Let us think a little big


GedsellianTz

GedsellianTz

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2016
Messages
1,288
Likes
1,673
Points
280
GedsellianTz

GedsellianTz

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2016
1,288 1,673 280
Inakuaje bibi kule kijijini asiyejua kusoma wala kuandika anaweza kufuga ng’ombe na kuku kuliko ‘msomi’ mwenye digrii ya mifugo anayelia njaa na hajui nini cha kufanya?

Inakuwaje mmachinga darasa la saba kariakoo anafanya biashara vizuri kuliko msomi mwenye digrii ya uchumi anayelia njaa na kutia huruma?

Inakuwaje mama kijijini anaweza kuchimba kisima cha maji na kutosheleza familia lakini mhandisi wa maji hawezi hata kuvuna maji ya mvua na analalama shida ya maji?

Inakuwaje msumkuma na mmasai aweze kufuga na kuzalisha maelfu ya mifugo wakati profesa wa ufugaji hawezi kufuga kuku hata mmoja na anashinda anailalamikia serikali?
 
GedsellianTz

GedsellianTz

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2016
Messages
1,288
Likes
1,673
Points
280
GedsellianTz

GedsellianTz

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2016
1,288 1,673 280
Yatupasa kubadilika aisee
 
mbwadinho

mbwadinho

Senior Member
Joined
Jun 29, 2016
Messages
100
Likes
24
Points
35
Age
27
mbwadinho

mbwadinho

Senior Member
Joined Jun 29, 2016
100 24 35
Swala la muda VP umeliangalia
 
Armj

Armj

Senior Member
Joined
Mar 2, 2016
Messages
160
Likes
66
Points
45
Armj

Armj

Senior Member
Joined Mar 2, 2016
160 66 45
Kuna kitu wanacho kwa kiswahili wanaita Uzoefu, kwa kingereza Experience
 
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2011
Messages
3,737
Likes
4,691
Points
280
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2011
3,737 4,691 280
uko sahihi.
 
mbwadinho

mbwadinho

Senior Member
Joined
Jun 29, 2016
Messages
100
Likes
24
Points
35
Age
27
mbwadinho

mbwadinho

Senior Member
Joined Jun 29, 2016
100 24 35
Muda wanaopata hao watu kufanya shughul naona km watu wa kijijini wanapata muda zaid
 
GedsellianTz

GedsellianTz

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2016
Messages
1,288
Likes
1,673
Points
280
GedsellianTz

GedsellianTz

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2016
1,288 1,673 280
Muda wanaopata hao watu kufanya shughul naona km watu wa kijijini wanapata muda zaid
Lakini kumbuka hawa watu waliosoma wanaujuzi zaidi na wanaweza kuzalisha mara mia zaidi ya watu wa vijijini....tatizo kubwa ukikuta kijana mwenye degree ya kilimo anang'ang'ania kuishi dar wakati akiwa shamba ataweza kuitumia elimu yake vyema in a pratically way
 
mbwadinho

mbwadinho

Senior Member
Joined
Jun 29, 2016
Messages
100
Likes
24
Points
35
Age
27
mbwadinho

mbwadinho

Senior Member
Joined Jun 29, 2016
100 24 35
Sawa nakubaliana na wew VP kuhusu inshu ya capital kwa kijana aliyemaliza Chuo mwenye degree ya kilimo je ataanzaaje kulima km hana mtaji na vi2 vingine km vile eneo nk
 
Msuya Jr.

Msuya Jr.

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2013
Messages
1,708
Likes
794
Points
280
Age
31
Msuya Jr.

Msuya Jr.

JF-Expert Member
Joined May 31, 2013
1,708 794 280
Sawa nakubaliana na wew VP kuhusu inshu ya capital kwa kijana aliyemaliza Chuo mwenye degree ya kilimo je ataanzaaje kulima km hana mtaji na vi2 vingine km vile eneo nk
Tatizo mnataka kuanza na 10m
Watu wameanza na mbuzi 2, sasa hivi anazo kama 200, wasomi wengi hawataki kuinvest kwenye long time projects
 

Forum statistics

Threads 1,238,411
Members 475,954
Posts 29,319,603