Leo nimetimiza mwaka bila kula chips mayai wala soda

Leo nimetimiza mwaka bila kula chips mayai wala soda

Nini mbadala wa vyakula vya wanga kwa Tanzania ambavyo mtanzania wa kipato cha chini anaweza akamudu?

Kwa maana mfano gan wa vyakula tofaut na wanga (esp. ugali, wali) ambavyo mtu atakula na ashibe vizuri na kwa gharama za kawaida?
Mchemsho wa Samaki, Kuku, maharagwe, njugu, mboga za majani.

Kuhusu gharama ni ngumu sana kwa mtu wa hali ya chini mwenye familia kumudu aina hiyo ya vyakula
 
Mchemsho wa Samaki, Kuku, maharagwe, njugu, mboga za majani.

Kuhusu gharama ni ngumu sana kwa mtu wa hali ya chini mwenye familia kumudu aina hiyo ya vyakula
Kwahyo tunatokaje hapo?

Mtu mwenye familia ale mchemsho wa samaki sio kweli
Mfanya kaz za nguvu ale mchemsho wa mboga mboga hadi ashibe sio kweli
 
Protein kwa wingi na Mafuta yenye rehemu (cholesterol) inakufanya inakuwa 'tipwatipwa' almaarufu km chibonge

NB: kwenye mabano & funga fungua semi ni kingereza au neno lisilo rasmi
Protein na mafuta asilia kama siagi ,samli,nazi ,olive oil ndio yanatakiwa ili mwingi uingie kwenye ketogenic uchome mafuta,upunguze uzito ,ushushe sukari ,presha,homon imbalance vyakula adui kwa kunenepesha ni wanga na sukari
 
Kuna vitu hawezi kuvikwepa, Kwa mfano njaa ikikuuma sana na huna access ya kula soda ndio kinywaji kinapandisha sukari haraka na njaa inapotea,

Kwa wapiga mitungi Fanta orange ya baridi ukipiga asubuhi inakata hangover, cha msingi ni kudhibiti matumizi.

Maana nyama nyekundu ni mbaya lakini ni muhimu kula nyama.
Nyama nyekundu haina ubaya nivizuri tusome tafiti za sasa na ushuhuda wake hususani kwa makabila ya wafugaji
 
Alizeti Sunbelt 5litres = 40, 000/=.

Korie 10 kg = 10, 000/=.

Dadavua kwa akili ya kuzaliwa utapata jibu kuwa;

Rahisi ni gharama/Cheap is expensive.



Sent from my CPH2387 using JamiiForums mobile app
Alizeti pia hamna kitu ,siagi,samli ,nazi,olive oil ndio mpango mzima alizet haivumilii moto mkali inazalisha free radicals nyingi pia ina omega 6 nyingi kuliko omega 3
 
Alizeti pia hamna kitu ,siagi,samli ,nazi,olive oil ndio mpango mzima alizet haivumilii moto mkali inazalisha free radicals nyingi pia ina omega 6 nyingi kuliko omega 3
Emu ainisha viambata vya Siagi, Samli, Nazi na Olive Oil ingawa Olive Oil nakubariana na wewe huyo ndio kiboko ya wote
 
Viazi ni source of carbohydrates (starch) labda useme mayai.
I'm talking about potatoes

Potatoes are low in protein, ranging from 1-2% when fresh and 8-9% by dry weight.

Calories: 87
Water: 77%
Protein: 1.9 grams
Carbs: 20.1 grams
Sugar: 0.9 grams
Fiber: 1.8 grams
Fat: 0.1 grams
 
Leo 22-04-2023
Nimetimiza mwaka bila chips

Ilikuwa safari ngumu ya kujenga afya yangu hasa kwa mtindo bora wa maisha na kujikinga na maradhi sugu.

Upi ushauri wako? Ni vyakula gani vya kupunguza zaidi ili kujikinga na magonjwa sugu?
Mimi ndiyo nimetoka Kuzila sasa hivi hapa Ukumbini La Roca Kawe na baada ya Kushiba hivi natafuta wa kwenda Kumshughulikia vyema Kibaiolojia hadi Kesho Asubuhi.
 
Mafuta yanakaangwa kwenye karai moja kiazi kuna kawaida ya kufyonza mafuta, muelewe mleta mada ili kiive kinafyonza mafuta kwa hio pale ukila kiazi unakula na mafuta pia na yale mafuta huchukua muda kubadirishwa hata zaidi ya mwezi yanaweza yasibadirishwe, nazungumzia kwenye mabanda ya chips maana wanabana matumizi wapate faida
Yaan kila kipande cha chips kingekuwa kinanyonya mafuta nusu kikombe sidhan kama wanaouza chips wangepata faida. Tusema tu chips zina mafuta ila sio nusu kikombe jaman vitisho vingine sio kabisa
 
Back
Top Bottom