Kwinyara kwinyara Tumia lugha nzuri kukosoa

Kwinyara kwinyara Tumia lugha nzuri kukosoa

Akaosoe kwa lugha ya staha sio za kuudhi,
Hiv anayeua watu au kuwateka au kuwashambulia kwa risasi au kuwafunga watu kwa uonevu, na yule anayetumia maneno makali kukemea mambo hayo ya kishetani, nani atendaye kosa kubwa zaidi?
 
Hivi mtu mpumbavu, limbukeni, mshamba. Ukiambiwa ww ni "mpumbavu pia ni limbukeni na mshamba" kinakuuma nini wakati ndo ulivyo?
 
Rafik yangu umenielewa vibaya, simaanishi hivo, maana yangu ni hii tukosoe kwa lugha nzuri maana tutazipa taabu familia zetu, huku viongoz WA chama wakitweet tu na kulaani
Nadhani swala hapa lisiwe kuogopa kupotea au kuzipa familia zetu shida au viongozi kutweet. Kama watu wote wangekuwa na mawazo kama yako, Afrika nzima tungekuwa chini ya ukoloni, Waganda wasingemwondoa dikteta Amin, Zimbabwe wasingemwondoa king'ang'anizi Mugabe, n.k.

Jambo la msingi la kujiuliza, Je, ni inafanya vyema watu kutekwa, kushambuliwa kwa risasi au kuuawa kwa sababu tu wametumia lugha isiyowapendeza watawala?

Haijalishi watatekwa wangapi, watauawa wangapi, watapotezwa wangapi, uovu ni lazima tuendelee kuupinga.

Mwovu hastahili kupambwa kwa maneno mazuri. Ndiyo maana Amin tulimwita NDULI, JOKA KUU, n.k. Wabaguzi wa Afrika kusini tuliwaita MAKABURU, hatukuwatafutia neno zuri.

Watekaji ni MASHETANI na IBILISI, hakuna jina jingine linalowafaa. Hatuna sababu ya kuwaremba. Hao wote pamoja na wanaowatuma, ni UZAO WA SHETANI.
 
Kwinyara utampata wapi hapa Tanzania??
Acha aendelee kutukana Tu mbona akina kibajaji wanatukana matusi yote?
Kwahiyo anatukana anavyojisikia sababu hayupo tanzania!!!

Napenda atukane na kuongea ukweli kwa sababu machungu yamemfila kooni,haogopi kifo tena, sio sababu yuko mbali na hawezi kufikiwa,atakiwa mhuni tu kama wahuni wengine wasaka tonge.
 
Rafik yangu umenielewa vibaya, simaanishi hivo, maana yangu ni hii tukosoe kwa lugha nzuri maana tutazipa taabu familia zetu, huku viongoz WA chama wakitweet tu na kulaani
Mkuu hivi hao wanaotekwa na kupotezwa ni Watanzania pia? Kama ni watanzania,wewe umefanya nini baada ya watanzania wenzio kutekwa na Kisha kupotezwa?
 
Relax

Tunakemea wote, kwann na hawa watukanaji tuwasahau ?

Kwanini uishie kukemea, mbona usiwateke kabisa hao watekaji? Watu wameomba tume huru kistaarabu zaidi ya miaka 20 sasa, kama mnajali ustaarabu mbona hamtaki hiyo tume huru? Mtasubiri mpaka machafuko yatokee ndio mjifanye kuja na maelezo ya kipuuzi eti ni mambo yanayozungumzika na sio kufanya fujo. Mangapi ambayo sio sahihi na watu wametumia ustaarabu lakini hayafanyiwi kazi?
 
Na awamu hii wale jamaa wanaojifanya hawajulikani,cha ajabu kila mtu anawajua.
Ni kikosi maalum cha utekaji kilicho chini ya serikali ya awamu ya tano.

Mi niwashauri viongozi wa awamu hii,kwamba..ukiwa rais,waziri ama kiongozi mahali popote lkn hasa raisi,
Ujue kwamba madaraka uliyo nayo ni makubwa sana.
Una watu zaidi ya milioni 55 wanaokuangalia kama baba yao.

1)Si wote wanataka uwe rais wao,kama ilivyo kwa familia,si watoto wote wanampenda baba yao.
Lkn baba anawapa chakula,nguo, malazi na elimu bila kubagua.

Baba hawaui watoto wasiomoenda.

2)Baadhi ya raiya wana matatizo mbali mbali ya kimaisha,labda kuna kitu wanakosa ktk utawala wako,na watakuambia kadiri ya mawazo yao na lugha yao inaweza kuwa ya maudhi,hata hivyo kama baba yao huwezi kuwaua.

3)Wapo wanaotamani nafasi yako,kwa hiyo watasema lolote ili uonekane unakosea. Hupaswi kuwasikiliza,wajibu kwa ukweli.

4)Wapo wanaoona mapungufu yako na wanakuambia,haidhuru kwa lugha yoyote,
Tafuta ukweli ktk hoja yao,ikiwa kuna ukweli basi kumbuka,wewe hukuwa bora kuliko wengine,wewe ni mdhaifu kama walivyo binadamu wengine jisahihishe na maisha yatasonga mbele

5)Kuteka,kutesa na kuua watu wako mwenyewe hakuwalazimishi watu wakuheshimu na wakupende.
Badala yake wanakuchukia zaidi na zaidi,wala hutakuwa na heshima.
Utadharaulika kuliko tawala za awamu zote zilizopita.

6)Upo msemo wa waswahili kwamba:mtoto akikunyea mkononi huukati mkono wako,bali unausafisha na maisha yanaendelea.

Nisiseme sana ili ninyi mnaojiita manyang'au msije kuniteka,nilikuwa nawashauri tu.
Wala siwalazimishi

Ukiona kiongozi hawezi kufuata huu ushauri uliotoa hapo juu ujue aliingilia kazi asiyokuwa na uwezo nayo.
 
Kuna maneno ya kukosoa yanakua personal attack na abusive language jambo ambalo linaondoa maana ya ukosoaji hata kama una nia njema,maana mkosolewa akiona umetumia matusi mengi zaidi kuliko hoja anadhani ni mhuni tu na hata zingatia
Nadhani kuna pahala tuseme ukweli.huyu anayejigamba kua msema kweli ni mpenzi wa Mungu,endapo angekua anatawala Kwa kufuata katiba na sheria sawasawa nadhani wasingekuwepo wakosoaji.so long as ataendelea kutumia ubabe then wataendelea Kuzaliwa wakosoaji wengi zaidi.kuna msemo hata mawe yatazungumza.ushauri wangu Kwa jiwe awe mnyenyekevu na afuate katiba ya wananchi inavyotaka
 
Nakemea kote kote ,nimeona jamaa anaendelea na lugha Kali,nikakumbuka wakitekwa, zinazoumia ni familia zao,huku kina mashinji, mbowe wakitweet tu
Ukiwa na Kiongozi kama Mbowe nadhani hata kukosoa ni janga ni bora usfie.

Chadema Chini ya Mbowe imemfungia Kubenea na Komu kufanya siasa kwa sababu za kijinga kabisa halafu utegemee kuwa kuna Kiongozi chadema anayeweza kumsaidia mwanachama wa kawaida.

Mbowe anataka asikosolewe na aheshimike kuliko Rais.
Kichwa kama Komu na Kubenea unawafingia kufanya siasa kama sio uzwazwa ni nini?

Saisa za kuibua mambo wamwachie Zito Kabwe.
Mtu jasiri mwenye maono na hoja zinazoweza kuwachanganya maprofesa.
 
Mimi kama mtanzania ,naomba nitoe ushauri kwa kijana huyu wa chadema ,ambaye anatumia lugha Kali kukosoa na kutukana viongozi mitandaoni, naomba nimkumbushe hii awamu ni tofauti, akipotea au kutekwa ,watakaopata tabu ni familia na ndugu zake , maana viongozi wake wa chama wanaishia kushinda fb na tweeter wakipost tu, wana jf watasema R.I.P kwinyara na atasahaulika,
Naomba nimkumbushe kwinyara kutumia lugha nzuri tu, awamu hii ina manyang'au yatamfanya kama wenzake , .
Niishie hapo, mlio karibu naye mpeni huu ushauri ,

Huna lolote ni ubabaishaji tu uliokujaa, hatufanyi kazi hivyo ndugu
 
Kuna maneno ya kukosoa yanakua personal attack na abusive language jambo ambalo linaondoa maana ya ukosoaji hata kama una nia njema,maana mkosolewa akiona umetumia matusi mengi zaidi kuliko hoja anadhani ni mhuni tu na hata zingatia
Bila yeye kujitafakari na kubadilika matusi yanamstahili pia mbona naye anatukana?
 
Mtoa mada unahusisha watu wanaotekwa na kupotea kwa sababu za kisiasa na Utawala wa awamu hii!?
Tena unaandika ukiwa comfortable kabisa......!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom