Kwinyara kwinyara Tumia lugha nzuri kukosoa

Kwinyara kwinyara Tumia lugha nzuri kukosoa

Aaron Arsenal

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2014
Posts
24,498
Reaction score
28,724
Mimi kama mtanzania ,naomba nitoe ushauri kwa kijana huyu wa chadema ,ambaye anatumia lugha Kali kukosoa na kutukana viongozi mitandaoni, naomba nimkumbushe hii awamu ni tofauti, akipotea au kutekwa ,watakaopata tabu ni familia na ndugu zake , maana viongozi wake wa chama wanaishia kushinda fb na tweeter wakipost tu, wana jf watasema R.I.P kwinyara na atasahaulika,

Naomba nimkumbushe kwinyara kutumia lugha nzuri tu, awamu hii ina manyang'au yatamfanya kama wenzake , .

Niishie hapo, mlio karibu naye mpeni huu ushauri ,
 
Mimi kama mtanzania ,naomba nitoe ushauri kwa kijana huyu wa chadema ,ambaye anatumia lugha Kali kukosoa na kutukana viongozi mitandaoni, naomba nimkumbushe hii awamu ni tofauti, akipotea au kutekwa ,watakaopata tabu ni familia na ndugu zake , maana viongozi wake wa chama wanaishia kushinda fb na tweeter wakipost tu, wana jf watasema R.I.P kwinyara na atasahaulika,

Naomba nimkumbushe kwinyara kutumia lugha nzuri tu, awamu hii ina manyang'au yatamfanya kama wenzake , .

Niishie hapo, mlio karibu naye mpeni huu ushauri ,
Acha kufundisha watu uoga.
 
Mimi kama mtanzania ,naomba nitoe ushauri kwa kijana huyu wa chadema ,ambaye anatumia lugha Kali kukosoa na kutukana viongozi mitandaoni, naomba nimkumbushe hii awamu ni tofauti, akipotea au kutekwa ,watakaopata tabu ni familia na ndugu zake , maana viongozi wake wa chama wanaishia kushinda fb na tweeter wakipost tu, wana jf watasema R.I.P kwinyara na atasahaulika,

Naomba nimkumbushe kwinyara kutumia lugha nzuri tu, awamu hii ina manyang'au yatamfanya kama wenzake , .

Niishie hapo, mlio karibu naye mpeni huu ushauri ,
Pumbavu kabisa wewee..
Kemea hao watekaji na sio wakosoaji.
 
Mimi kama mtanzania ,naomba nitoe ushauri kwa kijana huyu wa chadema ,ambaye anatumia lugha Kali kukosoa na kutukana viongozi mitandaoni, naomba nimkumbushe hii awamu ni tofauti, akipotea au kutekwa ,watakaopata tabu ni familia na ndugu zake , maana viongozi wake wa chama wanaishia kushinda fb na tweeter wakipost tu, wana jf watasema R.I.P kwinyara na atasahaulika,

Naomba nimkumbushe kwinyara kutumia lugha nzuri tu, awamu hii ina manyang'au yatamfanya kama wenzake , .

Niishie hapo, mlio karibu naye mpeni huu ushauri ,
Lugha nzuri kwa manyang'au ikoje hiyo ambayo itayafurahisha? Nyang'au ni nyang'au tu yeye mwenyewe siyo mstaarabu anastahiri lugha tofauti.
 
Kuna maneno ya kukosoa yanakua personal attack na abusive language jambo ambalo linaondoa maana ya ukosoaji hata kama una nia njema,maana mkosolewa akiona umetumia matusi mengi zaidi kuliko hoja anadhani ni mhuni tu na hata zingatia
 
Mimi kama mtanzania ,naomba nitoe ushauri kwa kijana huyu wa chadema ,ambaye anatumia lugha Kali kukosoa na kutukana viongozi mitandaoni, naomba nimkumbushe hii awamu ni tofauti, akipotea au kutekwa ,watakaopata tabu ni familia na ndugu zake , maana viongozi wake wa chama wanaishia kushinda fb na tweeter wakipost tu, wana jf watasema R.I.P kwinyara na atasahaulika,

Naomba nimkumbushe kwinyara kutumia lugha nzuri tu, awamu hii ina manyang'au yatamfanya kama wenzake , .

Niishie hapo, mlio karibu naye mpeni huu ushauri ,
Inawezekana ww ni mmoja wa manyang'au
 
Lugha nzuri kwa manyang'au ikoje hiyo ambayo itayafurahisha? Nyang'au ni nyang'au tu yeye mwenyewe siyo mstaarabu anastahiri lugha tofauti.
Tukiongea watu wanaona tunawatetea ,wakitekwa wanasumbua familia zao

Mbowe na kina mashinji wanabaki kusema mitandaon TUNALAANI

Ona hapa anamsema magufuli ndio mtekaji, Akichukuliwa akathibitishe au akitekwa , atamlaumu nani?
Screenshot_2019-05-12-11-25-20.jpeg
 
Na awamu hii wale jamaa wanaojifanya hawajulikani,cha ajabu kila mtu anawajua.
Ni kikosi maalum cha utekaji kilicho chini ya serikali ya awamu ya tano.

Mi niwashauri viongozi wa awamu hii,kwamba..ukiwa rais,waziri ama kiongozi mahali popote lkn hasa raisi,
Ujue kwamba madaraka uliyo nayo ni makubwa sana.
Una watu zaidi ya milioni 55 wanaokuangalia kama baba yao.

1)Si wote wanataka uwe rais wao,kama ilivyo kwa familia,si watoto wote wanampenda baba yao.
Lkn baba anawapa chakula,nguo, malazi na elimu bila kubagua.

Baba hawaui watoto wasiomoenda.

2)Baadhi ya raiya wana matatizo mbali mbali ya kimaisha,labda kuna kitu wanakosa ktk utawala wako,na watakuambia kadiri ya mawazo yao na lugha yao inaweza kuwa ya maudhi,hata hivyo kama baba yao huwezi kuwaua.

3)Wapo wanaotamani nafasi yako,kwa hiyo watasema lolote ili uonekane unakosea. Hupaswi kuwasikiliza,wajibu kwa ukweli.

4)Wapo wanaoona mapungufu yako na wanakuambia,haidhuru kwa lugha yoyote,
Tafuta ukweli ktk hoja yao,ikiwa kuna ukweli basi kumbuka,wewe hukuwa bora kuliko wengine,wewe ni mdhaifu kama walivyo binadamu wengine jisahihishe na maisha yatasonga mbele

5)Kuteka,kutesa na kuua watu wako mwenyewe hakuwalazimishi watu wakuheshimu na wakupende.
Badala yake wanakuchukia zaidi na zaidi,wala hutakuwa na heshima.
Utadharaulika kuliko tawala za awamu zote zilizopita.

6)Upo msemo wa waswahili kwamba:mtoto akikunyea mkononi huukati mkono wako,bali unausafisha na maisha yanaendelea.

Nisiseme sana ili ninyi mnaojiita manyang'au msije kuniteka,nilikuwa nawashauri tu.
Wala siwalazimishi
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom