Kwanini Wayahudi wanachukiwa na jamii nyingi duniani?

Kwanini Wayahudi wanachukiwa na jamii nyingi duniani?

kabala ya ibrahimu kuhamia palestina waliokuwa kiishi ktk ardhi hile walikuwa watu wa aina gani (waarabu au nani)?
 
Unawachukia wewe na waarabu wenzako wengine tunawapenda sana.
 
hawa wsyuhudi ni watu wa fujo sana wanapo kaa popote lazima watasababisha fujo.
hawa walihama nchini kwao kanaani na kuhamia ktk mji wa madina wakati huo ulikuwa unaitwa (yathrib) kabla hata ya mtume Muhammad (s. a. w). watu waliokuwa wakiishi hapo walikuwa makabila 2 ndugu (Aus na Khazraj). wayahudi walipo fika pale waliwagawa watu wa pale na kuwaingiza ktk ugonvi wa muda mrefu mpaka alipokuja Mtume Muhammad (s. a. w) ndipowaunganisha watu hao na kurudi kuwa wamoja.
Mtume alipohamia madina na watu wa madina kumfanya kuwa raisi wao, aliwekeana mikataba ya kuishi kwa amani na wayahudi. lakini kutokakana na ukorofi wao watu hawa walivunja mikataba hiyo ndipo Mtume akawafkuza madina na kusambaratika ktk nchi mbali za dunia na wengi wao wlisambaa ktk nchi za ulaya kv ujerumani.
Katika utawala wa hitla ujerumani wayahudi waliteswa na kuuwawa wengi sana, unadhani ni kwa sababu gani waliuwawa? hii ni kutokana na ukorofi wao wa kufanya usaliti ktk viata kuu ya kwanzi ya dunia.
leo angalia walipewa ardhi pale pelistina ili wapate sehemu yao ya kuushi lakini tokea wakae hapo wayahudi. pellestina imekuwa ni ardhi ya ghasia kila wanapowekeana mikataba ya amani na waarabu wa palestina wayahudi wanaivunja na hii ni moja kati ya sifa zao mbaya hawa watu kuwa si wenyekutimiza ahadi. hata ktk kipindi cha nabii musa walikuwa wakivinja ahadi nyingi walizokuwa wakiwekeana na mungu.
Hivyo hizi ndio baadhi tu ya sababu zinazopelekea wayahudi wachukiwe na watu wengi duniani
 
Unwell ni mbona tuu hapo, Kilauea m2 ana dini tifauti ni dini tuu, wayahudi c waktisto wala waislamu wala pagani ila ni TaifA tule la mungu. Only that nothing else
 
Wayahudi wanachukiwa sana na kila mtu,lakini hawachukiwi kiasi cha kutosha. Wayahudi,umesoma katika Biblia,walitekwa wakaenda Babylon,miaka 70,ambako walijifunza Babylonian system of trade,haya mambo ya riba,and they have introduced it to the world. Dini yao ni dini ya Shetani,Lucifer,dini ya Baal,dini ya kupenda pesa,dini ya kuhodhi mali. This is important to understand. Dini ya Shetani siyo maana yake kufanya mambo ya laana. Hayo ni mambo ambayo yanapingwa hata katika dini ya Shetani,mambo kama homosex au adultery.Isipokuwa you have Modern Satanism supporting these things even as you have 'Modern' Christianity supporting gay behaviour.
 
Wayahudi wanachukiwa sana na kila mtu,lakini hawachukiwi kiasi cha kutosha. Wayahudi,umesoma katika Biblia,walitekwa wakaenda Babylon,miaka 70,ambako walijifunza Babylonian system of trade,haya mambo ya riba,and they have introduced it to the world. Dini yao ni dini ya Shetani,Lucifer,dini ya Baal,dini ya kupenda pesa,dini ya kuhodhi mali. This is important to understand. Dini ya Shetani siyo maana yake kufanya mambo ya laana. Hayo ni mambo ambayo yanapingwa hata katika dini ya Shetani,mambo kama homosex au adultery.Isipokuwa you have Modern Satanism supporting these things even as you have 'Modern' Christianity supporting gay behaviour.

Sidhani kama unajielewa.Unaposema wanachukiwa na kila mtu unamaanisha nini!?Na unaposema dini yao ni ya shetani ina maana hata Ukristo ni ushetani?!maana katika ukristo tumetokana na agano la kale na ndio tumeingia agano jipya.
 
Back
Top Bottom