Kwanini watu wanashituka ninapowaambia "nataka kuoa Polisi?"


Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
1,878
Likes
275
Points
180
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
1,878 275 180
Niliulizwa swali hilo baada ya kufanya kosa nisilolijua. Niliombwa na kijana ninayemfahamu siku nyingi kwamba tuwe na muda wa mazungumzo juu ya masuala mbalimbali ya maisha yanayomsibu.
Tukiisha kuongea naye mambo kadha wa kadha, ndipo akaniambia "Brother, ninajambo muhimu nahitaji ushauri wako. Umri wangu unakwenda lakini pia unaniruhusu kuwa na familia. Nimekwisha mpata msichana, kiukweli anaonyesha kunipenda. Japo si muda mrefu toka kufahamiana naye, amekuwa akinisaidia hata pale ninapokwama katika mambo fulani fulani na kifedha pia. Kiukweli ananipenda"

Nikamuuliza anafanya shughuli gani,anaishi kwake ama anaishi kwa wazazi wake? Ndipo akaniambia " Yeye ni askari Polisi wa kituo cha ...... , annaishi kwenye nyumba aliyopanga maeneo ya ..... Wazazi wake wapo hapahapa Dar, maeneo ya...."

Nikakosea (japo lengo ni kupata uhakika wa kile nilichokisikia) kumuulizs tena, umesema ni Polisi? "Ndiyo" alinijibu kwa upesi. Nikatulia kimya kwa muda. Nilipotaka kusema akaniwahi kwa kuniuliza " Kwanini watu wanashituka ninapowaambia "nataka kuoa Polisi?" Wewe ni mtu wanne unasita kidogo ninapokwambia jambo hili hasa niliposema nataka kuoa Polisi. Kwani Polisi wanamatatizo gani? Niliwahi kuongea na Mama Sarah (si jina halisi) yeye akaniambia si waaminifu, nikioa nikubali kushirikiana na wengine. Sasa sielewi kuna nini?"


Binafsi niliweza kumweleza kwanini nilikuwa kimya kwa muda na sikupenda kuingia kwa undani juu ya mitazamo ya wengine kwasababu sijui, na sikupenda kumweleza nisichokijua.

Lakini swali hilo aliloniuliza, ndilo haswa limebeba tafakuri yangu nahitaji kujuzwa.
 
galindas

galindas

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2013
Messages
982
Likes
1,163
Points
180
galindas

galindas

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2013
982 1,163 180
Poooleee saaamaaki poleee wanavyokufaaanyaa. Sio mbaya ukiolea na wenzio pia. Atakwambia anakwenda lindo utajua kinachofanyika? Utalia mikono ikiwa kichwani. Ingawa jiandae kujitoa kwenye ufalme wa mungu kwa kula pesa za rushwa kutoka kwa walala hoi.
 
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
6,641
Likes
921
Points
280
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
6,641 921 280
Nimemkumbuka BUSHOKE...
 
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,466
Likes
114
Points
160
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,466 114 160
Nikimkuta polisi yeyote huko peponi natoka nje naenda jehanamu

hii aione Mentor
 
Last edited by a moderator:
Smile

Smile

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
15,407
Likes
244
Points
160
Smile

Smile

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
15,407 244 160
Sijaelewa hata kidogo
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,030
Likes
925
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,030 925 280
Nikimkuta polisi yeyote huko peponi natoka nje naenda jehanamu

hii aione Mentor
inahusika vp na mada inayojadiliwa?
 
Last edited by a moderator:
Landala

Landala

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
948
Likes
87
Points
45
Landala

Landala

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2010
948 87 45
kama umempenda nakushauri muoe huyo huyo polic kwani co polic wote wa kike ni malaya wapo wengi 2 wanajiheshimu
 
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
4,620
Likes
121
Points
145
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
4,620 121 145
Nikimkuta polisi yeyote huko peponi natoka nje naenda jehanamu

hii aione Mentor
khaaa yaani utatoka nduki au utakata rufaaa rafiki. Sipati picha na jehanam ukitolewa nduki.
 
charger

charger

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2010
Messages
2,322
Likes
73
Points
145
charger

charger

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2010
2,322 73 145
Kipengele cha lindo na doria umeki consider? Je upo tayari kulala na mto?
 
Yegoo

Yegoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2012
Messages
1,314
Likes
17
Points
135
Yegoo

Yegoo

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2012
1,314 17 135
Nahis hata wao humu wamo! Ngoja waje watoe kauli zao!ila swala la uamanifu ni mwanamke mwenyewe!!cdhani kama ni tabia yao wote!
 
Nambe

Nambe

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2011
Messages
1,455
Likes
8
Points
135
Nambe

Nambe

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2011
1,455 8 135
You don't love someone because they're perfect, you love them in spite of the fact that they're not.”. “we accept the love we think we deserve.” ......
 
Mgirik

Mgirik

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2013
Messages
11,466
Likes
4,500
Points
280
Mgirik

Mgirik

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2013
11,466 4,500 280
Kaz sio kigezo cha kipimo cha tabia ya mtu. Ww muoe tu askar hatuna lolote baya ila waTZ wanatuchukulia kivingne. Doria,lindo ni majukumu yakaz kama alivo nes, secretary, na benk. Watanzania wamejazwa upumbaf wakisiasa
 
M

mzawahalisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2010
Messages
744
Likes
59
Points
45
M

mzawahalisi

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2010
744 59 45
mbona hata bank offrs wana cv chafu sana na watu wanatangaza ndoa daily? Tabia ni yamtu binafsi ingawaje kunamzingira yanaweza kuchochea ama kumbana mtu. Ila mwisho wa siku kama ni kunguru hata umweke ndani hafugiki.
 
MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
2,161
Likes
1,011
Points
280
MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
2,161 1,011 280
mbona hata bank offrs wana cv chafu sana na watu wanatangaza ndoa daily? Tabia ni yamtu binafsi ingawaje kunamzingira yanaweza kuchochea ama kumbana mtu. Ila mwisho wa siku kama ni kunguru hata umweke ndani hafugiki.
Ha ha ha ila mwanangu bank officers ni noma sema watu hawajui tu.. Wacha tuachie hapa
 
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2008
Messages
3,614
Likes
47
Points
145
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2008
3,614 47 145
Mnyamahodzo, uhuni ni tabia ya mtu ingawa kuna ukweli kidogo kuwa baadhi ya kazi zinaweza kumuweka mtu kwenye risk ya kuwa mhuni ...
 
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,050
Likes
93
Points
145
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,050 93 145
Hongera mimi zamani nilikuwa navutiwa sana na women in uniform especially wale ma trffic wa kike lakini siku hizi naona nimekuwa mkubwa.
 
MamaBeata

MamaBeata

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2013
Messages
325
Likes
20
Points
35
MamaBeata

MamaBeata

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2013
325 20 35
Enyi kizazi cha maandamano, ikiwa mtautendea hivi mti mbichi (polisi) itakuaje kwa mti mkavu (mwanajeshi)?
 

Forum statistics

Threads 1,274,531
Members 490,721
Posts 30,515,469