Kwanini TTCL inanisumbua kwenye Live Streaming?


Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2010
Messages
203
Likes
3
Points
35
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined May 21, 2010
203 3 35
Habari wandugu
Kama kuna mwenye uelewa na hili naomba anisaidie. Hua natumia internet kustream live football match, lakini mara nyingi internet inakua slow sana.
Natumia 4G ya TTCL na hua nikitest speed inakua kati ya 25Mbps (downloading) ping inakua kati ya 37+ ila picha inakata kata sana.

Nikitumia Voda 3G kwa speed kati ya 14- 16 Mbps(downloading) atleast unaweza stream hadi nusu saa bila kukatakata picha.

Ninachotaka kujua ni kwanini sipati matokeo mazuri kwa TTCL 4G wakati speed na ping yake ni kubwa kuliko voda 3G?

Asanteni
 
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2011
Messages
3,480
Likes
721
Points
280
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2011
3,480 721 280
Ping haitakiwi kua kubwa, inatakiwa iwe ndogo, ping maana yake umetuma request (packet) ikaleta response ndani ya muda flani, kwa hiyo kama imeleta response ndani ya milliseconda chache maana yake iko fast.

Kama umesema ukitest unaona 25MBPs tatizo linaweza lisiwe internet yako, ku~livestream inategemea na server inayostream, ikiwa over~loaded na watu kibao at the same time ni obvious kua itakua slow maana inashindwa kuwa~serve wote kwa wakati moja, test nzuri nashauri tumia Youtube kutest, kama unaweza kuona video ya high quality bila shida then your internet is just fine.
 
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2010
Messages
203
Likes
3
Points
35
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined May 21, 2010
203 3 35
Ping haitakiwi kua kubwa, inatakiwa iwe ndogo, ping maana yake umetuma request (packet) ikaleta response ndani ya muda flani, kwa hiyo kama imeleta response ndani ya milliseconda chache maana yake iko fast.

Kama umesema ukitest unaona 25MBPs tatizo linaweza lisiwe internet yako, ku~livestream inategemea na server inayostream, ikiwa over~loaded na watu kibao at the same time ni obvious kua itakua slow maana inashindwa kuwa~serve wote kwa wakati moja, test nzuri nashauri tumia Youtube kutest, kama unaweza kuona video ya high quality bila shida then your internet is just fine.
Asante kiongozi
ila kama issue ni server, mbona kwa voda inakua nafuu kidogo kuliko TTCL?
 
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2011
Messages
3,480
Likes
721
Points
280
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2011
3,480 721 280
Asante kiongozi
ila kama issue ni server, mbona kwa voda inakua nafuu kidogo kuliko TTCL?
Ni wakati huohuo? au unabadilisha kuweka voda baada ya masaa kadhaa ambapo unakuta server ipo na concurrent users wachache? maana 25MBPs siamini kama inaweza kucheza livestream kwa kukwamakwama unless ni streaming ya QHD au 4K kitu ambacho hakipo coz livestream services nyingi hadi leo hii zinastream in 720p, chache sana zinaenda hadi 1080p.
 
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2010
Messages
203
Likes
3
Points
35
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined May 21, 2010
203 3 35
Ni wakati huohuo? au unabadilisha kuweka voda baada ya masaa kadhaa ambapo unakuta server ipo na concurrent users wachache? maana 25MBPs siamini kama inaweza kucheza livestream kwa kukwamakwama unless ni streaming ya QHD au 4K kitu ambacho hakipo coz livestream services nyingi hadi leo hii zinastream in 720p, chache sana zinaenda hadi 1080p.
Ni wakati huo huo, ila maranyingi ninaconnect laptop kwenye flat tv natumia hdmi cable
 
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined
May 25, 2011
Messages
19,309
Likes
9,101
Points
280
Age
29
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined May 25, 2011
19,309 9,101 280
voda nimetest kama week iliopita mahala kwangu wana ping 18ms kwa sasa ndio wakali wa ping mitandao yote wapo vizuri kuliko halotel. kwenye streaming ping ni muhimu zaidi pima speed ya voda kwako uangalie ping yake.

Euro nimecheki na Voda mechi almost zote za makundi na haikunisumbua
 
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2010
Messages
203
Likes
3
Points
35
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined May 21, 2010
203 3 35
voda nimetest kama week iliopita mahala kwangu wana ping 18ms kwa sasa ndio wakali wa ping mitandao yote wapo vizuri kuliko halotel. kwenye streaming ping ni muhimu zaidi pima speed ya voda kwako uangalie ping yake.

Euro nimecheki na Voda mechi almost zote za makundi na haikunisumbua
sawa kiongozi
nitajaribu nikifika home.
kingine, mbona nikitumia laptop kidogo inakua stable, ila nikiconnect hiyo laptop kwenye screen ndo hali inakua hovyo kabisa.
 
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined
May 25, 2011
Messages
19,309
Likes
9,101
Points
280
Age
29
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined May 25, 2011
19,309 9,101 280
sawa kiongozi
nitajaribu nikifika home.
kingine, mbona nikitumia laptop kidogo inakua stable, ila nikiconnect hiyo laptop kwenye screen ndo hali inakua hovyo kabisa.
ni gpu ya laptop yako mkuu unapoconect laptop inakuwa inadrive display mbili hivyo kuzidiwa.

unatumia windows gani?

tatizo linaweza kuwa gpu ni ndogo au hujaeka tu driver za hio gpu
 
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2010
Messages
203
Likes
3
Points
35
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined May 21, 2010
203 3 35
ni gpu ya laptop yako mkuu unapoconect laptop inakuwa inadrive display mbili hivyo kuzidiwa.

unatumia windows gani?

tatizo linaweza kuwa gpu ni ndogo au hujaeka tu driver za hio gpu
natumia window 8
 
msondomba

msondomba

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
745
Likes
612
Points
180
msondomba

msondomba

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
745 612 180
voda nimetest kama week iliopita mahala kwangu wana ping 18ms kwa sasa ndio wakali wa ping mitandao yote wapo vizuri kuliko halotel. kwenye streaming ping ni muhimu zaidi pima speed ya voda kwako uangalie ping yake.

Euro nimecheki na Voda mechi almost zote za makundi na haikunisumbua
Kweli kabisa ata mm nilikua nacheki Euro kwa kutumia Voda hasa game za usiku sa 4 vzr kabisa 90min, Halotel nilikua nachek game za sa 10 mchana na za sa moja usiku lkn za sa 4 usiku halotel ilikua inagomagoma sana.
 
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined
May 25, 2011
Messages
19,309
Likes
9,101
Points
280
Age
29
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined May 25, 2011
19,309 9,101 280
natumia window 8
solution ya muda mfupi ukiconect na tv switch off display moja yaani ya laptop halafu uache tv peke yake. kufanya hivi itabidi uende display setting. nenda desktop halafu right click halafu chagua display setting ikifunguka utaweza chagua either utumie display zote mbili au uchague moja tu. hakikisha ukifanya hivyo tv na laptop zote zipo on na umeconect na hdmi sababu tv ikiwa off haitatokea kwenye display setting.

permanent solution nitajie vitu hivi
1. resolution ya tv- angalia mbele ya tv au kwenye box kama kuna maneno kama HD ready, Full HD, UHD etc au 720p, 1080p, 4k etc
2. specs za laptop hasa hasa processor na gpu, nenda my computer halafu right click then properties utaona aina ya processor. pia kama ina gpu kama nvidia au Amd/ati niambie
 
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2010
Messages
203
Likes
3
Points
35
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined May 21, 2010
203 3 35
solution ya muda mfupi ukiconect na tv switch off display moja yaani ya laptop halafu uache tv peke yake. kufanya hivi itabidi uende display setting. nenda desktop halafu right click halafu chagua display setting ikifunguka utaweza chagua either utumie display zote mbili au uchague moja tu. hakikisha ukifanya hivyo tv na laptop zote zipo on na umeconect na hdmi sababu tv ikiwa off haitatokea kwenye display setting.

permanent solution nitajie vitu hivi
1. resolution ya tv- angalia mbele ya tv au kwenye box kama kuna maneno kama HD ready, Full HD, UHD etc au 720p, 1080p, 4k etc
2. specs za laptop hasa hasa processor na gpu, nenda my computer halafu right click then properties utaona aina ya processor. pia kama ina gpu kama nvidia au Amd/ati niambie
thanks sana
Ni kweli hua nina display screen zote mbili, nitajaribu kuzima hiyo ya laptop
tv yangu ni full HD , 1080 p
nita confirm hizo spec za laptop nikifika home
ubarikiwe sana.
 
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2010
Messages
203
Likes
3
Points
35
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined May 21, 2010
203 3 35
solution ya muda mfupi ukiconect na tv switch off display moja yaani ya laptop halafu uache tv peke yake. kufanya hivi itabidi uende display setting. nenda desktop halafu right click halafu chagua display setting ikifunguka utaweza chagua either utumie display zote mbili au uchague moja tu. hakikisha ukifanya hivyo tv na laptop zote zipo on na umeconect na hdmi sababu tv ikiwa off haitatokea kwenye display setting.

permanent solution nitajie vitu hivi
1. resolution ya tv- angalia mbele ya tv au kwenye box kama kuna maneno kama HD ready, Full HD, UHD etc au 720p, 1080p, 4k etc
2. specs za laptop hasa hasa processor na gpu, nenda my computer halafu right click then properties utaona aina ya processor. pia kama ina gpu kama nvidia au Amd/ati niambie
sorry kiongozi
laptop inatumia window 7 proffessional

processor. intel R core TM(2 Duo CPU T9600 @2.8 GHz

RAM 2GB
 
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined
May 25, 2011
Messages
19,309
Likes
9,101
Points
280
Age
29
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined May 25, 2011
19,309 9,101 280
sorry kiongozi
laptop inatumia window 7 proffessional

processor. intel R core TM(2 Duo CPU T9600 @2.8 GHz

RAM 2GB
mkuu ni laptop za zamani hizo, gpu yake ni weak hivyo hakikisha unatumia display moja usizieke zote mbili.

haina dedicated gpu ya nvidia au amd?
 
I

ilonga

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2011
Messages
900
Likes
208
Points
60
I

ilonga

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2011
900 208 60
voda nimetest kama week iliopita mahala kwangu wana ping 18ms kwa sasa ndio wakali wa ping mitandao yote wapo vizuri kuliko halotel. kwenye streaming ping ni muhimu zaidi pima speed ya voda kwako uangalie ping yake.

Euro nimecheki na Voda mechi almost zote za makundi na haikunisumbua
Hili ni kweli kbs, kwa muda nimekuwa natumia Halotel for football live streaming, ila kuna wakati, video ina kwamakwama sana, nimerudi Voda, ipo very smooth, video kiwango. Mechi za UEFA na EURO nimetumia Voda.
 
Njunwa Wamavoko

Njunwa Wamavoko

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2012
Messages
5,662
Likes
581
Points
280
Njunwa Wamavoko

Njunwa Wamavoko

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2012
5,662 581 280
25Mbps unapata Buffering?

Siwezi amini hata Ping iwe kubwa ki vipi hivi vitu vinategemeana sana

kama una Ping kubwa basi download speed nayo iwe njema!

i can do Live streams na connection ya 300ms ping tena bila buffering!

kutakua na more explanations hapo na si swala la Ping vs Download speed
 
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2010
Messages
203
Likes
3
Points
35
Kahema

Kahema

JF-Expert Member
Joined May 21, 2010
203 3 35
25Mbps unapata Buffering?

Siwezi amini hata Ping iwe kubwa ki vipi hivi vitu vinategemeana sana

kama una Ping kubwa basi download speed nayo iwe njema!

i can do Live streams na connection ya 300ms ping tena bila buffering!

kutakua na more explanations hapo na si swala la Ping vs Download speed
jana nimejaribu kuzima laptop nikabaki na display ya tv pekee
nimeona improvement kwa ttcl
hapakua na buffering kama ilivyokua , speed ya 23Mbps na ping ya 132
 

Forum statistics

Threads 1,238,367
Members 475,924
Posts 29,318,317