Logikos
JF-Expert Member
- Feb 26, 2014
- 17,572
- 27,406
Kama taifa kuhangaika kutafuta Pesa za wengine kwa uhai na mustakabali wa taifa letu ni kuwa tegemezi. Sina shida kabisa na watu binafsi / wafanyabiashara kutafuta hizi pesa kulingana na mahitaji yao na nini wanataka, hao siwapangii ila kuna matumizi yanayohitaji pesa hizi yasio ya lazima na hivyo kuweka rehani ustawi wa jamii yetu. Matumizi hayo ni kama ifuatavyo
Huduma za Matibabu za Watumishi wetu tunaowalipa, ili watutengenezee Huduma ila wao wanakwenda Nje kutibiwa
Sina tatizo kabisa na mtu binafsi hata akiamua achume pesa zake nchini na kuamua kabisa kuishi popote anapotaka. Lakini wale ambao tunawalipa na wanachukua kodi zetu ili wadumishe hospitali zetu lakini wao hawataki kutumia maboresho hayo, inaleta ukakasi. Watu hawa wakiwa katika utumishi wetu inabidi tuwalazimishe watumie huduma tunazotumia sisi hapa nchini; huenda kwa kufanya hivyo wataboresha... (what is Sauce for the Goose is Sauce for the Gander)
Miradi ya Ndani ambayo ingeweza kufanyika kwa Nguvu kazi za Ndani na bila kuhitaji Mikopo ya Aina yoyote ifanyike Ndani
www.jamiiforums.com
Matibabu / Dawa ambazo tunaweza kutengeneza under license zitengenezwe ndani; Na zetu za Asilia tuziboreshe au kuzifanya kuwa Synthetic
Sasa hivi dawa nyingi ni forumulas ambazo zinajulikana na Kampuni za ndani zinaweza kutengeneza Dawa hizo cha kufanya zitengeneze kwa Brand name yao ambapo hii itapunguza uhitaji wa kununua madawa haya kutoka nje
Kupunguza Uagizaji wa Mafuta / Petroli
Kwa magari ya Serikali na kuwa lobby wenye malori na mabasi ya mikoani kuweza kufunga gesi asilia (CNG) ambayo tunayo nchini ili itumike.., na hili liende sambamba na kuongeza vituo za kujazia mafuta hasa mikoani ambapo mabasi ya abiria yanapita ili kuwe na uwezekano wa Gari kutoka point A mpaka B kwa kuweza kujaza njiani bila tatizo
Kuacha Kabisa kutegemea LPG katika Mapishi ya Nishati Safi kwa kuwa na Mbadala wa Umeme ambao tunazalisha na ni Bei Nafuu kwetu
www.jamiiforums.com
Huduma za Matibabu za Watumishi wetu tunaowalipa, ili watutengenezee Huduma ila wao wanakwenda Nje kutibiwa
Sina tatizo kabisa na mtu binafsi hata akiamua achume pesa zake nchini na kuamua kabisa kuishi popote anapotaka. Lakini wale ambao tunawalipa na wanachukua kodi zetu ili wadumishe hospitali zetu lakini wao hawataki kutumia maboresho hayo, inaleta ukakasi. Watu hawa wakiwa katika utumishi wetu inabidi tuwalazimishe watumie huduma tunazotumia sisi hapa nchini; huenda kwa kufanya hivyo wataboresha... (what is Sauce for the Goose is Sauce for the Gander)
Miradi ya Ndani ambayo ingeweza kufanyika kwa Nguvu kazi za Ndani na bila kuhitaji Mikopo ya Aina yoyote ifanyike Ndani
Kwanini Serikali Ikope Kuendesha Miradi, Wakati inaweza Kutengeneza Pesa ?
Kabla hatujaitana vichaa, kwanza kabisa tukubaliane kwamba ndicho kinachotokea sasa hivi duniani (creating money from thin Air) ingawa ni Benki ndio zinafanya hivyo... Pesa inavyotengezwa na kuongezwa kwenye Mzunguko na Benki Wewe ukienda kuomba mkopo Benki unapewa pesa ambayo Benki haina wala...
Matibabu / Dawa ambazo tunaweza kutengeneza under license zitengenezwe ndani; Na zetu za Asilia tuziboreshe au kuzifanya kuwa Synthetic
Sasa hivi dawa nyingi ni forumulas ambazo zinajulikana na Kampuni za ndani zinaweza kutengeneza Dawa hizo cha kufanya zitengeneze kwa Brand name yao ambapo hii itapunguza uhitaji wa kununua madawa haya kutoka nje
Kupunguza Uagizaji wa Mafuta / Petroli
Kwa magari ya Serikali na kuwa lobby wenye malori na mabasi ya mikoani kuweza kufunga gesi asilia (CNG) ambayo tunayo nchini ili itumike.., na hili liende sambamba na kuongeza vituo za kujazia mafuta hasa mikoani ambapo mabasi ya abiria yanapita ili kuwe na uwezekano wa Gari kutoka point A mpaka B kwa kuweza kujaza njiani bila tatizo
Kuacha Kabisa kutegemea LPG katika Mapishi ya Nishati Safi kwa kuwa na Mbadala wa Umeme ambao tunazalisha na ni Bei Nafuu kwetu
Nishati Safi: Kwanini Tunahimiza / Hamasisha kutumia Fedha za Kigeni katika Mapishi wakati tuna Mbadala
Usinielewe vibaya mimi sio Mercantilist, na ninakubaliana na Bwana Smith aliposema, "It is the maxim of every prudent master of a family never to attempt to make at home what it will cost him more to make than to buy". Kwahio cha kujiuliza je ? Kuhamasisha matumizi ya LPG badala ya kuhakikisha...
Tuanzie Tulipo, Tufanye Tunachoweza na Tutumie Tulichonacho