Nyerere alikuwa MBAGUZI na MDINI no. 1
Alikuwa na chuki sana akifikiri kuwapendelea wakristo na kuwabagua waislamu ndio atapata kwenda peponi (imani za wakristo wengi)
hakuna kitu kama hiki kwenye ukristo.huko kwenu ndiko mnajilipua ili kuiona pepo naona zanziber mmeanza mazoezi ya kujifunga mabomu kwenye umati wa watu
pili swala maeneo flani kutoendele ni matatizo ya wakoloni kwani wao walikuja kutafuta mahitaji ya viwanda vyao kwakile kinachoitwa monopolistic demand
kwa hali hii usitegemee waje watoe maendeleo nchi nzima(kwa faida ya nani?)
wakoloni wa mwanzo (wajerumani) walijenga reli baadhi ya maeneo kwa sababu zao.. Mbona haikujengwa Bukoba..
Na ukumbuke wakoloni walitenga maeneo kutona na mahitaji yao kwa mfano Kigoma na Rukwa yalikua ni lobor zone haya ni maeneo maalumu kwa kutoa vibarua wa mashamba yao.. Sasa maeneo kama haya yasingeweza kuendelea..
Maeneo kama kagera kule wakoloni walipokuja walikuta kahawa zimeanza kulimwa zamani hivyo wakaendeleza kwa mfumo wa peasant economy.. Na shule zilikua kama motisha ili wasomeshe waliitaji wazalishe kahawa kwa wingi..
Ndugu yangu shule niliyosoma mimi inatwa Nyakato iko Bukoba na ilijengwa mwaka 1927.. Na hii ni ya Nyerere..?, shule imesomesha wengi kama waziri kagesheki na nazir karamagi..
Unajua kule Bukoba na kule kilimanjaro zile associations zilizoundwa kwa ajili ya kahawa zilitumika kusomesha watoto wa wakulima hata kabla ya Nyerere..
Hivi unajua hata kabla ya kuanzisha katani pale Tanga wajerumani walifanya utafiti wa kisayansi na aina nyingi za katani zilishindikana zikakubali aina chache
hii inaonesha hawa jamaa walikua hawakulupuki..
Unajua mwaka 1888 wamepigana sana vita na waarabu wa Tanga hasa Abushiri na bwana heri kwasababu ya watumwa pale pangani
sasa eneo kama hili wasingeweza kuwekeza sana..
Ndugu yangu soma historia ya nchi yako.mwl Nyerere hausiki na maeneo hayo kutoendelea,tena kama si yeye kule Bukoba na kilimanjaro wasomi wangekuwa wengi zaidi (kuna malalamishi kwamba wahaya wamefelishwa kwa makusudi kupunguza speed yao katika elimu..