Kwanini Ndoa za siku hizi zinavunjika sana?

Kwanini Ndoa za siku hizi zinavunjika sana?

They are made of glass.

The couples fail to handle the with care.

They end up breaking/shattering.
 
Nianze kwa kutoa pole kwa JOZEE CHAMELION na JANJAROO, kwa niaba ya wengine, ambao ndoa zao hivi zime-rest in peace.

Nimekuja na hoja fikirishi kuwa ni nini kinaikumba taasisi hii muhimu kwa maisha na uhai wa familia na Taifa? NDOA.

Enzi za mababu na mabibi mafundisho ya ndoa yalipewa kipau mbele sana katika jamii. Utakumbuka tulikuwa na JANDO na UNYAGO. Lengo la mafundisho haya ilikuwa kumuandaa kijana kubeba na kukabiliana na majukumu ya utu uzima. Naweza kusema kuwa kwa wakati wa sasa jambo hili zuri limeachwa kabisa.

Lakini pia watu wanaoana kwa msukumo wa tamaa za mwili (ngono), Utakuta mtu anamuoa mwanamke kwakua tu ana tako, macho mazuri, ni mweupe na kadhalika au anaolewa na mwanaume kwa kua ana pesa au kazi nzuri, vyote hivi vina bashasha tu katika warmth ya ndoa lakini kamwe sio misingi ya ndoa imara na bora.

Aidha ieleweke, Ndoa ni ya watu wawili waliooana. Wanandoa wanaporuhusu kuingiliwa na wasiohusika, kama mawifi, mashemeji, wazazi na wanajamii, wasitarajie mwenendo mzuri wa maisha ya ndoa yao. Na hili ni pamoja na kuwa na ndoa tegemezi, kama kula kwa wazazi na kuishi kwa wazazi.

Kadhalika watu wengi hawajui kuwa sio kila mwanaume au mwanamke ana weza kuwa mwenzi wako. Mwanaume mnyenyekevu hawezi kuishi na mwanamke kichaa, au wa swala tano akaishi na mlevi na kinyume chake. Ndio maana tunaaswa kuwa fanya makosa yoyote maishani lakini sio kukosea kuoa au kuolewa!

Hali kadhalika watu hawajui NDOA ni darasa endelevu. Kila siku ni lazima uifanye ndoa yako kuwa mpya, kuipa ubunifu mpya. Ndio maana katika ndoa, watu hutunukiwa cheti kwanza masomo badae.

Ni vema pia kuelewa ndoa huenda na dhana ya mchezo wa Jig-saw-fit. Kwamba mapengo ya mmoja yanazibwa na mazuri ya mwingine. Ni lazima kusaidiana, kuimarishana na kutiana moyo. Si vema kuviziana na kutafuta mabaya ya mwingine.

Muhimu pia kujua Ndoa ni tendo la ndoa.
Hili linapaswa kufanywa kikamilifu sio kupapasa papasa. Mke au Mume mzuri ni lazima awe malaya sana (fundi mzuri) wa mahaba na tendo awapo faragha na mwenzie.

Mwisho ila si mwisho kwa umuhimu, wana ndoa wanapaswa kuombeana mema kila wakati.

Tukumbuke ni wajibu wa Mume KUMPENDA Mkewe na Mke KUMTII Mumewe.

Karibuni kwa kuelimishana ili tuondoe aibu hii.
Hata zamani zilikuwa zinavunjika ila bibi zetu hawakuwa na pakwenda kutokana na mfumo dume.

Unadundwa, unaumizwa, unaolewa wake 10 na kufanyiwa kila aina ya vitimbi ila ukirudi kwenu unatimuliwa urudi kwaumeo na kutakiwa kuvumilia ndoa.


Kuachwa Ilikuwa aibu kwa família na ukoo.
Bora ufie hukohuko ili família na ukoo wapate heshima kwamba hukuachika.
 
Tatizo unafuatilia ndoa znazovunjika tu. Hutaki kufuatilia zile zinazodumu. Tabu inaanzia hapo.
Yaani tungekua kwny somo la mathematics ningekwambia ume comment Kwa kutumia four figure! Hii nayo ni angle nyingne mkuu [emoji119]
 
Mmh!mimi ndo nabaki kimya tu maana nikisema nimuache watoto wadogo bado na tupo mbali na nyumbani.
 
Mimi nampenda Sana mke wangu Mary
MUNGU azidi kukubariki
Namin kweli utakuw na aman siku zote za maixha yak MUNGU akupe akil akupe mali akupe na buxara mke wangu.acha Hawa wengine wagombane na ndoa zao wasivunje wenyewe.Mary wengi wanaweza kuwa wanakutaka lakini Mimi na bahati Sana kukupata.nakupenda Sana MUNGU anajua.Nashukuru unathamini mafanikio yangu Mary nakuhaidi ntajitahid Sana kwa uwezo wangu tuko pamoja.we ndo mwanamke mwenye uchungu na Mimi mke wangu kipenz
Mary kumsifia hivyo kesho utakuwa kakunjwa ka kambale na yule bodaboda Dulla.

Hapo lazima ujinyonge.

Akili za wanawake!
 
Mimi nampenda Sana mke wangu Mary
MUNGU azidi kukubariki
Namin kweli utakuw na aman siku zote za maixha yak MUNGU akupe akil akupe mali akupe na buxara mke wangu.acha Hawa wengine wagombane na ndoa zao wasivunje wenyewe.Mary wengi wanaweza kuwa wanakutaka lakini Mimi na bahati Sana kukupata.nakupenda Sana MUNGU anajua.Nashukuru unathamini mafanikio yangu Mary nakuhaidi ntajitahid Sana kwa uwezo wangu tuko pamoja.we ndo mwanamke mwenye uchungu na Mimi mke wangu kipenz
Mambo ni moto...msalimie marry
 
Kwani hakuna namna ya kumjua aliewahi cheza ligi kuu?

Vijana wasikuizi wanadanganywa na milio ya chumbani anadhani ni size yake ilhali atitakiwa atikise piston ndani ya slive kwa umakin wa hali ya juu ili kubaini kama engine haipotezi compression...waweza kuta slive imekonda juu ila chini imechimbika au imekonda chini juu imechimbika hivyo nilazima ufanyikeupembuzi yakinifu
 
.....tatizooo tunapenda kuanza na papuchi kabla ya kuwekeza kwenye urafiki..." building a friendship is more important than starting with sex than building a friendship for expectant couples" ..........mkichokana mwarejea pasha kiporo moto wakati nyama ni ile ile isipokuwa mabucha ni tufauti
 
sababu ni moja watu hawafuati maagizo ya Muanzilishi wa ndoa wao wamejitungia kanuni zao wenyewe na maadili wanayohitaji
 
Tangu zamani ndoa ilikusudiwa kuwa ya mume. Zama za haki sawa kwa wanandoa zimekuja na mengi, hivyo kudumu kwa ndoa ni majaaliwa. Mke akijinyenyekeza kwa mume ndoa itasimama, lakini akijifanya kuwa na haki sawa, ujue ama mume ajifanye bwege, ama ndoa ivunjike.

Pia mabinti wengi siku hizi wanaingia kwenye ndoa na mtazamo wa ndoa za kwenye filamu na Facebook. Wanapofika ndani, uhalisia unakuwa tofauti, wanahisi mapenzi hakuna, wanaanza kuchepuka na kuhatarisha ndoa zao. Wanasahau kuwa kitendo cha mwanamume kutoa mahari na kumuoa kati ya wanawake wengi ni zawadi inayozidi zote.

Kingine ni kubadilika kwa structure ya ndoa. Mke alikusudiwa kuwa msaidizi wa mume, aitunze na kuilea familia wakati baba akitafuta. Tangu kuingia kwa mfumo wa wanawake tunaweza ndoa nyingi zimekuwa shakani. Mke na mume hukutana jioni nyumbani, huko mke ashindako hukutana na vishawishi na mafunzo mbalimbali ambayo taratibu huua upendo uliopo kwa mume na kumuona hatoshi ama hafai kabisa, na hapo huamua kutafuta liwazo nje. Huku kujidanganya huthibitika pale talaka itokapo, mwanamke huyu hukosa matunzo kwa hivyo vidume vilivyokuwa vikimdanganya. Kimsingi maisha ya mke mfanyakazi au mfanyabiashara yamerahisisha sana wanawake kuasi ndoa zao kwa kuzidiwa na ushawishi na hivyo kupelekea talaka. Kama kweli unataka kuwa salama kwenye ndoa yako, ni heri ukafuata mfumo wa ndoa za Zanzibar, i love them. Ila kama unataka kuunda kampuni ya ujasiriamali kwa jina la ndoa, basi tafuta mfanyakazi ama mfanyabiashara, alimradi usiwe tu na pressure.

Kifupi ndoa inayodumu inajengwa kumzunguka muoaji, mwanamume, lakini ndoa za wanawake tunaweza mara nyingi hugeuka vita kuu ya tatu ya dunia. Mume atafute kwa ajili ya familia, mke alee na kuitunza familia (akiwemo mume) ndio mpango halisi wa familia. Watoto wawe chini ya uangalizi wa mama, sio house girl au day care.

KUWA MAKINI NA MWANAMKE UNAYETAKA AWE MKEO, VINGINEVYO UTAISHIA KULIA NA KUSAGA MENO.
 
Tatizo vijana wanataka wanawake wenye matako makubwa as if ubongo upo matakoni.
.
Kuishi maisha ya kuigiza igiza na kutokuwa na usiri kati ya wawili ndo chanzo kikubwa,,ndoa ni story inayowahusu watu wawili n not a community project
.
Cha kushangaza kila kinachoendelea ndani saivi sio siri tena.
.
Mke kuwa na maamuzi bila mumewe nayo n majanga aisee
.
Mke anaenda vacation mume yupo home na familia [emoji23][emoji23]
.
Over emancipation kwa wanawake ni tatizo pia.
.
Swala la dini saivi limebaki instagram tu, ila hakuna uhalisia.
.
Msitaman mwanamke cz ukimuweka ndan utamfanyaaa mwisho utamuona wa kawaida utatamani mwingine na mwingine..
 
Mitandao imezidi, kujionesha kumezidi, tamaa imezidi, staha zimepungua, ustaarabu umepungua, kuridhika kumepungua.

It's the second law of thermodynamics.

In a closed system, with time, things tend to go from order to disorder.

Ndiyo maana maji yakiachwa yenyewe, yanashuka mlima, hayapandi mlima.

Maji kupanda mlima unahitaji kazi ya ziada ya pampu.

Na watu hawataki kufanya kazi ya pampu, kila mmoja anajiona zaidi.
 
Tangu zamani ndoa ilikusudiwa kuwa ya mume. Zama za haki sawa kwa wanandoa zimekuja na mengi, hivyo kudumu kwa ndoa ni majaaliwa. Mke akijinyenyekeza kwa mume ndoa itasimama, lakini akijifanya kuwa na haki sawa, ujue ama mume ajifanye bwege, ama ndoa ivunjike.

Pia mabinti wengi siku hizi wanaingia kwenye ndoa na mtazamo wa ndoa za kwenye filamu na Facebook. Wanapofika ndani, uhalisia unakuwa tofauti, wanahisi mapenzi hakuna, wanaanza kuchepuka na kuhatarisha ndoa zao. Wanasahau kuwa kitendo cha mwanamume kutoa mahari na kumuoa kati ya wanawake wengi ni zawadi inayozidi zote.

Kingine ni kubadilika kwa structure ya ndoa. Mke alikusudiwa kuwa msaidizi wa mume, aitunze na kuilea familia wakati baba akitafuta. Tangu kuingia kwa mfumo wa wanawake tunaweza ndoa nyingi zimekuwa shakani. Mke na mume hukutana jioni nyumbani, huko mke ashindako hukutana na vishawishi na mafunzo mbalimbali ambayo taratibu huua upendo uliopo kwa mume na kumuona hatoshi ama hafai kabisa, na hapo huamua kutafuta liwazo nje. Huku kujidanganya huthibitika pale talaka itokapo, mwanamke huyu hukosa matunzo kwa hivyo vidume vilivyokuwa vikimdanganya. Kimsingi maisha ya mke mfanyakazi au mfanyabiashara yamerahisisha sana wanawake kuasi ndoa zao kwa kuzidiwa na ushawishi na hivyo kupelekea talaka. Kama kweli unataka kuwa salama kwenye ndoa yako, ni heri ukafuata mfumo wa ndoa za Zanzibar, i love them. Ila kama unataka kuunda kampuni ya ujasiriamali kwa kina la ndoa, basi tafuta mfanyakazi ama mfanyabiashara, alimradi usiwe tu na pressure.

Kifupi ndoa inayodumu inajengwa kumzunguka muoaji, mwanamume, lakini ndoa za wanawake tunaweza mara nyingi hugeuka vita kuu ya tatu ya dunia. Mume atafute kwa ajili ya familia, mke alee na kuitunza familia (akiwemo mume) ndio mpango halisi wa familia. Watoto wawe chini ya uangalizi wa mama, sio house girl au day care.

KUWA MAKINI NA MWANAMKE UNAYETAKA AWE MKEO, VINGINEVYO UTAISHIA KULIA NA KUSAGA MENO.
Kweli tupu mkuu!! Lakini maisha ndo yanatulazimu wote twende tukatafute ugali wa watoto...
 
Vijana wasikuizi wanadanganywa na milio ya chumbani anadhani ni size yake ilhali atitakiwa atikise piston ndani ya slive kwa umakin wa hali ya juu ili kubaini kama engine haipotezi compression...waweza kuta slive imekonda juu ila chini imechimbika au imekonda chini juu imechimbika hivyo nilazima ufanyikeupembuzi yakinifu
😂😂😂mkuu hii lugha yako mbona kama imekaa ki-mechanics sana!
 
Historia ya wanandoa kua na wapenzi wengi kabla ya ndoa,tamaa ya pesa,msukumo wa kingono na kutooana kitabia.So sad kama hadi Chameleone ndoa yake ime-rest in peace.
 
huli swala ni la wakuuliza wadada maana wanaovunja ndoa ni wanawake na si wanaume,ila chanzo kikubwa wanawake wengi kuwa na tamaa,kutaka kuwa sawa na mwanaume na kutembea na wanaume tofauti tofauti
 
Back
Top Bottom