Kwanini Mwalimu Nyerere aling'oa reli ya Dar-Lindi, Mtwara, Nachingwea?

Kwanini Mwalimu Nyerere aling'oa reli ya Dar-Lindi, Mtwara, Nachingwea?

kaeni ivyo ivyo na umaskini wa akili uliojaa upofu wa mawazo,na upngfu wa uelewa ulioibwa na m2 m1 aliyekuja na jahaz toka mecca.wenzenu wanajenga vi2 vya mana kama vyuo vikuu mfano st.augustine,teophil kisanj na shule nying 2.pa1 na hospital nying za kimataifa nyinyi mmekalia upoyo 2naonewa mtaishia ivyo tatizo din yenu ililetwa kwa kupandikizwa chuki wakat wao wkt waliokuja na meli waliileta din kwa njia ya upendo.toa hoja
 
slidingroof wewe si nyerereist? We ni nani. Jitambulishe tujue interest zako.. Halafu kama haya mambo umeyasikia Manzese, hoji kwanza uelewe kimantiki. Halafu ukileta mada hapa iwe imekamilika. Leta na chanzo cha habari hiyo. Ndiyo uGreat Th... unapoanzia. Kwamba hukumezeshwa kitu,na kukifuata moja kwa moja kama masharti ya mganga wa kienyeji. Ulifanya analytical thinking,hukuelewa ama hukuamini,ndiyo unaleta humu ndani. Yafikirie hayo,yanaweza kukusaidia siku moja.
 
Nasema tena....Hapajawahi kuwa na reli ya Dar- Mtwara ni uwongo mkubwa...reli iliyokuwepo ni Mtwara mpaka Masasi iliyong'olewa na mkoloni kwa kutokuwa na umuhimu wa kiuchumi wakati huo...

Mtwara region has no existing railway link. In pre-independence time this facility linked Mtwara and Masasi through Mingomyo and Nachingwea both in Lindi region. The line was unceremoniously uprooted immediately on the wake of independence. Welcome to SIDO
 
kaeni ivyo ivyo na umaskini wa akili uliojaa upofu wa mawazo,na upngfu wa uelewa ulioibwa na m2 m1 aliyekuja na jahaz toka mecca.wenzenu wanajenga vi2 vya mana kama vyuo vikuu mfano st.augustine,teophil kisanj na shule nying 2.pa1 na hospital nying za kimataifa nyinyi mmekalia upoyo 2naonewa mtaishia ivyo tatizo din yenu ililetwa kwa kupandikizwa chuki wakat wao wkt waliokuja na meli waliileta din kwa njia ya upendo.toa hoja

Mi nashangaa sana ninapoona bado watu wana mawazo kama yako...watu wanazungumzia habari za maendeleo wewe unaleta habari za Mecca! Kwani kuna mtu aliyesema Nyerere alibomoa misikiti humu?! hata mimi siamini kwamba Nyerere aling'oa reli kwa ajili ya udini lakini hoja yangu ni kwamba Nyerera ali-fail vibaya sana ktk suala zima la uchumi...!! halafu nyie wagalatia kwa kujifanya mambo yenu safi mnanishangaza sana! Hivi huku ushenzini kuna watu wa dini zote tena kwa proportion ile ile?! Mbona wanaoshinda na njaa ni watu wa dini zote tena kwa proprtion ile ile?! Ni kweli wapo wakristo walisoma, lakini mamilioni kwa mamilioni hawajui A wana Be na hao ndio wengi maraduffu kuliko walioenda shule!! Hao ndio wale wanaoamini, penye chingo kengeza ni mfalme?! Nchi hii Mkristo na Mwislamu hakuna wa kumuomba mwenzake mchuzi, wote masikini wa kutupwa! Kuna siku nilikutana na wapumbavu wachache wakibishana eti nchi hii matajiri wengi ni waislamu kwavile tu waarabu na wahindi ambao wengi ni waislamu ndio wanaohodhi uchumi....what a trash!!! Ndio watu kama nyinyi ambao kila siku mnajigamaba Wakrito ni wasomi wakati kuna mamilioni kwa mamilioni hata kuta za darasa hawajawahi kuzigusa!!!
 
nyerere anasingiziwa kwa mengoi sana, mbaya zaidi anasingiziwa na viongozi wa dini lohhh

Nyerere na Kawawa wake,sio tu waling'oa reli ya Nach-Mtwara, bali pia walikataza zao la pamba lisilimwe katika mikoa ya kusini. Sababu kuu walijua kuwa watu wa mikoa ya kusini wangefunguliwa milango ya Kiuchumijamii,kielimu n.k wangepaa ktk kila nyanja na wasingekamatika. Matokeo ya sera ya wadumaze wananchi wa Kusini kielimu na kiuchumi, ndiyo haya tunayoyaona leo. Wakusini wameishia kusapoti tu chama cha magamba
 
Hivi kama hakuna tena uzalishaji ndio in'golewe njia? Hee ama kweli nyerere alikua ni adui mkubwa wa waislam. Aliwahi pia kusema kua kama ana uwezo angevitupa visiwa vya zanzibar ktk bahari ya hindi.
.


Ohooooo, ivi kumbe kusini wote waisilamu? hata njomba nkapa pia? well!!! tabora kumejaa uisilamu lakini kuna reli, tanga vilevile na chigoma nako,

ohooo hivi iringa kuna reli? au nahuko nako kunawaisilamu wengi?

PUMBAFU. Pakitokea vita ya udini tanzania italetwa na waisilamu, kwa kuwa hawana akili hata ya kupengea kamasi.
 
kwa nini nyerer aliingoa hiyo reli

Mimi nadhani nimetoa data zote zinazohusu hiyo reli. Kama reli ilijengwa kwa ajili ya kusafirisha karanga na kilimo cha karanga kikashindwa wangefanya nini? Reli hiyo iling'olewa 1963 na vyuma vyake lijenga reli ya Mnyusi inayounganisha reli ya kati na ile ya Tanga Arusha. Kama unataka kuelewa zaidi kuhusu hiyo reli na sababu za kujengwa kwake basi soma waandishi wafuatao. Ukishindwa kupata hizo articles nieleze mimi nitakuletea kwa email:

1. Coulso, A(1977) Agricultural Policies in Mainland Tanzania, Review of African Political Economy, No. 10, pp. 74-100

2. J Hogendorn, J. S. and Scott, K. M. (1981) [FONT=Code,Code][FONT=Code,Code]The East African Groundnut Scheme: Lessons of a Large-Scale Agricultural Failure , African Economic History, No. 10, pp. 81-115 [/FONT][/FONT]


 
hakukuwa na reli dar lindi-mtwara reli ilikuwepo mtwara kwenda masasi na ilitolewa ikapelekwa kujengea reli ya tabora mpanda huo ndio ukweli wa mambo

Reli ya Mtwara nachingwea iling'olewa na kujenga reli ya Mnyusi, inayounganisha reli ya Kati na ile ya Tanga kwenda Arusha.
 
Nyerere na Kawawa wake,sio tu waling'oa reli ya Nach-Mtwara, bali pia walikataza zao la pamba lisilimwe katika mikoa ya kusini. Sababu kuu walijua kuwa watu wa mikoa ya kusini wangefunguliwa milango ya Kiuchumijamii,kielimu n.k wangepaa ktk kila nyanja na wasingekamatika. Matokeo ya sera ya wadumaze wananchi wa Kusini kielimu na kiuchumi, ndiyo haya tunayoyaona leo. Wakusini wameishia kusapoti tu chama cha magamba


Kilimo cha pamaba kwa mikoa ya kusini kilipigwa marufuku tokea enzi za ukoloni na kinaendela kupigwa vita hadi leo hii. Ungekuwa wewe ndiyo rais wa Tanzania ungeruhusu?

Soma makala yafuatayo kutoka CPA(Cotton cultivation not allowed in southern Tanzania due to insect pest | ACP Cotton):
[h=1]Cotton cultivation not allowed in southern Tanzania due to insect pest[/h]DAR ES SALAAM, 07/30 - Planting cotton is not allowed in southern
Tanzania currently on the ground of the rampant cotton pest, red ball
worms, according to reports reaching here on Friday.



Deputy Minister for Agriculture and Food Security Pius Mbawala told the
parliament in Dodoma that being wary of possible spread of red ball
worms, the government was not going to introduce cotton cultivation to
the southern areas in the coming planting season.



He said that the pest of red ball worms is very notorious in
neighboring southern African countries, planting cotton in the south
part of Tanzania will be at the risk of carrying the pest to the
country`s major cotton producing areas in the western and eastern parts
of the country.



Over 90 percent of some 300 million kg of cotton harvested last year in
the country came from the western and eastern cotton growing zones and
the Tanzanian government had intended to introduce the cash crop to the
southern areas.



Cotton is Tanzania`s largest export crop after coffee and around
500,000 rural households grow cotton as their sole cash crop, depending
on it for livelihood.
 
Mjerumani alijenga reli ya kwenda mikoa ya kusini . Lakini utawala wa nyerere waliiondoa kabisa yaani waliingoa. Ukifika LINDI utakuta masalia ya hiyo reli. Inasemekana hata NYERERE alijua uwepo wa gesi MTWARA
 
Mjerumani alijenga reli ya kwenda mikoa ya kusini . Lakini utawala wa nyerere waliiondoa kabisa yaani waliingoa. Ukifika LINDI utakuta masalia ya hiyo reli. Inasemekana hata NYERERE alijua uwepo wa gesi MTWARA
Ni kitabu kipi ulisoma hilo unaloliandika na sisi tufaidike na unayoyasema?
Halafu unapoandika kitu ambacho huna uhakika nacho weka reference za uhakika ili uelimike, hapa si kijiwe cha majungu.
 
yule mzee ni nuksi kweli kweli kusema kweli aliwachukia sana watu wa kusini kwa uislamu wao,alikuwa hataki enzi zake kuweka bajeti hata a kutengeneza barabara mikoa a kusini aliashafukuza mawaziri wa 2 toka kusini walioallocate bajeti ya kujenga barabara na wakajenga nusu kibabu kikakasirika kikawatimua uongozi!!na ndio maana hakuendeleza hata kidogo kusini alikuwa anaiendesha nchi kama kanisa vile doh!! akabadilsha takwimu nchi inayoongoza kwa waislamu wengi kanda nzima ndani ya miaka mi 3 akasema wakristo ndio wengi zadi!!chuki gani hii jamani??
 
Kama alijua uwepo wa Gas mtwara, labda miundo mbinu ingewavutia wawekezaji na pengine ingesumbua utawala wake wakati wa Tz wengi walikuwa bado wanatawaliwa na maadai watatu.
Swala la udini alipo katika ujenzi wa barabara. Kwani alipo ng'atuka Mwinyi alifanya nini kwa watu wa kusini
 
Hebu refresh kumbukumbu na niambie lini ulisikia kusini wanapelekewa mahindi ya msaada?! ni ukanda gani nchi hii unaongoza kwa kupelekewa msaada wa chakula?! wale wanaouza punye kwa jero mitaa ya buguruni, tmk na m'nyamala ni wa2 wa kusini wale?! mtu asiye mvivu ataishi kwa kutegemea kuuza uchi?! na wale ombaomba waliojaa kila kona ya dar es salaam ni wa2 wa kusini? hivi mtu asiye mvivu ataishi kwa kutegemea kuombaomba?! hivi leo ikipigwa sensa ya ma-back tatu hapa dar, idadi kubwa inatoka kusini?! hii mtu asiye mvivu ataishi kwa kutegemea kuosha vyombo na kufua chupi za watoto?! Hii hapa Dar ni watu wa wapi wanapongoza kwa kazi ya shoe shine? mtu asiye mvivu ataishi kwa kutegemea kusafisha viatu?!
----MALAYA WA NCHI HII HAWATOKI KUSINI
----MA-HOUSE GIRL WA NCHI HAWATOKI KUSINI
----SHOE SHINE WA NCHI HII HAWATOKI KUSINI
----OMBAOMBA WA NCHI HII, HAWATOKI KUSINI

SASA watu wanaofanya kazi kama hizo utawaitaje kama sio wavivu?!

Mod.. usinipege ban bana naweka tu demography sawa.
kuhusu hili la umalaya naona sura pia zinachangai nani atanunua zigo la liwale.
 
Reli ile ilikuwa kati ya Mtwara na Nachingwea kwa ajili ya kusafirisha zao la karanga! Uzalishaji wa karanga ulipopungua reli ile iling'olewa na wakoloni!

Kwa sasa tunaweza kusema uamuzi ule ulifanyika kimakosa kwa kuwa hivi sasa tunafikiria kujenga reli toka Mtwara hadi Mbamba Bay ziwa Nyasa!
 
this is rubbish, nadhan thinker sifari ni safari anaijua hii historia vizuri na majibu kashatupa there is not point kuendelea na hii threadd!!!! hizi ndio thread zinazojaza page hadi thread nzuri zilizoanzishwa zinazama chini tunashindwa ziona na kuchangia!!!
 
Mbona Kikwete tunamlaumu sasa? Mapungufu ni mapungufu haijalishi yalifanywa na nani. Nyerere naye alifanya makosa mengi sana tu. Matatizo tuliyo nayo sasa kama taifa yeye ndiye chanzo kikubwa. Kama mwasisi wa taifa alishindwa kuweka misingi imara ya kuleta maendeleo, akatumia ujinga wa watanganyika kujiwekea uigo wa kutawala kiulauni bila kupingwa. Nadhani alitakiwa aweke misingi imara tangu mwanzo bila kujali u-naive wa watu wakati ule. Ndivyo kina Washington kule US walivo jaribu kufanya. Ni vigumu kumgusa Mwalimu, lakini pia hakututendea haki sana Watanganyika.

Aliwahi kusema katiba hii ilikuwa inampa nafasi ya kuwa dikteta! Sikuamini haya maneno yalitoka kwa mtu kama yeye. Yeye ndiye aliyesimamia utungwaji wa katiba hii 62 na 77. Kwa nini hakuweka misingi ya kuondoa udhaifu huu mkubwa kwenye katiba yetu. Alivotoka akahakikisha kaacha vipindi viwili tu kwa successors wake, kwa nini hakulifanya hilo mapema. Maana misingi ni misingi tu, haijalishi wewe ni nani.

Sina uhakika lakini kama ni kweli alitoa maamuzi ya kung'oa reli alifanya makosa makubwa sana. Huyu anayesema kinyozi haweki udobi kwa watu wenye vipara hana maadili kabisa. Kwani kwa vinyozi wananyoa nywele za kichwani tu? Inakuwaje kitongoji au mtaa mzima watu wote wasiwe na nywele? Huu ni upuuzi mtupu. Miundo mbinu ya kuunganisha nchi inajali tu kama una watu wanaishi pale. Madam watu wanaishi pale basi pasina shaka kuna shughuli zinazo waweka. Na ni haki kuwawekea miundo mbinu ya kurahisisha maisha yao.

Mambo ya kutenga nchi kihuduma ndiyo yanayopelekea Sudani ya kusini kujitenga. Tuitendee nchi yote kwa usawa. La kama tunashindwa basi tuikate kwa majimbo ili kila watu kwao wawe na serikari ya ndani ya kuendesha mambo yao.

Watanzania tukubali tunahitaji alternative power, a radical one which can bring the change we desire. Kufanya kitu kile kile kwa njia ile ile kwa wakati wote huku ukitegemea mabadiliko, utakuwa huna akili. Tunahitaji mabadiliko makubwa hii nchi, makubwa sana. Tunahitaji kufikiri tofauti na kutenda tofauti. Tunahitaji kujaribu, tusiogepe. Ndiyo dawa, Tuache Unyerereism, Umwinyiism, Umkapaism na Ukikweteism. Tunahitaji siasa mbadala. Staunch followers wa CCM should not worry, It is possible to have an alternative politics na nchi ikaenda tena vizuri sana. Wananchi tu wajue uwezo wao, kwamba mtu akiboa anatolewa, basi. Siyo CCM wanaboa halafu tunaogopa kuwaweka pembeni. Tuwaweke tu pembeni waone wengine wakifanya, wakirudi panapo majaliwa watajifunza.

RELI, BARABARA ZA KUUNGANISHA NCHI YOTE NA SIYO KUSINI TU NI MUHIMU KWA MAENDELEO YA TANZANIA.


Umeandika vizuri sana lakini kumbuka katiba ya uhuru haikuandikwa wala kusimamiwa na Nyerere na wala hakuwa un ushawishi nayo. Katiba ya Tanganyika kutoka kwenye utawala wa Gavana kama mwaklishi wa malkia wa Himaya ya Uingereza nayo haikusimamiwa na Nyerere maana ilitungwa wakati huo Nyerere akiwa amejiuzuru na aliyekuwa Waziri Kiongozi alikuwa ni Rashid Mfaume Kawawa. Hii ndiyi katiba inayompa rais mamlaka makubwa kiasi cha kuwa imperial president. Please take note. Otherwise all your input are quite informative
 
yule mzee ni nuksi kweli kweli kusema kweli aliwachukia sana watu wa kusini kwa uislamu wao,alikuwa hataki enzi zake kuweka bajeti hata a kutengeneza barabara mikoa a kusini aliashafukuza mawaziri wa 2 toka kusini walioallocate bajeti ya kujenga barabara na wakajenga nusu kibabu kikakasirika kikawatimua uongozi!!na ndio maana hakuendeleza hata kidogo kusini alikuwa anaiendesha nchi kama kanisa vile doh!! akabadilsha takwimu nchi inayoongoza kwa waislamu wengi kanda nzima ndani ya miaka mi 3 akasema wakristo ndio wengi zadi!!chuki gani hii jamani??
Madrassa gani imekufundisha hayo?
Ndio maana huendelei!
 
Inawezekana Juliasi alijua kuwa by 2013 kutakuwa na Gesi huko Lindi na Mtwara

Kweli Nyerere aliona mbali na leo wana Mtwara wameamka
 
Back
Top Bottom