Kwanini minazi inapendelea kuota ufukweni??

Kwanini minazi inapendelea kuota ufukweni??

Quinton Canosa

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2012
Posts
1,228
Reaction score
1,264
Hebu wataalamu mtusaidie kwanini jamii ya minazi inapenda kuota pembezoni mwa fukwe za bahari au kwenye ziwa maana kila nikiangalia fukwe nyingi zimetawaliwa na minazi
 
Mi nafikiri ilipandwa na waarabu (kwa hapa bongo), hao jamaa wanapenda kukaa kwenye fukwe na wanapenda nazi. Sehemu zote ninazozijua walizowahi kukaa waarabu kuna minazi...
 
S.name ...Cocos nicifera.common name..Covonut..

Origin...Asia and far east...

Ziliwasili ufukwe WA Africa mashariki karine kazaa zilizopita...
Zilikuja kwa njia ya bahari..I. e zilielea kwa mdamrefu hadi zikafika ufukweni...zikapata mazingira yakuota.....nakusambaa maeneo mbalimbali...


Hivyo basi hazina budi kuendelea ksambaa pwani zaidi kuliko Bara. .
 
Survival of the fittest
Nazi zina uwezo wa kuhimili maji kwa ganda lake gumu, na pia ni jepesi na kuelea kwenye maji na kwenda mbali sana.

Na linapoanguka toka mtini huchukuliwa na mawimbi mpaka ufukwe mwingine.
Inachukua mda mrefu kuota kwa hiyo hapo ni moja ya mzunguko wa maisha ya mnazi
 
Hebu wataalamu mtusaidie kwanini jamii ya minazi inapenda kuota pembezoni mwa fukwe za bahari au kwenye ziwa maana kila nikiangalia fukwe nyingi zimetawaliwa na minazi
Nazi za minazi ilioko ufukweni zikianguka baharini husombwa na mawimbi na kukwama kwenye fukwe nyingine na kuota huko.

Pengine hali hii ilianza sehemu moja yenye shamba la minazi ambalo ardhi yake ililiwa na mawimbi (soil erosion) na kukuta minazi inalemea baharini. Nazi zake zikasombwa mpaka ufukwe mwengine na ikaendelea kuwa hivyo.
 
S.name ...Cocos nicifera.common name..Covonut..

Origin...Asia and far east...

Ziliwasili ufukwe WA Africa mashariki karine kazaa zilizopita...
Zilikuja kwa njia ya bahari..I. e zilielea kwa mdamrefu hadi zikafika ufukweni...zikapata mazingira yakuota.....nakusambaa maeneo mbalimbali...


Hivyo basi hazina budi kuendelea ksambaa pwani zaidi kuliko Bara. .
Kweli zitasambaa pwani kwani ndio safari ya mwisho ya mbegu hizo.
Ila kama ni bara mpaka watu wapande na pia mchanga wa pwani unakubali zaidi kuotesha, ni kama mtende na jangwa
 
Havina uhusiano kikubwa mnazi ni zao lililotoka mashariki ya mbali hivyo usafiri uliokuwa ukitumika ni majahazi hivyo walipopiga camp waliacha mbegu zake ndiyo maana kubwa kwani kuna mikoa iliyokaliwa na waharabu minazi ipo mfano Kagera,Kigoma,Burundi
 
Minazi huwa inastawi sehemu yenye asili ya joto.mkuu
 
Ndio nature yake kama ilivyo wala kichuri wanavyotokea bara tu.
 
Back
Top Bottom