Kwanini mikoa ya Kusini wasichana uzaa bado wadogo?

Kwanini mikoa ya Kusini wasichana uzaa bado wadogo?

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Posts
123,266
Reaction score
98,316
Wana jamvi ktk uchunguzi husio rasmi nimegundua kuwa wasichana wa mikoa ya kusini uzaa wakiwa na umri mdogo sana, tofauti na wa mikoa ya kanda ya ziwa.nikwa sababu gani? Tujadili wote.
 
nA UKANDA WA PWANI PIA TATIZO NI uarabu uzungu NA SHULE HAWAENDI NDO MAANA MIKOA KAMA KILIMANJARO ARUSHA BUKOBA KANDA YA ZIWA BINTI HUOLEWA AKIWA NA MIAKA KUANZIA 27 NA KUENDELEA NA HUZAA WATOTO 3 MWISHO WANNE SIO PWANI HUZAA 12 KUSOMESHA SHIDA CHAKULA SHIDA NK ETI ILI WAWE WENGI TUTAWAJIRI KW UJIRA MDOGO MPAKA
 
Sababu ni kwamba: Mfumo wetu wa elimu mtoto uanza shule ya msingi akiwa na miaka 6 na kumaliza akiwa na miaka 13, sasa kama mtoto anamaliza shule ya msingi na miaka 13, amefeli na familia yake haina pesa ya kumuendeleza lazima vijana mtaani wampe mimba, akijitahidi sana atawakwepa kwa miaka 2. Kuna baadhi ya familia zina uwezo wa kupeleka mtoto private school lakini hawajali, tatizo pia mikoa ya kusini na pwani wana tabia ya kumfunza mtoto wa kike jinsi ya kufanya mapenzi na mwanaume, ni kama jando vile.

Kwa upande wa kanda ya ziwa na kwenyewe wanazaa mapema hasa vijijini, usukumani kwa mfano mtoto akiwa na miaka 14 anaozeshwa faster,lengo ng'ombe, so wengi ni wake za watu.
 
Nakubaliana na Uwoga=Umasikini hapo juu.Hawataki kwenda shule na hilo ndilo tatizo kubwa.Hawaebdi shule na wazazi wanasupport kitu hicho.Wakifika darasa la 5 wanaanza kujiingiza kwenye "mambo ya wakubwa".Kuna vitu viwili niliviona huko ukosefu wa Elimu na Umaskini.
 
wana mfumo wa kuwapelea unyagoni. wakimaliza mafunzo wanatambulika kama watu wazima hata watoto wa miaka kumi na mbili. Hivyo kwa kutamulika kuwa watuwazima, wanaanza kujihusisha na mapenzi na maboyfriend wao. kwa zamani elimu ya unyagoni haikuwa na shida kwa kuwa ukimaliza mafunzo unaanza maandalizi ya kuolewa. Sheria za inchi zilipobadilishwa kwa kuongeza umri wa mtoto wa kike kuolewa, hazikugusa kabisa tamaduni za wenyeji. na wenyeji wengi ukizingatia kuwa elimu yao ya kisasa bado ipo chini wameenelea na mfumo wao wa mafunzo kama walivyo fanya enzi na enzi bila kujali mabadiliko yaliyotokeea ktk mfumo wa maisha. kwao hata sheria zinazokataza binti kuolewa chini ya miaka 18 hawazijui, hawaomi umuhimu wake, sanasana wanaona zinawakandamiza na kuingilia uhuru wao.
 
Wana jamvi ktk uchunguzi husio rasmi nimegundua kuwa wasichana wa mikoa ya kusini uzaa wakiwa na umri mdogo sana, tofauti na wa mikoa ya kanda ya ziwa.nikwa sababu gani? Tujadili wote.

Utagiti wako sio rasmi. jibu la swali lako .ni wanazaa mapema kwa sababu wanashiriki ngono mapema. kama kuna njia mbadala ya kipata mimba zaidi ya ngono tuambie. nyani we. thread gani hii inaleta hapa . nuambhfff
 
Utagiti wako sio rasmi. jibu la swali lako .ni wanazaa mapema kwa sababu wanashiriki ngono mapema. kama kuna njia mbadala ya kipata mimba zaidi ya ngono tuambie. nyani we. thread gani hii inaleta hapa . nuambhfff

Umeambiwa tujadili wewe unakuja na mitusi, jaribu kutumia akili mkuu
 
Ha ha ha unanikumbusha maeneo ya Mingoyo Kiwalala,Mtua ,Mnolela,Nanyumbu,Nanganga,nk
Huko binti anakwambia "BHA! BWANA WEWE KUNYIMA NTU ZAMBI" tembea uone
 
hizi ni matrilineal societies,akina mama ndio wenye wajibu wa kuendeleza koo zao
 
hizi ni matrilineal societies,akina mama ndio wenye wajibu wa kuendeleza koo zao

nadhani hili limebaki kwenye vitabu tu.kiukweli watoto wa maeneo haya wanauangalizi hafifu toka kwa wazazi.wamepata nafasi yakujua mapema sana mambo kadha wa kadha kutokana muingiliano mkubwa uliopo kati yao na jamii nyingine.hivyo ni rahisi kwao kupata mwanya wakufanya walitakalo.

tamaduni za kanda hii pia zinachangia mtoto wa 13 or 14 years hufundishwa kila kitu juu ya kumhandle mume."practicing makes perfect" nao pia huujua msemo huu after theoretical learning practical is needed.

cha tatu ni kutokuwepo kwa woga kwa watoto hawa kwa wazazi wao.ukanda wa pwani unastahiki kutajwa kama wenye watoto wasio na woga kwa wazazi.it's quite different to other regions.hili linatokana na makuzi ambayo hayana hadhi ya ubaya ila si mazuri.just imagine mtoto wa miaka 10 analelewa na Mama wa miaka 25 ambaye hajaolewa na ana watoto wengine watatu toka kwa wababa tofauti.......


cha nne ni ugumu wa maisha.kanda hii hailimi ndizi kama kwa kina lumanyisa.kukikosekana chakula nguvu ya ziada huitajika.hivyo watoto wamekuwa mtaji mwema kwa family nyingi....
 
wenyewe wanasema kumnyima mtu kitu angali unacho ni dhambi,pamoja na hilo,ile elimu ya unyango wanayo pewa wanaitumia ipasavyo kwani baada ya kutoka tu mwali huwaameshaandaliwa mtu wa kumuoa ingawawengi wao wanakuwa chini ya umri wa kuweza kuingia kwenye ndoa.Baadhi ya wazazi ni sifa kwao kuona mtoto ametoka kuwekwa ndani au kyfundwa alafu akitoka tu anapata mtu wa kujivinjari nae hata kama sio muoaji.KIKUBWA ZAIDI ELIMU MBADALA KUHUSU MADHARA YA KUANZA NGONO KATIKA UMRI MDOGO INAHITAJIKA SANA HUKO.TUSEME KANDA YA PWANI YOTE KWA UJUMLA WAKE.uwakute wenyewe kwenye ngoma zao mida ya usiku utashangaa watoto wa kike wa umri mdogo wakifanya mambo makubwa,mfanongomaya sindimba,deda,mkalimala nk.
 
Mtoto kamzaa mtoto, mtoto aliyezaliwa atamwita mtoto mwenzake mama! Kama anayefikiriwa mtoto anaweza kuitwa mama huyo si mtoto tena.

Nadhani wanachumbiwa na kuolewa kwa ridhaa ya wazazi, ambao hawataonekana na kosa kama mwali ana miaka 14.

Nilibahatika kumuona mama wa kimawia ambaye kabla ya kufika miaka 40, alikuwa na kitukuu nilimhesabu mmoja ya watu wenye bahati duniani.
 
Wana jamvi ktk uchunguzi husio rasmi nimegundua kuwa wasichana wa mikoa ya kusini uzaa wakiwa na umri mdogo sana, tofauti na wa mikoa ya kanda ya ziwa.nikwa sababu gani? Tujadili wote.


Yaani unamaanisha wasichana wa mikoa ya kanda ya ziwa hawashiki mimba katika umri kama huo au vipi? Sijui hapa kama suala ni kuzaa au kushika mimba. Tunajua mchezo wa Chagulaga wanaunza mapema sana.
 
Wana jamvi ktk uchunguzi husio rasmi nimegundua kuwa wasichana wa mikoa ya kusini uzaa wakiwa na umri mdogo sana, tofauti na wa mikoa ya kanda ya ziwa.nikwa sababu gani? Tujadili wote.

Kwa sababu huko hawaui (abortions) kama katika kanda hizo nyingine, simple...!
 
Sheria za inchi zilipobadilishwa kwa kuongeza umri wa mtoto wa kike kuolewa, hazikugusa kabisa tamaduni za wenyeji. na wenyeji wengi ukizingatia kuwa elimu yao ya kisasa bado ipo chini wameenelea na mfumo wao wa mafunzo kama walivyo fanya enzi na enzi bila kujali mabadiliko yaliyotokeea ktk mfumo wa maisha. kwao hata sheria zinazokataza binti kuolewa chini ya miaka 18 hawazijui, hawaomi umuhimu wake, sanasana wanaona zinawakandamiza na kuingilia uhuru wao.

Serikali imedisturb nature
 
nadhani hili limebaki kwenye vitabu tu.kiukweli watoto wa maeneo haya wanauangalizi hafifu toka kwa wazazi.wamepata nafasi yakujua mapema sana mambo kadha wa kadha kutokana muingiliano mkubwa uliopo kati yao na jamii nyingine.hivyo ni rahisi kwao kupata mwanya wakufanya walitakalo.

tamaduni za kanda hii pia zinachangia mtoto wa 13 or 14 years hufundishwa kila kitu juu ya kumhandle mume."practicing makes perfect" nao pia huujua msemo huu after theoretical learning practical is needed.

cha tatu ni kutokuwepo kwa woga kwa watoto hawa kwa wazazi wao.ukanda wa pwani unastahiki kutajwa kama wenye watoto wasio na woga kwa wazazi.it's quite different to other regions.hili linatokana na makuzi ambayo hayana hadhi ya ubaya ila si mazuri.just imagine mtoto wa miaka 10 analelewa na Mama wa miaka 25 ambaye hajaolewa na ana watoto wengine watatu toka kwa wababa tofauti.......


cha nne ni ugumu wa maisha.kanda hii hailimi ndizi kama kwa kina lumanyisa.kukikosekana chakula nguvu ya ziada huitajika.hivyo watoto wamekuwa mtaji mwema kwa family nyingi....

nasema hivyo nikiwa na mifano ya kutosha,mimi naishi na kufanya kazi kwenye maeneo ya wamwera,wao huwacheza watoto unyago wakiwa bado hata kuvunja ungo, hivyo siamini kama wanaharibiwa na unyago,ninachokiona ni kuwa watoto wa kike wanaachwa wajitegemee wakiwa bado wadogo sana mfano binti wa drs la iv anajitegemea kwa mavazi viatu nguo za ndani na daftari hivyo naye anajitafutia mfadhili
 
Naomba kwanza nijibu swali lako na tuhuma za baadhi ya wachangiaji ambao wameongezea na ukanda wa Pwani kwa kusema;
Hata huku kwenu wapo tena wengi tu, naomba mkumbuke kwenu na mje kuziona jamii zenu zilivyo dhalili badala ya kulowea Pwani na kulinganisha kila kitu unachokiona kikibwa na Tembo kwa sababu ndie ukiejaaliwa kumuona.
huku vinafanywa vitoto hata kuvunja ungo bado. naomba urudie uchunguzi wako.
Wana jamvi ktk uchunguzi husio rasmi nimegundua kuwa wasichana wa mikoa ya kusini uzaa wakiwa na umri mdogo sana, tofauti na wa mikoa ya kanda ya ziwa.nikwa sababu gani? Tujadili wote.
 
Back
Top Bottom