Palantir
History haijawahi kuandika if shaka ali learn military technique za dingishwayoo laa hasha ila shaka alikuwa brave soja aliyepigana kwa weledi wa hali ya juu akiwa nomo soja. Ilaa tuna mwita genous due to fact that aliazisha new military technque kama scotch wisk, cow horn system , short stabbing spear zote hizi b4 never used among Nguni speaking pipo wajamen ukitaka maelezo for each npo masta wa history Tz. Keep in mind hakuna kitabu nliwahi kusoma eti shaka ali learn from someone his military geniuness. Over
Mfalme Tshaka Zulu aliweza kufanya yale aliyoyafanya kwasababu mengi alijifunza kutoka kwa Dingwisayo.
Sema yeye kama mwanajeshi alijiongeza sana na kuleta mbinu mpya ambazo zilimfanya Dingwisayo ampandishe cheo kwenye vikosi vyake. Mengi aliyojifunza Tshaka kutoka kipindi hiki ndiyo yalimfanya ajenge utawala imara sana aliporuhusiwa na Dingwisayo kwenda kuwa Chifu wa Wazulu. Ni sawa na kusema kwamba Mfalme Alexander Mkuu wa Makedonia (Alexander the Great of Macedonia) asingefanya yale aliyoyafanya kama Baba yake Mfalme Philipo asingemwajiri mwanafalsafa mkubwa kwa wakati huo
Aristotle amfundishe.
Aristotle alimfundisha Alexander kwa miaka kama sita hivi:
Mambo ya mwenendo wa nyota, Lugha (Kihebrania, kilatini, Lugha za Babeli, Kigiriki), Jiographia ya Upepo na Bahari, Mambo ya nyota, Kuumbwa kwa Ulimwengu na Sayansi ya vitu vya dunia, Siasa, Falsafa nk. Aristotle ndiye aliharibu hata mawazo ya Mfalme Alexander kuhusu wanawake, kwasababu yeye binafsi alikuwa anaamini wanawake ni binadamu nusu.
Hivyo akashauri Alexander ajitenge nao na ndiyo maana kuna baadhi ya wanahistoria wanasema alikuwa anafanya Ushoga na Binadamu (Well this is till debatable)..Lakini katika maisha ya Alexander bahati mbaya sana Aristotle huwa hata hakumbukwi na watu tunaamini tu kwamba alitokea akawa na akili ile (Hell No)
NB: Hoja hapa ni kwamba,
Haata kama utakuwa mbunifu kiasi gani, kuna sehemu lazima utafundishwa tu. Hasahasa linapokuja suala zima la Utawala na mambo ya vita..Ukisoma vizuri historia ya viongozi wakubwa wengi hapa duniani "
Mentorship is one of the key ingredient in their Success", lakini bahati mbaya sana wale wanaotokea kuwafundisha huwa hawakumbukwi au hata kufahamika. Ukisoma sana vizuri historia utakuja gundua hata Yesu alikuwa ni msomi sana na alifundishwa kweli kweli na akafundishika tofauti na mambo ambayo tunayajua.
CC:
LIKUD