Kwanini CHADEMA inachangisha hela ya matibabu ya Lissu?

Kwanini CHADEMA inachangisha hela ya matibabu ya Lissu?

Mbona huyu anayechota pesa matrillions ya walipa kodi bila idhini ya Wabunge hujawahi kumkemea? Mbona hujawahi kumkemea kwa kutoa rushwa ya milioni 10 kwa kila mbunge pale Lumumba October 2016? Mbona hujamkemea alipokwapua rambi rambi za wahanga wa tetemeko kagera bilioni 16 na kuwaacha wakitabika!?

Tuliochangia na watakaochangia matibabu ya Lissu wanafanya hivyo kwa mapenzi yao kwa hiyo haikuhusu kitu na roho yako mbaya na wivu wa pesa ambazo hazikuhusu kitu.

View attachment 584536

Wadau, amani iwe kwenu

Kwanza kabisa natoa pole kwa majanga yaliyomkuta Tundu Lissu. Ni wakati sasa kwa Watanzania kushkamana bila kujali itikadi zetu ili kumuombea Lissu apone. Pia tuwe na moyo wa subira ili tuviachie vyombo vya dola vitimize majukumu yake kuwasaka waliohusika na tukio hilo.

Pamoja na hayo, Nimesikitishwa sana na hii tabia iliyoanza kujengeka kwa viongozi wa CHADEMA pindi majanga ama matukio mabaya yanapotokea. Ilianza kidogo kidogo na sasa imekomaa na kuota mizizi.

Alipofariki Mzee Ndesamburo, CHADEMA walichangisha fedha kutoka kwa wanachama, wafuasi na marafiki wa chama hicho. Hadi leo hii hakuna hata senti iliyofika kwa familia ya mzee Ndesamburo.

Leo wameanzisha mchango wa kumsaidia Tundu Lissu ila hawajaainisha wanahitaji kiasi gani na kwa malengo yepi. Wanajua kuwa kiwango cha huruma ya watu kwa Tundu Lissu kwa sasa ipo juu na kwa vyovyote wakianzisha mchango wa kumsaidia watapata fedha nyingi.

Tukumbuke kuwa Tundu Lissu ni kiongozi wa CHADEMA ambacho kinawajibika kumsaidia pindi anapopata majanga kama wafanyavyo kwa viongozi wengine hasa wanaotoka Kaskazini. Kwa wasiojua, John Mnyika alipopatwa na ugonjwa wa kupoteza kumbukumbu mwishoni mwa mwaka 2016, CHADEMA walimpeleka nchini Ujerumani kwa matibabu na hakuna mtu aliyechangishwa.

Lisu pia ni Rais wa TLS na miongoni mwa incentives za kuwa kiongozi wa chama hicho ni kupata matibabu bure.

Lissu pia ana bima ya afya ambayo inawajibika kulipa gharama za matibabu pindi anapopatwa na ugonjwa.

Vilevile Tundu Lissu ni Mbunge. Mtambue kuwa miongoni mwa taasisi zinazojali sana watu wake ni Bunge. Spika Job Ndugai amekaa siku nyingi India akipata matibabu kwa fedha za Bunge. James Mbatia naye katibiwa India kwa fedha za Bunge. Wapo wabunge wengi waliohudumiwa ipasavyo na bunge ambapo wengine wametangukia mbele ya haki.

Si kila kitu chadema inaweza kuchangisha. Hivi ile michango ya kumsaidia Precious Mawazo imefikia wapi? Mmepata kiasi gani na je zimefika kwa mlengwa?

Niwaombe wafuasi wa CHADEMA, kabla hamjaanza kumchangia Lissu, waulizeni kwanza mnachanga kwa madhumuni gani. Msiwe bendera fuata upepo
 
kwangu kuchanga sio tatizo. cha msingi pesa ifike kwa muhusika na pia iwasaidie wale wanaomuuguza mgonjwa. ccm isitumie tukio la kushambuliwa lissu kuichafua chadema.
 
Madaktari wa Tanzania ndo waliokoa maisha ya Lissu...dakika chache baadae, chadema inatoa tamko kuwa madaktari wa Tanzania ni feki na hawaaminiki...hii sio haki kabisa

Sent using Jamii Forums mobile app
Wewe umelala maneno haya umetoa wp? Nyinyi ndio wale mnaotumia oxygen ya bure bora mngezaliwa kuku tupate kitoweo cha ubwabwa. Acha maneno ya uchochezi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwanini kama in kweli wanataka kumsaidia lisu wasiweke namba take ya account ?

Sent using Jamii Forums mobile app
HALAF ZITOKEJE ILI ZIMSAIDIE WAKATI YEYE YUKO HOSPITALI?. JE, UNATUMIA NINI KUFIKIRI?

"The greatness of any nation lies in its fidelity to the constitution and strict adherence to the rule of law and above all respect to God" - CJ David Maraga
 
Mchango kwa msaliti

Sent using Jamii Forums mobile app
Kamsaliti nani acha kujitoa ufahamu.msaliti ni yule aliyewambia watu wake yye sio aliyeleta tetemeko! Msaliti ni yule anayeleta mambo ya imani yake yawe sheria kwa taifa (mimba za mabinti vs ukatoric) umelala kucfia tu kama ulivyoagizwa kuwa na account nyingi jf za kumtukana lisu. Kamsaliti nani hadi mtake kumuua?
 
Habari wana jamvii.

Kwanza nampa pole ndugu Tundu Lissu kwa majanga yaliyotokea kwake!.kitendo kilochofanyika kwake sio sawa na haikubaliki kwenye jamii ya kidemocrasia na jamii ya kistaarabu. Pia ni kuharibu image ya taifa.Tunapishana kwa hoja.lazima tujenge jamii inayosema na isiyo na uoga!.lazima viongozi wakubali kukosolewa.lazima kuwepo na uvumilivu wa kisiasa..

Chadema ni chama kikubwa na pia chama kinapata ruzuku toka serikalini zaid ya 500M kwa mwezi> nikikosea naomba kusahihishwa.
Kutokana na tukio la Lissu naona wanatembeza bakuli la kuchangiwa kwa matibabu ya Lissu.
Chadema wakati wa vugu vugu la njaa nchini mlisema kama serikali haitatoa chakula kwa wananchi mlisema mtawapatia chakula cha msaada wahitaji wote nchi nzima, leo wananchi wale wale mnawaomba mchango wa matibabu,hapo bado sijaona logic!.
Kwa nini msingefanya fundrising na kuweka target ya hela mnayotaka kwa ajili ya matibabu ya mh Lissu.kwenye chama kuna watu wakubwa km Lowasa,Sumaye ambao wangealika marafiki wachache mngepata michango mizuri!

Leo bunge limetoa nusu ya bosho kwa kila mbunge jumla imepatikana 45M.
Je hizi mmezihesabu kwenu au kwnye matibabu ya Lissu!... je hela ya matibabu ya matibabu ikizidi na ghalama ikawa ndogo kuliko mlichokusanya,je hela itaingia kwenye mifuko ya chama??,atapewa mhanga(Lissu) au ndo itakuwa imetoka.je mtakuwa tofauti na serikali kwa ilochofanya Bukoba??

Je kweli Chadema ni chama cha matukio??.sasa mnaamua kutembelea tukio la mh Lissu kupata huruma ya jamii???...je policy yenu ni Chadema mtafanyia nini jamii au ni jamii itawafanyia nini Chadema??. Pamoja kuwa hamna dola je mnafanya nini kuinua afya,elimu,maji,chakula kwa kaya,kuitangaza nchi kimataifa! Zaid ya kulalamika???.

Zaid ya yoyote sikubaliani na ombi lenu la kuchangiwa kwa matibabu ya mh Lissu unless mnataka kuanzisha mfuko kwa ajili ya kuhudumia wananchi maskini wasio weza kujihudumia kwa afya!

Tunajenga nchi moja tukubaliane na kupingana kwa hoja!.

Neo
Kutoa ni moyo si utajiri.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
nionavyo mimi viongozi wetu wa CDM wamelazimisha Lissu apelekwe nairobi kwa matibabu ili wapate michango wapige deal. kwani mpaka sasa ishapatikana zaid ya mil 70. wametumia vizuri ule msemo wa kiswahili unaosema 'pafiwapo ndio paliwapo'

Sent using Jamii Forums mobile app
Inaonyesha ulipokuwa mdogo ukisikia mama yako anaaga kwenda kusalimia ndugu wewe ulikuwa unaona hiyo ni fursa ya kwenda kufumuliwa
 
Buku Saba FC mmefunguliwa kuja kufanya propaganda kwenye shambulio la Lissu. Umasikini kitu kibaya, badala ya kuhoji kuhusu pesa, sisi werevu na tusio masikini tunahofia uhai wake baada ya kutoka hospitalini maana wabaya wake hawajakamatwa na huenda wasikamatwe kama kwa Roma, Bensaa8, Mwaikusa,n.k.
MTU anayethamini uhai Wa mwenzake hawezi kujali gharama za matibabu. Tumetoa tunaojua thamani ya Lissu, hakuna mwenye haki ya kuhoji matumizi ya hela yangu binafsi ilimradi nimeridhika kuitumia. Nilichangia tetemeko Bukoba watu wakazitumia kutafuta KIKI na bado nilikaa kimya.

ACHA nikae KIMYA...!
 
Kuna mwingine alikula za kagera sijui ulihoji!
 
Kamsaliti nani acha kujitoa ufahamu.msaliti ni yule aliyewambia watu wake yye sio aliyeleta tetemeko! Msaliti ni yule anayeleta mambo ya imani yake yawe sheria kwa taifa (mimba za mabinti vs ukatoric) umelala kucfia tu kama ulivyoagizwa kuwa na account nyingi jf za kumtukana lisu. Kamsaliti nani hadi mtake kumuua?
Acacia watamchangia

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom