Kwanini BAVICHA wanakwenda Dodoma?

  • Thread starter Malisa Godlisten
  • Start date

Malisa Godlisten

Malisa Godlisten

Verified Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
201
Likes
952
Points
180
Malisa Godlisten

Malisa Godlisten

Verified Member
Joined Jan 20, 2010
201 952 180
Baada ya jana Baraza la vijana la CHADEMA (BAVICHA) kutoa kauli kuwa watakwenda Dodoma kusaidia CCM kutii sheria bila shuruti, kumetokea mijadala mbalimbali juu ya suala hilo. Wengine wakiunga mkono na wengine wakipinga kitendo hicho kwa madai kuwa kinachochea uvunjifu wa amani.

Jana kwenye group moja la Whatsapp Mbunge mmoja wa CCM (simtaji kwa sasa ila akisoma hapa atajifahamu) aliandika "Chadema njooni mtufanyie fujo Dodoma mvunjwe miguu"

Nikamuuliza nani kasema BAVICHA wanaenda Dodoma kufanya fujo?

Jana nimesikiliza agizo la Makamu Mwenyekiti BAVICHA Patrick Ole Sosopi hakuna popote aliposema wanakwenda Dodoma kuwafanyia fujo CCM. Alisema wanakwenda Dodoma kuwasaidia CCM kutii sheria bila shuruti kwa kuzuia mkutano wao.

Ili kuweka kumbukumbu sawa ikumbukwe kwamba June 7 mwaka huu Jeshi la Polisi lilipiga marufuku mikutano ya hadhara na maandamano kwa vyama VYOTE vya siasa, kwa kile kilichoelezwa kuwepo kwa taarifa za kiitelijensia kuwa kutatokea uvunjifu wa amani.

Tarehe 20 mwezi June, mkoani Dodoma jeshi la Polisi likatoa taarifa mpya kuwa zuio linahusu pia Makongamano na mikutano ya ndani ya vyama vya siasa. Kwa kutumia hoja hiyo wakazuia mahafali ya CHASO Dodoma, Kilimajaro, na kongamano la ujasiriamali lililokuwa lifanyike ukumbi wa KKKT Bariadi mjini (japo vyote hivyo vilikua vifanyike kama mikutano ya ndani).

Hata hivyo "Mheshimiwa Rais wetu mwema" JPM, akaongezea kuwa kwa sasa shughuli za siasa zisimame kwa muda ili watu wafanye maendeleo. Shughuli za siasa ni pamoja na mikutano ya ndani ya vyama vya siasa.

Hivyo basi shughuli za vyama vya siasa zilizozuiwa hadi sasa ni Maandamano, Mikutano ya hadhara, makongamano ya kisiasa na mikutano ya ndani.

#MaswaliMuhimu

1. Je CCM wanachokwenda kukifanya kipo ktk orodha ya vilivyozuiwa?

2. Je agizo la Polisi limefutwa?

3. Je agizo la Rais kuzuia shughuli za kisiasa limefutwa?

4. Je walichopanga kufanya BAVICHA ni sahihi?

#MAJIBU

1. CCM wanakwenda kufanya mkutano mkuu wa chama chao. Na kwa kuwa mikutano yote ya kisiasa imepigwa marufuku, CCM wamepoteza "legitimacy" ya mkutano huo. Kwa hiyo hadi sasa mkutano huo ni batili (until further notice).

2. Kuhusu agizo la Polisi bado halijafutwa.

3. Kuhusu agizo la Rais bado halijafutwa.

4. Kuhusu kauli ya BAVICHA, hawajakosea. Hii ni kwa sababu kwa maelezo yao hawaendi kufanya fujo. Wanaenda kuhakikisha CCM wanatii sheria bila shuruti.

Nimeona watu wakiuliza eti Polisi wameomba msaada kwa BAVICHA? Swali la hovyo sana hili, na wengi wanaouliza ni wenye uelewa finyu. Lakini majibu yake ni kwamba huhitaji kuombwa na Polisi ili kumkumbusha mwenzio kutii sheria. Kwa mujibu wa Katiba kila raia ana haki na wajibu wa kutii sheria na kumkumbusha mwenzie umuhimu wa kutii sheria za nchi.

Kwa hiyo suala la kumkumbusha mwezio kutii sheria ni wajibu wa kikatiba wa kila raia. Haihitaji kuombwa na jeshi la polisi wala jeshi la zimamoto. Kwahiyo BAVICHA wanakwenda Dodoma kutimiza wajibu wao huo kikatiba.

Kuna watu wanafikiri BAVICHA wanaenda Dodoma kufanya kazi za Polisi. La hasha. Hizi ni fikra nyingine mgando. BAVICHA hawaendi kufanya kazi za polisi.

Wanakwenda Dodoma kama raia kwenda kuwakumbusha raia wenzao (wanachama wa CCM) umuhimu wa kutii sheria bila shuruti. Kwa kuwa Rais amezuia shughuli za kisiasa, CCM wanapaswa kuonesha mfano kwa kutii agizo hilo la Rais. Wasipotii basi BAVICHA watasaidia kutii kwa kuzuia mkutano huo, ili kuondoa "double standards" ktk nchi. Hicho ndicho kinachowapeleka BAVICHA Dodoma.

#Nini_Kifanyike_ili_kuisaidia_Nchi?

1. BAVICHA wapongezwe kwa ujasiri wao.

2. Jeshi la Polisi litumie BAVICHA kama kielelezo cha kuwakumbusha raia umuhimu wa kutii sheria bila shuruti.

3. Mkutano mkuu wa CCM uahirishwe.

4. CCM wapewe onyo kwa kujaribu kuandaa mkutano wa kisiasa kinyume na agizo la Rais hali inayoonesha wanaweza kusababisha uvunjifu wa amani.

5. Yakishindikana hayo manne hapo juu, basi mikutano yote ya kisiasa iruhusiwe kuanzia leo.

#Nini_Kifanyike_ili_kuisaidia_CCM?

1. Rais afute agizo lake la kuzuia shughuli za kisiasa kwa muda (anaweza kuruhusu agizo hilo liendelee baada ya July 23, CCM watakapomaliza mkutano wao).

2. Polisi wafute agizo lao la kupiga marufuku mikutano, maandamano na makongamano ya kisiasa (wanaweza kuendelea na marufuku hiyo baada ya July 23, CCM watakapomaliza mkutano wao).

3. CCM waamue kufanyia mkutano wao nje ya nchi.

NB: Kukumbushana umuhimu wa kutii sheria bila shuruti ni wajibu wa kila raia. Tuwapongeze BAVICHA kwa kuliona hili.!

Malisa G.J
 
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
2,937
Likes
3,206
Points
280
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
2,937 3,206 280
Kujiunga na kufanya jambo lenye manufaa kwa mtanzania ni suala la kupongezwa... napata wasiwasi kuona watu wanakuwa na umoja kwenye mambo ambayo manufaa yake ni kidogo au hayapo kabisa kwa taifa.
 
tikatika

tikatika

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Messages
2,087
Likes
3,085
Points
280
tikatika

tikatika

JF-Expert Member
Joined May 6, 2011
2,087 3,085 280
Wanaenda kufanya mkutano wa dini. Wao hiyo sio siasa!!
 
Countrywide

Countrywide

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2015
Messages
2,830
Likes
2,321
Points
280
Countrywide

Countrywide

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2015
2,830 2,321 280
Mlisema chadema mtafanya mikitano kwa nguvu ,lakini hadi leo kimya! mlisema mtaandamana hadi Leo kimya, mlisema mtalinda kura hakuna hata mmoja aliyejotokeza, Leo mmekuja na nyimbo mpya.

Nakuhakikishia hyo tarehe 23 hakuna hata bavicha mmoja atayeenda huko.

NARUDIA; HAKUNA HATA BAVICHA MMOJA ATAYETHUBUTU KWENDA HUKO!!
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,869
Points
280
Age
34
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,869 280
CCM ndio chama kilichopewa ridhaa na wananchi kuongoza nchi. Ni chama dola. Na ndio maana mambo yanayoandaliwa na CCM na Serikali yake yanaenda vizuri. Maonesho ya sabasaba yanaendelea. Yanga wamecheza na TP Mazembe hawajazuiliwa. Kagame kawasili nchini. Ukiwa mtawala maana yake unatawala kila kitu. Nyie Bavicha Nendeni Dodoma mkavunjwe miguu
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,231
Likes
5,007
Points
280
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,231 5,007 280
Rais alisema siasa zifanywe na wanasiasa mahali waliposhinda uchaguzi na si kufanya siasa mahali ambapo hamkushinda uchaguzi. Lengo likiwa ni kurahisisha watanzania kupima utendaji wa waliochaguliwa utendaji wao ifikapo 2020.

CCM wameshinda ushindi wa jumla mkoani Dodoma. Hivyo wana haki ya kufanya Mkutano hapo Dodoma. Kama Bavicha wamepanga kufanya hayo, watakuwa wanakosea. Godlisten washauri wasifanye hivyo.

>Nawaza kukueleza hivyo Malisa .
 
K

kidabibiaga

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2016
Messages
619
Likes
158
Points
60
K

kidabibiaga

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2016
619 158 60
Hao BAVICHA wao ni polisi wawe na uwezo wa kuzuia CCM? Maana ake wanaenda kufanya fujo, wao wadeal na polisi sio chama kingine cha siasa, rais hakukataza wanasiasa aliwaomba wafanye Katika majimbo yao weka video yake tuone, kama nyie ni wagumu kuelewa peke enu sio wote
 
Malisa Godlisten

Malisa Godlisten

Verified Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
201
Likes
952
Points
180
Malisa Godlisten

Malisa Godlisten

Verified Member
Joined Jan 20, 2010
201 952 180
Rais alisema siasa zifanywe na wanasiasa mahali waliposhinda uchaguzi na si kufanya siasa mahali ambapo hamkushinda uchaguzi. Lengo likiwa ni kurahisisha watanzania kupima utendaji wa waliochaguliwa utendaji wao ifikapo 2020. CCM wameshinda ushindi wa jumla mkoani Dodoma. Hivyo wana haki ya kufanya Mkutano hapo Dodoma. Kama Bavicha wamepanga kufanya hayo, watakuwa wanakosea. Godlisten washauri wasifanye hivyo.
>Nawaza kukueleza hivyo Malisa .
Hilo hawawezi kukujibu. Huyu Malisa ndiye aliyemtuma yule kijana kumtukana Rais kwenye Facebook. Kijana alipohukumiwa kulipa faini, huyu Malisa akachangisha fedha ii kijana atolewe. Nasubiri nini kitatokea
Lizaboni unaweza kudhibitisha kuwa mimi ndiye niliyemtuma huyo uliyemuita "kijana aliyemtukana Rais?"
 
mr gentleman

mr gentleman

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
2,700
Likes
2,950
Points
280
Age
34
mr gentleman

mr gentleman

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
2,700 2,950 280
Mimi kuna kitu uwa sielewi hivi kuwa kiongozi chadema lazima utokee kaskazini?

Mwenyekiti Mbowe wa huko huko, mwenyekiti baraza wanawake Mdee wa huko huko.. Jana nimeshangaa huyo mwenyekiti wa Bavicha kavaa kimasai kabisa yani hiki chama na yule dogo aliyekuwa mwenyekiti wa kuchaguliwa ni kama kapinduliwa tayari majukumu yote sasa kapewa mkaskazini mwenzao.

Aisee awa jamaa wakigusa Dodoma hakuna rangi wataacha kuiona watataja koo zao zote za mareale mushi msuya ndossi mpaka ukoo wa mleta mada malisa.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,994
Likes
17,736
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,994 17,736 280
Walichotakiwa chadema kufanya ni wao pia kuitisha mkutano wa ndani,siku hiyohiyo tena ikiwezekana dom hapohapo,halafu waone kama watazuiwa ama vipi
Huwezi kutoa kibali cha mikutano miwili ya vyama katika eneo hilo hilo...kumbuka ratiba za kampeni.

Hivi UVCCM wakiamua kutia maguu Dodoma kwa kazi maalum ya kuwadhibiti Bavicha itakuwaje??
 
Babu JP

Babu JP

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
2,178
Likes
1,285
Points
280
Babu JP

Babu JP

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
2,178 1,285 280
Dah aisee mnaumizaga kichwa ukawa.. Hii awamu nyingine take care... Sisi tupo busy tunadai risiti na Kulipa kodi tujenge nchi yetu nyie bado Mnataka siasa...
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,869
Points
280
Age
34
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,869 280
Lizaboni unaweza kudhibitisha kuwa mimi ndiye niliyemtuma huyo uliyemuita "kijana aliyemtukana Rais?"
Ushahidi ni pale ulipochangisha fedha kumkomboa huyo kijana. Ndio Maana Godbless Lema aliwakataa na kusema haungi mkono jitihada zenu
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,518
Likes
3,766
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,518 3,766 280
kwa hali ilivyo ccm na jeshi la polis ndo wanahamasisha uvunjifu wa amani. vyama vyote vya siasa ni sawa bila kujali chama tawala ama lah.
 

Forum statistics

Threads 1,237,880
Members 475,769
Posts 29,304,314