Kwani haitoshi kutamka tu mheshimiwa Rais?

Kwani haitoshi kutamka tu mheshimiwa Rais?

Sijui kama ni shida ninayoiona Mimi tu au na wenzangu mnaiona pia shida hii.

Mara kadhaa Sasa utawasikia watu na hasa viongozi, Kila wanapomtaja Rais lazima wamalizie na jina lake lote, Dr. Samia suluhu Hassan.

Utamsikia kwa mfano waziri anaeleza jambo " mheshimiwa Rais, Dkt. Samia suluhu Hassan alinituma hivi majuzi kwenda New York.

Kwangu Mimi ingependeza kama angesema" Mheshimiwa Rais alinituma kwenda New York.

Ukishasema Mheshiwa Rais, definitely inajulikana ni Dkt. Samia suluhu Hassan.

Kwingine inazidi kabisa" Namuona Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia suluhu Hassan anaingia hapa"

Hivi ukishasema Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anaingia hapa, haitoshi mpaka utaje jina lake? Kwani Kuna Rais mwingine wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania asiye Dkt. Samia Suluhu Hassan?

Kwangu Mimi dhana hii ya utajaji jina la Rais Kila mahali, hata ambapo cheo chake kimeshatajwa Ina dhana mbili kuu,

1) Hivi si kujipendekeza kwa watamkaji wa jina la Rais Kila mara kana kwamba huwa Kuna Rais mwingine tena wakati huohuo?

Maana nijuavyo, neno Rais linamhusu hasa aliyeko madarakani. Tukitaka kusema Rais mwingine aliye wahi kuwa, tutatumia maneno kama" Rais mstaafu" wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

2) Dhana nyingine ninayoipata, ni taswira ya hofu "( inferiority complex")

Kutaja jina la Rais Kila wakati hata pale ambapo cheo chake kimeshatajwa, kwangu Mimi naona ni hofu( ya kupandiwa ?) yenye lengo la kuonyesha kwamba huyu ndiye.

Sasa jambo la kujiuliza ni, kwani Kuna mshindani Tena ndani ya urais? Kuna anayempinga Rais mpaka atambulishwe kwa jina Kila wakati kama kwamba asipotajwa jina atapoteza cheo chake?

Je kutajataja jina la Rais hata baada ya kumtambulisha kwa cheo chake, ni njia ya wakereketwa kuwaonyesha wale walioutaka urais wakati Fulani kwamba Sasa huyu ndiye?

Nakubali kweli kwamba Kuna wakati wa kumtambulisha Rais na jina lake lifuate katika nyakati kadhaa lakini haiwezi kuwa Kila wakati kama ninavyoona siku hizi.

Lakini ninaloliona hapa kwetu ni ajabu kiasi. Mtu hawezi tu kusema Rais, Tena Rais wetu tunayemfahamu wote kwa jina, ajabu lazima ataje jina lake kana kwamba anamtambukisha Rais wa Jamhuri nyingine.

Mantiki ya andiko langu ni kufanya mambo sahihi kwa njia sahihi.

Doing the right things, the right way!
Asante kwa andiko zuri. Naona utachukua muda mrefu kuhitimu uchawa.
Mimi naona kinyaa ninaposikia rais ametoa' sh. billion.... kwaajili ya mradi fulani. Ile pesa inyotekeleza miradi ya maendeleo ni kodi za wananchi na Kwa sehemu fulani hisani ya washirika wa maendeleo, na tumeidhinisha matumizi yake sisi wenyewe wananchi kupitia bunge. Kamwe sio pesa za rais. Hawa wajinga waliojipa jina chawa wanasema rais ametoa. Na hii iliasisiwa kile kipindi mwanasiasa mmoja aliwahi kusema "tuna rais wa hivyo, haijawahi kutokea"
 
Mtu maisha yote umekaa ndani na vi certificate vya kuunga unga halafu ghafla unapata title ya udaktari wa kupewa, hapo lazima utake uitwe Dr. kila mara ili kujiona na wewe wamo
🤣🤣🤣🤣😍😍😍
 
Sio kweli. Jamaa wa utopolo wana rais wao pia, kwa hiyo ni lazima kutenganisha na kufafanua kwa kutaja jina😁😁😁
Kwa akili yako kwenye mkutano wa ufunguzi wa daraja la kigogo - busisi na mgeni rasmi ni rais Sasa waziri wa ujenzi amkaribishe mh rais bila kumtaja jina anaweza kuinuka rais wa utopolo kweli?,
 
Kwa akili yako kwenye mkutano wa ufunguzi wa daraja la kigogo - busisi na mgeni rasmi ni rais Sasa waziri wa ujenzi amkaribishe mh rais bila kumtaja jina anaweza kuinuka rais wa utopolo kweli?,
rais wa utopolo alikuwepo?
 
Kwa akili yako kwenye mkutano wa ufunguzi wa daraja la kigogo - busisi na mgeni rasmi ni rais Sasa waziri wa ujenzi amkaribishe mh rais bila kumtaja jina anaweza kuinuka rais wa utopolo kweli?,
Na kwa akili yako rais wa utopolo afuate nini kwenye ufunguzi wa daraja la JPM?😁
 
Sijui kama ni shida ninayoiona Mimi tu au na wenzangu mnaiona pia shida hii.

Mara kadhaa Sasa utawasikia watu na hasa viongozi, Kila wanapomtaja Rais lazima wamalizie na jina lake lote, Dr. Samia suluhu Hassan.

Utamsikia kwa mfano waziri anaeleza jambo " mheshimiwa Rais, Dkt. Samia suluhu Hassan alinituma hivi majuzi kwenda New York.

Kwangu Mimi ingependeza kama angesema" Mheshimiwa Rais alinituma kwenda New York.

Ukishasema Mheshiwa Rais, definitely inajulikana ni Dkt. Samia suluhu Hassan.

Kwingine inazidi kabisa" Namuona Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia suluhu Hassan anaingia hapa"

Hivi ukishasema Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anaingia hapa, haitoshi mpaka utaje jina lake? Kwani Kuna Rais mwingine wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania asiye Dkt. Samia Suluhu Hassan?

Kwangu Mimi dhana hii ya utajaji jina la Rais Kila mahali, hata ambapo cheo chake kimeshatajwa Ina dhana mbili kuu,

1) Hivi si kujipendekeza kwa watamkaji wa jina la Rais Kila mara kana kwamba huwa Kuna Rais mwingine tena wakati huohuo?

Maana nijuavyo, neno Rais linamhusu hasa aliyeko madarakani. Tukitaka kusema Rais mwingine aliye wahi kuwa, tutatumia maneno kama" Rais mstaafu" wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

2) Dhana nyingine ninayoipata, ni taswira ya hofu "( inferiority complex")

Kutaja jina la Rais Kila wakati hata pale ambapo cheo chake kimeshatajwa, kwangu Mimi naona ni hofu( ya kupandiwa ?) yenye lengo la kuonyesha kwamba huyu ndiye.

Sasa jambo la kujiuliza ni, kwani Kuna mshindani Tena ndani ya urais? Kuna anayempinga Rais mpaka atambulishwe kwa jina Kila wakati kama kwamba asipotajwa jina atapoteza cheo chake?

Je kutajataja jina la Rais hata baada ya kumtambulisha kwa cheo chake, ni njia ya wakereketwa kuwaonyesha wale walioutaka urais wakati Fulani kwamba Sasa huyu ndiye?

Nakubali kweli kwamba Kuna wakati wa kumtambulisha Rais na jina lake lifuate katika nyakati kadhaa lakini haiwezi kuwa Kila wakati kama ninavyoona siku hizi.

Lakini ninaloliona hapa kwetu ni ajabu kiasi. Mtu hawezi tu kusema Rais, Tena Rais wetu tunayemfahamu wote kwa jina, ajabu lazima ataje jina lake kana kwamba anamtambukisha Rais wa Jamhuri nyingine.

Mantiki ya andiko langu ni kufanya mambo sahihi kwa njia sahihi.

Doing the right things, the right way!
Ni Lazima uwe specific, kutaja jina Kamili la na Rais husika.
Marais wako wengi mathalani TFF, Yanga nk.
 
Historia inatabia ya kujirudia. Kuna matukio hufanywa na kila mtu akiwemo Rais. Wakati ukifika wa kufanya rejea huenda kizazi kitakachokutwa kikashindwa kutambua haswa rais yupi alifanya jambo fulani.

Mfano Rais ameweka jiwe la msingi kwa Hospital hii. Bila kutaji jina...watatambua ni Rais nani?
 
Historia inatabia ya kujirudia. Kuna matukio hufanywa na kila mtu akiwemo Rais. Wakati ukifika wa kufanya rejea huenda kizazi kitakachokutwa kikashindwa kutambua haswa rais yupi alifanya jambo fulani.

Mfano Rais ameweka jiwe la msingi kwa Hospital hii. Bila kutaji jina...watatambua ni Rais nani?
Ni tofauti Sasa na nilichoeleza bwana@. Madenge. Jiwe la msingi inaeleweka. Kuandika jina la Rais mhusika aliyeweka. Mada yetu sisi hapa ni angle nyingine sio hiyo unaenda!!!!
 
Sijui kama ni shida ninayoiona Mimi tu au na wenzangu mnaiona pia shida hii.

Mara kadhaa Sasa utawasikia watu na hasa viongozi, Kila wanapomtaja Rais lazima wamalizie na jina lake lote, Dr. Samia suluhu Hassan.

Utamsikia kwa mfano waziri anaeleza jambo " mheshimiwa Rais, Dkt. Samia suluhu Hassan alinituma hivi majuzi kwenda New York.

Kwangu Mimi ingependeza kama angesema" Mheshimiwa Rais alinituma kwenda New York.

Ukishasema Mheshiwa Rais, definitely inajulikana ni Dkt. Samia suluhu Hassan.

Kwingine inazidi kabisa" Namuona Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia suluhu Hassan anaingia hapa"

Hivi ukishasema Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anaingia hapa, haitoshi mpaka utaje jina lake? Kwani Kuna Rais mwingine wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania asiye Dkt. Samia Suluhu Hassan?

Kwangu Mimi dhana hii ya utajaji jina la Rais Kila mahali, hata ambapo cheo chake kimeshatajwa Ina dhana mbili kuu,

1) Hivi si kujipendekeza kwa watamkaji wa jina la Rais Kila mara kana kwamba huwa Kuna Rais mwingine tena wakati huohuo?

Maana nijuavyo, neno Rais linamhusu hasa aliyeko madarakani. Tukitaka kusema Rais mwingine aliye wahi kuwa, tutatumia maneno kama" Rais mstaafu" wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

2) Dhana nyingine ninayoipata, ni taswira ya hofu "( inferiority complex")

Kutaja jina la Rais Kila wakati hata pale ambapo cheo chake kimeshatajwa, kwangu Mimi naona ni hofu( ya kupandiwa ?) yenye lengo la kuonyesha kwamba huyu ndiye.

Sasa jambo la kujiuliza ni, kwani Kuna mshindani Tena ndani ya urais? Kuna anayempinga Rais mpaka atambulishwe kwa jina Kila wakati kama kwamba asipotajwa jina atapoteza cheo chake?

Je kutajataja jina la Rais hata baada ya kumtambulisha kwa cheo chake, ni njia ya wakereketwa kuwaonyesha wale walioutaka urais wakati Fulani kwamba Sasa huyu ndiye?

Nakubali kweli kwamba Kuna wakati wa kumtambulisha Rais na jina lake lifuate katika nyakati kadhaa lakini haiwezi kuwa Kila wakati kama ninavyoona siku hizi.

Lakini ninaloliona hapa kwetu ni ajabu kiasi. Mtu hawezi tu kusema Rais, Tena Rais wetu tunayemfahamu wote kwa jina, ajabu lazima ataje jina lake kana kwamba anamtambukisha Rais wa Jamhuri nyingine.

Mantiki ya andiko langu ni kufanya mambo sahihi kwa njia sahihi.

Doing the right things, the right way!
Chief kwani wewe wadhifa ulionao umeteuliwa na mtu? I mean mtu sio jopo la watu. Kama sio hivyo, siku ukiteuliwa na mtu utashangaa na wewe ukimu-adress huyo mteuzi wako unatamani utaje nyadhifa zake zote.

Hapo watu wanatetea nyadhifa zao, au wanasubiri uteuzi.
 
Sijui kama ni shida ninayoiona Mimi tu au na wenzangu mnaiona pia shida hii.

Mara kadhaa Sasa utawasikia watu na hasa viongozi, Kila wanapomtaja Rais lazima wamalizie na jina lake lote, Dr. Samia suluhu Hassan.

Utamsikia kwa mfano waziri anaeleza jambo " mheshimiwa Rais, Dkt. Samia suluhu Hassan alinituma hivi majuzi kwenda New York.

Kwangu Mimi ingependeza kama angesema" Mheshimiwa Rais alinituma kwenda New York.

Ukishasema Mheshiwa Rais, definitely inajulikana ni Dkt. Samia suluhu Hassan.

Kwingine inazidi kabisa" Namuona Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia suluhu Hassan anaingia hapa"

Hivi ukishasema Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anaingia hapa, haitoshi mpaka utaje jina lake? Kwani Kuna Rais mwingine wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania asiye Dkt. Samia Suluhu Hassan?

Kwangu Mimi dhana hii ya utajaji jina la Rais Kila mahali, hata ambapo cheo chake kimeshatajwa Ina dhana mbili kuu,

1) Hivi si kujipendekeza kwa watamkaji wa jina la Rais Kila mara kana kwamba huwa Kuna Rais mwingine tena wakati huohuo?

Maana nijuavyo, neno Rais linamhusu hasa aliyeko madarakani. Tukitaka kusema Rais mwingine aliye wahi kuwa, tutatumia maneno kama" Rais mstaafu" wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

2) Dhana nyingine ninayoipata, ni taswira ya hofu "( inferiority complex")

Kutaja jina la Rais Kila wakati hata pale ambapo cheo chake kimeshatajwa, kwangu Mimi naona ni hofu( ya kupandiwa ?) yenye lengo la kuonyesha kwamba huyu ndiye.

Sasa jambo la kujiuliza ni, kwani Kuna mshindani Tena ndani ya urais? Kuna anayempinga Rais mpaka atambulishwe kwa jina Kila wakati kama kwamba asipotajwa jina atapoteza cheo chake?

Je kutajataja jina la Rais hata baada ya kumtambulisha kwa cheo chake, ni njia ya wakereketwa kuwaonyesha wale walioutaka urais wakati Fulani kwamba Sasa huyu ndiye?

Nakubali kweli kwamba Kuna wakati wka kumtambulisha Rais na jina lake lifuate katika nyakati kadhaa lakini haiwezi kuwa Kila wakati kama ninavyoona siku hizi.

Lakini ninaloliona hapa kwetu ni ajabu kiasi. Mtu hawezi tu kusema Rais, Tena Rais wetu tunayemfahamu wote kwa jina, ajabu lazima ataje jina lake kana kwamba anamtambukisha Rais wa Jamhuri nyingine.

Mantiki ya andiko langu ni kufanya mambo sahihi kwa njia sahihi.

Doing the right things, the right way!
Huo ndio umekua utamaduni wetu naona tutafika
Lakini naona kama tumepungu jina moja tulianza kuzoea kutaka majina 4
Sasa tumeludi matatu
Sijui tunakwenda mbele au tunaludi nyuma
 
Back
Top Bottom