Kwa wanaohitaji mashamba au maeneo katika wilaya ya kisarawe

Kwa wanaohitaji mashamba au maeneo katika wilaya ya kisarawe

Dooh umepotelea wapi? Nauliza kama nawezapata eka 5 huko KISARAWE.

Hebu eleza ulihitaji kwa ajili ipi kilimo, ufugaji n.k. Ardhi kuanzia kijiji kinaitwa Kisanga kwenda hadi Chole ni nzuri kwa kilimo. Kama ni ufugaji ndio shida kidogo kwani utahitajika kuchimba kisima chako au kuwa na mpango mwingine wa maji.
Kwa eka zako tano kupata ni fasta na ni inaweza kuwa around Kisarawe mjini.

Kwa ujumla unaweza kupata ekari zote unazohitaji. Kuna sehemu inaitwa Gwata ni mbali ni kama km 90 toka Kisarawe mjini huko kuna ardhi nzuri sana kwa kilimo cha biashara. Ni karibu na bonde la mto Ruvu na kuna rutuba sana. Ukijipanga waweza kwenda huko na kuwa mkulima kabisa.
 
Kama unataka mashamba kwa kilimo wilayani Kisarawe yapo kuanzia ekari 1 hadi 100+ bei ya ekari moja ni shilingi 850,000/=. Mashamba yapo eneo lenye maji mengi chini ya ardhi kama utachimba visima.
 
Hapo umesema. Dadavua ni eneo mahali gani na pia umbali toka barabarani, nk
 
Kama unataka mashamba kwa kilimo wilayani Kisarawe yapo kuanzia ekari 1 hadi 100+ bei ya ekari moja ni shilingi 850,000/=. Mashamba yapo eneo lenye maji mengi chini ya ardhi kama utachimba visima.

Mkuu nahitaji shamba eka 10. Isiwe mbali sana na barabara na pia kuwe na uwezekano wa kupata maji kwa kuchimba. Naomb msaada wako mkuu.
 
@UPENYO na Ahsante naona mmepotea wakuu. Nahitaji eka 10 kwa bei nzuri. Nataka nijaribu ujasiriamali wa kufuga. Eneo liwe ni rahisi kupata maji kwa kuchimba au karibu na bwawa au mto. ukipata nijulishe nikuPM au kukupigia kabisa.
 
Last edited by a moderator:
King Kong III inategemea ni wapi. Kama ni karibu na kiwanda na ni katika njia kubwa (Main Road) bei ni hizo na hata zaidi. Ila kama ni ndani kidogo bei ni poa sana. Huko ndani kidogo waweza kununua kila eka hata 150,000/=.

Nilishangaa sana nilipokwenda Msanga (kama 60km toka Kisarawe) ambapo nilikuta akina Mangi tayari wamekwishajiwahi. Ukiuliza hapa vipi unaambiwa hapa ni kwa mangi fulani n.k. Kwa hiyo watu (hasa toka town) tayari wamekamata na wanasikilizia tu kuongezeka kwa infrastructure waanze vitu vyao.

Huku kwa 150,000 Tshs kwa ekari ni kama vijiji gani?
Nataka hukohuko ndani ndani nichukue kama 25 - 30 acres kwa ajili ya kilimo cha matunda, kuhifadhi ng'ombe wasiozaa au madume na kupanda nyasi za ng'ombe wangu.
 
Kama uko serious na kilimo waweza kwenda Marui. Kule kuna ardhi nzuri nyeusi na yenye rutuba inayofaa kwa kilimo. Kuna watu wanalima Mpunga kule pamoja na mazao mengine - Nazungumzia kilimo cha biashara. Kina cha maji hakipo mbali sana na sehemu zingine ni kukusanya maji na kufanya kabwawa kadogo kisha unaendelea.. Bei nadhani itakuwa imefika kwenye 250k kwa eka (Mwenye bei halisi kwa sasa aseme). Kwenda huko unakwenda hadi Msanga kisha unaingia kushoto kama 15km unakuwa umefika.

Nadhani hii inajibu maswali ya wengi kuhusu mashamba ya kuanzia eka 20 na kuendelea.
 
NEW DEVELOPMENT:
Kiwanda cha Cement cha Kisarawe (Kisarawe Cement Company) kiko ktk hatua za mwisho kuanza uzalishaji. It is a matter of days kabla ya kusikia kuwa kimeanza uzalishaji.

Hope itaongeza mchanganyiko wa watu na mzunguko wa pesa ktk wilaya ya Kisarawe. Vile vile itazidi kuyapandisha bei maeneo ya karibu.
 
Kwani bei zikoje kwa sasa na vipi kuhusu mradi wa kupima viwanja niliousikia?
 
Back
Top Bottom