Kwa wanaohitaji mashamba au maeneo katika wilaya ya kisarawe

Kwa wanaohitaji mashamba au maeneo katika wilaya ya kisarawe

UPENYO

Member
Joined
Nov 18, 2013
Posts
44
Reaction score
25
Je Unapenda Kumiliki Shamba au Kiwanja katika Wilaya ya Kisarawe?


Nimekuwa nikiulizwa sana na jamaa zangu kuhusu upatikanaji wa mashamba katika wilaya ya Kisarawe. Kwa kuwa mimi ni mzoefu wa wilaya hii kutokana na kufanya kazi katika wilaya hii kwa miaka kadhaa na pia ninamiliki maeneo kadhaa (viwanja na mashamba) katika wilaya hii nimeona nianzishe thread hii ili kusaidia watu wengine pia. Nimekuwa nikiulizwa na jamaa zangu wanaofahamu kuwa kwa sasa niko huku na pia ninajua wako watu wengi wanaopenda kumiliki japo eka moja lakini wanashindwa waanzie wapi, wengine wanaogopa kutapeliwa au wanaelekezwa maeneo mengine penye bei kubwa.


Wilaya ya Kisarawe inapakana kwa sehemu kubwa na wilaya ya Ilala (ktk wilaya za DSM). Kwenda Kisarawe mjini kutokea DAR ni rahisi kwa kuwa ni barabara ya lami - yaani barabara ya Mwl Nyerere, Gongolamboto, Pugu Kajiungeni kisha unaendelea moja kwa moja kupanda milima hadi Kisarawe mjini (Makao makuu ya Wilaya). Kumbuka kuwa Pugu Kajiungeni kuna makutano ya barabara 3 yaani hiyo inayotoka Dsm, inayoendelea kwenda Kisarawe na inayookata kushoto kwenda Chanika. Umbali wa kutoka DSM posta - Askari Monument hadi Kisarawe Mjini ni km 26. Ukifika Kisarawe mjini barabara inaendelea kwenda Chole na Mzenga ingawa lami inaishia sehemu palipo na Kiwanda cha Cement (Kisarawe Cement Company) na ni km 5 toka Kisarawe mjini.


Mahala hapo lami inapoishia ndipo palipo na makutano (junction) ya kwenda Kibaha na panaitwa Mpuyani (kwa jina la wenyeji). Hapa sijui kama watu wengi wanajua (hasa wanaokaa maeneo ya Uwanja wa ndege, Ukonga, Gongolamboto Pugu n.k.) kuwa ni shortcurt ya kwenda Kibaha kupitia Kisarawe. Kutoka Kisarawe hadi Kibaha Maili moja ni km 26. Ukiachia km 5 za lami toka Kisarawe mjini hadi Mpuyani/Kiwanda cha Cement umbali mwingine wote ni wa vumbi ingawa barabara hiyo huwa ni nzuri majira yote ya mwaka kwa kuwa inafanyiwa matengenezo ya mara kwa mara. Barabara hii iko chini ya TANROADS.


Mashamba au maeneo ninayozungumzia yana ukubwa tofauti kuanzia eka moja na kuendelea na yako sehemu tofauti. Mashamba hayo hayana hati isipokuwa unaponunua uongozi wa serikali ya kijiji ndio unaosimamia mauzo/manunuzi hayo na wanatoa hati za mauzo/manunuzi. Unanunua toka kwa wenyeji au mtu yoyote mwenye eneo. Pia unaweza kuomba toka serikali ya kijiji na ukapata ingawa kwa sasa imekuwa ngumu kidogo si kama zamani. Hii inatokana na ukweli kuwa miaka michache iliyopita kulikuwa na wimbi kubwa la watu toka mjini (Dar) walioitumia nafasi hiyo kujipatia maeneo makubwa kinyume na utaratibu kwa kushirikiana na baadhi ya viongozi wa vijiji. Kumbuka kwamba Serikali ya Kijiji imeruhusiwa kisheria kutoa ardhi isiyozidi ekari 50.


Kwa ujumla mashamba yapo katika kata zote. Mengine yapo kando kando ya barabara kubwa ya Kisarawe – Chole (hadi Selous), Kazimzumbwi – Mzenga hadi Gwata na mengine yapo mbali zaidi kutoka barabarani. Bei inategemea umbali toka Kisarawe mjini na pia umbali toka barabara kuu.


Kwa kufuata barabara kuna vijiji vifuatavyo na umbali ufuatao toka Kisarawe mjini: Kazimzumbwi (10km),.Kisanga (15km), Sungwi (20km), Masaki (26km) na kuendelea. Nimeamua kuishia Masaki tu. Kwa kweli ukianzia Kazimzumbwi na kwenda Chole na Mzenga ardhi ni nzuri. Wenyeji wanalima sana muhogo na pia mahindi na mazao mengine yanakubali pia.


Ukweli ni kuwa sehemu inayoitwa Masaki ni strategic area kwa kuwa ni centre ya siku nyingi (zamani wahindi walikuwa wakiishi hapa) na junction ya barabara inayotoka Chanika kwenda Chole na barabara ya Kisarawe Chole. Kibiashara pana “future” nzuri ingawa bado ni kijijini. Hata bei za maeneo yake ni kubwa kulinganisha na maeneo mengine.

Kwa ujumla maeneo hayo ni mazuri kwa kilimo hata kwa kuishi. Shida kubwa kwa kuishi ni ukosefu wa maji ya kutosha. Kuna mradi wa umeme uko katika hatua za mwisho wa kuweka umeme katika vijiji toka Kisarawe mjini hadi Msanga (kama km 70) kupitia Maneromango. Nguzo na nyaya tayari vimewekwa. Nadhani umeme unatarajiwa kuwaka kabla ya mwezi Machi, 2014.


Huwa napenda kuwashauri hasa vijana wanaochipukia kuwa wakati ni huu na ardhi ni rasilimali kubwa ambayo mtu anahitajika kuwa nayo kwani mahitaji ya ardhi yanaongezeka kila siku. Kumbuka kuwa miaka 10 tu iliyopita Kimara, Kivule, Pugu, Boko na Bunju na sehemu kubwa ya Kigamboni na maeneo mengine vilikuwa ni mbali sana na Kariakoo na vilikuwa ni mapori. Siku zote kumbuka: uamuzi wa kunua eneo leo ni uamuzi sahihi siku zote...


Baada ya kutoa jiografia hiyo nawaachia wadau watafakari wenyewe. Napenda kuwajulisha kuwa mimi sio dalali na wala sio mfanyabiashara wa mashamba isipokuwa nimeona nisaidie wenzangu japo kidogo. Naamini hii inaweza kuwa msaada kwa wengi wanaohitaji kununua mashamba katika Wilaya ya Kisarawe.


Kama kuna maswali karibuni nitajitahidi kujibu.
 
kuna barabara yoyote huku ya kutokezea wilaya ya mkuranga na kama ipo inatokezea wap? asante
 
mkuu ungetusaidia na bei kidogo kwa heka kulingana na maeneo husika uliyotaja hapo juu.tks!
 
asante kwa maelezo mazuri mkuu, tupe makadirio ya bei.
 
Mkuu hili somo zuri sana, hata Buyuni kulikuwa kunaonekana porini zamani lakini siku hizi kuna nyumba nyingi nzuri na watu wanaishi kwa raha

Tunashukuru kwa somo.
 
Naona bei umewaachia madalali ,basi mie nipe mchanganuo nikitaka kuja kusavey na kulala gharama za gest ,daladala na vituo vyake angalau tutembee tembee twaweza pata pa kuanzia.
 
Safi sana Mkuu! huwa napita sana ile barabara ya Kibaha via Kisarawe kuelekea airport na ni nzuri sana ingawa ni ya vumbi na nilikuwa najiuliza sana kuhusu yale mashamba kabla ya kiwanda cha cement kwani nilifikiria kuwa ile ardhi haina rutuba ya kutosha kwa kilimo kutokana na muonekano wa mazao yanavyoonekana. Shukrani sana kwa somo mkuu.
 
Safi sana Mkuu! huwa napita sana ile barabara ya Kibaha via Kisarawe kuelekea airport na ni nzuri sana ingawa ni ya vumbi na nilikuwa najiuliza sana kuhusu yale mashamba kabla ya kiwanda cha cement kwani nilifikiria kuwa ile ardhi haina rutuba ya kutosha kwa kilimo kutokana na muonekano wa mazao yanavyoonekana. Shukrani sana kwa somo mkuu.

Kiukweli ni kuwa ardhi ya upande ule si nzuri sana kama ardhi inayopatikana ukianzia kijiji kinachoitwa Msanga kwenda mbele. Kule kuna ardhi bora zaidi. Lakini sisemi kuwa ardhi unayoiona katika maeneo ya Vigama na Visegese si nzuri.
 
mkuu ungetusaidia na bei kidogo kwa heka kulingana na maeneo husika uliyotaja hapo juu.tks!

Bei ni maelewano ila inategemea vitu vifuatavyo:
1. Umbali shamba lilipo toka barabara kubwa.
2. Umbali shamba lilipo toka kijiji cha jirani
3. Uwepo wa barabara ya kwenda huko
4. Umbali toka Kisarawe n.k.

Inaonyesha pia kuwa bei zimepanda hasa baada ya huu mradi wa umeme ambapo kila mtu katika centre za vijiji vinavyopitiwa na barabara kubwa anaamini atauona mwanga wa Tanesco.

Kwa eka waweza pata kwa 3m kama ni barabarani na inapungua kidogo unavyoenda ndani. Huo ni uzoefu wangu.
 
Naona bei umewaachia madalali ,basi mie nipe mchanganuo nikitaka kuja kusavey na kulala gharama za gest ,daladala na vituo vyake angalau tutembee tembee twaweza pata pa kuanzia.

Njoo utembee kidogo utajifunza kitu. Nadhani hukujua hata kama kuna kiwanda cha Cement eneo la Kisarawe. Na nadhani ni watu wachache wanajua kuwa kuna mradi mkubwa wa Container Terminal (Wanaojua zaidi watujuze). Ila najua kama wenyeji wamepewa fidia na zoezi linaendelea.
 
Njoo utembee kidogo utajifunza kitu. Nadhani hukujua hata kama kuna kiwanda cha Cement eneo la Kisarawe. Na nadhani ni watu wachache wanajua kuwa kuna mradi mkubwa wa Container Terminal (Wanaojua zaidi watujuze). Ila najua kama wenyeji wamepewa fidia na zoezi linaendelea.

Usafiri ni bwerere. Waweza anzia Buguruni ukapata magari ya kwenda Maneromango, Msanga au Chole. Yote yanapitia Kisarawe Mjini. Ukienda matembezini na ukahitaji kulala Kisarawe basi Guest House zipo za bei poa kabisa. Kuanzia Buku 5 na kuendelea. Kama wewe wapenda kula upepo, kuna Hoteli moja nzuri iko karibu na Kiwanda cha Cement ni nzuri na bei ni affordable. Inaitwa Soccer City na imejengwa kimtindo kama vile 77 ya Arusha.
 
Kuna jamaa yangu (Mhindi) anasema amenunua maeneo hayo karinu na kiwanda kwa fedha nyingi tofauti na hiyo 3M uliyosema. Hiyo imekaaje?

Jamaayangu pia alisema kuna eneo linajengwa bandari kavu huko Kisarawe. Je ndo hapo umesema au kuna sehemu nyingine?
 
Kuna jamaa yangu (Mhindi) anasema amenunua maeneo hayo karinu na kiwanda kwa fedha nyingi tofauti na hiyo 3M uliyosema. Hiyo imekaaje?

Jamaayangu pia alisema kuna eneo linajengwa bandari kavu huko Kisarawe. Je ndo hapo umesema au kuna sehemu nyingine?

Kuhusu huyo jamaa yako hapo kuna sababu kadhaa. Kama ni eneo karibu na kiwanda bei zimepanda sana. Lakini kingine ni kuwa eneo lote la mkono wa kushoto unapotoka kiwandani kwenda Kibaha ni eneo limetengwa kwa ajili ya viwanda. Kuna mradi wa kushirikisha wananchi ambapo maeneo yao yanapimwa. Ninajua wako hatua nzuri mpaka sasa ila mradi ni shirikishi. Kwa hiyo eneo la upande wa viwanda lina bei. Baadhi ya makampuni tayari yamenunua maeneo huko.

Kuhusu bandari kavu, ukiacha eneo lililoko kijiji cha Visegese ambapo kutakuwa na container depot kuna mradi mkubwa wa serikali wa kujenga bandari kavu eneo la Mzenga. Si mbali sana unapotoka Mzenga kuelekea Mlandizi. Wananchi tayari waliisha lipwa fidia huko. Na pia huko tayari hata umeme upo.
 
kuna barabara yoyote huku ya kutokezea wilaya ya mkuranga na kama ipo inatokezea wap? asante

Ni kweli njia ipo ila details zake sina vizuri. Ngoja nitaulizia vizuri inapoanzia na kutokea.
 
Vipi hujapata details utujuze?

Na pia natafuta kama eka 5 huko Kisarawe. Utanisaidiaje ili nipate KWA reasonable price?
 
Dooh umepotelea wapi? Nauliza kama nawezapata eka 5 huko KISARAWE.
 
Bei ni kubwa sana yani eka sh 3m baadae sana!!
King Kong III inategemea ni wapi. Kama ni karibu na kiwanda na ni katika njia kubwa (Main Road) bei ni hizo na hata zaidi. Ila kama ni ndani kidogo bei ni poa sana. Huko ndani kidogo waweza kununua kila eka hata 150,000/=.

Nilishangaa sana nilipokwenda Msanga (kama 60km toka Kisarawe) ambapo nilikuta akina Mangi tayari wamekwishajiwahi. Ukiuliza hapa vipi unaambiwa hapa ni kwa mangi fulani n.k. Kwa hiyo watu (hasa toka town) tayari wamekamata na wanasikilizia tu kuongezeka kwa infrastructure waanze vitu vyao.
 
Back
Top Bottom