Kwa wale wa MAKOKO Seminary na Waseminary wote.


Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
. . .Kwa wengi mtakuwa wenyeji wa jina hili Fr.Michael James Snyder. Huyu Bwana alikubwa na kashifa nyingi hasa za kuwalawiti waseminari pale makoko,Alitumia upadre wake kuwadanganya vijana kwa kuwafundisha Basketball na kuwaletea viatu vipya kutoka Marekani. Cha kushangaza alifumbiwa macho na maaskofu Marehemu Samba,Marehemu Butibubage na Marehemu Mayala. Kwani taarifa walipewa na hawakuzifanyia kazi.

. . .Mwaka 1996 aliondoka na kurudi kwao Marekani, cha ajabu mwaka 2007 alirudi Tanzania and he is the Catholic Chaplain at the Muhimbili University of Health and Allied Sciences.

. . .Huyu mtu hapaswi kufumbiwa macho

Snyder13.jpg

Mike and some students working in the garden outside the chapel and offices preparing for Christmas Celebrations in 2007

Snyder91.JPG

The Group gathers for Picture taking after one of Fr. Mike's retreats.
 
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Hii tabia haipaswi kufumbiwa macho, kwani ni kuhalibu vijani Taifa la kesho.
 
R

Rukiko

Senior Member
Joined
May 5, 2009
Messages
197
Likes
13
Points
35
R

Rukiko

Senior Member
Joined May 5, 2009
197 13 35
Kwa kweli umeongea na umetukumbusha huyu padre na kashfa zake.Unayosema ni kweli kabisa. mimi nimecheza naye mpira wa kikapu pale Mwembeni Diocese. Anapenda sana kikapu huyu. Lakini janja yake ilikuwa kuwapata watoto wa kiume wa wenzake.Na alianzia tarime kabla ya kwenda makoko na ndiye aliyekuwa mkuu wa MaryKnoll fathers wa Tanzania. Alikuwa na timu kubwa sana ya vijana ambao walikuwa wanajulikana kila kona, na kwa bahati mbaya akiwakuta na wasichana aliwatimua na kuwatishia kutowasaidia.Alikuwa akiwasomesha Nairobi, mwembeni secondary na hata makoko Serminari.

kwa wazazi haikuwa rahisi kumshtukia kwa kuwa alionekana akiwa mstari wa mbele kusaidia watoto. Alihama na vijana kutoka tarime, musoma mjini akawatafuta wengine-kwa umaskini wa watoto wengi wakidhani watasaidiwa.
kwa wacheza basket akiwaambia mnataka "rebook" au "jeans" wakati huo majeans ndo yakiwa yameingia ingia.(huu ndio utani uliokuwapo pale diocese na musoma nzima kuhusiana na father maiko).
kwa ufupi amewaharibu vijana wengi mpaka kufikia sasa.Wengi wameshindwa kurudi katika hali zao za kawaida. hata wakioa hawadumu na wake zao-si waume tena. kwa vijana wapenda basket musoma wakati huo wamshukuru kocha rasta ROBIN-yupo musoma na umeme jua kwa sasa-kwa kuwasponsor-otherwise mmh ingekuwa balaa. huyu bwana alihamishiwa Dar, siku moja wakati team ya mwembeni inacheza pale uwanja wa ndani wa taifa nilimowona akiwa na kundi kuuubwa la vijana-wapya wadogowadogo wakipanda kwenye gari lake-kwa kumwona tu alishakuwa ameanza kuwachakachua.
TABIA kama hizi hazifai, na zisiachwe kuendelea na kufumbiwa macho. wapo mapadre wengi wanaorithi tabia ya huyu bwana(moshi n.k)-na pengine si mapadre tu-wapo watu wengi wa namna hii; tukiwafahamu tuwaumbue. baada ya muda mfupi tu vijana wote watakuwa mashoga.

Mungu tusaidie-wanajamii tuikatae tabia hii chafu. Na serikali jamani mmeishaonyeshwa huyu mtu alipo, amevaa ngozi ya kondoo kumbe ni mbwa mwitu, wakati papa anawaombea msamaha wa huko maerkani, ujeremanai n, uningereza,n.k., mbona tania hii inaachwa kuendelea katika nchi maskini kama tanzania.
afukuzwe akawaharibu watoto wao huko huko kwao-hana aibu--ohhh father michael!!!
 
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Mkuu Rukiko hapo umeongea,na cha ajabu hapa JF kuna habari watu hawataki kuzichangia. Ila cha muhimu ni kuwa huyu Bwana nataka nichukue hatua madhubuti ya kumfanya aonekane hafai mbele ya jamii lakini nashindwa wapi pa kuanzia. Ili watu wachangie hapa ni kipi kifanyike?
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,217
Likes
1,915
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,217 1,915 280
Leo ndio mmemkumbuka? mlikuwa wapi ku-take action wakati wote?
pipo bana!
 
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Leo ndio mmemkumbuka? mlikuwa wapi ku-take action wakati wote?
pipo bana!
Action kama zipi? nimeileta hapa kwani kwa sasa kuna uhuru mkubwa wa kujieleza sio kama enzi hizo,Kipindi kile tulifumbwa midomo kwa sababu ya Useminari.Hapa Jf kuna waandishi wa habari ambao huchungulia itakuwa rahisi kwao kufatilia, sisi bado ni watoto wa wakulima hatuna uwezo kusimama na huyu jamaa. La mwisho kama viongozi wakuu i mean Maaskofu walilijua hili na wakashindwa kufuatilia je sisi tungeweza.
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,329
Likes
4,818
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,329 4,818 280
Kama ni kweli hii ishu inatakiwa ifike kwenye vyombo vya sheria.
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Ina maana na nyinyi ni waathirika?????????????????????......
 
K

Kidogo chetu

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
1,428
Likes
800
Points
280
K

Kidogo chetu

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
1,428 800 280
miongoni mwa aliowaharibu kupitia basktball ni marehemu Musiba kijana alosoma Makongoro Seminari he was very goos at basktball

tumemzika kama miaka 5 ilopita
Lakini kwanini mapadre wengi wametumbukia katika matendo machafuu haya ?
nadhani waoe tuuuu
 
R

Rukiko

Senior Member
Joined
May 5, 2009
Messages
197
Likes
13
Points
35
R

Rukiko

Senior Member
Joined May 5, 2009
197 13 35
si kila mtu anayesema lazima awe ameathirika. kinachofanyika hapa ni katika hali ya kuwasaidia vijana wengi tu-ambao ndio nguvu kazi ya taifa letu wasiharibiwe. kwa kuwa huyu bwana bado yupo, na watu wengine kama yeye wapo-basi tunasema tabia hii isifumbiwe macho. hawa watu hawafai kuwa katika jamii yetu hii leo. kuliko kujificha kwenye pazia la upadre-waoe. watoto wa kitanzania kama musiba-wataendela kufa wengi tu.
huyu anayesema eti kama ni issue-akumbuke tu hata jamii forum haikuwapo wakati huo-ungesemea wapi haya.tunapata nafasi ya kusema maovu unatukatisha tamaa-isije ikawa na wewe una tabia kama za huyu mtu
 
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2009
Messages
3,867
Likes
931
Points
280
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2009
3,867 931 280
. . .Kwa wengi mtakuwa wenyeji wa jina hili Fr.Michael James Snyder. Huyu Bwana alikubwa na kashifa nyingi hasa za kuwalawiti waseminari pale makoko,Alitumia upadre wake kuwadanganya vijana kwa kuwafundisha Basketball na kuwaletea viatu vipya kutoka Marekani. Cha kushangaza alifumbiwa macho na maaskofu Marehemu Samba,Marehemu Butibubage na Marehemu Mayala. Kwani taarifa walipewa na hawakuzifanyia kazi.

. . .Mwaka 1996 aliondoka na kurudi kwao Marekani, cha ajabu mwaka 2007 alirudi Tanzania and he is the Catholic Chaplain at the Muhimbili University of Health and Allied Sciences.

. . .Huyu mtu hapaswi kufumbiwa macho

Snyder13.jpg

Mike and some students working in the garden outside the chapel and offices preparing for Christmas Celebrations in 2007

Snyder91.JPG



kaka umefanya makosa kutumia hii picha hapa namuomba moderator aiondoe mara moja kuna vijana wanaonekana hapo hasa huyo dogo mweupe ambaye alikuwa mseminari pale mwanza naona unavayoweka picha hii hapa ni kama unaionyesha jamii kuwa vijana hao pia walikumbwa na huyo Padri, tafadhali ondoa picha hiyo unaharibu reputation ya watu wengine wasiohusika tafafuta picha ya padri akiwa mwenyewe, maadili na privacy zizingatiwe.
 
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
. [/COLOR][/SIZE]

kaka umefanya makosa kutumia hii picha hapa namuomba moderator aiondoe mara moja kuna vijana wanaonekana hapo hasa huyo dogo mweupe ambaye alikuwa mseminari pale mwanza naona unavayoweka picha hii hapa ni kama unaionyesha jamii kuwa vijana hao pia walikumbwa na huyo Padri, tafadhali ondoa picha hiyo unaharibu reputation ya watu wengine wasiohusika tafafuta picha ya padri akiwa mwenyewe, maadili na privacy zizingatiwe.
Mkuu hakuna aliyesema wao ndo wale,kilichokuwa kinajadiliwa hapa ni enzi za huyu Padre alivyokuwa Merynoll fathers pale Makoko. Hii ni kama tahadhari kwa wale wasiomjua vituko vyake.

 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Yes kweli ingawa binafsi ni mkatoliki makosa kama haya tikufumbuka macho tunatakiwa tuyafuatilie. lakini tusiyahusihe na dini ni matatizo ya watumishi binafsi na ni wachache

Lakini bila msaada wa waathirka kujitokeza itabaki ni hadithi ya kusadikika.
 
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Yes kweli ingawa binafsi ni mkatoliki makosa kama haya tikufumbuka macho tunatakiwa tuyafuatilie. lakini tusiyahusihe na dini ni matatizo ya watumishi binafsi na ni wachache

Lakini bila msaada wa waathirka kujitokeza itabaki ni hadithi ya kusadikika.
Wanaogopa kujitokeza kwa sababu ni Aibu wanaona no Bora wafe na hiyo aibu moyoni Mwao, kina Mashalla mtu na mdogo wake,yule jamaa wa kisesa Daudi aliyehamishiwa MAUA SEMINARY na huyu FR.Michael ili kumlindia heshima wako wengi sana.
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,997
Likes
6,427
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,997 6,427 280
huyo father kama alifanya huo mchezo ni wa kukaumkiwa,na kama mnasema amerudi kwa nini msiripoti mchezo wake?

Swali la kizushi:
hivi aliwalazimisha hao vijana? Sio kwamba na wenyewe walikuwa na vielement vya kupenda huo mchezo? Yaani anakulaghai kwa jeans? Mwanaume unakubali?
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,241
Likes
286
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,241 286 180
Mapadri bana!
Waruhusiwe tu kuoa, wanaudhalilisha ukatoliki na wakatoliki wote..
 
M

Mkaruka Giledi

Member
Joined
Jun 22, 2009
Messages
16
Likes
0
Points
3
M

Mkaruka Giledi

Member
Joined Jun 22, 2009
16 0 3
kweli taarifa hizo zilisikika lakini zilikuwa na utata kwani hakuna aliyejitokeza ktk kusema kama ametoa tigo yake kwa Meja,japo watu walisikika wakiwataja watu kama akina Steven Mashala na mdogo wake,David Bonifasi,Kimonya,Mwenge Chajunyo,Mdashi ambaye ni shoga hadi leo anasasambua kwenye vitchen party kila kona..lakini hakuna aliyethibitisha hili..hebu ninyi mliopewa shutuma hiz tupeni ukweli japo usitaje jina lako...na kama ni kweli na kumjibu wa sera za kanisa katoliki mna haki ya kudai fidia tena kubwa sana kwa udhalilishwaji huo....hebu mlitafakari kwa kina jambo hili...!
 
N

ng'wandu

JF-Expert Member
Joined
Apr 18, 2011
Messages
333
Likes
4
Points
0
N

ng'wandu

JF-Expert Member
Joined Apr 18, 2011
333 4 0
Huyu ndiye Michael aliyekuwa Bunda kabla ya kuhamishiwa Tarime miaka ya 80 au mwingine?
 

Forum statistics

Threads 1,235,943
Members 474,901
Posts 29,241,181