Kwa wakubwa tujadili hizi kaulimbiu za serikali toka enzi za mwalimu


2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Kwa wale wazee mnaweza kukumbuka enzi ambazo mzee ruksa aliingia madarakani, alikuja na fagio la chuma!

Hiyo ilikuwa just baada ya kupokea kijiti toka kwa Mwl. ambaye hata Mwl. wakati wa utawala wake bado alikuwa akisumbuliwa na wahujumu uchumi!

Je baada ya ufagio wa chuma taifa lilitakata?

Au walizaliwa wachafu wapya ndani ya jumba kuu na mfagiaji uchafu ukamrukia na kumtapakaa!

Raisi mpya alikuja kufagia uchafu aliouacha mwl. Lkn hadi anaondoka mjengoni, jumba lilikuwa chafu kuliko alivyolikuta!

Je, fagio la chuma lilikwama wapi?

Ni kweli hizi kampeni za zima moto huleta tija?

Nadhani issues za majipu, na fagio la chuma zinahitaji ulinganifu!

Wakongwe tunaomba mtupe experiences zenu juu ya sababu kuu za ufagio wa chuma, mafanikio na changamoto za ufagio!

Kisha sisi wa leo, tutapata picha angalau haya majipu yatatupeleka wapi!
 
I

Incredible

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
958
Likes
1,006
Points
180
I

Incredible

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
958 1,006 180
Mzee Mwinyi hakuwa na elimu kubwa lakini alikuongoza nchi kwa hekima. Yapo mengi yalimshinda lakini huyu mzee alikuwa na subra. Hekima na subra uenda pamoja.

Ukiona rais hana subra basi waweza kusema kwamba hana hekima.
 
Yegomasika

Yegomasika

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2009
Messages
10,559
Likes
43,044
Points
280
Yegomasika

Yegomasika

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2009
10,559 43,044 280
Hizo ni slogan tu wala hazina maana yoyote, kila mmoja anakuja na ya kwake!. Si umemsikia Trump, tayari ameshajitengenezea slogan yake; "Make America great again", as If America has lost It's greatness!.
 
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
539
Likes
389
Points
80
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
539 389 80
Pepo tu za kusi, huja na kupita
 
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
3,718
Likes
2,223
Points
280
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
3,718 2,223 280
Kwa wale wazee mnaweza kukumbuka enzi ambazo mzee ruksa aliingia madarakani, alikuja na fagio la chuma!
Hiyo ilikuwa just baada ya kupokea kijiti toka kwa Mwl. ambaye hata mwl. wakati wa utawala wake bado alikuwa akisumbuliwa na wahujumu uchumi!
Je baada ya ufagio wa chuma taifa lilitakata?
Au walizaliwa wachafu wapya ndani ya jumba kuu na mfagiaji uchafu ukamrukia na kumtapakaa!
Raisi mpya alikuja kufagia uchafu aliouacha mwl. Lkn hadi anaondoka mjengoni, jumba lilikuwa chafu kuliko alivyolikuta!
Je, fagio la chuma lilikwama wapi?
Ni kweli hizi kampeni za zima moto huleta tija?
Nadhani issues za majipu, na fagio la chuma zinahitaji ulinganifu!
Wakongwe tunaomba mtupe experiences zenu juu ya sababu kuu za ufagio wa chuma, mafanikio na changamoto za ufagio!
Kisha sisi wa leo, tutapata picha angalau haya majipu yatatupeleka wapi!
Narrow as well as wrongly fabricated & illogically connected
 
C

chigulubedu

Senior Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
126
Likes
75
Points
45
Age
38
C

chigulubedu

Senior Member
Joined Jul 3, 2016
126 75 45
Narrow as well as wrongly fabricated & illogically connected
Wasaidie kuonyesha wapi wamekosea kuunganisha mantiki na saidia kuweka sawa ili watu wapate faida. Otherwise, wewe ndio utakuwa wa hovyo zaidi na siyo huyo mleta uzi ambaye ameomba kujuzwa kuhusu hizo tawala mbili.

Kama hujui ni vema ukapita wima, umenifanya nimeandika, sikutaka kufanya hivyo.
 
ZNM

ZNM

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2015
Messages
1,010
Likes
971
Points
280
ZNM

ZNM

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2015
1,010 971 280
Uelewa wako unatokana na kiwango cha elimu halisi iliyopo ndani yako, nielewe kuwa elimu halisi uliyonayo ndani yako! Umma wa nyerere na mwinyi huwezi kuufananisha na umma wa sasa, upinzani wa kipindi kile huwezi kuufananisha na upinzani wa leo!
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Wasaidie kuonyesha wapi wamekosea kuunganisha mantiki na saidia kuweka sawa ili watu wapate faida. Otherwise, wewe ndio utakuwa wa hovyo zaidi na siyo huyo mleta uzi ambaye ameomba kujuzwa kuhusu hizo tawala mbili.

Kama hujui ni vema ukapita wima, umenifanya nimeandika, sikutaka kufanya hivyo.
Ahsante umenisaidia!
Naona jamaa amekurupuka wapi sijui!
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Uelewa wako unatokana na kiwango cha elimu halisi iliyopo ndani yako, nielewe kuwa elimu halisi uliyonayo ndani yako! Umma wa nyerere na mwinyi huwezi kuufananisha na umma wa sasa, upinzani wa kipindi kile huwezi kuufananisha na upinzani wa leo!
Hii ni historia!

Haifundishwi popote, labda husomwa lkn hata maandiko pia huwa hayatoi picha yote in details labda basic information approximately to uhalisia!

Lakini humu JF kuna watu wameishi hiyo historia, watasema yaliyoandikwa na yasiyoandikwa, ni kama tunaoishi zama hizi za majipu, yapo written na unwritten majipu au process za utumbuaji!

Ninachoomba kufahamu kwa hii elimu ndogo niliyonayo ni juu ya process za ufagio na outcome!

Hakuna anayelinganisha nyakati za utawala, hapa ninaomba watu wasaidie kufanya tafakari za mikakati ya kupambana na ubadhirifu ktk taifa!
 
M

mpk

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
3,120
Likes
2,314
Points
280
M

mpk

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
3,120 2,314 280
Umesahau Mr Clean (Ben) alianza na askari wa miavuli akamaliza akiwa fisadi kuliko wote
 
DuppyConqueror

DuppyConqueror

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2014
Messages
9,156
Likes
4,415
Points
280
DuppyConqueror

DuppyConqueror

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2014
9,156 4,415 280
Fagio haliwezi kufagia lenyewe..fagio lilikosa mfagiaji...ila kwa sasa, majipu yamepata mtumbuaji
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Narrow as well as wrongly fabricated & illogically connected
Kuwa narrow ndiko kulikoniongoza kuomba msaada wa "wakubwa" waliouishi mfumo wa ufagio!

Kwamba nimefabricate sidhani, labda kama unaweza kupoint ni eneo lipi hasa! Mzee ruksa alipotoka hali pia haikuwa shwari sana! Sijui kama idadi ya wabadhirifu aliowakuta toka kwa Mwl. na aliowaacha yeye wakati anatoka uwiano ulikuwaje?

So far sijui kama kweli ufagio na jipu vipo connected kiasi hicho au la! Ila baada ya kupata taarifa za waliouelewa vema ufagio wa chuma tutakuja elewa kama connection yake ipo logical or not!
 
L

lebara

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
651
Likes
697
Points
180
L

lebara

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
651 697 180
Serikali ya sasa ndiyo itakuwa ya ovyo kuliko zote zilizowahi kutokea hapa Tanzania
 

Forum statistics

Threads 1,236,305
Members 475,050
Posts 29,253,542