Kwa Hoja naona wa Serikali mbili maji shingoni

Kwa Hoja naona wa Serikali mbili maji shingoni

Kamundu

Platinum Member
Joined
Nov 22, 2006
Posts
9,667
Reaction score
15,239
Wale wanaodai serikali mbili naona maji yamefika shingoni na wamezidiwa hoja kwa kila namna yeyote ile. Hakuna hata mtu mmoja namsikia akitoa hoja ya maana ya serikali mbili na ninaona wanaotaka serikali tatu wanakuja na hoja kali zenye mafunzo, mishiko na wanaonekana kama wanasema ukweli zaidi. Cha kushangaza wa serikali mbili walikuwa hawajajiandaa kabisa kwenye agenda.
 
Wao hawana muda wa kujiandaa wanasema wako wengi. Kwahyo watalazimisha hoja kama tunavyoona na kwenye kura za maoni watachakachua, baada ya hapo watatumia jeshi kuongoza kwa nguvu.
 
Kutetea serikali mbili ni lazima unywe maji ya bendera fulani tu. Lakini hoja hazipo kabisa! Ni aibu hata kwao.
 
Subirini mjadala uanze,haraka ya nini?.mbivu na mbichi zitafahamika mda mfupi ujao.
 
nntarudi japo nnaiman magamba yatang'oka tuu!
 
kutetea serikali mbili ni lazima ujifanye chizi...
 
Duniani tunapita njia mbona wanadamu walipochagua kufa Mungu aliwapatia kifo, inakuwaje wanadamu tunakatazana kama wengi wanataka tatu si wapewe halafu kama ikiwa shubiri huko mbele watajifunza na kama ikiwa neema tutafuahia wote sasa tunatoleana macho wakati wengi wamesema
 
NINAHAKIKA wanaotaka serikali mbili wanaona aibu sana kwa sasa, ila basi tu kinachowasukuma kwa nyuma. Wangepewa upenyo hao wote wangetaka serikali 3, hawajapewa!
 
Napendekeza Rais naye apewe nafasi aje kutetea Serikali mbili ili tusikie hoja zake.....
 
Wale wanaodai serikali mbili naona maji yamefika shingoni na wamezidiwa hoja kwa kila namna yeyote ile. Hakuna hata mtu mmoja namsikia akitoa hoja ya maana ya serikali mbili na ninaona wanaotaka serikali tatu wanakuja na hoja kali zenye mafunzo, mishiko na wanaonekana kama wanasema ukweli zaidi. Cha kushangaza wa serikali mbili walikuwa hawajajiandaa kabisa kwenye agenda.

Hoja zao ni mbili tu.
1.Serikali tatu zitavunja muungano... Zitavunjaje huo muungano hawaelezi wanabaki hapohapo tu kwamba zitavunja muungano.
2. Serikali tatu zitaongeza gharama na kubebesha mzigo kwa walipa kodi..... Hapa napo hakuna wanachoeleza zaidi ya porojo.
Shida yao kubwa hawakumwelewa JK alivyowaambia kuwa akili ya kuambiwa changanya na yako....Japokuwa hata JK mwenyewe naye alikuwa anatumia akili hiyohiyo ya kuambiwa... Kwenye hotuba yake aliyoitoa bungeni kulikuwa na maneno.... Watu wanasema,...Watu wanahoji,... Kiongozi mmoja wa dini alisema....
 
CCM wanadai serikali 2 kwa sababu ya kura kutoka zanzibar na kama serij
Kali 3 zikipita itabidi katiba yao ya chama ibadilike kabisa.Hilo ndiyo hofu yao kuu
 
Kimsingi kuijadili RASIMU YA KATIBA bila kusoma ile kitu Mhe. Jaji Warioba na magwiji wenzake ndani ya TUME YA KATIBA wanaiita RANDAMA YA RASIMU YA KATIBU ni sawa na kula ugali bila mboga ama kunywa chai isiyotiwa sukari.

Kwa kuwa wengi ya hao wanaotetea Serikali mbili pamoja, watawala na CCM kwa ujumla ni wavivu wa kusoma na mara nyingi huwa wanasahau kile wanachosimamia kwa kupenda kulishwa na kudandia vitu ambavyo vimeshaandaliwa pasipo kujali ubora; kwao imekuwa vigumu na naamini kabisa hawataweza katu kushughulisha vichwa vyao kwa kuisoma RANDAMA kwa sababu kubwa kuwa ni wavivu wa kusoma na RANDAMA yenyewe ni kubwa karibia mara mbili ya RASIMU yenyewe ( RANDAMA INA KURASA 210 ikilinganishwa na RASIMU YENYE KURASA 118 TU).

Kwa kuzingatia hilo, tutarajie muda wote hao wanaojiona kuwa ni wengi wakiendelea kugaragazwa kwa hoja na kila mara wakiangukia pua kwa kukosa hoja zenye mashiko mbele ya wanaoonekana wachache lakini wanatetea umma wa Watanganyika na Wazanzibar. Jambo la kushangaza na pengine kuudhi na kujenga machukizo ni namna na kigezo kinachotumiwa kwa wao kujiona wengi ukilinganisha na idadi ya waliotoa maoni kwenye TUME YA KATIBA.

Kwa kumbukumbu nzuri kwa wengine naambatisha RANDAMA yenyewe ili wenye muda na wanaotaka kuelewa zaidi waweze kuipitia
 

Attachments

Hoja zao ni mbili tu.
1.Serikali tatu zitavunja muungano... Zitavunjaje huo muungano hawaelezi wanabaki hapohapo tu kwamba zitavunja muungano.
2. Serikali tatu zitaongeza gharama na kubebesha mzigo kwa walipa kodi..... Hapa napo hakuna wanachoeleza zaidi ya porojo.
Shida yao kubwa hawakumwelewa JK alivyowaambia kuwa akili ya kuambiwa changanya na yako....Japokuwa hata JK mwenyewe naye alikuwa anatumia akili hiyohiyo ya kuambiwa... Kwenye hotuba yake aliyoitoa bungeni kulikuwa na maneno.... Watu wanasema,...Watu wanahoji,... Kiongozi mmoja wa dini alisema....

Nilichukizwa sana kusikia jk anasema ...watu wanasema .....watu wanahoji........
Anatuletea porojo za mitaani kwa wabunge na kuzifanya kuwa ndio hoja
Aibu sana.!!!
 
Wanaodai serikali mbili hawana ushaidi wowote wa kuthibitisha kuwa hicho wanachodai ni matakwa ya
walio wengi.

Wanaodai serikali tatu wana ushaidi wa hicho wanachokidai na ushaidi huo umekuwa ukijirudia rudia
katika awamu zote za uongozi wa nchi.

Wanaodai serikali moja wako sawa kabisa lakini ni ngumu kulingana na mazingira yaliyopo na utashi wa
wanasiasa,na ugumu wake unafanana na ilivyo vigumu kwa vyama vya siasa kuungana kuwa chama
kimoja.

Kwa mtazamo wangu: Katiba itapatikana kupitia matakwa ya wengi lakini haitadumu kwa muda mrefu.
 
Wale wanaodai serikali mbili naona maji yamefika shingoni na wamezidiwa hoja kwa kila namna yeyote ile. Hakuna hata mtu mmoja namsikia akitoa hoja ya maana ya serikali mbili na ninaona wanaotaka serikali tatu wanakuja na hoja kali zenye mafunzo, mishiko na wanaonekana kama wanasema ukweli zaidi. Cha kushangaza wa serikali mbili walikuwa hawajajiandaa kabisa kwenye agenda.
CCM imefanya kosa kubwa kwenye mpangilio mzima wa uwasilishaji mapendekezo ya kamati bungeni.

Kwanza wamechagua wenyeviti wa kamati kwa kigezo uCCM bila kujali uwezo wa mwenyekiti mwenyewe katika kufafanua masuala hasa yanayohusu katiba na ya kisheria.

Pili, CCM wamejikuta wameshafanya kosa jingine kwa kuruhusu msemaji wa walio wachache kuwa wa mwisho kwenye uwasilishaji bila ya walio wengi kupata chance nyingine ya kujibu mapigo, kiasi kinachopelekea wajumbe wengi wa CCM kuomba miongozo inayoishia kukataliwa na mwenyekiti wa bunge.
 
Inaonekana kama Kikwete peke yake ndiye aliyetoa hoja ya serikali mbili. Ni aibu kwa wanaotaka serikali mbili kutokusoma historia na raisi pamoja na mambo mengi alipata muda walao wa kutoa facts.
 
Back
Top Bottom