Kuungama kwa padri


ARV

ARV

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
1,859
Likes
830
Points
280
ARV

ARV

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
1,859 830 280
Mdada mmoja alienda kanisani kuungama,akaingia katika kichumba cha maungamo akapiga magoti mbele ya padri.akaanza kutaja dhambi zake.'dhambi zangu ni hizi,niliwatumia watu wengi sana messege za matusi na picha za ngono..'kabla hajaendelea padri akamsogelea karibu haraka haraka akamnong'oneza 'na mimi nifowadie'.
 
The Magnificent

The Magnificent

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
2,693
Likes
232
Points
160
The Magnificent

The Magnificent

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
2,693 232 160
acha ujinga
 
mchemsho

mchemsho

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2011
Messages
3,162
Likes
160
Points
160
mchemsho

mchemsho

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2011
3,162 160 160
Mdada mmoja alienda kanisani kuungama,akaingia katika kichumba cha maungamo akapiga magoti mbele ya padri.akaanza kutaja dhambi zake.'dhambi zangu ni hizi,niliwatumia watu wengi sana messege za matusi na picha za ngono..'kabla hajaendelea padri akamsogelea karibu haraka haraka akamnong'oneza 'na mimi nifowadie'.
<br />
<br />
shame on u.!
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,111
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,111 280
hebu heshimu dini za watu mafi yako
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,329
Likes
4,815
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,329 4,815 280
Ilishapitwa na wakati...
 
S

Sharp lady

Senior Member
Joined
Feb 23, 2011
Messages
129
Likes
1
Points
0
S

Sharp lady

Senior Member
Joined Feb 23, 2011
129 1 0
Heshimu imani ya wenzako. Asanteni wa changiaji mliopita.
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
20
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 20 135
Heshimu imani ya wenzako. Asanteni wa changiaji mliopita.
Ni kweli kuna umuhimu wa kuheshimu imani ya wenzako, lakini at the same time kama mtu ana valid questions si vibaya kuuliza. Hapa tunaelimishana bila kukehebiana ama kukashifiana.
Having said that, swali langu: Ni wapi kwenye Bible imesema tukaungame kwa padre ama askofu? nawasilisha
 
Msafiri Kasian

Msafiri Kasian

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
1,879
Likes
200
Points
160
Msafiri Kasian

Msafiri Kasian

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
1,879 200 160
Ni kweli kuna umuhimu wa kuheshimu imani ya wenzako, lakini at the same time kama mtu ana valid questions si vibaya kuuliza. Hapa tunaelimishana bila kukehebiana ama kukashifiana. &lt;br /&gt;<br />
Having said that, swali langu: Ni wapi kwenye Bible imesema tukaungame kwa padre ama askofu? nawasilisha
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Yesu mwenyewe kabla ya kuondoka duniani alimkabidhi Petro mamlaka,akamwambia &quot;UTAKACHO KIFUNGA DUNIANI NA MBINGUNI KITAKUWA KIMEFUNGWA,NA UTAKACHO KIFUNGUA DUNIANI NA MBINGUNI KITAKAKUWA KIMEFUNGULIWA&quot; kanisa Katoliki msingi wake ni Petro ambaye Yesu alimwachia funguo. Kuungama kupitia padri haimaanishi kwamba padri ndiye anayeondoa au kusamehe dhambi bali ni mungu mwenyezi,padri yeye ni njia tu ya kuwasilisha toba zetu kwa mungu. Nadhani utakuwa umenielewa. Nadhani ingekuwa busara kama ungaliuliza swali lako kabla ya kupost kichekesho chako.
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
20
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 20 135
<br />
<br />
Yesu mwenyewe kabla ya kundoka duniani alimkabidhi Petro mamlaka,akamwambia "UTAKACHO KIFUNGA DUNIANI NA MBINGUNI KITAKUWA KIMEFUNGWA,NA UTAKACHO KIFUNGUA DUNIANI NA MBINGUNI KITAKAKUWA KIMEFUNGULIWA" kanisa Katoliki msingi wake ni Petro ambaye Yesu alimwachia funguo. Kuungama kupitia padri haimaanishi kwamba padri ndiye anayeondoa au kusamehe dhambi bali ni mungu mwenyezi,padri yeye ni njia tu ya kuwasilisha toba zetu kwa mungu. Nadhani utakuwa umenielewa. Nadhani ingekuwa busara kama ungaliuliza swali lako kabla ya kupost kichekesho chako.
Ninachouliza naomba nipatie wapi kwenye Bible niende ili nipate hii habari ya kuungama kwa padri? sijaongea kichekesho wala sitaki mzaha, mimi nataka nipatie sura na mstari ktk kitabu cha biblia niende huko
 
Gobret

Gobret

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2010
Messages
320
Likes
11
Points
35
Gobret

Gobret

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2010
320 11 35
Ni kweli kuna umuhimu wa kuheshimu imani ya wenzako, lakini at the same time kama mtu ana valid questions si vibaya kuuliza. Hapa tunaelimishana bila kukehebiana ama kukashifiana.
Having said that, swali langu: Ni wapi kwenye Bible imesema tukaungame kwa padre ama askofu? nawasilisha

Kama wewe ni mwanaume basi ni mbeya sana. Unataka kila kitu kiwe kimeandikwa kwenye biblia. Una soma biblia kwa alkili yako au kwa masaburi yako. Kuna kosa gani kama naungama kwa mjumbe wa Mungu ili anipe ushauri kwa dhambi zangu kadiri imani yangu inavyoniruhusu. Kama imani yako inataka umfiche mtumishi wake na kuungama moja kwa moja kwake basi na iwe hivyo.

Huwezi kunifanya niabudu kama unavyotaka wewe. Uheshimu imani ya wenzako. Usiwe kama wazungu waliodharau imani zetu nakuziita za kijinga na sisi tukaziona za kijinga tukafuata imani za kiarabu na kizungu. Kila mwenye imani ya asili leo anaonekana kama mshamba na wewe ukiwaona kama washamba. Mungu hayupo kwa Wakristo tu au kama unavyodhani wewe Mungu yupo kwa walokole kwa sababu hawaungami kwa padri bali Mungu ni wa wote wawe wenye dhambi na wasiona dhambi au wenye imani za kiarabu au imani za kizungu au imani asili; Mungu niwa wote.

Kwa hiyo uwe mstaarabu kwa imani za watu. Kakuambia nani kuwa wewe kujiungamia ndiyo sahihi. Kujikweza ni tabia mbaya sana ambayo mwanadamu anayo na hii usipojichunguza itakutafuna.

Kuna ile ahadi ya mwanaTANU ambayo mi nimeipenda: Binadamu wote ni ndugu zangu. Kwa hiyo kama anaabudu miti au mito mikubwa hawezi kuwa ndugu yako? Au kama ni Mwislamu au Mkatoliki anayeabudu kwa padri si ndugu yako kwa sababu ana imani ya kishenzi.

Ungekuwa umeshika mafundisho ya kiimani vizuri usingemdharau binadamu mwenzako kwa imani yake. Mungu si Mkatoliki, Mlokole, Mwislamu wala imani asili wala Budha wala Saibaba, Mungu ni Mwenyezi. Hajibagui kwa imani zetu kama wanadamu kama wewe unavyofanya.

KUMBUKA: Tutahukumiwa kwa matendo yetu tu wala si kwa imani zetu.
 
Msafiri Kasian

Msafiri Kasian

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
1,879
Likes
200
Points
160
Msafiri Kasian

Msafiri Kasian

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
1,879 200 160
Ninachouliza naomba nipatie wapi kwenye Bible niende ili nipate hii habari ya kuungama kwa padri?
haujanielewa vizuri kaka,kupata wapi ilipoandikwa kwenye biblia sio tija,kama nilivyokuambia msingi wa kanisa katoliki ni nini,hizi ni taratibu za kanisa zikifuata na kuamini maneno ya Yesu mwenyewe kwa petro ambaye aliachwa kama msimamizi wa kanisa.

Sio vyote tunavyo vitenda katika imani za kidini vimeandikwa katka biblia ama quran,nyingine zinakuwa ni taratibu zilizowekwa kwa ajili ya kuwaongoza watu wa mungu kufuata njia iliyosahihi.
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
20
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 20 135
Kama wewe ni mwanaume basi ni mbeya sana. Unataka kila kitu kiwe kimeandikwa kwenye biblia. Una soma biblia kwa alkili yako au kwa masaburi yako. Kuna kosa gani kama naungama kwa mjumbe wa Mungu ili anipe ushauri kwa dhambi zangu kadiri imani yangu inavyoniruhusu. Kama imani yako inataka umfiche mtumishi wake na kuungama moja kwa moja kwake basi na iwe hivyo.

Huwezi kunifanya niabudu kama unavyotaka wewe. Uheshimu imani ya wenzako. Usiwe kama wazungu waliodharau imani zetu nakuziita za kijinga na sisi tukaziona za kijinga tukafuata imani za kiarabu na kizungu. Kila mwenye imani ya asili leo anaonekana kama mshamba na wewe ukiwaona kama washamba. Mungu hayupo kwa Wakristo tu au kama unavyodhani wewe Mungu yupo kwa walokole kwa sababu hawaungami kwa padri bali Mungu ni wa wote wawe wenye dhambi na wasiona dhambi au wenye imani za kiarabu au imani za kizungu au imani asili; Mungu niwa wote.

Kwa hiyo uwe mstaarabu kwa imani za watu. Kakuambia nani kuwa wewe kujiungamia ndiyo sahihi. Kujikweza ni tabia mbaya sana ambayo mwanadamu anayo na hii usipojichunguza itakutafuna.

Kuna ile ahadi ya mwanaTANU ambayo mi nimeipenda: Binadamu wote ni ndugu zangu. Kwa hiyo kama anaabudu miti au mito mikubwa hawezi kuwa ndugu yako? Au kama ni Mwislamu au Mkatoliki anayeabudu kwa padri si ndugu yako kwa sababu ana imani ya kishenzi.

Ungekuwa umeshika mafundisho ya kiimani vizuri usingemdharau binadamu mwenzako kwa imani yake. Mungu si Mkatoliki, Mlokole, Mwislamu wala imani asili wala Budha wala Saibaba, Mungu ni Mwenyezi. Hajibagui kwa imani zetu kama wanadamu kama wewe unavyofanya.

KUMBUKA: Tutahukumiwa kwa matendo yetu tu wala si kwa imani zetu.
Unapindisha mambo hapa na kukimbia ukweli. sijadharau mtu wala dini ya mtu.
Kama mjumbe wa Mungu ni mwenye maovu kuna uhalali gani wa mimi kuamini kuwa yeye ni mjumbe wa Mungu? Ninachotaka ni facts hapa na sio jazba. To say the least niambie wapi kwenye Bible imeandikwa kwamba naweza kwenda kutubu kwa padre ili niende sasa hivi kusoma. Vinginevyo tutabishana hadi asubuhi hapa
 
Pawaga

Pawaga

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2011
Messages
1,331
Likes
756
Points
280
Pawaga

Pawaga

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2011
1,331 756 280
Unapindisha mambo hapa na kukimbia ukweli. sijadharau mtu wala dini ya mtu. Kama mjumbe wa Mungu ni mwenye maovu kuna uhalali gani wa mimi kuamini kuwa yeye ni mjumbe wa Mungu? Ninachotaka ni facts hapa na sio jazba. To say the least niambie wapi kwenye Bible imeandikwa kwamba naweza kwenda kutubu kwa padre ili niende sasa hivi kusoma. Vinginevyo tutabishana hadi asubuhi hapa
hivi ukikubali kosa na ukatubu c yatakuwa yameisha?,dah mshkaj wewe ni wa ajabu sana yan umepotoka(naamini kwa bahati mbaya) sasa watu wanakushauri wewe unaleta jeuri na mabishano yasiyo na tija kwako,. kubali kuwa hujui ili ujue zaidi. Mungu wetu akubaliki sana.
 
ARV

ARV

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
1,859
Likes
830
Points
280
ARV

ARV

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
1,859 830 280
Kuungama dhambi kwa padri ni sheria ya kidini ambayo pia kwa kuwa ni ya kidini moja kwa moja Mungu anaikubali, usipoungama kwa padri utaungama kwa nani au ulitaka tukaungame mbele ya mti? au tukapige magoti mbele ya mlima? Mimi ndie nilieanzisha hii thread iishie hapa, lakini swala la padri kuomba afowadiwe messege, kama aliomba aliomba tuu, ni swala lake binafsi, USIBISHE KUWA HAWEZI KUOMBA!
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,303
Likes
45
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,303 45 145
nimeipenda hiyo, ingawa ni ya siku nyingi, tukumbuke kuwa hili ni jukwaa la udaku so usimlaum sanamtoa mada
 
Pawaga

Pawaga

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2011
Messages
1,331
Likes
756
Points
280
Pawaga

Pawaga

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2011
1,331 756 280
utani hata kwa vi2 ambavyo ni sensitive jamanan?,hapana c kweli ndo maana K....e huwa mnalaumu eti anachekacheka hata kwny huzuni,.da same 2 ths issue. Mi nadhani amekiri na ameomba tufunge mjadala hilo la muhm na nhnampongeza sana kwa hilo.
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,429
Likes
2,800
Points
280
Age
29
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,429 2,800 280
Ni kweli kuna umuhimu wa kuheshimu imani ya wenzako, lakini at the same time kama mtu ana valid questions si vibaya kuuliza. Hapa tunaelimishana bila kukehebiana ama kukashifiana. <br />
Having said that, swali langu: Ni wapi kwenye Bible imesema tukaungame kwa padre ama askofu? nawasilisha
<br />
<br />
muanzisha mada chizi,wewe mwendawazimu.
 

Forum statistics

Threads 1,235,078
Members 474,351
Posts 29,211,427