Wisest man
JF-Expert Member
- Jul 29, 2013
- 993
- 333
Wakuu habari nawasalimu sana kabla sijaleta hoja hapa ijadiliwe.
Ujio wa simu za kisasa na camera ndogo umerahisisha upigaji picha kama wengi tunavyojua kwa sababu baadhi yetu tunamiliki vifaa hivyo, hivyo ni jambo zuri sana kama hatua ya maendeleo ya sayansi na teknolojia.
Jambo lilinifanya nilete mada hii kwenu ni kuona baadhi ya watumiaji wa mitandao ya internet hasa, instagram, facebook na whatsapp kuamua kutumia picha ya mtu mwingine labda ni marafiki, ndugu, mfanyakazi mwenzake, jirani, au mtu yeyote tu wasiyemfahamu pasipo kupata ridhaa yake.
Sasa huwa najiuliza vipi unajuaje kwamba, mwenzako angependa kusikia picha yake ipo instagram ikipigwa likevna watu asiowafahamu? Kuna watu wanapenda sana privacy zao na hawapendi kutumia mitandao kuweka picha zao, je kufanya hivyo si kuingilia uhuru wa mtu?
Sasa hivi matumizi yq mitandao imekuwa mikubwa na watu wamekuwa wakiathiriwa na baadhi ya watu wenye picha zao, je tuite ni utoto, ulimbukeni au ni dharau tu? Picha nyingi zinazotumika kama vichekezo unaweza kuta mhusika alipigwa tu bila kujijua na baada ya hapo mtu anaiweka mtandaoni na watu wengine hutumia kufurahisha wenzao huku wakisahau kwamba mhusika hakupanga kufanya hivyo.
Wapo watu wanaopenda na wasiopenda picha zao kutumika mitandaoni, hii nikishawahi kuambiwa na watu fulani, hakuna asiyelijua.
Hii sio uhalifu wa mtandao kweli kwa sababu unakuwa unaingilia uhuru wa myu mwingine?
Ujio wa simu za kisasa na camera ndogo umerahisisha upigaji picha kama wengi tunavyojua kwa sababu baadhi yetu tunamiliki vifaa hivyo, hivyo ni jambo zuri sana kama hatua ya maendeleo ya sayansi na teknolojia.
Jambo lilinifanya nilete mada hii kwenu ni kuona baadhi ya watumiaji wa mitandao ya internet hasa, instagram, facebook na whatsapp kuamua kutumia picha ya mtu mwingine labda ni marafiki, ndugu, mfanyakazi mwenzake, jirani, au mtu yeyote tu wasiyemfahamu pasipo kupata ridhaa yake.
Sasa huwa najiuliza vipi unajuaje kwamba, mwenzako angependa kusikia picha yake ipo instagram ikipigwa likevna watu asiowafahamu? Kuna watu wanapenda sana privacy zao na hawapendi kutumia mitandao kuweka picha zao, je kufanya hivyo si kuingilia uhuru wa mtu?
Sasa hivi matumizi yq mitandao imekuwa mikubwa na watu wamekuwa wakiathiriwa na baadhi ya watu wenye picha zao, je tuite ni utoto, ulimbukeni au ni dharau tu? Picha nyingi zinazotumika kama vichekezo unaweza kuta mhusika alipigwa tu bila kujijua na baada ya hapo mtu anaiweka mtandaoni na watu wengine hutumia kufurahisha wenzao huku wakisahau kwamba mhusika hakupanga kufanya hivyo.
Wapo watu wanaopenda na wasiopenda picha zao kutumika mitandaoni, hii nikishawahi kuambiwa na watu fulani, hakuna asiyelijua.
Hii sio uhalifu wa mtandao kweli kwa sababu unakuwa unaingilia uhuru wa myu mwingine?