Ndugu zangu wenye fikra pevu!!! Ninaomba kufafanuliwa maana ya dhana hizi zinazotumika katika vikao vya bunge letu. Dhana hizo ni KUTOA SHILINGI na pia KUSHIKIRIA MSHAHARA WA WAZIRI. Nini maana ya dhana hizi mbili?
mimi naona is too personal, kwa mfano kutoa shilingi kwenye msharaha wa waziri hii ni kuwacheka wananchi, kuwabeza na kutudhara, shilingi ina madhara gani kwenye mshahara wa mtu? hata kama analipwa Tsh 30,000 ukisoa shilingi hakuna anachojisikia, kwa sababu haina thamani anyway.
hii ingekuwa ni hadhabu kubwa kwa mataifa yenye uwajipikaji kama JAPAN na kwingineko ambako wato ujiwajipisha kulingana na makosa au kushinda ku deliver expectation , kwa mfano waziri wa nishati kwa nchi kama JAPAN sio tu angejiuzuru lakini pia kungekuwa na uwezekana wa kujinyonga kutokana fedhea ya nchi kuwa na GIZA TOTORO
kwa TANZANIA hakuna haja ya kutoa shilingi ila mambo ambayo hayako sawa yangekua yanarudishwa na kurekebisha kisha kurudishwa kwenye mjadara, kutoa shillingi si sawa na sanaa za kiana majuto, hii ni nchi jamani kuna mambo mengi yametufikisha hapa kwenye maisha haya.
hakuna mbunge ninaye mdharahu kama anayetoa shilingi kwenye bajeti au mshahara wa waziri.
nasikitika kusema hata Mkono wa kwetu ndio kazi yake hiyo kutoa shilingi sasa nini maana ya kuwa na wasomi nchini?
narudia tena tungekuwa JAPAN ni sawa lakini kwa TANZANIA ni no i mean BIG NO