Kushuka kwa hadhi ya wasomi wa sasa

Kushuka kwa hadhi ya wasomi wa sasa

Acheni kuleta siasa kwenye elimu. Mwenye kuanzia degree ni mtu wa kuheshimika haijalishi ana hela au hana. Watu wanaobeza elimu ni kwamba wanaitamani sana wawe nayo ila ndo hivyo huwezi kuikuta dukani inauzwa. Ajira ziwepo au zisiwepo bado elimu ni muhimu. Na mabadiliko hayawezi kutokea endapo tutakuwa taifa la watu wasio na elimu. Hata kama una hela lakini elimu huna jitahidi uipate.
 
Kuwa msomi halafu huna ela nimegundua ni upuuzi kama upuuzi mwingine wowote. Yani hata uwe umemaliza darasa la nne, ukiwa unapesa utaenjoy yale yote ambayo msomi alikuwa anayaota kuwa nayo, usafiri safi, vacation, pisi kali zenye PhD, na utawaajiri wasomi kama alivyofanya Diamond, halafu wawe wanakuita boss, sijui CEO.
Narudia kuwa umesoma sana na bado ukawa huna pesa ukashindwa kujikimu ni sawa na bure tu, yani hakuna ulilosoma ndo maana umeshindwa kujikwamua.
Naheshimu sana vijana na wazee waliojikwamua wenyewe wawe wamesoma ama hawajasoma.
 
Wasomi Wa Sasa ambao wengine nilisoma nao shule ya msingi kipindi hiicho, waliopata bahati kusoma mpaka madiploma na madegree n.k wengi wao wanatia huruma, wamebaki kuitwa wasomi lakn mm cjaona heshima ya kuwa msomi
Unasumbuliwa na tatizo la kisaikolojia linaloitwa "INFERIORITY COMPLEX"
 
Wengi wapo mitaani hawana ajira maskini, wanajishughulisha na vijikazi ambavyo havikuwahitaji wasome sana mfano kulima bustani, dereva bodaboda, kuuza chips, kukata mkaa na n.k na hii ni kutokana na kukosa ajira.
Huyo unayemuona anafanya biashara ya hali ya chini na kumcheka sio mwenzio. Huyo kuna sehemu ametega mtego wa pesa kwa maana anayo elimu. Huo mtego ukifyatuka tu hiyo pesa atakayopiga kwa mwaka mmoja tu ni sawa na hela ambayo wewe umesotea kwa miaka 5.
 
Binasfi sipendi kuona msomi alopoteza muda wake mwingi kusoma tukigombania kazi za wale tusiokuwa na elimu.
Mimi nilimaliza chuo mwaka 2009 nikakaa miaka 3 bila kazi, lakini nilivyoipata, nilipiga pesa ndefu hakuna mfano ndani ya mwaka mmoja tu.
 
Back
Top Bottom