Kuna umuhimu wa mtoto kumiliki simu mapema?

Kuna umuhimu wa mtoto kumiliki simu mapema?

Kila mtu alee mtoto wake.
Lakini binafsi mimi wanangu huwa wanaanza kumiliki simu baada ya kumaliza form six chini ya hapo atatumia yangu.
Nikajua mimi nimefanya udikteta,simu yangu ni kwa mawasiliano ya shule, kama ni mawasiliano na rafiki zao ni kwa simu ya mama yao.
Muda unapofika wa chuo ndipo wanakutana na simu ya kununuliwa au kumvua mama yao.
 
Huyo unayesema alee mtoto wake ajuavyo, ndiye mkweo siku si nyingi!

Mwisho wa siku mwanao anakuja kupata mume/mke wa ajabuuu.

View attachment 3680217
Nikwambie kitu mtoto malezi,,
Mie kijana wangu hawezi kuniletea type hizo maana hivi vitu vinaenda na cycle
Uzuri sisi wasukuma wa kike na wa kiume tunajua tunataka nn!!!!

Dizaini ya huyo mwanaume anayeongelwa hapo kazi yake ni moja tu.
Atatumika kwa starehe za kimwili na baada ya hapo kila mtu ataenda alikopeleka mboga uzuri siku hizi mabinti zetu tunaongea nao vizuri sana na kuwaelewesha.

Na tunawatofautishia kabisa mwanaume wa kula bata, kukojolesha na mwanaume wa kuoa.
 
Hizi simu zina advantages na disadvantages
Mtoto akiitumia ipasavyo kwa kusomea online au kutafuta ujuzi wa kitu fulani inakiwa advantage kwake yeye....
Akitumia kwenye mambo yake mengine bila uangalizi wa mzazi inakuwa inakuwa ina disadvantag kwa mtoto mwenyewe na mzazi
 
Nikajua mimi nimefanya udikteta,simu yangu ni kwa mawasiliano ya shule, kama ni mawasiliano na rafiki zao ni kwa simu ya mama yao.
Muda unapofika wa chuo ndipo wanakutana na simu ya kununuliwa au kumvua mama yao.

Mda mwingine ukali una saidia sana
 
Wangu nilitaka kummilikisha akakataa akisema ni mwanafunzi hawarusiwi kuwa na simu. Kuna wale watoto wa mikononi wazazi wao wamewazoesha smart phoni kuwatuliza wasisumbue na kulialia, ukiwapa midoli ya simu hawataki kabisa, wanataka smart kuangalia angalia mapicha
 
Kila mtu alee mtoto wake.
Lakini binafsi mimi wanangu huwa wanaanza kumiliki simu baada ya kumaliza form six chini ya hapo atatumia yangu.
Hakuna uwezo huo kwa kizazi hiki cha leo

Mtoto la saba tu alisha anza kutafuta namna ya kuwasiliana na crushes zake wewe unasema mpaka Amalie for 6? Unaita ndoto za mchana?
 
Wangu nilitaka kummilikisha akakataa akisema ni mwanafunzi hawarusiwi kuwa na simu. Kuna wale watoto wa mikononi wazazi wao wamewazoesha smart phoni kuwatuliza wasisumbue na kulialia, ukiwapa midoli ya simu hawataki kabisa, wanataka smart kuangalia angalia mapicha

Hiyo ndio mm hapana ukikuta simu za mama zao vio havitamaniki watoto wamevunja cm
 
Hizi simu zina advantages na disadvantages
Mtoto akiitumia ipasavyo kwa kusomea online au kutafuta ujuzi wa kitu fulani inakiwa advantage kwake yeye....
Akitumia kwenye mambo yake mengine bila uangalizi wa mzazi inakuwa inakuwa ina disadvantag kwa mtoto mwenyewe na mzazi
Kwa akili ipi mtoto anaweza kujua zuri na baya? Uangalizi wa mzazi?

Hilo ni gumu sana, simu ni kifaa chenye distraction so mtoto hawezi kufocus hata aelekezwe na padri namna ya kutumia lazima ita mu affect tu
 
Back
Top Bottom