Kumbukumbu zinazomtesa mtu mweusi


IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
8,437
Likes
2,367
Points
280
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
8,437 2,367 280
Ni mbaya sana...huwa napata hasira zaidi tunapoendelea kuuana kwa kukumbatia hizi dini walizotuletea...wakidanganya eti dini na Mungu wao ni wa upendo...huo ndio upendo waliofundishwa na mungu wao kweli...????!!!
 
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2010
Messages
1,782
Likes
630
Points
280
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2010
1,782 630 280
Mtu mweusi aliteswa, anateswa na ataendelea kuteswa kama hataendeleza ukombozi wake. Mateso ya siku hizi siyo ya kimwili bali ya kifikra, na tena minyororo ya nira imepitishwa kwenye mawazo ya viongozi.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,542
Likes
83,094
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,542 83,094 280
Picha ya pili kutoka mwisho, unajua walifungwa hizo nguo nyeupe ili wasichafue meli kwakua walikua kwenye minyororo. Kila walipopata upenyo walitoroka, sasa waliwafunga kwa usalama wa kutokutoroka, ukitaka kujisaidia juu yako.
 
Jcoder

Jcoder

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
496
Likes
268
Points
80
Jcoder

Jcoder

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2015
496 268 80
Mm ndo maana nawaonaga mabwege saana wabongo wanaojfanansha na wazunngu hata kulinganisha huu ushenz unaoitwa demokrasia na ile ya hao wazungu.
 
tereweni

tereweni

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2012
Messages
550
Likes
258
Points
80
Age
27
tereweni

tereweni

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2012
550 258 80
Eti mtu mzima na akili zake oo angalieni nchi za wenzetu, walichofanya na sie tuwaige,
Watu wenye kusemaga hivyo nawaonaga kama ni kna KAONJE, coz kutwa ni kujipendekeza kwa wajinga waliotutesea babu zetu, mtu akiwa USA Or EUROPE basi anaona yupo peponi #pumbavu...tofauti ni majengo(mchanga na cement)...
...
LETS STANDS FOR OUR CONTINENT, LETS BRING POSITIVE CHANGES IN ALL ASPECT WHICH WILL ENRICH OUR GRAND DAUGHTER AND SONS.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,542
Likes
83,094
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,542 83,094 280
Kwenye anthropology nilisoma chanzo cha wazungu kuachana na biashara ya utumwa na kuanza kuwalipa mishahara.

Ilikuwa hivi, walionunua watumwa walikua na mashamba makubwa kwa Jamaica yalikua mashamba ya miwa na ulaya, Marekani, Brazil yalikuwa mazao mengine. Watumwa walikua ndio matrekta ya kufanya kazi shambani.

Watumwa wanawake ambao umri umekwenda kidogo walipewa kazi ya kupika, walilazwa kwenye nyumba kama mabweni, asubuhi waliamshwa kwenda kazini na mchana walipewa muda wa kwenda kula na kurudi kazini. Wakati wa mavuno mwenye shamba alipata faida yote, gharama kubwa ilikuwa kununua chakula.

Ilitokea njaa kali sana Ulaya na hii ilipelekea kufanya gharama ya chakula kuwa kubwa, waliokua na watumwa walipata wazo kuwa hawa watu tukiwalipa mshahara kila wiki na kuwaambia wakajinunulilie wenyewe chakula, haitatugharimu sana.

Pesa waliopewa ilitosha kununua chakula tu na malazi yalikuwa bure. Kutoka hapo ndio mabadiliko yalianza na mashirika ya dini yalianza kuingilia kati swala la kuwaachia huru watumwa.
 
Hoshea

Hoshea

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,188
Likes
1,745
Points
280
Hoshea

Hoshea

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,188 1,745 280
Fvck!!
White men are devils disguised in flesh and blood.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,542
Likes
83,094
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,542 83,094 280
Eti mtu mzima na akili zake oo angalieni nchi za wenzetu, walichofanya na sie tuwaige,
Watu wenye kusemaga hivyo nawaonaga kama ni kna KAONJE, coz kutwa ni kujipendekeza kwa wajinga waliotutesea babu zetu, mtu akiwa USA Or EUROPE basi anaona yupo peponi #pumbavu...tofauti ni majengo(mchanga na cement)...
...
LETS STANDS FOR OUR CONTINENT, LETS BRING POSITIVE CHANGES IN ALL ASPECT WHICH WILL ENRICH OUR GRAND DAUGHTER AND SONS.
Unafahamu sisi ndio tuliendelea kutoka zana za mawe kwenda zana za chuma kabla ya mzungu. Kilichoturudisha nyumba ni uchoyo wa share knowledge. Familia ya Tereweni babu yao ni mfua vyuma, basi atachagua wajukuu wa kuwafundisha, ilipelekea famila hiyo kuzalisha jembe moja kwa mwaka. Wazungu walipogundua ujuzi wa vyuma walishirikiana na kuzalisha bidhaa nyingi zaidi, chuma walikifikisha kwenye level nyingine walipojenga reli.

Hatuwezi kuacha kuiga maendeleo ya wazungu kwakuwa walitutesa, lakini tuwe huru kujivunia utamaduni wetu.
 
tereweni

tereweni

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2012
Messages
550
Likes
258
Points
80
Age
27
tereweni

tereweni

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2012
550 258 80
Unafahamu sisi ndio tuliendelea kutoka zana za mawe kwenda zana za chuma kabla ya mzungu. Kilichoturudisha nyumba ni uchoyo wa share knowledge. Familia ya Tereweni babu yao ni mfua vyuma, basi atachagua wajukuu wa kuwafundisha, ilipelekea famila hiyo kuzalisha jembe moja kwa mwaka. Wazungu walipogundua ujuzi wa vyuma walishirikiana na kuzalisha bidhaa nyingi zaidi, chuma walikifikisha kwenye level nyingine walipojenga reli.

Hatuwezi kuacha kuiga maendeleo ya wazungu kwakuwa walitutesa, lakini tuwe huru kujivunia utamaduni wetu.
Nimekupata vilivyo mkuu
 
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
12,824
Likes
2,895
Points
280
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
12,824 2,895 280
Kwenye anthropology nilisoma chanzo cha wazungu kuachana na biashara ya utumwa na kuanza kuwalipa mishahara.
Ilikuwa hivi, walionunua watumwa walikua na mashamba makubwa kwa Jamaica yalikua mashamba ya miwa na ulaya, Marekani, Brazil yalikuwa mazao mengine. Watumwa walikua ndio matrekta ya kufanya kazi shambani. Watumwa wanawake ambao umri umekwenda kidogo walipewa kazi ya kupika, walilazwa kwenye nyumba kama mabweni, asubuhi waliamshwa kwenda kazini na mchana walipewa muda wa kwenda kula na kurudi kazini. Wakati wa mavuno mwenye shamba alipata faida yote, gharama kubwa ilikuwa kununua chakula.

Ilitokea njaa kali sana Ulaya na hii ilipelekea kufanya gharama ya chakula kuwa kubwa, waliokua na watumwa walipata wazo kuwa hawa watu tukiwalipa mshahara kila wiki na kuwaambia wakajinunulilie wenyewe chakula, haitatugharimu sana. Pesa waliopewa ilitosha kununua chakula tu na malazi yalikuwa bure. Kutoka hapo ndio mabadiliko yalianza na mashirika ya dini yalianza kuingilia kati swala la kuwaachia huru watumwa.
nadhani hii ni moja ya sababu kadhaa zilizokuwepo...
 
UncleBen

UncleBen

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
9,088
Likes
9,741
Points
280
UncleBen

UncleBen

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
9,088 9,741 280
Dah ukiangalia hizi picha ,halafu polisi mmoja bwege anampiga risasi mweusi mmoja ,kisha polisi anaendelea kupeta ,kwa hasira unaweza ukabariki kinachoendelea sasa hivi Marekani
 

Forum statistics

Threads 1,237,380
Members 475,533
Posts 29,286,474