Kumbukumbu ya Mpira wa Makaratasi!

Kumbukumbu ya Mpira wa Makaratasi!

Pazi

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2011
Posts
2,946
Reaction score
1,815
Mpira wa Makaratasi ongeleeni kumbukumbu yenu, Naanza kuazima kiatu cha kushoto cha njumu kimeandikwa Maradona na nyengine nakumbuka Belo alikuwa tunampanga akija na mpira wake ule wa vipele akiringa tunaupiga pini hehehe(utani)
 

Attachments

  • pira%20la%20karatasi.jpg
    pira%20la%20karatasi.jpg
    19.5 KB · Views: 151
  • A!.jpg
    A!.jpg
    13.7 KB · Views: 331
attachment.php

Mtu alikua akipiga dochi, kuangushia kwenye maji, au mwenye nao akiitwa au kukosa namba, ulikua ndio mwisho wa mchezo.
 
Duh unanikumbusha mbaaaali! Thank you soooo much!
 
kuna bibi mmoja alikuwa anatuuzia mipira mizuri sana miaka ya 1999 pale Mlandege primary school Iringa. Sijui nani alianzisha "kisambi" au mpira wa "makara" ie makaratasi
 
Daah memories...memories...why did we have to grow up!??:crying:
 
kisambi noma! Marehemu kaka yangu yangu alinifundisha kusakata kabumbu nikiwa km 5yrs hivi! Nikiwa sumbawanga tulikuwa na katimu ketu pale regional block hiyo ni early 1980s. Nilianza km striker tukicheza wenyewe. Kuna siku tukiwa tunaendesha magari yetu ya ma boksi tukapita eneo flani karibu na katandala wale wa swanga watakuwa nami, tukakuta kisehemu kuna km ka uwanja flani kana ukoka mzuriii dah! Si vijana tukaweka magari pembeni kulikuwa na mwenzetu ana kisambi tukapiga ball pale kumi na mbili tuka retire home. Tukaendelea kucheza km siku tatu mbele. Kuna siku wenye kiwanja wakatuzukia wakaomba mechi tukakubali si tukawapiga kibao kimoja bana wee wakatufukuza na mawe mbaya! Mpaka magari yetu yakapotea. Siku nyingine wakaomba tena mechi tukaichezea ndani ya kwa mkuu wa mkoa pale nyumbani kwake, mpaka dk ya 88 tulikuwa moja moja sikumbuki nani alinipasia mpira nikautuliza na mguu wa kushoto, namba tano wao si akaruka double engine nikadokoa mpira kanzu mwaa kucheki mbele nipo ana kwa ana na nyanda wao aisee nikapiga dochi kile kisambi kikapaa kwa kasi km fastjet wayaaaa tukawachapa bao 2 kwa 1. Hakukuwa na fujo that day!
 
miaka niliyo enjoy kisambi mno ni pale mahenge primary school songea. Wakati huo tukipiga kitu flani inaitwa one touch! Gombania goli, kona, darasa na darasa mechi halafu wakati wa mfungo mtukufu wa Ramadhani, mechi kati ya wakristu na waislam yaani ile mida ya kurudi home kula sisi tuna sacrifice msosi tunabaki kuwapa company ndugu zetu waislam kwa kukipiga nao mechi basi tunawafunga tukitoka hapo tumeburudika sana tu wala hata fikra potofu za udini hazikuwepo km sasa. Wakati huo nacheza ndani na kipa vile vile! It was so sweet jamani! Mpira ulikula muda wangu mwingi! Nilikuwa nakula fimbo karibu kila siku, sababu ya kukimbia kumwagilia bustani, ilikuwa mbio TTC matogoro, au line polisi pale FFU km palivyozoeleka kuitwa. Football the beatiful game! The game we love!
 
mpira huu ni mtamu balaa.
1. Ulipokuwa unaniacha hoi ni kuwa haukuwa na Refa, lakini mtu akishika panazuka ubishi mpaka kinaeleweka.

2. Mtu akikataa kufanyiwa Sub waala hawaumizi kichwa, itatolewa taarifa kuwa Companero nyama, basi kila akigusa mpira analambwa mtama.

3. Magoli yake ni ndala lakini kuna kipimo kwa juu ambacho hakionekani, na mpira ukipita kwa juu basi zengwe minal ubishi unaanza upyaa.

4. Hakuna hesabu maalum ya wachezaji.
Leo mnaweza kucheza 10 kwa 10.
Kesho 13 kwa 13
Yaani alimradi tu.

5. Mpira ukitoka unagombewa.
Atakaeuwahi ndio atakaeurusha.

6. Ndundi lazima.

7. Mpira kabla kuisha kuna tangazo la kuanza kuchezeana rafu.

Nk nk nk nk nk

4.
 
mpira huu ni mtamu balaa.
1. Ulipokuwa unaniacha hoi ni kuwa haukuwa na Refa, lakini mtu akishika panazuka ubishi mpaka kinaeleweka.

2. Mtu akikataa kufanyiwa Sub waala hawaumizi kichwa, itatolewa taarifa kuwa Companero nyama, basi kila akigusa mpira analambwa mtama.

3. Magoli yake ni ndala lakini kuna kipimo kwa juu ambacho hakionekani, na mpira ukipita kwa juu basi zengwe minal ubishi unaanza upyaa.

4. Hakuna hesabu maalum ya wachezaji.
Leo mnaweza kucheza 10 kwa 10.
Kesho 13 kwa 13
Yaani alimradi tu.

5. Mpira ukitoka unagombewa.
Atakaeuwahi ndio atakaeurusha.

6. Ndundi lazima.

7. Mpira kabla kuisha kuna tangazo la kuanza kuchezeana rafu.

Nk nk nk nk nk

4.

Mkuu nahisi tulicheza kiwanja kimoja, afu mmiliki wa mpira ilikuwa lazima apate namba na sometimes yeye ndo alikuwa anaamua nani acheze na nani asicheze, ilikuwa burudani sana. namkumbuka Jackson Mabeko
 
mpira huu ni mtamu balaa.
1. Ulipokuwa unaniacha hoi ni kuwa haukuwa na Refa, lakini mtu akishika panazuka ubishi mpaka kinaeleweka.

2. Mtu akikataa kufanyiwa Sub waala hawaumizi kichwa, itatolewa taarifa kuwa Companero nyama, basi kila akigusa mpira analambwa mtama.

3. Magoli yake ni ndala lakini kuna kipimo kwa juu ambacho hakionekani, na mpira ukipita kwa juu basi zengwe minal ubishi unaanza upyaa.

4. Hakuna hesabu maalum ya wachezaji.
Leo mnaweza kucheza 10 kwa 10.
Kesho 13 kwa 13
Yaani alimradi tu.

5. Mpira ukitoka unagombewa.
Atakaeuwahi ndio atakaeurusha.

6. Ndundi lazima.

7. Mpira kabla kuisha kuna tangazo la kuanza kuchezeana rafu.

Nk nk nk nk nk

4.

Hahahaha mkuu itakuwa umetokea uswahilini kwetu...... Anyway, uswazi kwetu ilikuwa noma kuna jamaa walikuwa wakinyimwa namba wanavunja vyupa uwanja mzima, mpira siku hiyo hakuna. Ukubwa wa goli unapimwa kwa miguu. Tobo bao unapigwa hadi uguse mti au mlingoti wa umeme/simu ndo unaachiwa. Dah mkuu umenimbusha mbali.
 
mpira huu ni mtamu balaa.
1. Ulipokuwa unaniacha hoi ni kuwa haukuwa na Refa, lakini mtu akishika panazuka ubishi mpaka kinaeleweka.

2. Mtu akikataa kufanyiwa Sub waala hawaumizi kichwa, itatolewa taarifa kuwa Companero nyama, basi kila akigusa mpira analambwa mtama.

3. Magoli yake ni ndala lakini kuna kipimo kwa juu ambacho hakionekani, na mpira ukipita kwa juu basi zengwe minal ubishi unaanza upyaa.

4. Hakuna hesabu maalum ya wachezaji.
Leo mnaweza kucheza 10 kwa 10.
Kesho 13 kwa 13
Yaani alimradi tu.

5. Mpira ukitoka unagombewa.
Atakaeuwahi ndio atakaeurusha.

6. Ndundi lazima.

7. Mpira kabla kuisha kuna tangazo la kuanza kuchezeana rafu.

Nk nk nk nk nk

4.

Mkuu ahsante sana, umekumbusha kunako. Hasa number 2&3. Hahaaaah Tushang'oa sana kucha. Fanya mchezo na ile sauti " msiniumizieeeee" .

Enzi hizo hata mazoezi ya pumzi huhitaji. Jaribu leo
 
dah kaka nimecheka sana
manake umenikumbusha mbali sana
enzi hizo kulikuwa na vipaji vya ukweli
mpira huu ni mtamu balaa.
1. Ulipokuwa unaniacha hoi ni kuwa haukuwa na Refa, lakini mtu akishika panazuka ubishi mpaka kinaeleweka.

2. Mtu akikataa kufanyiwa Sub waala hawaumizi kichwa, itatolewa taarifa kuwa Companero nyama, basi kila akigusa mpira analambwa mtama.

3. Magoli yake ni ndala lakini kuna kipimo kwa juu ambacho hakionekani, na mpira ukipita kwa juu basi zengwe minal ubishi unaanza upyaa.

4. Hakuna hesabu maalum ya wachezaji.
Leo mnaweza kucheza 10 kwa 10.
Kesho 13 kwa 13
Yaani alimradi tu.

5. Mpira ukitoka unagombewa.
Atakaeuwahi ndio atakaeurusha.

6. Ndundi lazima.

7. Mpira kabla kuisha kuna tangazo la kuanza kuchezeana rafu.

Nk nk nk nk nk

4.
 
hapo kwenye red ilikuwa balaa
ukishasikia hizo sauti ndo unakomaa zaidi
mi nilipiga sana cha ndimu maeneo ya magomeni
Mkuu ahsante sana, umekumbusha kunako. Hasa number 2&3. Hahaaaah Tushang'oa sana kucha. Fanya mchezo na ile sauti " msiniumizieeeee" .

Enzi hizo hata mazoezi ya pumzi huhitaji. Jaribu leo
 
mpira huu ni mtamu balaa.
1. Ulipokuwa unaniacha hoi ni kuwa haukuwa na Refa, lakini mtu akishika panazuka ubishi mpaka kinaeleweka.

2. Mtu akikataa kufanyiwa Sub waala hawaumizi kichwa, itatolewa taarifa kuwa Companero nyama, basi kila akigusa mpira analambwa mtama.

3. Magoli yake ni ndala lakini kuna kipimo kwa juu ambacho hakionekani, na mpira ukipita kwa juu basi zengwe minal ubishi unaanza upyaa.

4. Hakuna hesabu maalum ya wachezaji.
Leo mnaweza kucheza 10 kwa 10.
Kesho 13 kwa 13
Yaani alimradi tu.

5. Mpira ukitoka unagombewa.
Atakaeuwahi ndio atakaeurusha.

6. Ndundi lazima.

7. Mpira kabla kuisha kuna tangazo la kuanza kuchezeana rafu.

Nk nk nk nk nk

4.
mkuu hiyo namba saba imenikumbusha mbali sana.sisi tulikuwa tunaiita 'fungulia mbwa' hapo ni wababe tu walikuwa wanabaki yaani ukianzishiwa mpira golini kwako unaenda nao mpaka golini kwao hadi kipa anakukimbia!ukikutana na kipa mjanja anahamisha magoli(kipindi hicho magoli ni mawe au vijiti)
 
mpira huu ni mtamu balaa.
1. Ulipokuwa unaniacha hoi ni kuwa haukuwa na Refa, lakini mtu akishika panazuka ubishi mpaka kinaeleweka.

2. Mtu akikataa kufanyiwa Sub waala hawaumizi kichwa, itatolewa taarifa kuwa Companero nyama, basi kila akigusa mpira analambwa mtama.

3. Magoli yake ni ndala lakini kuna kipimo kwa juu ambacho hakionekani, na mpira ukipita kwa juu basi zengwe minal ubishi unaanza upyaa.

4. Hakuna hesabu maalum ya wachezaji.
Leo mnaweza kucheza 10 kwa 10.
Kesho 13 kwa 13
Yaani alimradi tu.

5. Mpira ukitoka unagombewa.
Atakaeuwahi ndio atakaeurusha.

6. Ndundi lazima.

7. Mpira kabla kuisha kuna tangazo la kuanza kuchezeana rafu.

Nk nk nk nk nk

4.

Tehteh Mkuu ndio umemaliza kabisa ukweli wa huu mpira nimecheka mpaka basi memory imefanya kurudi katika kurusha ndio inakuwa mtihani kwanza unaangukia mpira nje sehemu ya matakataka na miba na vigae huko upo Peku unaeenda kuuchukua urushe ila mnapigana kikumbo kuwahi kurusha sikilizia mrushaji sasa wooooote mnajaa Golini kama Magoli ni ya miti haya au Mawe ila utarushwa kwa nguvu hata usimguse mtu ukapita golini ulalamishi hapo ni Goliiiiiiii Dk 10 za ulalamishi.
 
Mkuu nahisi tulicheza kiwanja kimoja, afu mmiliki wa mpira ilikuwa lazima apate namba na sometimes yeye ndo alikuwa anaamua nani acheze na nani asicheze, ilikuwa burudani sana. namkumbuka Jackson Mabeko


Hah hah haaah utakuta sasa mmiliki wa mpira mwenyewe mayai hata soka hang'azi...
hivyo anakuwa mzigo tu
 
Hahahaha mkuu itakuwa umetokea uswahilini kwetu...... Anyway, uswazi kwetu ilikuwa noma kuna jamaa walikuwa wakinyimwa namba wanavunja vyupa uwanja mzima, mpira siku hiyo hakuna. Ukubwa wa goli unapimwa kwa miguu. Tobo bao unapigwa hadi uguse mti au mlingoti wa umeme/simu ndo unaachiwa. Dah mkuu umenimbusha mbali.


Siku hizi watoto wanaocheza soka hili wanahesabika.
Ndio maana mitoto mingi inapumuliwa visogoni kwa kuwa yanatumia muda mwingi kujipodoa na kubana suruali chini
 
Mkuu ahsante sana, umekumbusha kunako. Hasa number 2&3. Hahaaaah Tushang'oa sana kucha. Fanya mchezo na ile sauti " msiniumizieeeee" .

Enzi hizo hata mazoezi ya pumzi huhitaji. Jaribu leo


dah nishang'oa kucha vibaya mno kwa kupiga dochi Jiwe lililokuwa nimesimama kama lile jina la timu iliyoichapa Simba 1-0 Dar kisha wakaenda kuwacharaza goli 4-0 kule Angola.
 
Back
Top Bottom