Kumbe watu wa Mbeya wasahaulifu kiasi hicho?

Kumbe watu wa Mbeya wasahaulifu kiasi hicho?

Siyo tu kiwanja kile kiliachwa kikamea nyasi, mpango wa Sumaye na Edo ilikuwa huo uwanja ujengwe Arusha.Ulikuwa mvutano mkubwa na wakati huo Mwandosya akiwa wazirı wa mawasilıano na uchukuzı.Hawakujali uwepo wa KIA pale katikatı.Kiufupi watu wa Kaskazını na hususani Wachaga ni wabinafsi na sasa wanataka kuitafuna nchı.Wote wameshkamana kwa sasa kuhakikishwa Lowasa anayepganıa uraıs kupitia chama chao CDM.Mtei,Ndesa,Mengı, yule bwana wa Precısion ndo financiers wa huu mkakati.Wengne mnafuata mkumbo kupgania maslai ya mabeparı ya Kıchaga.Chunguza na mtafahamu.

Mimi sitoki huko lakini bado naona hayo uyasemayo ni porojo tu
 
yap umenena na umejaribu kutukumbusha yale ambayo ki ukweli tulisahau lakn kiongozi sshv hakuna jambo lingine zaidi la kuzungumza zaidi ya watu kutaka mabadiliko na si vinginevyo

Hata Libya walitaka mabadiliko kwa gharaam zozote na wakayapata!
 
Hahahahaha! Kama Mwandosya ambaye amekuwa muhimili mkubwa wa post yako amesimama na kumkataa Magufuli, sisi ni nani hata tumkubali huyo Magufuli!
 
Wakati wa awamu ya tatu ya raisi Mkapa katika kipindi chake cha pili, waziri wa mawasiliano na uchukuzi alikua prof. Mark Mwandosya.

Kule mbeya kulianza kujengwa uwanja wa ndege wa kimataifa songwe. Uwanja huo ungeweza kukamilika miaka miwili baada ya Kiwete kiungia madarakani. lakini kwasababu zai za kisiasa kwamba Mark hakua kundi la mtandao wakati Kundi hilo linasaka urais, uwanja huo ulisimama kujengwa mpaka ukaota vichuguu kwenye njia ya kurukia na kutua ndege na hilo watu wa mbeya wanajua ni akina nani wamesababisha uwanja huo usikamilike mpaka leo. Lakini juzi wameenda kumpokea kwenye uwanja hu ohuo ambao EL hakutaka ukamilike.

Pili, nchi za SADEC zilikua zimeamua kuchenga chuo eneo la soweto mbeya kwa ajili ya kusomesha wanafunzi wanatoka ukanda huo, kwasababu za kuwanufaisha watu wa kasikazini, akina EL waliamua kuhamishia chuo hicho arusha na kusababisha SADEC kuachana na mpango huo.

Tatu mwaka 2007 wakati wa chaguzi za ndani za ccm, kundi hillo hilo la wanamtandao wakiongozwa na lowassa walitumia kila njia kutaka kumuondoa prof. Mark Mwandosya kwenye ujumbe wa halmashauli ya ccm kupitia mkoa wa mbeya kwa kumtumia Tom Mwang'onda, lakini kwa nguvu aliyonayo Mwandosya walishindwa. (nakumbuka ushabiki na kampeni zilizokuwepo wakati huo zilisababisha mzee kingunge alipigwe makofi pale mbeya kwa kushiriki kuwashawishi wanaccm mbeya wamchague Tom badala ya Mwandosya.)

Sasa najiuliza kweli watu wa mbeya wanaweza kuwa wamesahau yote hayo kirahisi namna hii?. hili la uchaguzi wa ccm sio issue sana. lakini kucheleweshewa uwanja na kunyimwa chuo na akina lowassa je?

mwandishi wa habari hii ni kiazi. watu wa Mbeya kura kwa Lowassa. maandishi yako hayajabadili kitu.PIPOOOOOOZ
 
Hapa mimi nimeongelea EL ambaye kwangu mimi ni sawa na gari lenye tanki lililokua likitumiwa kubeba maji taka, halafu gari hilohilo lenye tanki hilohilo, likadaiwa limeoshwa na sasa linabeba maji safi. chadema kama chadema mbeya ni chama ambacho kipo imara sasa hivi kuliko hata ccm lakini hiki kirusi alichotuletea mbowe kinachefua mno maana hata baada sidhani kama tutapata tathimini iliyo sahihi.

najuta kuifahamu chadema.

Pole sana kwa kutojitambua.Adui Wa wanambeya ni ccm hivyo lazima tuipumzishe hapo october
 
Wakati wa awamu ya tatu ya raisi Mkapa katika kipindi chake cha pili, waziri wa mawasiliano na uchukuzi alikua prof. Mark Mwandosya.

Kule mbeya kulianza kujengwa uwanja wa ndege wa kimataifa songwe. Uwanja huo ungeweza kukamilika miaka miwili baada ya Kiwete kiungia madarakani. lakini kwasababu zai za kisiasa kwamba Mark hakua kundi la mtandao wakati Kundi hilo linasaka urais, uwanja huo ulisimama kujengwa mpaka ukaota vichuguu kwenye njia ya kurukia na kutua ndege na hilo watu wa mbeya wanajua ni akina nani wamesababisha uwanja huo usikamilike mpaka leo. Lakini juzi wameenda kumpokea kwenye uwanja hu ohuo ambao EL hakutaka ukamilike.

Pili, nchi za SADEC zilikua zimeamua kuchenga chuo eneo la soweto mbeya kwa ajili ya kusomesha wanafunzi wanatoka ukanda huo, kwasababu za kuwanufaisha watu wa kasikazini, akina EL waliamua kuhamishia chuo hicho arusha na kusababisha SADEC kuachana na mpango huo.

Tatu mwaka 2007 wakati wa chaguzi za ndani za ccm, kundi hillo hilo la wanamtandao wakiongozwa na lowassa walitumia kila njia kutaka kumuondoa prof. Mark Mwandosya kwenye ujumbe wa halmashauli ya ccm kupitia mkoa wa mbeya kwa kumtumia Tom Mwang'onda, lakini kwa nguvu aliyonayo Mwandosya walishindwa. (nakumbuka ushabiki na kampeni zilizokuwepo wakati huo zilisababisha mzee kingunge alipigwe makofi pale mbeya kwa kushiriki kuwashawishi wanaccm mbeya wamchague Tom badala ya Mwandosya.)

Sasa najiuliza kweli watu wa mbeya wanaweza kuwa wamesahau yote hayo kirahisi namna hii?. hili la uchaguzi wa ccm sio issue sana. lakini kucheleweshewa uwanja na kunyimwa chuo na akina lowassa je?

We kenge acha kupotosha watu,,,kwa akili yako ya kufungashia huwez elewa watu wa mkoa wa Mbeya,,,watu wanaojituma na mkoa wao upo juu kimaendeleo,,,endelea kupga majungu na kulamba miguu ya wanaume...hafu kwa taarfa chuo cha Nelson Mandela kipo na kinahudumia chi za SADEC na kina maprofesa wengi toka Mbeya,,,hafu ufadhili umetoka World Bank,,,Endelea kupga majungu uzalshe kizaz cha watumwa
 
Chuo kilijengwa Arusha. Ndo Nelson Mandela African Institution of Science and Technology. Na kilikuwa kipanuliwe katika eneo la MTC. Kumbuka wakati ule ndo watu walihamisha sana kule Iyunga kupisha chuo hiki na mpaka sasa eneo lipo kubwa. Inajulikana kuwa ahadi za kisiasa hazina maana yoyote.
Nakumbuka siku Mwandosya na Mpesya walivyokwaruzana na Sumaye bungeni. Uzuri nimepitia katika chuo hiki kwa muda mrefu. Kimejaa siasa na ajira za kanda. Si muda mrefu kitafeli na kuwa sawa na vyuo vingine kama DIT na MUST-Mbeya.
Wakati wa awamu ya tatu ya raisi Mkapa katika kipindi chake cha pili, waziri wa mawasiliano na uchukuzi alikua prof. Mark Mwandosya.

Kule mbeya kulianza kujengwa uwanja wa ndege wa kimataifa songwe. Uwanja huo ungeweza kukamilika miaka miwili baada ya Kiwete kiungia madarakani. lakini kwasababu zai za kisiasa kwamba Mark hakua kundi la mtandao wakati Kundi hilo linasaka urais, uwanja huo ulisimama kujengwa mpaka ukaota vichuguu kwenye njia ya kurukia na kutua ndege na hilo watu wa mbeya wanajua ni akina nani wamesababisha uwanja huo usikamilike mpaka leo. Lakini juzi wameenda kumpokea kwenye uwanja hu ohuo ambao EL hakutaka ukamilike.

Pili, nchi za SADEC zilikua zimeamua kuchenga chuo eneo la soweto mbeya kwa ajili ya kusomesha wanafunzi wanatoka ukanda huo, kwasababu za kuwanufaisha watu wa kasikazini, akina EL waliamua kuhamishia chuo hicho arusha na kusababisha SADEC kuachana na mpango huo.

Tatu mwaka 2007 wakati wa chaguzi za ndani za ccm, kundi hillo hilo la wanamtandao wakiongozwa na lowassa walitumia kila njia kutaka kumuondoa prof. Mark Mwandosya kwenye ujumbe wa halmashauli ya ccm kupitia mkoa wa mbeya kwa kumtumia Tom Mwang'onda, lakini kwa nguvu aliyonayo Mwandosya walishindwa. (nakumbuka ushabiki na kampeni zilizokuwepo wakati huo zilisababisha mzee kingunge alipigwe makofi pale mbeya kwa kushiriki kuwashawishi wanaccm mbeya wamchague Tom badala ya Mwandosya.)

Sasa najiuliza kweli watu wa mbeya wanaweza kuwa wamesahau yote hayo kirahisi namna hii?. hili la uchaguzi wa ccm sio issue sana. lakini kucheleweshewa uwanja na kunyimwa chuo na akina lowassa je?
 
Kwani lowasa alikuwa waziri mkuu kwa muda gani?
 
Hapa mimi nimeongelea EL ambaye kwangu mimi ni sawa na gari lenye tanki lililokua likitumiwa kubeba maji taka, halafu gari hilohilo lenye tanki hilohilo, likadaiwa limeoshwa na sasa linabeba maji safi. chadema kama chadema mbeya ni chama ambacho kipo imara sasa hivi kuliko hata ccm lakini hiki kirusi alichotuletea mbowe kinachefua mno maana hata baada sidhani kama tutapata tathimini iliyo sahihi.

najuta kuifahamu chadema.
mbona unatoa mifano ya kijinga. sasa gari ya maji taka kuoshwa ni ishu ndogo! hujui maji taka yakisafishwa yanaweza kunyweka. tatizo la ishu ya songwe siyo lowassa bali ni utaratibu wa ccm kupeleka miradi kibinafsi kama kujenga bandari bagamoyo.
 
Wacha porojo wewe, mkandarasi wa awali alishindwa.
 
Wakati wa awamu ya tatu ya raisi Mkapa katika kipindi chake cha pili, waziri wa mawasiliano na uchukuzi alikua prof. Mark Mwandosya.

Kule mbeya kulianza kujengwa uwanja wa ndege wa kimataifa songwe. Uwanja huo ungeweza kukamilika miaka miwili baada ya Kiwete kiungia madarakani. lakini kwasababu zai za kisiasa kwamba Mark hakua kundi la mtandao wakati Kundi hilo linasaka urais, uwanja huo ulisimama kujengwa mpaka ukaota vichuguu kwenye njia ya kurukia na kutua ndege na hilo watu wa mbeya wanajua ni akina nani wamesababisha uwanja huo usikamilike mpaka leo. Lakini juzi wameenda kumpokea kwenye uwanja hu ohuo ambao EL hakutaka ukamilike.

Pili, nchi za SADEC zilikua zimeamua kuchenga chuo eneo la soweto mbeya kwa ajili ya kusomesha wanafunzi wanatoka ukanda huo, kwasababu za kuwanufaisha watu wa kasikazini, akina EL waliamua kuhamishia chuo hicho arusha na kusababisha SADEC kuachana na mpango huo.

Tatu mwaka 2007 wakati wa chaguzi za ndani za ccm, kundi hillo hilo la wanamtandao wakiongozwa na lowassa walitumia kila njia kutaka kumuondoa prof. Mark Mwandosya kwenye ujumbe wa halmashauli ya ccm kupitia mkoa wa mbeya kwa kumtumia Tom Mwang'onda, lakini kwa nguvu aliyonayo Mwandosya walishindwa. (nakumbuka ushabiki na kampeni zilizokuwepo wakati huo zilisababisha mzee kingunge alipigwe makofi pale mbeya kwa kushiriki kuwashawishi wanaccm mbeya wamchague Tom badala ya Mwandosya.)

Sasa najiuliza kweli watu wa mbeya wanaweza kuwa wamesahau yote hayo kirahisi namna hii?. hili la uchaguzi wa ccm sio issue sana. lakini kucheleweshewa uwanja na kunyimwa chuo na akina lowassa je?

Kumbe Lowasa ndio alikua akipanga Budget na kuendesha serikali ya CCM? Na pia umemjenga kama pia alikua mwenyekiti wa CCM taifa vile. Acha sababu yote ambayo hayakufanyika alaumiwe kikwete kama mkuu wa serikali iliyotakiwa kuyatekeleza.
 
Wakati wa awamu ya tatu ya raisi Mkapa katika kipindi chake cha pili, waziri wa mawasiliano na uchukuzi alikua prof. Mark Mwandosya.

Kule mbeya kulianza kujengwa uwanja wa ndege wa kimataifa songwe. Uwanja huo ungeweza kukamilika miaka miwili baada ya Kiwete kiungia madarakani. lakini kwasababu zai za kisiasa kwamba Mark hakua kundi la mtandao wakati Kundi hilo linasaka urais, uwanja huo ulisimama kujengwa mpaka ukaota vichuguu kwenye njia ya kurukia na kutua ndege na hilo watu wa mbeya wanajua ni akina nani wamesababisha uwanja huo usikamilike mpaka leo. Lakini juzi wameenda kumpokea kwenye uwanja hu ohuo ambao EL hakutaka ukamilike.

Pili, nchi za SADEC zilikua zimeamua kuchenga chuo eneo la soweto mbeya kwa ajili ya kusomesha wanafunzi wanatoka ukanda huo, kwasababu za kuwanufaisha watu wa kasikazini, akina EL waliamua kuhamishia chuo hicho arusha na kusababisha SADEC kuachana na mpango huo.

Tatu mwaka 2007 wakati wa chaguzi za ndani za ccm, kundi hillo hilo la wanamtandao wakiongozwa na lowassa walitumia kila njia kutaka kumuondoa prof. Mark Mwandosya kwenye ujumbe wa halmashauli ya ccm kupitia mkoa wa mbeya kwa kumtumia Tom Mwang'onda, lakini kwa nguvu aliyonayo Mwandosya walishindwa. (nakumbuka ushabiki na kampeni zilizokuwepo wakati huo zilisababisha mzee kingunge alipigwe makofi pale mbeya kwa kushiriki kuwashawishi wanaccm mbeya wamchague Tom badala ya Mwandosya.)

Sasa najiuliza kweli watu wa mbeya wanaweza kuwa wamesahau yote hayo kirahisi namna hii?. hili la uchaguzi wa ccm sio issue sana. lakini kucheleweshewa uwanja na kunyimwa chuo na akina lowassa je?
Asante mkuu mimi nimekuwa nikiyaongelea hayo kwa kuda mrefu lakini si wengi wanaolielewa hilo.
Mkoa wa Mbeya ulikuwa mhimilinkkubwa wa CCM, na ilifika wakati fulani ziara ya Waziri Mkuu Lowassa Mbeya, wananchi walimfagilia na kumsgangilia Mwandosya na kuimba " Rais... Rais... Rais...!
Wakimmwimbia Mwandosya mbeke ya Lowassa.

Nguvu kubwa ya mtandao ndani ya CCM kumbomoa Mwandosya , haya ndio matokeo yake.
Sioni mwana CCM mwenye umaarufu na uzito wa kuanza kuipigia debe CCM.
pengine wampigie magoti Mwandosya .
 
Hapa mimi nimeongelea EL ambaye kwangu mimi ni sawa na gari lenye tanki lililokua likitumiwa kubeba maji taka, halafu gari hilohilo lenye tanki hilohilo, likadaiwa limeoshwa na sasa linabeba maji safi. chadema kama chadema mbeya ni chama ambacho kipo imara sasa hivi kuliko hata ccm lakini hiki kirusi alichotuletea mbowe kinachefua mno maana hata baada sidhani kama tutapata tathimini iliyo sahihi.

najuta kuifahamu chadema.

Dokta pumbavu wewe. Nakupandisha mpaka uwe profesa kama alivyo mwenzako wa ms0ga.
 
Back
Top Bottom