Kumbe tohara kwa wasichana bado zipo?


Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
1,221
Likes
15
Points
135
Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2011
1,221 15 135
Nilimepata msichana wa kazi kama wiki mbili zilizoisha, nikawa namuomba mawasiliano ya kwao ili niwajue ndugu zake hata kama litatokea tatizo lolote tufahamishane.
Binti akawa ananichengachenga, Nilivyombana sana akaniambia kuwa ametoroka kwao wanataka kumfanyia tohara, kusema kweli nikachoka pamoja na Serikali kupiga kelele kote kumbe mambo haya bado yapo?

Binti anaishi wilaya ya Kiteto, mkoani Manyara, na akaniambia ya kuwa hata watendaji wa kijiji na kata wanayafahamu haya lakini wanayafumbia macho, na akadai maeneo yote ya huko bado wana mila hii, na wanaolazimisha haya ni kinamama na mashangazi.

Nilimshauri kuwa atoe taharifa katika kituo cha polisi, binti akasema anaogopa kuwashitaki wazazi wake, pia atakosana nao Sasa wadau naomba ushauri tumsaidiaje huyu dada na wengineo wanaofanyiwa ukatili kama huu?
 
Tony Almeda

Tony Almeda

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
397
Likes
2
Points
0
Tony Almeda

Tony Almeda

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
397 2 0
Nilimepata msichana wa kazi kama wiki mbili zilizoisha, nikawa namuomba mawasiliano ya kwao ili niwajue ndugu zake hata kama litatokea tatizo lolote tufahamishane.
Binti akawa ananichengachenga, Nilivyombana sana akaniambia kuwa ametoroka kwao wanataka kumfanyia tohara, kusema kweli nikachoka pamoja na Serikali kupiga kelele kote kumbe mambo haya bado yapo?

Binti anaishi wilaya ya Kiteto, mkoani Manyara, na akaniambia ya kuwa hata watendaji wa kijiji na kata wanayafahamu haya lakini wanayafumbia macho, na akadai maeneo yote ya huko bado wana mila hii, na wanaolazimisha haya ni kinamama na mashangazi.

Nilimshauri kuwa atoe taharifa katika kituo cha polisi, binti akasema anaogopa kuwashitaki wazazi wake, pia atakosana nao Sasa wadau naomba ushauri tumsaidiaje huyu dada na wengineo wanaofanyiwa ukatili kama huu?
Nchi hii ni blah blah tu, tatizo kwenye utekelezaji, mikoa ya kati Dodoma, Manyara, Singida, Mara bado mambo hayo yapo tena bila hata kificho wanaendekeza eti ni mila!
 
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
7,161
Likes
33
Points
0
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
7,161 33 0
Nchi hii ni blah blah tu, tatizo kwenye utekelezaji, mikoa ya kati Dodoma, Manyara, Singida, Mara bado mambo hayo yapo tena bila hata kificho wanaendekeza eti ni mila!
.
Nilipokuwa Tanzania miaka ya mwishoni mwa 80's na mwanzoni mwa 90's ilikuwa jambo la kawaida sana kule Mwanza, Shinyanga na Mara.

Poleni sana.
 
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,816
Likes
564
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,816 564 280
bado ipo sana tu. kama una dada lete tumfanyie hiyo kitu huku longido umasaini,heroo suvai?
 
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,816
Likes
564
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,816 564 280
bado ipo sana tu. kama una dada lete tumfanyie hiyo kitu huku longido umasaini,heroo suvai?
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Hilo swala lina harufu ya siasa ndani yake. Ni vigumu kulimaliza hilo tatizo.
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,330
Likes
4,818
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,330 4,818 280
Lakini nadhani kwa sasa linafanyika kwa siri mno..
 
bg_dg_dy

bg_dg_dy

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2009
Messages
461
Likes
173
Points
60
bg_dg_dy

bg_dg_dy

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2009
461 173 60
Lakini pia fikiria the other way round maybe yawezekana akawa ana mabaya yake kafanya huko ndo maana kakimbilia mjini, majuzi rafiki yangu moja alinieleza kuwa mfanyakaz wao ambae amekaa nao almost a year katoroka na kuelekea polisi na kusingizia kuwa kaja na dadake sasa wamepotezana na anataka arudi kwao mkoani. Kumbe yote ilikuwa zuga ya kupewa nauli ama usafiri wa bure kumrudisha kwao. Namaanisha msiwasikilize sana maneno wayasemao hao wasaidizi wetu wa kazi za ndani.
 
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
1,275
Likes
20
Points
135
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
1,275 20 135
bado ipo sana tu. kama una dada lete tumfanyie hiyo kitu huku longido umasaini,heroo suvai?
Nduu kwanini unataka kuwaondolea watoto utamu? Je mashimbia inakuwaje Nduu?
 
Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
1,221
Likes
15
Points
135
Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2011
1,221 15 135
Lakini pia fikiria the other way round maybe yawezekana akawa ana mabaya yake kafanya huko ndo maana kakimbilia mjini, majuzi rafiki yangu moja alinieleza kuwa mfanyakaz wao ambae amekaa nao almost a year katoroka na kuelekea polisi na kusingizia kuwa kaja na dadake sasa wamepotezana na anataka arudi kwao mkoani. Kumbe yote ilikuwa zuga ya kupewa nauli ama usafiri wa bure kumrudisha kwao. Namaanisha msiwasikilize sana maneno wayasemao hao wasaidizi wetu wa kazi za ndani.
Mkuu nimejaribu kulifuatilia ikaonekana hii mila imechukua nafasi kwao, na kuna binti mwingine amefukuzwa kwao bahada ya kukataa kufanyiwa hiyo tohara, na mbaya zaidi wanawatafuatia waume, badala ya kuwasomesha.
 
Atubela

Atubela

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
661
Likes
584
Points
180
Atubela

Atubela

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2011
661 584 180
Lakini nadhani kwa sasa linafanyika kwa siri mno..
We masikio hili swala liko kwa uwazi na kama ni kificho basi ni mijini, kuna bahadhi ya makabila kama haujafanyiwa hii kitu bado haujakuwa na ndoa haupati labda uolewe na kabila ambalo si lako.
 
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,745
Likes
29
Points
145
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,745 29 145
Bwana Abdala mi na wasiwasi kidogo iweje wewe baba mwenye nyumba umdadisi msichana wa kazi kiasi hicho ? hii kazi si ya mama ? just curious.
 

Forum statistics

Threads 1,236,236
Members 475,029
Posts 29,250,891