Kumbe hata bila ya Mawaziri Nchi inaenda

Kumbe hata bila ya Mawaziri Nchi inaenda

Na huu ndiyo Ujinga mkubwa tulio nao Waafrika wengi, kwani unafikiri Katiba ni nini? Si karatasi tu, sasa unafikiri Karatasi inawezaje kumzuia mtu mbaya kufanya mabaya?

Wakenya wana Katiba mpya, ambayo imezuia yote hayo na kupunguza madaraka ya Raisi, sasa imewasaidia nini? Angalia wanavyolia sasa hivi na wizi na rushwa iliyopitiliza, upendeleo watu wanapewa vyeo na kulindwa kwa kuwa tu wanaukaribu na Raisi sasa hiyo Katiba imesaidia nini?

Acheni Ujinga Waafrika, cha muhimu ni kupigania kuondoa umaskini kwanza kwa kuwekeza kwenye Elimu tukifanikiwa hapo mengine yote yatafuatia yenyewe tu, watu walioeleimika na wasio masikini hawawezi kuchagua kiongozi mbaya kuwaongoza lkn kama watu wanabakia kuwa masikini na hawana Elimu hata ukichukuwa Katiba ya Japani au sijui Kanada bado Raisi kama ni mbaya ataharibu tu nchi kwa kuikandamiza katiba hiyo hiyo!

Huu ni ujinga uliopindukia! Katiba ya nchi kuita karatasi?!!

Kwani noti si karatasi tu? ! Mbona nchi zinayumbishwa!!
 
kazi ya waziri ni nini hasa?? akienda bungeni anaandaliwa kila kitu na makatibu wa wizara..... hawawez kujibu maswali ya papo hapo, mpaka aandaliwe majibu............ kuna watu mnatia hasira, nilifikiri utakaa chini na kumuombea magu aendelee kusafisha mawizara ili watz tuwe donor country, we unataka baraza la mawaziri??? unajua wanatumia sh ngap?? mtaani kwenu mna barabara za lamii? ni wakati wa kusahau utawala wa kisheria na kikatiba ili tusafishe huu usaha.........
 
Na huu ndiyo Ujinga mkubwa tulio nao Waafrika wengi, kwani unafikiri Katiba ni nini? Si karatasi tu, sasa unafikiri Karatasi inawezaje kumzuia mtu mbaya kufanya mabaya?

Wakenya wana Katiba mpya, ambayo imezuia yote hayo na kupunguza madaraka ya Raisi, sasa imewasaidia nini? Angalia wanavyolia sasa hivi na wizi na rushwa iliyopitiliza, upendeleo watu wanapewa vyeo na kulindwa kwa kuwa tu wanaukaribu na Raisi sasa hiyo Katiba imesaidia nini?

Acheni Ujinga Waafrika, cha muhimu ni kupigania kuondoa umaskini kwanza kwa kuwekeza kwenye Elimu tukifanikiwa hapo mengine yote yatafuatia yenyewe tu, watu walioeleimika na wasio masikini hawawezi kuchagua kiongozi mbaya kuwaongoza lkn kama watu wanabakia kuwa masikini na hawana Elimu hata ukichukuwa Katiba ya Japani au sijui Kanada bado Raisi kama ni mbaya ataharibu tu nchi kwa kuikandamiza katiba hiyo hiyo!

Mjinga wa kwanza na mkubwa ni wewe unayeita Katiba ya Nchi ni karatasi tu.
 
Tanzania ni ya watanzania hata kama watanzania wenyewe ni mbumbumbu na wakora. Ndo maana tunasema katiba ambayo inampa nguvu kubwa Rais ya kuweza hata kuendesha nchi bila kuwa na mawaziri haitufai kabisa. Nguvu hizi ni kubwa sana hasa mkimpata kiongozi asiyekuwa na maadili.

Tunaomba baraza la mawaziri litangazwe haraka na mchakato wa katiba uanze mara moja. Tuna bahati kuwa Rais Magufuli ni mzalendo mwenye uchungu na nchi yake na wananchi wake, lakini ipo siku tutakujakupata hasara kubwa wote kwa kutumia katiba hii ya sasa.

Tutengeneze katiba ambayo rais anaelekezwa nini cha kufanya na nini asifanye.

Mawaziri ni muhimu kwa mujibu wa utawala bora.

Hueleweki,,,,,ujinga kama huu ni wa kupigwa risasi.
DSC03090.jpg
 
Hatuwataki hata kama.....

Watakuja kupunguza tu kasi ya Magufuli hakuna lolote

Si mmeishapata ubunge, why bado tu mwatolea mate uwaziri

Ni kuongeza tu gharama bure wakati hakuna chochote mnafanyaga........ yako wapi kina Sitta na Mwakyembe, sijui Mwigulu na Saada, madudu tupu!!!

Safari hii tunakwenda na makatibu wa wizara tu baasi

DSC03090.jpg
 
Tanzania ni ya watanzania hata kama watanzania wenyewe ni mbumbumbu na wakora. Ndo maana tunasema katiba ambayo inampa nguvu kubwa Rais ya kuweza hata kuendesha nchi bila kuwa na mawaziri haitufai kabisa. Nguvu hizi ni kubwa sana hasa mkimpata kiongozi asiyekuwa na maadili.

Tunaomba baraza la mawaziri litangazwe haraka na mchakato wa katiba uanze mara moja. Tuna bahati kuwa Rais Magufuli ni mzalendo mwenye uchungu na nchi yake na wananchi wake, lakini ipo siku tutakujakupata hasara kubwa wote kwa kutumia katiba hii ya sasa.

Tutengeneze katiba ambayo rais anaelekezwa nini cha kufanya na nini asifanye.

Mawaziri ni muhimu kwa mujibu wa utawala bora.

Magufuli hajakataa kuteua mawaziri. Amechelewesha tu kwa sababu nadhani atazieleza atakapoteuwa.
 
Wanaotaka Uwaziri wanajitahidi kuvumilia. Tatizo wapambe, wao uvumilivu unawashinda.. Inafurahisha sana.
 
Magufuli yuko kwenye mkakati wa kubana matumizi, watu wanataka tu ulaji wa uwaziri

Sisi wananchi tunasema hatutaki mawaziri, makatibu wa wizara wanatoshaaaaaa!!
 
Na huu ndiyo Ujinga mkubwa tulio nao Waafrika wengi, kwani unafikiri Katiba ni nini? Si karatasi tu, sasa unafikiri Karatasi inawezaje kumzuia mtu mbaya kufanya mabaya?

Wakenya wana Katiba mpya, ambayo imezuia yote hayo na kupunguza madaraka ya Raisi, sasa imewasaidia nini? Angalia wanavyolia sasa hivi na wizi na rushwa iliyopitiliza, upendeleo watu wanapewa vyeo na kulindwa kwa kuwa tu wanaukaribu na Raisi sasa hiyo Katiba imesaidia nini?

Acheni Ujinga Waafrika, cha muhimu ni kupigania kuondoa umaskini kwanza kwa kuwekeza kwenye Elimu tukifanikiwa hapo mengine yote yatafuatia yenyewe tu, watu walioeleimika na wasio masikini hawawezi kuchagua kiongozi mbaya kuwaongoza lkn kama watu wanabakia kuwa masikini na hawana Elimu hata ukichukuwa Katiba ya Japani au sijui Kanada bado Raisi kama ni mbaya ataharibu tu nchi kwa kuikandamiza katiba hiyo hiyo!

kweli wewe ndio uanze kwenda shule...unadiriki kuita katiba ya nchi ni karatasi tu. hio dhana(mindset) yakuona katiba ni karatasi tu ndio inayoikumba nchi za afrika kwa kupata viongozi wasioheshimu katiba kwasababu wanamtazamo kama wako.

Katiba ni sheria mama inayoongoza nchi au kundi la watu fulani. ni makubaliano yao kuwa kikundi au nchi yao iongozwe hivyo. kiongozi au mtu yoyote akienda kinyume na katiba hio watu wote tunapaswa kukasirikia jambo hilo. sio kusema ni karatasi tu. mtazamo huu wa kutokujua heshima ya katiba kumewapa watawala wa kiafrika kuendelea kukanyaga katiba za wananchi kwa kutokana na ujinga wetu.
 
Na huu ndiyo Ujinga mkubwa tulio nao Waafrika wengi, kwani unafikiri Katiba ni nini? Si karatasi tu, sasa unafikiri Karatasi inawezaje kumzuia mtu mbaya kufanya mabaya?

Wakenya wana Katiba mpya, ambayo imezuia yote hayo na kupunguza madaraka ya Raisi, sasa imewasaidia nini? Angalia wanavyolia sasa hivi na wizi na rushwa iliyopitiliza, upendeleo watu wanapewa vyeo na kulindwa kwa kuwa tu wanaukaribu na Raisi sasa hiyo Katiba imesaidia nini?

Acheni Ujinga Waafrika, cha muhimu ni kupigania kuondoa umaskini kwanza kwa kuwekeza kwenye Elimu tukifanikiwa hapo mengine yote yatafuatia yenyewe tu, watu walioeleimika na wasio masikini hawawezi kuchagua kiongozi mbaya kuwaongoza lkn kama watu wanabakia kuwa masikini na hawana Elimu hata ukichukuwa Katiba ya Japani au sijui Kanada bado Raisi kama ni mbaya ataharibu tu nchi kwa kuikandamiza katiba hiyo hiyo!

hapana ndugu yangu unachangia kwa mihemko, hebu kuwa sober na ufikiri upya!
Raisi lazima awe na description ya kazi zake, hatujui mipaka ya maamuzi ya JPM, hatujui nguvu ya maamuzi yake na hakuna cha kumdhibiti! Mfano serikali ya watu watatu itadumu hadi lini?
Alilazimika kumchagua waziri mkuu kwa kuwa muda ulikuwa limited or else tungeweza kuwa na jeshi la watu wawili tu!
kama kweli madudu yaliyofanywa na wateule wa JK yalikuwa ni ya bahati mbaya unaona jinsi tulivyo assume kuwa raisi wetu angekuwa na magics za kutambua ubora wa watu wote hawa ambao wengine hata hajui vyeo vyao halisi ktk uteuzi!
lakini kama ni makusudi hawa watendaji hawa waliteuliwa ili kufacilitate upigaji, unaona jinsi ilivyokuwa ni hatari kwa mtu mmoja kuwa na power isiyo na kikomo!
hicho unachoita karatasi ndicho kilichoamua kuwa JPM alipotangazwa raisi haibadiliki tena, karatasi ndizo zinazoamua raisi awe nani, hata pesa ni karatasi, bible na quran ni karatasi, mleta mada anapozungumzia katiba anazungumzia contents ndani ya hizo karatasi na sio just karatasi kama unavyotaka kutuaminisha!
naunga mkono maoni yako ndugu yangu!
 
Tanzania ni ya watanzania hata kama watanzania wenyewe ni mbumbumbu na wakora. Ndo maana tunasema katiba ambayo inampa nguvu kubwa Rais ya kuweza hata kuendesha nchi bila kuwa na mawaziri haitufai kabisa. Nguvu hizi ni kubwa sana hasa mkimpata kiongozi asiyekuwa na maadili.

Tunaomba baraza la mawaziri litangazwe haraka na mchakato wa katiba uanze mara moja. Tuna bahati kuwa Rais Magufuli ni mzalendo mwenye uchungu na nchi yake na wananchi wake, lakini ipo siku tutakujakupata hasara kubwa wote kwa kutumia katiba hii ya sasa.

Tutengeneze katiba ambayo rais anaelekezwa nini cha kufanya na nini asifanye.

Mawaziri ni muhimu kwa mujibu wa utawala bora.
Onyesha evidences za umuhimu wa mawaziri. Ivi ccm kuna mbunge anaweza kuwa waziri bora? January Makamba, Mwigulu Nchemba, Asha-Rose Migiro, Benard Membe, Harrison Mwakyembe hawa wote ni mizigo. Si walikuwa kwenye baraza la mawiziri lililopita, kitu gani ambacho ni outstanding wamefanya? Musiwe munaanzisha thread za kuuzi na kuboa.
 
Tumeishi Miaka Kumi bila Raisi na tumeenda! nini Mawaziri
 
hapana ndugu yangu unachangia kwa mihemko, hebu kuwa sober na ufikiri upya!Raisi lazima awe na description ya kazi zake, hatujui mipaka ya maamuzi ya JPM, hatujui nguvu ya maamuzi yake na hakuna cha kumdhibiti! Mfano serikali ya watu watatu itadumu hadi lini?Alilazimika kumchagua waziri mkuu kwa kuwa muda ulikuwa limited or else tungeweza kuwa na jeshi la watu wawili tu! kama kweli madudu yaliyofanywa na wateule wa JK yalikuwa ni ya bahati mbaya unaona jinsi tulivyo assume kuwa raisi wetu angekuwa na magics za kutambua ubora wa watu wote hawa ambao wengine hata hajui vyeo vyao halisi ktk uteuzi! lakini kama ni makusudi hawa watendaji hawa waliteuliwa ili kufacilitate upigaji, unaona jinsi ilivyokuwa ni hatari kwa mtu mmoja kuwa na power isiyo na kikomo!hicho unachoita karatasi ndicho kilichoamua kuwa JPM alipotangazwa raisi haibadiliki tena, karatasi ndizo zinazoamua raisi awe nani, hata pesa ni karatasi, bible na quran ni karatasi, mleta mada anapozungumzia katiba anazungumzia contents ndani ya hizo karatasi na sio just karatasi kama unavyotaka kutuaminisha!naunga mkono maoni yako ndugu yangu!
Real sign of intelligence isn't knoweldge, it's imagination
 
Tanzania bila mawaziri inawezekana ila wapo tu kwa wajibu wa Katiba ya JMT!
 
WANAJAMVI naomba kuuliza hivi Waingereza ambao ndiyo waliyotutawala wana KATIBA?
 
Mjinga wa kwanza na mkubwa ni wewe unayeita Katiba ya Nchi ni karatasi tu.
Kwa katiba kama wanayotaka kutuletea kina Chenge na Sitta na wabunge wa ccm ni sawa kabisa kuita karatasi mkuu
 
hakuna umuhimu wa kuwateua sasa fedha ya kuwalipa mishaara zipelekwe mashuleni wavutevute huku tukisubili viongozi bora
 
Kwa katiba kama wanayotaka kutuletea kina Chenge na Sitta na wabunge wa ccm ni sawa kabisa kuita karatasi mkuu

Mkuu hiyo siyo katiba bali ni katiba pendekezwa.Tusubiri kwanza ipitishwe na kura za maoni ya wananchi ndiyo tunaweza kuijadili.
 
Back
Top Bottom