Kuku wangu hawatagi?

Aug 16, 2015
14
45
Wadau ninaomba ushaur. Baada ya kusoma sana humu jf kuhusu ufugaji wa kuku faida na changamoto zake. Nikaamua nianze kukufuga Kuku chotara.kwa sasa Nina tetea 60 na majogo 10 wanao panda ambao nilitegemea waanze kutaga mwez 11/2016 lakin mbaka sasa wanatetea tu hawatagi. Naomba ushaur nifanye nn?
 

Brahnman

JF-Expert Member
Feb 3, 2012
1,716
2,000
Na majogoo nayo ni machotara maana hao machotara wana tabia hiyo ya kuchelewa kutaga hata na kutungisha mayai(kwa madume)
 
Aug 16, 2015
14
45
Kunamtaalamu mmoja aliniambia eneo ninalofugia ni dogo.
Mtaalamu mwingine kanambia eneo lako ni kubwa sana.
Ok
Banda linaukubwa wa ft6 upana ft14 urefu ft8 kimo.na eneo la kucheza ni ft10×10. Kwa Kuku mia hilo ni banda dogo au kubwa?
Wadau
 

Lepanto

JF-Expert Member
Jan 5, 2015
1,165
1,500
Wadau ninaomba ushaur. Baada ya kusoma sana humu jf kuhusu ufugaji wa kuku faida na changamoto zake. Nikaamua nianze kukufuga Kuku chotara.kwa sasa Nina tetea 60 na majogo 10 wanao panda ambao nilitegemea waanze kutaga mwez 11/2016 lakin mbaka sasa wanatetea tu hawatagi. Naomba ushaur nifanye nn?
Labda umewanenepesha sana ua huwapi dagaa
 
  • Thanks
Reactions: etb

etb

JF-Expert Member
Jun 9, 2015
266
250
Kunamtaalamu mmoja aliniambia eneo ninalofugia ni dogo.
Mtaalamu mwingine kanambia eneo lako ni kubwa sana.
Ok
Banda linaukubwa wa ft6 upana ft14 urefu ft8 kimo.na eneo la kucheza ni ft10×10. Kwa Kuku mia hilo ni banda dogo au kubwa?
Wadau
Kwa ukweli banda ni dogo...kulingana na idadi ya kuku...hiyo ni sawa na (1.8m×4.2m) na kwa square meter Kuku wanakaa 4-5
 

etb

JF-Expert Member
Jun 9, 2015
266
250
Na majogoo nayo ni machotara maana hao machotara wana tabia hiyo ya kuchelewa kutaga hata na kutungisha mayai(kwa madume)
Kuku chotara ndo wanawahi kutaga kulko Kuku wakienyeji na majogoo hawahusiki kwa mitetea kutaga labda kama mayai yanatumika kutotoresha ndo utahitaji jogoo...
 

Brahnman

JF-Expert Member
Feb 3, 2012
1,716
2,000
Kuku chotara ndo wanawahi kutaga kulko Kuku wakienyeji na majogoo hawahusiki kwa mitetea kutaga labda kama mayai yanatumika kutotoresha ndo utahitaji jogoo...
Mhhhhh,ngoja nitulie kwanza ila mi ninao hao chotara wana muda hawajataga nahisi bado hawajafikia kutaga.......sasa wa huyu jamaaa mhhhhh!!!!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar threads

Top Bottom