Kuku wa kienyeji na magonjwa yao

Kuku wa kienyeji na magonjwa yao

JimCarrey

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Posts
231
Reaction score
151
Wanajamvi Mimi napenda sana ufugaji hasa Huu wa kuku wa kienyeji..... Lakini huku mtaani kwetu kumekua na watu waliowahi kufuga na wakakaribia kufanikiwa kabisa kwakua na kuku zaidi ya 300... Lakini ulipopita ugonjwa unaitwa kideli ulibeba kuku woote bandani japo walikua wanachanjwa..... Naomba ushauri... Nikwamba huo ugonjwa haunaga kinga au ni makosa yalifanyika wakati wa kuwachanja.....?????? Msaada Tafadhali maana ninauoga na nahitaji mjasiriamali mmoja mzoefu anotoe uoga Huu.... Asante .....[emoji16] [emoji16] [emoji16]

Sent from my TECNO M5 using Tapatalk
 
usiogope uwo ugonjwa hauna dawa ila unakinga kwa kawaida chanjo yake utaipata kwa waalamu wa mifugo hasa kwenye maduka ya madawa ya mifugo kama upo dar nenda pale farmer center au nenda pale wizarani sokota njia panda ya temeke magorofani wana labaratory nzuri sana ya mifugo mimi nimefanikiwa kupitia wao
 
huo ugonjwa ni wa virusi ikiwa na maana hauna tiba.. kuna antibiotic inaitwa "BIOTRIM" Inasaidia sana.. au ktk tasnia ya mifugo na utabibu kuna kitu kinaitwa ethno-veterinary yaan ni kutibu wanyama na ndege kwa kutumia miti na mimea ... kuna dawa ya huo ugonjwa ukitumia huwezi kuamini inavyofaanya kazi... chukua aloevera, katani na pilipili katakata kisha weka kwenye maji na loweka na iache kwa masaa 24.. baada ya hapo mpe kuku.
loweka kivulini... inasaidia sana mkuu... naomba kiwasilisha
 
huo ugonjwa ni wa virusi ikiwa na maana hauna tiba.. kuna antibiotic inaitwa "BIOTRIM" Inasaidia sana.. au ktk tasnia ya mifugo na utabibu kuna kitu kinaitwa ethno-veterinary yaan ni kutibu wanyama na ndege kwa kutumia miti na mimea ... kuna dawa ya huo ugonjwa ukitumia huwezi kuamini inavyofaanya kazi... chukua aloevera, katani na pilipili katakata kisha weka kwenye maji na loweka na iache kwa masaa 24.. baada ya hapo mpe kuku.
loweka kivulini... inasaidia sana mkuu... naomba kiwasilisha

You mean Alovera+Pilipili.....????? Maana alovera na katani ni viyu viwili tofauti..... Na jee pilipili ikizidi haileti shida....????
 
usiogope uwo ugonjwa hauna dawa ila unakinga kwa kawaida chanjo yake utaipata kwa waalamu wa mifugo hasa kwenye maduka ya madawa ya mifugo kama upo dar nenda pale farmer center au nenda pale wizarani sokota njia panda ya temeke magorofani wana labaratory nzuri sana ya mifugo mimi nimefanikiwa kupitia wao

Nashukuru ndugu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom