Kukosa malezi ya baba kunanitesa sana.

DON YRN

Member
Jan 14, 2019
46
125
Habarini za usiku huu wapendwa?. Poleni kwa mihangaiko na majukumu ya weekend ya leo, yote kheri tumshukuru Mungu.


Bila kupoteza muda basi niende moja kwa moja kwenye kipengele taja hapo juu.
Ni kwamba mm ni mtoto wa kwanza kwa wazazi wangu(baba na mama) na umri wangu uko kwenye 20's. Baba na mama walikutana shule na wakati huo mama akiwa na umri wa miaka 15 tu na wakati huo akiwa std 7 na mzee wangu alikuwa ameshamaliza std 7 miaka 2 mbele ya mama means mama alipata ujauzito akiwa ana miezi kadhaa tangu aingie std 7, miaka ya 90 hiyo.
Kulingana na mzee wangu mazingira ya kwao kutoruhusu means baba yake kuwa mkali kupita maelezo, alimwambia mama amsakazie mhuni mmoja hv huo ujauzito(Nilihadithiwa na mama mkubwa japo mama hajaniambia). Mama naye alifanya hivyo bila kujua madhara yake baadaye. Huyu baba wa kuuziwa mbuzi kwenye gunia hakujua hivyo alikubali bila pingamizi na akalea ujauzito hadi nilipozaliwa.
Miaka alisonga mbele kwa kasi na ilipofika 1998 huyu mzee wangu wa kufikia alifariki nami nikiwa najua ndo baba yangu.
Mwaka 2002 nilipoanza std 1 ndipo nilipomjua baba yangu mzazi, nilikuwa mtoto lkn sikuweza kumwamini hata aliponifuata shule akiwa na zawadi kedekede, nilikuwa nachukua zawadi zake na kumpelekea mama na kumwambia kuhusu huyo mtu aliyenifuata na kujitambulisha kuwa ni baba yangu, mama aliishia kutabasamu tu.
Ilipofika 2005 ndipo nilipozoea kuwa huyo ndo baba yangu baada ya mama kunithibitishia kwa kinywa chake sababu pia mm na huyu baba yangu tunafanana sana.

Maisha ya upande wa mama hayakuwa mazuri sana sababu km ni kulala njaa, kutembea peku nikiwa naenda shule, kunyeshewa mvua nyumba inavuja, nk. vilikuwa vitu vya kawaida sana.
Upande wa baba maisha yalikuwa vzr yy na familia yake(mke na watoto).
Siku zingine mambo yalipokuwa magumu sana, nilikuwa naenda kwa baba kuomba msaada nakuwa najihisi km ombaomba hasa nikijilinganisha maisha ninayoishi mm na wale madogo wa pale, najisikia vibaya sana na kujumlisha na mishauo ya mama(mke wa baba) hapo ndo nilikuwa nahisi kufa siku si zangu . Hadi nilikuwa nahisi tu labda baba alikuwa anahitaji nimjue lkn hakuhitaji anisaidie kwa chochote sababu niliweza hata mkuta yy halafu akanionesha dharau waziwazi na wale madogo wakiwepo hivyo nao wakiona hivyo heshima inashuka kwangu.

Baada ya kumaliza std niliamua nihamie kwa mzee wangu baada ya yy kuniambia ili aweze nilipia ada form 1, nilikaa miaka 2 kwa maumivu lkn baada ya hapo nilipata hifadhi kwa msamalia mwema aliyekuwa karibu na shule sababu shule ilikuwa mbali na kwa baba hivyo ilinilazimu nitembee umbali mrefu ili kufuata masomo na nikirudi home jioni napo hamna kupumzika naingia shamba hivyo usiku hakuna hata muda wa kujisomea sababu nakuwa nimechoka sana.

Baada ya kupata hifadhi nilikomaa na shule ingawa baada ya necta matokeo yalikuwa mazuri kiasi ingawa si sana.

Baadaye nilipata mfadhili wa kuja kwenye jiji letu maarufu la Makonda kufanya kazi ambapo kwa sasa niko na maisha yangu angalau si sana najitegemea na kurudi mkoani kwetu huwa naenda mara moja moja kusalimia.

TATIZO;
Kwa sasa shida inakuja yaani nakuwa napretend kuwa niko sawa na mzee lkn roho yangu haipo hivyo, kuongea sawa hata kwenye simu tena tunaweza ongea story za wapi na wapi na kucheka nn na nn lkn huwa nahisi naidanganya nafsi yangu. Na kuongea kwenye simu hadi baba anitafute yeye na kuna muda huwa anajishtukia kwa kuniambia niwe karibu na mkewe(mama wa kufikia) akiamini labda ukimya wangu yy(mkewe) ndo chanzo wakati si kweli.

Kitu kingine nakuwa mpweke kupitiliza means napenda kukaa peke yangu sana hadi muda mwingine sipendi hata kupiga story na watu, naweza nikajifungia ndani nikiwa nipo home bila hata kutoka hata nje na ikitokea akaja mtu kupiga labda story, nitatafuta sababu yeyote hata kujifanya natakiwa nifike mahali ili mradi tu aondoke. Lkn nakuwa na huruma na matatizo ya watu means naweza kulia hata kimoyo moyo sababu ya matatizo ya mtu

Kwa ufupi pia, ni mcheshi sana kwa watu(hadi huwa nasifiwa) lkn nafsi yangu nahisi inakuwa imebeba vitu vizito kuliko capacity yake.
Na napenda utani sana hasa nikiwa maeneo ya kazi na hii ndo maana ya watu kunisifia ucheshi na naamini hiyo hali inaficha maumivu niliyo nayo moyoni.


Ningependa sana kuondokana na hayo matatizo lkn nakuwa nashindwa hivyo msaada wako hasa wa kimawazo unahitajika sana.
Pia hata wale wa matusi karibuni sana.

N.B; Nilichogundua, malezi ya mtoto yanafaa kuhusisha wazazi wote wawili na km kuna tofauti kati ya wazazi bora zikamalizwa haraka sana ili kuweza kumlea mtoto ktk maadili mema.
Asante.


Wako ktk ujenzi wa Tanzania ya viwanda;
DON YRN.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Lily Tony

JF-Expert Member
Feb 6, 2019
1,958
2,000
mkuu umenikumbusha,nimekosa malezi ya baba,nikiwa mdg sikuona tatizo lolote lkn siku zilivyozidi kusonga nilianza kuhisi nakosa kitu flani,namiss uwepo wa baba.
Ingawa baba mlezi alikuwa ananipenda sana tena sana na hakuwahi kunitenga kwa moja wala mbili na ht majiran walijua alikuwa ni baba yng mzazi,alinilea tangu nikiwa na 4 yrs..mpk alipofariki last yr(r.i.p dady)..yote ktk yote nilimiss uwepo wa baba yng mzazi,.
Nikiwa na wenzangu na wanapoanza kuongea hbr za baba zao ghafla nakuwa mnyonge,nakuwa mdogo kama piriton na nitajitenga na wenzangu na kuanza kulia na by that time nilikuwa form 6.

Likizo moja nilimuambia mama mlezi"Mama kuna kitu nakitamani sana,ingawa najua it's too late kukipata na uwezekano haupo lkn natamani sana,natamani ningepata malezi ya baba mzazi"
mama alinihurumia sana na kuniasa nimshukuru Mungu kwa kila jambo na nimshukuru Mungu hata kwa baba mlezi alienipa(Mungu)
 

Nyalotsi

JF-Expert Member
Jul 20, 2011
6,451
2,000
Mwanaume hata ukizaa na kichaa usiache kumtunza mtoto.
Wengi wetu tunaacha watoto tuliozaa na wanawake wengine wanateseka kwa kuogopa wake zetu na watoto wa ndani.
Maskini kumbe hao watoto tunaoona Ni wetu tumeuziwa mbuzi kwenye gunia.

Ukiwa na mtoto popote pale be selfish.
Huyo asiyetaka mtoto atunzwe aachwe yeye.!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 

DON YRN

Member
Jan 14, 2019
46
125
Aisee pole sana, kumbe tupo wengi
mkuu umenikumbusha,nimekosa malezi ya baba,nikiwa mdg sikuona tatizo lolote lkn siku zilivyozidi kusonga nilianza kuhisi nakosa kitu flani,namiss uwepo wa baba.
Ingawa baba mlezi alikuwa ananipenda sana tena sana na hakuwahi kunitenga kwa moja wala mbili na ht majiran walijua alikuwa ni baba yng mzazi,alinilea tangu nikiwa na 4 yrs..mpk alipofariki last yr(r.i.p dady)..yote ktk yote nilimiss uwepo wa baba yng mzazi,.
Nikiwa na wenzangu na wanapoanza kuongea hbr za baba zao ghafla nakuwa mnyonge,nakuwa mdogo kama piriton na nitajitenga na wenzangu na kuanza kulia na by that time nilikuwa form 6.

Likizo moja nilimuambia mama mlezi"Mama kuna kitu nakitamani sana,ingawa najua it's too late kukipata na uwezekano haupo lkn natamani sana,natamani ningepata malezi ya baba mzazi"
mama alinihurumia sana na kuniasa nimshukuru Mungu kwa kila jambo na nimshukuru Mungu hata kwa baba mlezi alienipa(Mungu)

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Akilinjema

JF-Expert Member
Aug 9, 2016
5,712
2,000
Sasa unatakaje labda?
Je ukaishi na baba yako?
Je ungetamani uwakutanishe baba na mama yako uwaulize kwanini walikubaliana kukuchomekea baba mwingine?
Wakishakujibu ndiyo ufunguke sasa uwambie baada ya kujua hayo umejisikia kuumia moyo mwako sana,
Na kwamba umejitahidi kusahau lakini inakuwa ngumu,

Zungumza nao kwa kiasi usijepitiliza

Utapata ahueni kubwa sana


Sent using Jamii Forums mobile app
 

DON YRN

Member
Jan 14, 2019
46
125
Asante. Nitalifanyia kazi.
Sasa unatakaje labda?
Je ukaishi na baba yako?
Je ungetamani uwakutanishe baba na mama yako uwaulize kwanini walikubaliana kukuchomekea baba mwingine?
Wakishakujibu ndiyo ufunguke sasa uwambie baada ya kujua hayo umejisikia kuumia moyo mwako sana,
Na kwamba umejitahidi kusahau lakini inakuwa ngumu,

Zungumza nao kwa kiasi usijepitiliza

Utapata ahueni kubwa sana


Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Bulaya001

JF-Expert Member
Dec 21, 2018
5,542
2,000
karibu 80% ya uliyoyapitia hata nami ndio niliokulia, ukweli ni kuwa simpendi baba angu hata kidogo. japo huwa anajitahidi kunipigia simu ila asipopiga hata zaidi ya mwaka huisha pasipo mimi kumtafta.. kwa sisi vijana tunaokuwa kwa sasa tuna kila haja ya kuepukana na mimba za utotoni maana ndio chanzo cha uadui na chuki baina ya wazazi wa kiume na watoto wao.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Akilinjema

JF-Expert Member
Aug 9, 2016
5,712
2,000
Mshukuru sana Mungu kwa kuwa hata sasa uko salama,

Wewe mbona uko vizuri sana tu!

Pambana uje kuanzisha familia uzao na kuwalea wanao kwa namna ambayo ungependa wewe ulelewe!

Nakushauri tafuta kujifunza kumjua Mungu hiyo itakusaidia sana!

Pendelea kwenda kanisani/msikitini kutegemeana na imani yako!

Jikite huko baada ya saa za kazi na week ends

Soma vitabu vya mahusino!


Sent using Jamii Forums mobile app
 

DON YRN

Member
Jan 14, 2019
46
125
Nashukuru sana kwa ushauri wako.
Mshukuru sana Mungu kwa kuwa hata sasa uko salama,

Wewe mbona uko vizuri sana tu!

Pambana uje kuanzisha familia uzao na kuwalea wanao kwa namna ambayo ungependa wewe ulelewe!

Nakushauri tafuta kujifunza kumjua Mungu hiyo itakusaidia sana!

Pendelea kwenda kanisani/msikitini kutegemeana na imani yako!

Jikite huko baada ya saa za kazi na week ends

Soma vitabu vya mahusino!


Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 

DON YRN

Member
Jan 14, 2019
46
125
Kabisa yaani.
karibu 80% ya uliyoyapitia hata nami ndio niliokulia, ukweli ni kuwa simpendi baba angu hata kidogo. japo huwa anajitahidi kunipigia simu ila asipopiga hata zaidi ya mwaka huisha pasipo mimi kumtafta.. kwa sisi vijana tunaokuwa kwa sasa tuna kila haja ya kuepukana na mimba za utotoni maana ndio chanzo cha uadui na chuki baina ya wazazi wa kiume na watoto wao.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Aug 9, 2017
2,445
2,000
Habarini za usiku huu wapendwa?. Poleni kwa mihangaiko na majukumu ya weekend ya leo, yote kheri tumshukuru Mungu.


Bila kupoteza muda basi niende moja kwa moja kwenye kipengele taja hapo juu.
Ni kwamba mm ni mtoto wa kwanza kwa wazazi wangu(baba na mama) na umri wangu uko kwenye 20's. Baba na mama walikutana shule na wakati huo mama akiwa na umri wa miaka 15 tu na wakati huo akiwa std 7 na mzee wangu alikuwa ameshamaliza std 7 miaka 2 mbele ya mama means mama alipata ujauzito akiwa ana miezi kadhaa tangu aingie std 7, miaka ya 90 hiyo.
Kulingana na mzee wangu mazingira ya kwao kutoruhusu means baba yake kuwa mkali kupita maelezo, alimwambia mama amsakazie mhuni mmoja hv huo ujauzito(Nilihadithiwa na mama mkubwa japo mama hajaniambia). Mama naye alifanya hivyo bila kujua madhara yake baadaye. Huyu baba wa kuuziwa mbuzi kwenye gunia hakujua hivyo alikubali bila pingamizi na akalea ujauzito hadi nilipozaliwa.
Miaka alisonga mbele kwa kasi na ilipofika 1998 huyu mzee wangu wa kufikia alifariki nami nikiwa najua ndo baba yangu.
Mwaka 2002 nilipoanza std 1 ndipo nilipomjua baba yangu mzazi, nilikuwa mtoto lkn sikuweza kumwamini hata aliponifuata shule akiwa na zawadi kedekede, nilikuwa nachukua zawadi zake na kumpelekea mama na kumwambia kuhusu huyo mtu aliyenifuata na kujitambulisha kuwa ni baba yangu, mama aliishia kutabasamu tu.
Ilipofika 2005 ndipo nilipozoea kuwa huyo ndo baba yangu baada ya mama kunithibitishia kwa kinywa chake sababu pia mm na huyu baba yangu tunafanana sana.

Maisha ya upande wa mama hayakuwa mazuri sana sababu km ni kulala njaa, kutembea peku nikiwa naenda shule, kunyeshewa mvua nyumba inavuja, nk. vilikuwa vitu vya kawaida sana.
Upande wa baba maisha yalikuwa vzr yy na familia yake(mke na watoto).
Siku zingine mambo yalipokuwa magumu sana, nilikuwa naenda kwa baba kuomba msaada nakuwa najihisi km ombaomba hasa nikijilinganisha maisha ninayoishi mm na wale madogo wa pale, najisikia vibaya sana na kujumlisha na mishauo ya mama(mke wa baba) hapo ndo nilikuwa nahisi kufa siku si zangu . Hadi nilikuwa nahisi tu labda baba alikuwa anahitaji nimjue lkn hakuhitaji anisaidie kwa chochote sababu niliweza hata mkuta yy halafu akanionesha dharau waziwazi na wale madogo wakiwepo hivyo nao wakiona hivyo heshima inashuka kwangu.

Baada ya kumaliza std niliamua nihamie kwa mzee wangu baada ya yy kuniambia ili aweze nilipia ada form 1, nilikaa miaka 2 kwa maumivu lkn baada ya hapo nilipata hifadhi kwa msamalia mwema aliyekuwa karibu na shule sababu shule ilikuwa mbali na kwa baba hivyo ilinilazimu nitembee umbali mrefu ili kufuata masomo na nikirudi home jioni napo hamna kupumzika naingia shamba hivyo usiku hakuna hata muda wa kujisomea sababu nakuwa nimechoka sana.

Baada ya kupata hifadhi nilikomaa na shule ingawa baada ya necta matokeo yalikuwa mazuri kiasi ingawa si sana.

Baadaye nilipata mfadhili wa kuja kwenye jiji letu maarufu la Makonda kufanya kazi ambapo kwa sasa niko na maisha yangu angalau si sana najitegemea na kurudi mkoani kwetu huwa naenda mara moja moja kusalimia.

TATIZO;
Kwa sasa shida inakuja yaani nakuwa napretend kuwa niko sawa na mzee lkn roho yangu haipo hivyo, kuongea sawa hata kwenye simu tena tunaweza ongea story za wapi na wapi na kucheka nn na nn lkn huwa nahisi naidanganya nafsi yangu. Na kuongea kwenye simu hadi baba anitafute yeye na kuna muda huwa anajishtukia kwa kuniambia niwe karibu na mkewe(mama wa kufikia) akiamini labda ukimya wangu yy(mkewe) ndo chanzo wakati si kweli.

Kitu kingine nakuwa mpweke kupitiliza means napenda kukaa peke yangu sana hadi muda mwingine sipendi hata kupiga story na watu, naweza nikajifungia ndani nikiwa nipo home bila hata kutoka hata nje na ikitokea akaja mtu kupiga labda story, nitatafuta sababu yeyote hata kujifanya natakiwa nifike mahali ili mradi tu aondoke. Lkn nakuwa na huruma na matatizo ya watu means naweza kulia hata kimoyo moyo sababu ya matatizo ya mtu

Kwa ufupi pia, ni mcheshi sana kwa watu(hadi huwa nasifiwa) lkn nafsi yangu nahisi inakuwa imebeba vitu vizito kuliko capacity yake.
Na napenda utani sana hasa nikiwa maeneo ya kazi na hii ndo maana ya watu kunisifia ucheshi na naamini hiyo hali inaficha maumivu niliyo nayo moyoni.


Ningependa sana kuondokana na hayo matatizo lkn nakuwa nashindwa hivyo msaada wako hasa wa kimawazo unahitajika sana.
Pia hata wale wa matusi karibuni sana.

N.B; Nilichogundua, malezi ya mtoto yanafaa kuhusisha wazazi wote wawili na km kuna tofauti kati ya wazazi bora zikamalizwa haraka sana ili kuweza kumlea mtoto ktk maadili mema.
Asante.


Wako ktk ujenzi wa Tanzania ya viwanda;
DON YRN.

Sent using Jamii Forums mobile app
Poleni sana wapendwa. Ila all in all maisha lazima yaendelee now.....kikubwa ni kumshukuru Mungu, kwa baraka zake zilizowafanya leo muwe hapo.
mkuu umenikumbusha,nimekosa malezi ya baba,nikiwa mdg sikuona tatizo lolote lkn siku zilivyozidi kusonga nilianza kuhisi nakosa kitu flani,namiss uwepo wa baba.
Ingawa baba mlezi alikuwa ananipenda sana tena sana na hakuwahi kunitenga kwa moja wala mbili na ht majiran walijua alikuwa ni baba yng mzazi,alinilea tangu nikiwa na 4 yrs..mpk alipofariki last yr(r.i.p dady)..yote ktk yote nilimiss uwepo wa baba yng mzazi,.
Nikiwa na wenzangu na wanapoanza kuongea hbr za baba zao ghafla nakuwa mnyonge,nakuwa mdogo kama piriton na nitajitenga na wenzangu na kuanza kulia na by that time nilikuwa form 6.

Likizo moja nilimuambia mama mlezi"Mama kuna kitu nakitamani sana,ingawa najua it's too late kukipata na uwezekano haupo lkn natamani sana,natamani ningepata malezi ya baba mzazi"
mama alinihurumia sana na kuniasa nimshukuru Mungu kwa kila jambo na nimshukuru Mungu hata kwa baba mlezi alienipa(Mungu)

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom