Kuhusu simu za samsung kuto-register to network


C

CalvinPower

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2008
Messages
1,239
Likes
485
Points
180
C

CalvinPower

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2008
1,239 485 180
Wengi wetu tumeliona hili tangu TCRA wafungie simu bandia ili kutokomeza simu bandia. Lakini cha kushangaza Samsung nyingi sana ambazo sio bandioa zimekuwa katioka mkumbo huo, wengi wetu walikosa majibu na vilevile serikali haikuandaa vituo ambavyo watu waliokutana na kadhia hii waweze kwenda kuzikagua simu zao. Maana unaenda tigo offices kwakuwa wao wanataka kuuza simu zao basi wanakuambia tupa pale tukupe hii kwa bei nzuri, japo simu yako ni original. uelewa wao unakuwa ni mdogo sana.
Je nani wa kulaumiwa? mimi kwa mtazamo wangu sidhani kama ni TCRA anapwsa kulaumiwa kwa kuzifunga, wala sii muuzaji wala si alienunua. maana wengi hawajui ni kwanini simu hizi zinashindwa ku register to network. maana wanapelekea kuamini labda wameuziwa feki, wengine wanasema hawa TCRA hovyo kabisa hawajui wanalolifanya, basi blaa blaa blaa zinakuwa nyingi tu.

Nataka nichambue kidogo tu ni kwanini haya yanatokea, na nini cha kufanya.

Haya yametokea kwasabu ya dublicate IMEI. yaani unakuta samsung moja ina IMEI na hizo IMEI kuna mtu anazitumia ktk simu nyingine ya samsung ipo mwanza na nyingine ipo dar au hata morogoro na hata unaweza ukakuta hiyo imei kuna mwingine anaitumia ulaya au hata hapo Nairobi, sasa hapa nchini network providers wanaona IMEI moja imekuwa registered mara nyingi na wanazitoa katika network yao haijaalishi ni voda,tigo,airtel,Halotel. wakikuta IMEI abcdefg imekuwa registered zaidi ya mara moja basi wanazizima zote wakiwa na imani kwamba na simu za china-copy.

kwanini zimeweza kushare IMEI ?

Simu nyingi za kisasa za samsung zilikuwa na new security certificate, ambayo kama ilikuwa ni ya promotion na ukaletewa kama zawadi kutoka nje basi ilikuwa lazima ufanye kitu inaitwa Unlock, katika kufanya Unlock kuna njia nyingi na mojawapo ni ku write new certificate kwenye hiyo simu, ukisha write certicate tu basi IMEI inabadilika kutokana na hiyo certificate uliyoandikia. Je niwangapi wanaaunlock simu kwa kutumia certficate hapa duniani iwe ulaya kenya dubai? imanaa certificate hizo hizo zinatumika na kila anaefanya unlock halafu zinauzwa, sasa hizo certs zinakuwa na IMEI zinazofanana na kupelekea simu nyingi kuwa na same IMEI.

mfano : - SM-G900F - added Unlock (via Write Cert)

file.gif
Cert-SM-G900A_3525580xxxxxxxx_00000000000.cert
2.16 Kb 2014-10-30 4371

file.gif
Cert-SM-G900A_3525580xxxxxxxx.cert
2.16 Kb 2014-10-30 5261
file.gif
Cert-SM-G900F_3525580xxxxxxxx-00000000000.cert
2.16 Kb 2014-10-24 6361
file.gif
Cert-SM-G900F_3525580xxxxxxxx.cert
2.16 Kb 2015-01-23 5152
file.gif
Cert-SM-G900F_3525580xxxxxxxx_00000000000.ce


Sasa hapa mtu anapotaka ku unlock simu yake iliyotoka nje, anaaunlock kwa kuandika certs nayo certs anatoa kwenye servers ambazo kila mtu anazitumia hapo basi unakuta simu zina share IMEI na kupelekea kuwa blacklisted.

ila njia pekee iliyosalama ni kurudisha IMEI ilikuwa kwenye cover lake na hapo hakutakuwa na imei zinazoshare, simu yako itafanya kazi vizuri tu na sidhani kama ni kosa kisheria kurudishia original IMEI, kosa ni pale unapo badilisha IMEI.

Change of IMEI is illegal lakini kurepair original IMEI sio kosa.

nitarudi baadae maana mimi sio mwandishi mzuri na naona uzi unakuwa mrefu.
 
C

CalvinPower

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2008
Messages
1,239
Likes
485
Points
180
C

CalvinPower

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2008
1,239 485 180
Kama kuna mtu anasimu yake na original imei imeharibika au imekuwa tofauti mimi naona amtafute tu fundi mwaminifu amrudishie original imei nafkiri kurudisha original imei sio kosa kosa ni kubadilisha imei yaani za kwenye cover zinakuwa tofauti na za ndani. au unakuta simu ambazo ni copy zinabadilishwa imei ili ziwe original hili ni kosa,
 
M

MRIHI

Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
24
Likes
0
Points
3
M

MRIHI

Member
Joined Jun 4, 2011
24 0 3
Kama kuna mtu anasimu yake na original imei imeharibika au imekuwa tofauti mimi naona amtafute tu fundi mwaminifu amrudishie original imei nafkiri kurudisha original imei sio kosa kosa ni kubadilisha imei yaani za kwenye cover zinakuwa tofauti na za ndani. au unakuta simu ambazo ni copy zinabadilishwa imei ili ziwe original hili ni kosa,
Yeyote anaetaka kurudishiwa original imei kwenye Simu yake. Anitafute:-husseinndaru91@gmail.com
 
RJ45

RJ45

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2014
Messages
295
Likes
52
Points
45
RJ45

RJ45

JF-Expert Member
Joined May 20, 2014
295 52 45
wakuu mimi nina galaxy s3 ambayo imei ya ndani ni tofauti na ya kwenye cover lakini cha ajabu hii ya nyuma ya cover nikiituma tcra haileti model halisi ya simu lakini hii ya ndani ndo inaleta model yenywe ya simu ninapoituma tcra.... je hapo kuna tatizo?!
Wengi wetu tumeliona hili tangu TCRA wafungie simu bandia ili kutokomeza simu bandia. Lakini cha kushangaza Samsung nyingi sana ambazo sio bandioa zimekuwa katioka mkumbo huo, wengi wetu walikosa majibu na vilevile serikali haikuandaa vituo ambavyo watu waliokutana na kadhia hii waweze kwenda kuzikagua simu zao. Maana unaenda tigo offices kwakuwa wao wanataka kuuza simu zao basi wanakuambia tupa pale tukupe hii kwa bei nzuri, japo simu yako ni original. uelewa wao unakuwa ni mdogo sana.
Je nani wa kulaumiwa? mimi kwa mtazamo wangu sidhani kama ni TCRA anapwsa kulaumiwa kwa kuzifunga, wala sii muuzaji wala si alienunua. maana wengi hawajui ni kwanini simu hizi zinashindwa ku register to network. maana wanapelekea kuamini labda wameuziwa feki, wengine wanasema hawa TCRA hovyo kabisa hawajui wanalolifanya, basi blaa blaa blaa zinakuwa nyingi tu.

Nataka nichambue kidogo tu ni kwanini haya yanatokea, na nini cha kufanya.

Haya yametokea kwasabu ya dublicate IMEI. yaani unakuta samsung moja ina IMEI na hizo IMEI kuna mtu anazitumia ktk simu nyingine ya samsung ipo mwanza na nyingine ipo dar au hata morogoro na hata unaweza ukakuta hiyo imei kuna mwingine anaitumia ulaya au hata hapo Nairobi, sasa hapa nchini network providers wanaona IMEI moja imekuwa registered mara nyingi na wanazitoa katika network yao haijaalishi ni voda,tigo,airtel,Halotel. wakikuta IMEI abcdefg imekuwa registered zaidi ya mara moja basi wanazizima zote wakiwa na imani kwamba na simu za china-copy.

kwanini zimeweza kushare IMEI ?

Simu nyingi za kisasa za samsung zilikuwa na new security certificate, ambayo kama ilikuwa ni ya promotion na ukaletewa kama zawadi kutoka nje basi ilikuwa lazima ufanye kitu inaitwa Unlock, katika kufanya Unlock kuna njia nyingi na mojawapo ni ku write new certificate kwenye hiyo simu, ukisha write certicate tu basi IMEI inabadilika kutokana na hiyo certificate uliyoandikia. Je niwangapi wanaaunlock simu kwa kutumia certficate hapa duniani iwe ulaya kenya dubai? imanaa certificate hizo hizo zinatumika na kila anaefanya unlock halafu zinauzwa, sasa hizo certs zinakuwa na IMEI zinazofanana na kupelekea simu nyingi kuwa na same IMEI.

mfano : - SM-G900F - added Unlock (via Write Cert)

file.gif
Cert-SM-G900A_3525580xxxxxxxx_00000000000.cert
2.16 Kb 2014-10-30 4371

file.gif
Cert-SM-G900A_3525580xxxxxxxx.cert
2.16 Kb 2014-10-30 5261
file.gif
Cert-SM-G900F_3525580xxxxxxxx-00000000000.cert
2.16 Kb 2014-10-24 6361
file.gif
Cert-SM-G900F_3525580xxxxxxxx.cert
2.16 Kb 2015-01-23 5152
file.gif
Cert-SM-G900F_3525580xxxxxxxx_00000000000.ce


Sasa hapa mtu anapotaka ku unlock simu yake iliyotoka nje, anaaunlock kwa kuandika certs nayo certs anatoa kwenye servers ambazo kila mtu anazitumia hapo basi unakuta simu zina share IMEI na kupelekea kuwa blacklisted.

ila njia pekee iliyosalama ni kurudisha IMEI ilikuwa kwenye cover lake na hapo hakutakuwa na imei zinazoshare, simu yako itafanya kazi vizuri tu na sidhani kama ni kosa kisheria kurudishia original IMEI, kosa ni pale unapo badilisha IMEI.

Change of IMEI is illegal lakini kurepair original IMEI sio kosa.

nitarudi baadae maana mimi sio mwandishi mzuri na naona uzi unakuwa mrefu.
 
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
4,694
Likes
2,293
Points
280
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
4,694 2,293 280
oooooh tecno ni fake,sijui za kichina,and the likes,cha kufurahisha zaidi wenye sim za bei kubwa ndio mnakuja na mabandiko ya malalamiko wakati sie mliotuponda na vi p3 vyetu tunacruize mitandaoni kama kawa
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
20,597
Likes
15,574
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
20,597 15,574 280
oooooh tecno ni fake,sijui za kichina,and the likes,cha kufurahisha zaidi wenye sim za bei kubwa ndio mnakuja na mabandiko ya malalamiko wakati sie mliotuponda na vi p3 vyetu tunacruize mitandaoni kama kawa
Uzi umeusoma wote na kuuelewa.?
 
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
4,694
Likes
2,293
Points
280
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
4,694 2,293 280
Uzi umeusoma wote na kuuelewa.?
nimeuelewa sana mkuu,mshangao wangu ni kuwa inakuaje kampuni kubwa tunazoaminishwa na wenye simu hizo kuwa na kasoro kama hizo ambazo hata tecno zetu zinazosemekana kuwa ni feki hazina?
 
kcamp

kcamp

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2014
Messages
2,978
Likes
1,161
Points
280
kcamp

kcamp

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2014
2,978 1,161 280
nimeuelewa sana mkuu,mshangao wangu ni kuwa inakuaje kampuni kubwa tunazoaminishwa na wenye simu hizo kuwa na kasoro kama hizo ambazo hata tecno zetu zinazosemekana kuwa ni feki hazina?
Hujaelewa vizuri hili swala..
Kinachofanyika kweny hizi simu kubwa hasa Samsung watu wana duplicate imei zake na kupelekea hili tatizo na si kusema simu ni fake.
 
Kiberenge

Kiberenge

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
866
Likes
479
Points
80
Kiberenge

Kiberenge

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
866 479 80
Umeelezea vizuri mkuu..
 
B

Benny Haraba

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2012
Messages
3,768
Likes
1,990
Points
280
Age
56
B

Benny Haraba

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2012
3,768 1,990 280
Tecno nyingi zinatumia MTK CPU hapa ndiyo patamu maana zingine ukifanya factory settings imei ina corrupt lakini ku repair ni rahisi
 

Forum statistics

Threads 1,238,200
Members 475,856
Posts 29,312,607