Tetesi: Kuhusu alama za ufaulu kidato cha sita

Gonya Gonya

Gonya Gonya

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2015
Messages
1,217
Points
2,000
Gonya Gonya

Gonya Gonya

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2015
1,217 2,000
Kwa maelezo haya ndugu huna cheti.
Huwez sema wanafunzi wote wana mawazo ya kingono kama wewe
Kina bashite wapo wengi,wanajifanya wao ndo wasomi haliyakuwa form four walipata fafafafafa.anachofikiria yeye kila mwanafunzi anayefail anawaza ngono tu kama ukoo wake.
 
Gonya Gonya

Gonya Gonya

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2015
Messages
1,217
Points
2,000
Gonya Gonya

Gonya Gonya

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2015
1,217 2,000
Najaribu kufikira mtu wa PCB apate 85 and above! 75-84!
Kuna punga Moja humu linalopoka tu,kuwa wanafunzi hawasomi wanawaza ngono,anashindwa kujuà kuwa wanafunzi wa A-level asimilia 80 wanajua nini kilichowapeleka shule sio kama wale wa O-level.hapo bado hajawaza combination tata kama PCB.ambayo kwa viwango hivyo ni cream tu ndo wañaweza kuscore hizo marks.
 
nivoj.sued

nivoj.sued

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2009
Messages
207
Points
250
nivoj.sued

nivoj.sued

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2009
207 250
Grading

A level examinations are graded on a scale of A* to E. Students that take the full A level in addition to the AS are awarded one grade for each subject, with the AS results being subsumed into the A level point score if not ‘cashed in’ as a terminal credential after the first year of study. For universities using the centralized Universities and Colleges Admissions Services (UCAS) process for admission, grades are also attributed Tariff Points (see below for an explanation of Tariff Points) as follows for each A level grade:

.
This text has been copied and pasted out of context. Relate your idea to the Tanzania's University Qualification (UQF) Framework , National Technical Awards (NTA) framework, and National Examination Council of Tanzania (NECTA) framework and then re-argue your case.
 
E

Eudorite

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
1,134
Points
2,000
E

Eudorite

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
1,134 2,000
Wao wabadilishe madaraja ya ufaulu yawe ambayo wanafunzi wengii wameyapata ili watanzania wapate elimu ya chuo vikuu tuwe Na wasomi wengi nchi yetu iendelee.Vyuo vikuu ni Ving sana kwa madaraja hayo vitakosa wanafunzi.Hata hivyo kuwa Na Elimu siyo kwamba ndio kigezo cha kufanikia kimaisha, mbona kuna watu wengi hawana elimu ya madarasa ya juu sana km high schools au vyuo vikuu lkn wana mafanikio makubwa kimaisha ? Na kwa miundombinu ya shule zetu za kiserikali, hayo madaraja ya ufaulu ni magumu wanafunzi kuyapata kwa hiyo ni vizuri warekebishe hili suala ili vijana wakapate Elimu ya chuo kikuu kwa manufaa ya taifa letu.Nchi hii ni tajiri sana, serikali ifanye kweli ktk hzo alama za ufaulu, ma x-form 6 wafaulu wawape mikopo wakapate Elimu ya chuo kikuu.
Sijakuelewa. Ili hao vijana wafaulu inabidi MAGOLI YAPANULIWE ili wafunge kirahisi au WAPATE MAFUNZO STAHIKI ili wafunge magoli ya mbali.
 
E

Eudorite

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
1,134
Points
2,000
E

Eudorite

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
1,134 2,000
Kuna punga Moja humu linalopoka tu,kuwa wanafunzi hawasomi wanawaza ngono,anashindwa kujuà kuwa wanafunzi wa A-level asimilia 80 wanajua nini kilichowapeleka shule sio kama wale wa O-level.hapo bado hajawaza combination tata kama PCB.ambayo kwa viwango hivyo ni cream tu ndo wañaweza kuscore hizo marks.
Siku zote alama A na F huwa ni za wateule wachache hasa kwenye mazingira bora ya kusomea. Wengi hupata C na B. Yaani hiyo ni kawaida duniani kote isipokuwa shule za wenye vipaji ambako wengi hupata A hata ikianzia na alama 95%
 
E

Ekuweme

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2018
Messages
1,375
Points
2,000
E

Ekuweme

JF-Expert Member
Joined May 28, 2018
1,375 2,000
Watoto wenyewe hawa kazi ni kukariri kutetema kama vile generator, wanatetema kama Trekta za SUMA JKT. Sijui kama ufaulu utaongezeka hapo
 

Forum statistics

Threads 1,335,206
Members 512,271
Posts 32,499,030
Top