Kufunga vituo vya mafuta ni dharau kwa wananchi

Kufunga vituo vya mafuta ni dharau kwa wananchi

Leo wakwepa Kodi wanatetewa kwa nguvu zote. Vituo vya mafuta kutolipa Kodi sio dharau kwa Taifa? Wao kukuibia wewe unaona sawa ila wao kubanwa wasiibe sio sawa. Kuwaelewa wapinzani watanzania ni kazi sana, sasa naelewa kwanini madiwani wa Arusha wanaukimbia upinzani wwmechoka kupinga kila kitu hata chenye manufaa kwao
Bila mkono wa Chuma, mambo hayaendi. Vituo vimefungiwa na faini juu ingawa tunateseka kupata mafuta. Kwenye Mishahara wakate kodi alafu wao wapate msamaha nchi Haiwezekaniki kwenda bila kuumia
 
Bila mkono wa Chuma, mambo hayaendi. Vituo vimefungiwa na faini juu ingawa tunateseka kupata mafuta. Kwenye Mishahara wakate kodi alafu wao wapate msamaha nchi Haiwezekaniki kwenda bila kuumia
Kweli mkuu ila wapinzani hawaoni hilo wao wanapinga jitihada zozote zile za serikali. Wanaendekeza siasa kuliko maendeleo, wanaona ajenda zao za kuwaambia wananchi zinapungua

Mtu analalamika huduma mbovu anaambiwa serikali haina pesa yakuboresha hizo huduma, serikali inajaribu kukusanya mapato ili iboreshe huduma mtu yule yule anakuja kulalamika kwanini mnakusanya mapato kwa nguvu. Ilibidi walipe bila shuruti kama BP, total na GBP walivyofanya, tena wapigwe na fine

Huwa nasema muafrika haendi bila fimbo. Usipotumia mkono wa chuma muafrika hafanyi
 
7bcb63a5c01275cd915fe994d05521f5.jpg


Post sent using JamiiForums mobile app
Hao wenye madumu ni wamiliki wa vyombo vya moto ? Haaahaaaa! Ama kweli wapinzani wa jpm wameishiwa.
 
Wanaotumia vituo vya mafuta ni wananchi, unapovifunga kwa wingi namna hii unalenga kuwaumiza watumiaji wa vituo hivyo zaidi kuliko wamiliki wake. Inakuwaje mtu asifikirie mateso yatakayowapata wananchi waliowengi badala ya kumuangalia mmiliki wa kituo tu? Bila shaka aliyetoa amri ya kufunga vituo hivyo anafahamu uwezo mdogo wa wananchi katika kuhoji,na kudai haki zao zinapovunjwa. Hivi hakuna njia nyingine za kuwafanya wenye vituo vya mafuta wafunge mashine za kutoa risiti bila kusababisha usumbufu kwa wananchi?
Mlipotaka mabadiliko mlidhani kuzungurusha mikono tu?
Kanuni ya mabadiliko ni kuwa yanachoma choma na kuumiza popote pale yatokeapo.
Jengeni utaratibu wa kulipa kodi na kudaiana risiti
 
Hakuna asiyetaka watu walipe kodi kwani kazi ya kodi inafahamika. Lakini sayansi iko wapi kwenye kuutekeleza mpango huu wa kufunga vituo vya mafuta? Hakukuwa na udharura wowote kwenye jambo hili maana wafanyabiashara hao wa mafuta ndio waliokuwa wakichangia hela za kampeni za vyama vyetu kwa miaka mingi sana. Rais Kikwete aliweza kujenga barabara zote nchi nzima, aliweza kujenga UDOM, Hospitali ya Moyo, nyumba za askari, shule, viwanja vya ndege, uwandishi wa katiba, vitambulisho vya taifa nk kwa vyanzo vya mapato hivihivi, sasa kuna udharura gani kwenye kutoa risiti kiasi cha kusababisha foleni ndefu kwenye sheli kiasi hiki? Sayansi iko wapi hapa? Kwani wangepewa muda wa mwezi mmoja kutekeleza ingekuwaje?
Acha ujinga, unataka maendeleo na hizi ndio gharama zake. Utawala wa JK ulikuwa unaendeshwa kwa pesa haramu most of the time, rushwa na ufisadi wa hali ya juu.

Sijui sisi waafrika nani ametuloga, hata mambo chanya tunapinga tu, wafunge mashine za kutolea risiti na that's it.
 
Kweli mkuu ila wapinzani hawaoni hilo wao wanapinga jitihada zozote zile za serikali. Wanaendekeza siasa kuliko maendeleo, wanaona ajenda zao za kuwaambia wananchi zinapungua

Mtu analalamika huduma mbovu anaambiwa serikali haina pesa yakuboresha hizo huduma, serikali inajaribu kukusanya mapato ili iboreshe huduma mtu yule yule anakuja kulalamika kwanini mnakusanya mapato kwa nguvu. Ilibidi walipe bila shuruti kama BP, total na GBP walivyofanya, tena wapigwe na fine

Huwa nasema muafrika haendi bila fimbo. Usipotumia mkono wa chuma muafrika hafanyi
Kweli kabisa mkuu. Sisi waafrika wasumbufu sana, tena sio apa tuu Tanzania mpaka uko ulaya waafrika ni watu wasio kuwa na SOLUTIONS. Zaidi ya kulalamika tuuu, kila kitu kikianzishwa wao ni kulalamika tuu, Ubeberu sio ishu ya mchezo mchezo Lazima ukabiliane na maisha ya kibeberu. Nenda ulaya kwepa kulipa kodi uone kama watakuacha,
Mmeona awo wachezaji wa mpira kila siku wanalalamika pesa ndogo. Tatizo hatuna menejimenti ya pesa. Mwafrika akikamata pesa. Yeye ni matanuzi, hajui kupanga kwa baadae. Mwisho Wa siku kulalalamika tuuu
 
Mfano mzuri Muangalie huyu Bondia Floyd Mayweather anavyopata pesa anavyo chachawa mala apige picha kabeba pesa kibao, ndio akili tulizo nazo waafrika hatuna SOLUTIONS (SULUHISHO) ya mambo
 
Mwanza ni puma na total ndo vina operates... ni shida. Kwa nn wasiwapige faina ila huduma watoe
Hilo nalo wazo zuri, wawaruhussu wauze ila kila siku faini hadi siku watayofunga machine. Naona wenye vituo wangefunga wenyewe na TRA/serikali ingekusanya faini za kutosha bila kuumiza wananchi ambao hawana kosa..
 
Hilo nalo wazo zuri, wawaruhussu wauze ila kila siku faini hadi siku watayofunga machine. Naona wenye vituo wangefunga wenyewe na TRA/serikali ingekusanya faini za kutosha bila kuumiza wananchi ambao hawana kosa..
Kipimo kizuri cha yote haya ni 2020. Kodi ni kwaajili ya wananchi haohao kwanini usiwashirikishe basi? Kwani ungewatangazia na ukiwaambia kuwa kuanzia mwezi ujao tutafunga vituo vyote visivyotoa risiti ingekuwaje? Tusifanye nambo hovyohovyo kwa kisingizio cha kukusanya kodi
 
Nijuavyo kwa imported goods kama mafuta kodi yote hulipwa wakati wa kutoa mzigo bandarini. Kwa maana nyingine mafuta yanayouzwa yameshalipiwa kodi zote za mafuta (fuel levy). Sasa najiuliza mantiki ya kufunga vituo kwa mantiki ya kodi ni ipi? Ikiwa ni kodi ya mapato ya wasambazaji, kuna namna nyingi za kupata bila kuvifunga vituo. Nachelea kusema maamuzi ya kuvifunga vituo hayakuwa yamefanyiwa upembuzi sahihi- yamefanywa kisiasa na kishabiki zaidi.

Ewura wanajua mafuta wanayogaiwa kila kampuni na bei elekezi inafahamika hata kujua mauzo ni rahisi sana kwa kutumia tu data za ewura.
 
Hasara IPI? Mafuta yapo puma total kwa Bei halali. Ni ujinga wenu kulanguliwa kwenye madumu
Hizo petrol bank akili yako inakutuma kuwa zipo nchi nzima na vitingoji vyako? Usiwe na akili ya kufundishwa nyie ni kama bendera wakifungia mnafuahia wakifungulia mnafurahia... tumia akili kwa maendeleo na sio kukwamisha wengine...
 
I agree..yni vidikiteta vidogovidogo vinachipukia reasoning havina kabisaa ili mradi kila mtu aonekane anafanya kazi!
Acha tu. Sasa hivi DC anaweza akakukamata Bar akakuuliza umeendaje wilayani kwake na kwa shughuli gani. Then akaamuru utupwe ndani kwa masaa 48. Vijikambare vidogo navyo vinajitutumua kwa vile tu vina ndevu
 
Wanaotumia vituo vya mafuta ni wananchi, unapovifunga kwa wingi namna hii unalenga kuwaumiza watumiaji wa vituo hivyo zaidi kuliko wamiliki wake. Inakuwaje mtu asifikirie mateso yatakayowapata wananchi waliowengi badala ya kumuangalia mmiliki wa kituo tu? Bila shaka aliyetoa amri ya kufunga vituo hivyo anafahamu uwezo mdogo wa wananchi katika kuhoji,na kudai haki zao zinapovunjwa. Hivi hakuna njia nyingine za kuwafanya wenye vituo vya mafuta wafunge mashine za kutoa risiti bila kusababisha usumbufu kwa wananchi?
Mlitaka wafanyeje labda?tatizo watanzania hatuendi kwa kulehezewa style ya papo kwa papo ndiyo nzuri kwani hatuishiwi hoja na tunapenda kulilia mafuta ni anasa tu kwani huko nyuma kabla ya matumizi ya mafuta kuwa juu waliishije?inamaana leo hatuwezi kuishi bila mafuta?
 
Lengo zuri...lkn namna ya kulifanya lengo la kukusanya kodi ndo wakati mwingine linakosa utaratibu....hivi alternatives zote zimekosekana ?

Sent from my SM-J105F using JamiiForums mobile app
Ukiwabembeleza watanzania hutekelezi kitu watakuja na hoja kibao za kupinga
 
Ukiwabembeleza watanzania hutekelezi kitu watakuja na hoja kibao za kupinga
Unataka kujifanya una huruma na waTanzania kuliko wantanzania wenyewe wanavyojihurumia, na unafahamu watanzania wanachotaka kuliko watanzania wenyewe? Kama watanzania wenye Tanzania yao ndivyo walivyo wewe unachokifanya unatumwa na akina nani?
 
Back
Top Bottom