Kuchunguzana kwenye ndoa ni udhaifu

Kuchunguzana kwenye ndoa ni udhaifu

_20231202_105846.JPG
 
Si mwanamke wala mwanaume, ndani ya ndoa kila mtu ana mapungufu yake. Sioni haja ya kuchunguza simu ya mwenzi wako. Zaidi ya hapo ni kutafuta ugomvi tu.
Ugomvi utatokea wapi Mkuu?

Mtu msafi siku zote akichunguzwa huwa hana cha kuhofia au kukasirika, ukiona mtu analeta ugomvi kwasababu kachunguzwa basi kuna shida kwenye mahusiano yenu.

MNATUTISHA SISI VIJANA AISEE!
 
Sijaoa ila hii ni moja ya sababu inanifanya nisitamani kuoa.
Mkuu kwa staili hii ni dhahiri kuwa ndoa ni upuuzi kwa baadhi ya watu, ndio maana wanahalalisha kutofuatiliana ili waendelee kufanya upuuzi wao.

Naamini kuna wanandoa bado wanafuatiliana na wakijua kuna usaliti wanachukua hatua, Dunia ya sasaivi sio jambo sahihi kutofuatiliana.
 
Kumchunguza mkeo ni jambo muhimu, kwasababu unaweza ukaepusha majanga kwenye familia kabla hayajawafika, Mwanamke ni kiumbe wa kulindwa na kuongozwa kama watoto wako unavyowatunza.

Binafsi naona kuna faida zaidi ya hasara.
Upo sahihi Mkuu.

Dunia ya leo sio kama ya zamani Maadili yameporomoka sana, ni vizuri kufuatiliana ili amani iwepo japo kwa uchache.
 
Najua ndio maana nimeandika hilo neno Mkuu, kama kuna maana tofauti nifahamishe.
Labda kama hukusoma na hujui vizuri neno uchunguzi linavyogharimu muda, pesa na vitendea kazi kukamilisha uchunguzi kwa ufanisi.

Hekaheka za maisha ndani ya ndoa ni nyingi sana labda ikulazimu uachane kabisa na inshu za majukumu ubaki kumchunguza Mkeo 24/7 angalau kwa miaka 10-15 ndipo ujue tabia za Mkeo kwa 75%.

Majibu yake yanaweza kuwa mazuri au mabaya kulingana na ukweli au uongo utaopatikana, mwitikio wa majibu na maamuzi toka kwa Muhanga "Mume".

Kama si kupoteza muda, pesa na kugharimu uhai wako upotee kwa sababu ya BP, Kisukari, Vidonda vya tumbo, Stroke hata kugongwa na gari na kufa mapema ni lipi zaidi?

Hutambui kuwa Ke huwa hawatabiriki (muda wowote hubadilika) hata baada ya huo uchunguzi kukupa faida kwa tabia zake/zao?



Sent from my CPH2387 using JamiiForums mobile app
 
Kwenye pitapita zangu JF nikakukata na mshikaji analalamika kukuta emoj za kikubwa kwenye simu ya mkewe ambazo hajawahi kutumiwa na mke wake.

Kama unavyojua emoj unazozitumia sana ndio huwa zinakaa juu kuliko zisizotumiwa, sasa Jamaa anahisi kuwa kuna mtu huwa anatumiana emoj za [emoji533] na mkewe.

Sababu iliyofanya nifungue huu uzi ni jibu la mdau mmoja kuhusu inshu ya huyo jamaa kulalamika. Jibu lenyewe ni hili hapa,

Nanukuu "Wewe unashika simu ya mkeo ya kazi gani? Kwanini unaonesha udhaifu kama huo, by the way mtu mzima hachungwi hata siku moja zaidi wajitafutia maradhi ya moyo! Achana na habari za kushika simu ya mwenzio". Mwisho wa kunukuu

Swali kwenu wanajamii forum ambao mpo kwenye ndoa, na ambao mshawahi kuwa kwenye ndoa.

Je ni udhaifu kuchunguza simu ya mwenza wako, au kuchunguza tabia za mwenza mkiwa kwenye ndoa?


TUNAOMBA MTUJIBU.

Asante


Mjanja M1
Mwili mmoja sasa utaacha vipi kuuchunguza Mwenendo wa mwili wako mwenyewe ?
 
Labda kama hukusoma na hujui vizuri neno uchunguzi linavyogharimu muda, pesa na vitendea kazi kukamilisha uchunguzi kwa ufanisi.

Hekaheka za maisha ndani ya ndoa ni nyingi sana labda ikulazimu uachane kabisa na inshu za majukumu ubaki kumchunguza Mkeo 24/7 angalau kwa miaka 10-15 ndipo ujue tabia za Mkeo kwa 75%.

Majibu yake yanaweza kuwa mazuri au mabaya kulingana na ukweli au uongo utaopatikana, mwitikio wa majibu na maamuzi toka kwa Muhanga "Mume".

Kama si kupoteza muda, pesa na kugharimu uhai wako upotee kwa sababu ya BP, Kisukari, Vidonda vya tumbo, Stroke hata kugongwa na gari na kufa mapema ni lipi zaidi?

Hutambui kuwa Ke huwa hatabiriki (muda wowote hubadilika) hata baada ya huo uchunguzi kukupa faida kwa tabia zake?



Sent from my CPH2387 using JamiiForums mobile app
Mkuu uchunguzi sio kumfuatilia mtu kiasi hicho, ila kama una muda sio mbaya kufanya uchunguzi kwa kiasi hicho.

Swali.
Ni nini haswa kinakufanya uogope kumfuatilia mwenza wako?

Unahisi mwenza wako ni mchafu, kwahyo unaogopa utamuacha?


Unajijua we ni mchafu kwahyo ukimchunguza mkeo ni sawa na kupoteza muda?
 
Back
Top Bottom