Kitendawili jaman ? Tega, tega nikutege?

Kitendawili jaman ? Tega, tega nikutege?

Herbalist Dr MziziMkavu

Platinum Member
Joined
Feb 3, 2009
Posts
43,106
Reaction score
34,926
Nauliza Swali langu jamani nawaombeni munijibu waheshimiwa wangu. Kwa Mfano yai ni moja yakiwa mengi utayaita mayai. je Simba ni mmoja wakiwa wengi utawaitaje? nawaombeni munijibu swali langu hilo linaniumiza kichwa asanteni.
 
Kama kitu(thing) inakuwa vitu. Mtu(man) anakuwa watu. Noun hii ina anza na odd consonant y kwa hiyo katika wingi unaichukulia kama non living thing. Gari(gari) yawa magari. Therefore YAI itakuwa mayai. Phonology.
 
Kama kitu(thing) inakuwa vitu. Mtu(man) anakuwa watu. Noun hii ina anza na odd consonant y kwa hiyo katika wingi unaichukulia kama non living thing. Gari(gari) yawa magari. Therefore YAI itakuwa mayai. Phonology.
Sawa Mkuu Je Simba itakuwa..........?
 
Chagua jibu lililo sahii,
a.Simba,
b.Misimba,
c.simbas--source Asprin
d.yote ni sahihi
e.Yote si sahihi.
 
Simba, sizimizi, siafu...zote ni "nomino zisizo na sifa zinazobainika[neutral nouns]" kwa hivyo umoja na wingi ni ule ule. Lakini kwenye upatanishi wa kisarufi, kwa kuwa ni vitu/viumbe vyenye uhai, umoja ni -a na wingi ni -wa. Simba ameroa/Simba wameroa.

Sigara, simu, sidiria - kama juu hazina wingi wa kisarufi lakini kwa kuwa ni vitu visivyo uhai, upatanishi wake ni -i umoja na -zi wingi. Simu inaita/Simu zinaita
 
Back
Top Bottom