Kitabu : Kiu ya Uzalendo soon sokoni.

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
8,356
Points
2,000

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
8,356 2,000
Mkuu, unaweza pia ukampatia nakala katibu mkuu wizara ya elimu na kumshawishi kuwa kitumike kama moja ya vitabu vya lazima vya kusoma kwenye somo la civics. Nafikiri kinaweza kusaidia kwa namna fulani kujenga jamii adili

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
 

Shayu

Platinum Member
Joined
May 24, 2011
Messages
565
Points
1,000

Shayu

Platinum Member
Joined May 24, 2011
565 1,000
Mkuu, unaweza pia ukampatia nakala katibu mkuu wizara ya elimu na kumshawishi kuwa kitumike kama moja ya vitabu vya lazima vya kusoma kwenye somo la civics. Nafikiri kinaweza kusaidia kwa namna fulani kujenga jamii adili

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
Haina shida nitajaribu Mkuu.

Sent from my SM-J700H using JamiiForums mobile app
 

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
8,356
Points
2,000

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
8,356 2,000
Haina shida nitajaribu Mkuu.

Sent from my SM-J700H using JamiiForums mobile app
Mkuu, hlichokifanya nami nilikuwa na nia ya kukifanya ila naona wewe ushafika hatua ya mbali sana ndio maana nimeamua nikupe wazo langu.

Kwenye nchi hii tuna tatizo kubwa la uzalendo na tatizo hilo linaanzia mbali. Ili kulishughulikia tunatakiwa kuanzia mashuleni na hasa kufanya review juu ya namna sono la uraia linavyofundishwa na vitabu vinavyotumika. Lakini hiyo peke yake haiwezi kutosha bali yunatakiwa kuingiza vitabu vipya kwenye mfumo wa mafunzo ya watoto wetu ili kuwa brand kuwa watu wa aina fulani.

Ndani ya vitabu hivyo inabidi kuwe na mafunzo yanayochochea uzalendo, pawe na mafunzo yanayoweza kuwa inspire na kuwamotivate vijana kufikiri na kutenda kwa namna chanya.

Kwa sasa kwa mfano ukiangalia watu wengi kila mtu analalamika kuwa hakufanya kitu fulani maana mtu mwingine hajamfanyia kitu fulani, yaani ni kama vile kila mmoja anahisi kuwa hatima ya nchi na maisha yake yako mikononi mwa mtu mwingine na yeye hana cha kufanya mpaka afanyiwe. Sasa kubadilisha mind set kama hizo ni lazima kazi kubwa ifanyike ikiwemo kuweka vitabu fulani fulani kwenye mfumo wa lazima wa mafunzo ya vijana wetu.

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
 

Shayu

Platinum Member
Joined
May 24, 2011
Messages
565
Points
1,000

Shayu

Platinum Member
Joined May 24, 2011
565 1,000
Mkuu, hlichokifanya nami nilikuwa na nia ya kukifanya ila naona wewe ushafika hatua ya mbali sana ndio maana nimeamua nikupe wazo langu.

Kwenye nchi hii tuna tatizo kubwa la uzalendo na tatizo hilo linaanzia mbali. Ili kulishughulikia tunatakiwa kuanzia mashuleni na hasa kufanya review juu ya namna sono la uraia linavyofundishwa na vitabu vinavyotumika. Lakini hiyo peke yake haiwezi kutosha bali yunatakiwa kuingiza vitabu vipya kwenye mfumo wa mafunzo ya watoto wetu ili kuwa brand kuwa watu wa aina fulani.

Ndani ya vitabu hivyo inabidi kuwe na mafunzo yanayochochea uzalendo, pawe na mafunzo yanayoweza kuwa inspire na kuwamotivate vijana kufikiri na kutenda kwa namna chanya.

Kwa sasa kwa mfano ukiangalia watu wengi kila mtu analalamika kuwa hakufanya kitu fulani maana mtu mwingine hajamfanyia kitu fulani, yaani ni kama vile kila mmoja anahisi kuwa hatima ya nchi na maisha yake yako mikononi mwa mtu mwingine na yeye hana cha kufanya mpaka afanyiwe. Sasa kubadilisha mind set kama hizo ni lazima kazi kubwa ifanyike ikiwemo kuweka vitabu fulani fulani kwenye mfumo wa lazima wa mafunzo ya vijana wetu.

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
Yah ni kweli nimejaribu kufanya hivyo kwenye kitabu changu. Nadhani ukikisoma utanipata zaidi.

Sent from my SM-J700H using JamiiForums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,392,230
Members 528,573
Posts 34,102,299
Top