Kitabu kipya: Maisha ya Sheikh Ilunga Hassan Kapungu 1957 - 2014

Kitabu kipya: Maisha ya Sheikh Ilunga Hassan Kapungu 1957 - 2014

Mohamed Said

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2008
Posts
23,447
Reaction score
34,001
1574453360576.png

​

Sheikh Ilunga Hassan Kapungu kaingia katika historia ya Dar es Salaam katika kifo chake.

Bahari ya watu waliojazana Msikiti wa Kichangani kuja kuswalia jeneza lake na kisha kulifata nyuma jeneza hilo hadi Makaburi ya Mwinyimkuu, Magomeni Mapipa haijapatapo kuonekana.

Sheikh Ilunga ni ''mgeni'' katika mji wa Dar es Salaam kwa maana ya kuwa hakuzaliwa Dar es Salaam wala hakuwahi kuishi Dar es Salaam wala hakuweza kujinasibu kwa lolote au chochote katika mji wa Dar es Salaam.

Alikuwa akija na kuondoka zamani akirejea kwao Tabora na baadae baada ya kuhamia Mwanza, akija Dar es Salaam na kurejea Mwanza.

Iweje leo mji mzima wa Dar es Salaam usimame na utoke kuja kumzika Sheikh Ilunga Hassan Kapungu?

Hakika hili ni swali linalotaka majibu ya kuridhisha.
Jibu ni dogo na rahisi sana.

Hivi ndivyo Waislam wanavyofanya dunia nzima kila wanapofiwa na kipenzi chao.
Labda linaweza kuja swali jingine, ''kipenzi?''

Sheikh Ilunga kawaje kuwa kipenzi cha Waislam?

Naam Sheikh Ilunga Hassan Kapungu juu ya udogo wake wa umri alikuwa kipenzi cha Waislam na si Waislam wa Dar es Salaam peke yao.

Sheikh Ilunga alikuwa kipenzi cha Waislam wa Tanzania nzima.

Kibla cha kila msikiti wa Waislam katika Tanzania kilikuwa kinamkaribisha kama si kuwaidhi basi angalau asimame awasalimie nduguze Waislam.

Sheikh Ilunga alipendwa na umma hakuwa katika lile kundi la mesheikh wanaoogopa kuswali katika baadhi ya misikiti au hata kupita nje yake.

Sheikh Ilunga hakuwa katika lile kundi la masheikh wenyeji katika futari za serikali na''misikiti ya wakubwa'' lakini wageni katika misikiti ya ndugu zao Waislam maskini, Manzese au Tandale.

Kubwa Sheikh Ilunga hakukosa usingizi wala kujiona duni kwa kukosa kualikwa futari Ikulu au kualikwa katika dhifa za kitaifa akapigwa picha kavaa kanzu za kupendeza na katupia kashda za marembo kakaa na waheshimiwa na kutokea katika runinga na magazeti siku ya pili ukurasa wa mbele.

Sheikh Ilunga Hassan Kapungu hakushughulishwa na hayo.
Yeye alishughulishwa na kuliweka juu jina la Allah Subhana Wataala.

Hili ndilo lililokuwa likimshughulisha mpaka siku Allah alipomuhitimisha.
Kitabu hiki kinaeleza maisha yake mafupi hapa duniani.

Kitabu kinapatikana Ibn Hazm Media Centre Msikiti wa Mtoro, Manyema na Mtambani kwa bei ya Shs: 2,000.00 tu.
 
"Kwa heri ukoloni, kwa heri uhuru"

"Zanzibar tunamuachia nani?"
 
Duh MTU alikua anamisimamo yake huyu. Nilibahatika kusoma shule moja ya Kiislamu hapa Mwanza na yeye akiwa mmoja wapo ya waalimu hapo.nakua na chembe ya uoga ata nusu.
 
"Kubwa Sheikh Ilunga hakukosa usingizi wala kujiona duni kwa kukosa kualikwa futari Ikulu au kualikwa katika dhifa za kitaifa akapigwa picha kavaa kanzu za kupendeza na katupia kashda za marembo kakaa na waheshimiwa na kutokea katika runinga na magazeti siku ya pili ukurasa wa mbele."

Waione kwenye jalada Masheikh wa bahasha
 
Huyu jamaa ndiyo alikuwa anahamasisha Waislamu kuwachinja.wakiristo? Mhh Mwenyezi ailaze roho ya marehemu mahali popote apendapo.
Ni kweli usemacho hata serikali ilishindwa kumkamata kwa tuhuma hizo unazozisema.
 
Nilimkubali sana, Allah amfanyie wepesi aliko
 
Niliwahi hudhuria muhadhara wake kipindi amekuja Zanzibar jamaa alikuwa anajuwa vitu vingi sana tena vyenye fact tupu
 
"Kubwa Sheikh Ilunga hakukosa usingizi wala kujiona duni kwa kukosa kualikwa futari Ikulu au kualikwa katika dhifa za kitaifa akapigwa picha kavaa kanzu za kupendeza na katupia kashda za marembo kakaa na waheshimiwa na kutokea katika runinga na magazeti siku ya pili ukurasa wa mbele."


Waione kwenye jalada Masheikh wa bahasha

Hata hao wanaoonekana luningani wanautangaza uislam. Kuna lugha nyingine zinawagawa Waislam wenyewe.

Kuna watu wamefanya kazi kuuufikisha Uislam hapo ulipo. Uislam hauiishi tandale na manzese tu. Je huko ikulu au wapi sijui ni masheikh wote wamealikwa?
 
Huyu sheikh Ilunga naikumbuka clip yake moja akihamasisha wafuasi wake kuchinja wakristo hasa mapadre....

Je alikuwa analingania Uislam au alikuwa nje ya mstari Mohamed Said
 
Huyu sheikh Ilunga naikumbuka clip yake moja akihamasisha wafuasi wake kuchinja wakristo hasa mapadre....

Je alikuwa analingania Uislam au alikuwa nje ya mstari
Msanii,
Watu wengi wamekuja na taarifa hii na mimi nimeamua kuwa kimya kwa kutambua hisia kali ambazo zinaweza kusababishwa na mjadala huu.

Ikiwa utaweza kuweka clip yake na tukaisikiliza sote mimi nitasherehesha maneno yake.
 
Mimi ni mkristu, na kwa jinsi nilivyosikiliza mihadhara yake, hakua mtu mzuri kwetu, Mungu alimuwahi kabla hajafika mbali.
 
Sijaweka swali langu kwa lengo la kupotoa bali nikitaka kufahamu kuwa misimamo yake inaakisi imani yake au ubinadamu wake?

Clip ilisambaa sana. Ngoja niitafute kama nitaipata.

Lakini ni vizuri kitabu kimeandikwa kuruhusu watu wamfahamu zaidi.
Msanii,
Watu wengi wamekuja na taarifa hii na mimi nimeamua kuwa kimya kwa kutambua hisia kali ambazo zinaweza kusababishwa na mjadala huu.

Ikiwa utaweza kuweka clip yake na tukaisikiliza sote mimi nitasherehesha maneno yake.
 
Sijaweka swali langu kwa lengo la kupotoa bali nikitaka kufahamu kuwa misimamo yake inaakisi imani yake au ubinadamu wake?

Clip ilisambaa sana. Ngoja niitafute kama nitaipata.

Lakini ni vizuri kitabu kimeandikwa kuruhusu watu wamfahamu zaidi.
Msanii,
Itakuwa vyema.
 
Mzee Mohamed Said.

Sikiliza hii ambayo mwana JF mmoja aliipost Youtube... pamoja na maelezo yake ingawa siyo lengo langu kukusikilizisha maoni ya mwanaJF bali sikiliza vipande vya Sheikh Ilunga

Link hii hapa [emoji116]



Msanii,
Itakuwa vyema.
 
Mzee Mohamed Said.

Sikiliza hii ambayo mwana JF mmoja aliipost Youtube... pamoja na maelezo yake ingawa siyo lengo langu kukusikilizisha maoni ya mwanaJF bali sikiliza vipande vya Sheikh Ilunga

Link hii hapa [emoji116]


Msanii,
Nakushukuru kwa hii clip na pia kwa kunisikilizisha hoja ya mwana JF.
 
"Kafiri dawa yake ni bunduki tu" - Maalim Ilunga.
"Akifa sheikh mmoja kesho chinja mapadri saba" - Maalim Ilunga
"IGP wewe huna jeshi la kutuzidi sisi" - Maalim Ilunga.
R.I.P Maalim.
 
Ninemuelewa sana Mohamed Saidi.

Napingana na ideologies zake nyingi lakini pia siachi kusoma maandiko yake kwa sababu naolota mawili matatu ambayo yalikuwa hayajasemwa.

Ana juhudi ya kufanya tafiti
Hana uchoyo wa elimu
Anakubali challenge
Anatimiza wajibu wake wa nyakati....

Kuhusu Historia maana yake tunazungumzia matukio yaliyokufa lakini kwa uhai wake wa wakati huo tumeweza kuishi leo.

Mpe nafasi azungumzie wafu YEHODAYA
 
Huyo sheikh alikuwa na itikadi kali kama yule Rogo na ndiyo maana miisho yao ilikuwa ya kufanana
 
Back
Top Bottom