Kisheria nani ana mamlaka ya kuwaetua Wakurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa, Wilaya na Miji?


K

koryo

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
613
Likes
138
Points
60
K

koryo

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
613 138 60
Mimi kwa uelewa wangu Mhe. Rais ana mamlaka ya kuwateua Wakurugenzi wa MAJIJI tu. Wakurugenzi wa Manispaa, Wilaya na Miji wanateuliwa na Mhe.Waziri Mkuu.

Mimi nashauri kama ndiyo utaratibu basi wenzetu wa Utumishi wa Umma hawakumshauri Mhe.Rais kwa kufuata sheria, taratibu na kanuni kitu ambacho ni dosari kubwa sana.

Lazima nchi iongozwe kwa kufuata sheria, taratibu na kanuni.
 
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
12,069
Likes
15,630
Points
280
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2013
12,069 15,630 280
Waziri mkuu ndiye mwenye mamlaka hayo, lakini kama Lissu alivyosema wazir mkuu na wenzake hawana instruments toka kwa rais.
Nchi inaongozwa na mtu mmoja.
 
T

Tunutu kiwavi

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2016
Messages
531
Likes
212
Points
60
T

Tunutu kiwavi

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2016
531 212 60
Mimi kwa uelewa wangu Mhe. Rais ana mamlaka ya kuwateua Wakurugenzi wa MAJIJIJI tu. Wakurugenzi wa Manispaa, Wilaya na Miji wanateuliwa na Mhe.Waziri Mkuu. Mimi nashauri kama ndiyo utaratibu basi wenzetu wa Utumishi wa Umma hawakumshauri Mhe.Rais kwa kufuata sheria, taratibu na kanuni kitu ambacho ni dosari kubwa sana. Lazima nchi iongozwe kwa kufuata sheria, taratibu na kanuni.
Usikarir
 
Mzee wa Mbinu

Mzee wa Mbinu

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2011
Messages
228
Likes
93
Points
45
Age
40
Mzee wa Mbinu

Mzee wa Mbinu

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2011
228 93 45
hapa ndio tunaona tofauti ya kagame na rais wetu kukurupuka kagame alikuja tanzania kuwachukua wataalamu kwenda kumfanyia kazi za kuleta maendeleo huku mtu kama alitoa machozi kwa kutaja CCM ni utaalam wa kupewa cheo ngoja tuone anguko kubwa ambalo halijawahi kutokea
 
J

jakobuya

Senior Member
Joined
Jan 10, 2015
Messages
160
Likes
37
Points
45
J

jakobuya

Senior Member
Joined Jan 10, 2015
160 37 45
Hapana, Wakurugenzi wanateuliwa na Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa. Zamani Waziri mwenye dhamana hiyo alikuwa ni Waziri Mkuu kwa sababu ilikuwa ikiitwa Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI. Kwa sasa, Rais ameiondoa chini ya Waziri Mkuu na ameipeleka Ofisini kwake na inaitwa Ofis ya Rais - TAMISEMI. Tafsiri yake ni kwamba Rais ndiye mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa na sio Waziri Mkuu tena. Hivyo, Rais ambaye ni mwenye dhaman ya TAMISEMI ndo anapaswa kuteua Wakurugenzi. Nawasilisha wakuu!!!
 
babatovu

babatovu

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2014
Messages
2,747
Likes
1,067
Points
280
babatovu

babatovu

JF-Expert Member
Joined May 5, 2014
2,747 1,067 280
Kwa ccm hakuna kinacho shindikana. Katiba imetiwa kapuni.
 
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
8,133
Likes
5,173
Points
280
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
8,133 5,173 280
Jamaa anatamani hata ateue mabalozi wa nyumba kumi.
 
2

2pad

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2013
Messages
327
Likes
18
Points
35
2

2pad

JF-Expert Member
Joined May 10, 2013
327 18 35
Hapo ndipo kwenye jibu, na pameleta mkanganyiko kua tamisemi iko chini ya ofisi ya Raisi mwingine ya Wazili mku nani yuko sahi wakuu.
 
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2008
Messages
4,142
Likes
1,565
Points
280
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2008
4,142 1,565 280
Hapana, Wakurugenzi wanateuliwa na Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa. Zamani Waziri mwenye dhamana hiyo alikuwa ni Waziri Mkuu kwa sababu ilikuwa ikiitwa Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI. Kwa sasa, Rais ameiondoa chini ya Waziri Mkuu na ameipeleka Ofisini kwake na inaitwa Ofis ya Rais - TAMISEMI. Tafsiri yake ni kwamba Rais ndiye mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa na sio Waziri Mkuu tena. Hivyo, Rais ambaye ni mwenye dhaman ya TAMISEMI ndo anapaswa kuteua Wakurugenzi. Nawasilisha wakuu!!!
Sahihi kabisa huu ndiyo ukweli. Tatizo waliompelekea majina Mhe Rais ni washauri wa chama siyo washauri wa Serikali au usalama.

Kigezo kikubwa kilichotumika kwenye uteuzi ni kuwa mgombea aliyeshindwa uchaguzi.
 
A

artch2311

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2016
Messages
596
Likes
266
Points
80
Age
42
A

artch2311

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2016
596 266 80
Hapana, Wakurugenzi wanateuliwa na Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa. Zamani Waziri mwenye dhamana hiyo alikuwa ni Waziri Mkuu kwa sababu ilikuwa ikiitwa Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI. Kwa sasa, Rais ameiondoa chini ya Waziri Mkuu na ameipeleka Ofisini kwake na inaitwa Ofis ya Rais - TAMISEMI. Tafsiri yake ni kwamba Rais ndiye mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa na sio Waziri Mkuu tena. Hivyo, Rais ambaye ni mwenye dhaman ya TAMISEMI ndo anapaswa kuteua Wakurugenzi. Nawasilisha wakuu!!!
Ukweli mchungu, watu watajifanya hawajasoma hii input yako
Wabongo ni wajuvi tu bila ujuzi
 

Forum statistics

Threads 1,235,217
Members 474,439
Posts 29,214,316