Kiroho! jina huathiri maisha ya mtu

Kiroho! jina huathiri maisha ya mtu

Duu kweli jamn majina yanahusika kabisa maana kijijin kwetu kuna watu wamebebeba majina haya shida, sikujua, sinia , sahau, somba, tungi, yan uwezi hamin wlikua wanaishi hivyo hivyo kulingana na majina yao mpaka walipobadil yan na hadi Leo bado matatizo yanawafwata
Haaaaaaaa
 
"Jina ni utambulisho wenye kuleta uhalisia katika maisha yetu furaha zetu shida zetu changamoto zetu mafanikio na hata anguko"
Nimekuelewasana hapa kk, asante
[emoji109][emoji106][emoji120][emoji123]
 
View attachment 469944 Mida hii inaitwa mida ya wanga! Japo si wote ni wanga, wewe ukiwa umelala muda huu kuna wengine wako macho ili maisha yaweze kusonga...! Nimerejea salama toka kilingeni na anga ni tulivu kabisa
Ulishawahi kulitafakari jina lako au la mtu mwingine na ukalingalisha na maisha yake?je kuna mfanano wowote?
Kila jina liwe la biashara ama la mtu lina maana yake kubwa sana na katika ulimwengu wa roho huwa na kichokoo hasi ama chanya kwenye maisha ya mhusika
Kuna baadhi ya makabila huenda kuchagua jina kwa mtabiri na hii yote ni kutaka mtoto atakapokuwa mkubwa jina liwe na matokeo chanya na si hasi..kuna majina hutolewa kulingana na majira ya mwaka na nyakati zake
Huku kwetu Africa majina mengi ni ya kurithi vizazi na vizazi na ndio maana kwenye ile mada ya laana za ukoo jina pia lina nafasi yake kubwa tu
Kuna wakati jina linaweza lisiwe halisi! Yani unajipachika ama kupachikwa na wengine na kwa mshangao likaja kuwa sawasawa na tabia na hulka zako
Ni katika haya majina yetu yasipotuathiri sisi wenyewe mengine huwa na athari kwenye jamii! na kwakweli ni afadhali jina liwe na athari mbaya kwa mhusika kuliko jamii isiyo na kosa lolote
Tunazielewa fika tabia za makonda hata avae na kupendeza sana lakini hulka na tabia zake zitabebwa na jina lake. KONDA NI KONDA TUU.....View attachment 469946
Tunaelewa kwa undani kabisa nini maana ya neno SHIDA ama TABU au SIKUZANI nknk...sasa kama mzazi unapompa mtoto wako jina kama hili unategemea nini?
Ninaweza kumshangaa mtu ambaye hajui kazi ya komeo ama kitasa...kazi ya ni kufunga...kwenye ulimwengu wa roho jina kama hili laweza funga vingi sana
Jina ni utambulisho wenye kuleta uhalisia katika maisha yetu furaha zetu shida zetu changamoto zetu mafanikio na hata anguko huathiriwa kwa kiasi kikubwa na kile tulichokitanguliza kama taa
Tunaishi kwenye kipindi kinachoathiriwa na utambulisho kwa sehemu kubwa tu...hivyo episodes hazitakoma[emoji124] [emoji124] [emoji124] [emoji124] [emoji124] [emoji115] [emoji817]View attachment 469945
Kilichofungwa duniani na kwenye ulimwengu wa roho pia kimefungwa..kilichofunguliwa mbinguni na duniani pia kimefunguliwa

Mimi nafikiri jina halina uhusiano wowote na mafanikio (au kukosa mafanikio) kwa mtu. Ukijaribu kuangalia kwa kina, utagundua kwamba kwa kila jina lililopo kuna watu wenye jina hilo wana mafanikio na kuna wenye jina hilo hilo ambao ni choka mbaya.
Ambacho nakiona hapa ni kwamba, watu wanaoita watoto wao mfano "Shida", "Tabu" nk, ni watu ambao wao wenyewe wako kwenye hali ya umasikini, kwahiyo uwezekano wa watoto wao nao kuishia kwenye umasikini, tabu, misukosuko na mateso unakua mkubwa (the vicious cycle of poverty). Mathalan, ni nadra kukuta mtoto wa tajiri kama Bahressa au the late Mengi aitwe Tabu, Shida nk.
 
Mafanikio sio kufanya kazi kwa bidii tu au kusoma sana... Au mipango mizuri... Kuna upande wa kiroho ambao pia huchangia kufanikiwa ama kufeli
Majina yana nafasi yake kwenye hili... Ukiona mtu ana jina tata lakini yuko njema basi tambua kwenye aspects za kiroho kuna moja yenye nguvu imefunika negativity ya jina husika
Mimi nafikiri jina halina uhusiano wowote na mafanikio (au kukosa mafanikio) kwa mtu. Ukijaribu kuangalia kwa kina, utagundua kwamba kwa kila jina lililopo kuna watu wenye jina hilo wana mafanikio na kuna wenye jina hilo hilo ambao ni choka mbaya.
Ambacho nakiona hapa ni kwamba, watu wanaoita watoto wao mfano "Shida", "Tabu" nk, ni watu ambao wao wenyewe wako kwenye hali ya umasikini, kwahiyo uwezekano wa watoto wao nao kuishia kwenye umasikini, tabu, misukosuko na mateso unakua mkubwa (the vicious cycle of poverty). Mathalan, ni nadra kukuta mtoto wa tajiri kama Bahressa au the late Mengi aitwe Tabu, Shida nk.

Jr[emoji769]
 
Mafanikio sio kufanya kazi kwa bidii tu au kusoma sana... Au mipango mizuri... Kuna upande wa kiroho ambao pia huchangia kufanikiwa ama kufeli
Majina yana nafasi yake kwenye hili... Ukiona mtu ana jina tata lakini yuko njema basi tambua kwenye aspects za kiroho kuna moja yenye nguvu imefunika negativity ya jina husika

Jr[emoji769]

Ni ngumu sana ku justify hicho unachosema mkuu. Jina peke yake haliwezi kubadilisha chochote katika maisha ya mtu. Kwa mfano, kwa nchi kama Tanzania, zaidi ya nusu ya wananchi wake ni masikini. Hii ina maana hapa Tanzania kuna watu karibu 30 milioni ambao ni masikini, na ndani ya hao kuna wanaoitwa Baraka, Furaha, Amani, Bahati, Mapesa nk lakini ni mafukara wa kutupwa. Kuitwa Bahati hakukufanyi kuwa na bahati, wala kuitwa Baraka hakumaanishi wewe utakua na baraka. Kuna mambo mengine ya maana zaidi ili kufikia mafanikio kuliko jina ulilo nalo.
 
Naona bado hujanielewa nimesema mafanikio hayaji kwa aspect moja tuu.. Kwa hiyo unspojadili jina pekee ni Kama hutaki kunielewa
Ni ngumu sana ku justify hicho unachosema mkuu. Jina peke yake haliwezi kubadilisha chochote katika maisha ya mtu. Kwa mfano, kwa nchi kama Tanzania, zaidi ya nusu ya wananchi wake ni masikini. Hii ina maana hapa Tanzania kuna watu karibu 30 milioni ambao ni masikini, na ndani ya hao kuna wanaoitwa Baraka, Furaha, Amani, Bahati, Mapesa nk lakini ni mafukara wa kutupwa. Kuitwa Bahati hakukufanyi kuwa na bahati, wala kuitwa Baraka hakumaanishi wewe utakua na baraka. Kuna mambo mengine ya maana zaidi ili kufikia mafanikio kuliko jina ulilo nalo.

Jr[emoji769]
 
Naona bado hujanielewa nimesema mafanikio hayaji kwa aspect moja tuu.. Kwa hiyo unspojadili jina pekee ni Kama hutaki kunielewa

Jr[emoji769]

Mimi nataka sana kukuelewa kiongozi, ila hujanishawishi kwamba ni kwa jinsi gani jina lina mchango katika mafanikio ya mtu, ilihali we mwenyewe umesema mafanikio hayako kwenye aspect moja. Kama kuna aspect nyingine zinazoathiri mafanikio ya mtu, ina maana haijalishi mtu ataitwa jina gani ikiwa hizo aspect nyingine zipo na zina nguvu basi mafanikio yatakuja tu, and vice versa. Nachosema mimi ni kwamba ni vigumu ku "isolate" hizo aspect nyingine mpaka ufikie mahali pa kusema jina lina mchango kwenye mafanikio. Ukiweka aspect nyingine zote constant, utagundua jina halina mchango wowote wala haliwezi kubadilisha kitu.
 
Duu kweli jamn majina yanahusika kabisa maana kijijin kwetu kuna watu wamebebeba majina haya shida, sikujua, sinia , sahau, somba, tungi, yan uwezi hamin wlikua wanaishi hivyo hivyo kulingana na majina yao mpaka walipobadil yan na hadi Leo bado matatizo yanawafwata

Ina maana watu wengine wote hapo kijijini ambao hawakua na majina hayo wao walikua na raha au wao hawakuwahi kupata shida? Kama na wengine walikua na shida, hapo tatizo sio majina. Tatizo ni kwamba kijiji chenu kilikua na shida, kama vilivyo vijiji karibu vyote nchini. Ukizaliwa sehemu yenye dhiki, hata uitwe nani uwezekano wa wewe pia kua na dhiki uko pale pale.
 
Kila kitu kina pande mbili.. Unaoonekana na usioonekana... Labda rejea heading inasemaje ama imeanza na neno gani! Nimeandika... Kiroho... Jina huathiri... Kwahiyo ukitaka kunielewa hapa ni lazima kwanza uwe na mtazamo huo wa kiroho
Mimi nataka sana kukuelewa kiongozi, ila hujanishawishi kwamba ni kwa jinsi gani jina lina mchango katika mafanikio ya mtu, ilihali we mwenyewe umesema mafanikio hayako kwenye aspect moja. Kama kuna aspect nyingine zinazoathiri mafanikio ya mtu, ina maana haijalishi mtu ataitwa jina gani ikiwa hizo aspect nyingine zipo na zina nguvu basi mafanikio yatakuja tu, and vice versa. Nachosema mimi ni kwamba ni vigumu ku "isolate" hizo aspect nyingine mpaka ufikie mahali pa kusema jina lina mchango kwenye mafanikio. Ukiweka aspect nyingine zote constant, utagundua jina halina mchango wowote wala haliwezi kubadilisha kitu.

Jr[emoji769]
 
Mama Samia SULUHU... jina hili la Suluhu limebeba uhalisia wa yale anayofanya
 
Alikuwepo mtu mwenye jina la kilevi na makomeo....! Matendo yake yote yaliakisi ulevi ulevi kwenye kila kitu... Lakini mbaya zaidi jamii ikawa kama vile imefungwa kwenye kila jambo
 
Hii kwa upande mwingine naona inaleta maana maana kuna majina kiukweli huwa yanakua ya kawaida, kwa mfano nina MABULA kwa jamii ya wasukuma hawa watu asilimia kubwa huwa na Mali nyingi. Sijui kwanin??
 
Back
Top Bottom