Kilichoisambaratisha NCCR-Mageuzi ile ya 1995 ni nini?

Naipendatz

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2011
Messages
998
Points
1,000

Naipendatz

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2011
998 1,000
Wazee kwa wale waliokuwa wafuatiliaji wa siasa zetu kipindi cha between 95 to 2000 naomba mnisaidie kwa hili! Ni sababu zipi zilisababisha kuanguka kwa lile chama ambalo lilikuwa tishio hadi kwa mkuu Nyerere? Is it unafiki? ulafi wa madaraka? uroho wa fedha? ukabila? ukanda? uzushi?......?

pls wazee naomba mnisaidia all the details and stories behind anguko la nccr ya enzi hizo?

CAN HISTORY REPEAT ITSELF TO CHADEMA?

TOFAUTI KUBWA NI NINI KATI YA CHADEMA YA SASA NA THAT NCCR???
 

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,391
Points
2,000

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,391 2,000
Umetumwa lakini tutakusaidia usiwe na wasi

Kwanza hapakuwepo na matatizo makubwa sana ya kuwafanya watu waichukie ccm kama ilivyo sasa,pesa ilikuwa na thamani na ufisadi haukuwa mkubwa kama sahivi

Pili elimu ilikuwa bado ndogo kwa wananchi hvyo walikuwa hawana uwezo mkubwa wa kuchambua mambo tofauti na sasa wasomi ni wengi karibu kila familia kuna mtu kapita ama anasoma sec n,k

Tatu kuwepo kwa uhuru wa vyombo vya habari kumewafanya wananchi kuelewa mambo mengi waliyokuwa hawayajuhi yaliyokuwa yakiwafanya kuwa maskini k.v. rushwa,dili feki,ufisadi,kuuzwa kwa nchi yao n.k

Nategemea wenzangu wataelezea na mapungufu mengi ya nccr na kufa kwake
 

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
14,173
Points
2,000

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
14,173 2,000
Umetumwa lakini tutakusaidia usiwe na wasi

Kwanza hapakuwepo na matatizo makubwa sana ya kuwafanya watu waichukie ccm kama ilivyo sasa,pesa ilikuwa na thamani na ufisadi haukuwa mkubwa kama sahivi

Pili elimu ilikuwa bado ndogo kwa wananchi hvyo walikuwa hawana uwezo mkubwa wa kuchambua mambo tofauti na sasa wasomi ni wengi karibu kila familia kuna mtu kapita ama anasoma sec n,k

Tatu kuwepo kwa uhuru wa vyombo vya habari kumewafanya wananchi kuelewa mambo mengi waliyokuwa hawayajuhi yaliyokuwa yakiwafanya kuwa maskini k.v. rushwa,dili feki,ufisadi,kuuzwa kwa nchi yao n.k

Nategemea wenzangu wataelezea na mapungufu mengi ya nccr na kufa kwake
Mkuu mwaka 1995 Watanzania walikuwa na hamasa kubwa sana ila tu tatizo ilikuwa ni kwamba walikuwa wakimpenda mtu na si sera. Watanzania walimpenda Mrema. Nakumbuka siku alipojiunga na NCCR mageuzi mtaa wa Aggrey siku hiyo kadi za NCCR ziliuzwa kama karanga.

Vyombo vya habari hasa magazeti yalikuwepo mengi tu: Tazama, Motomoto, Majira, Cheche, n.k. Kuhusu suala la elimu ni kweli walikuwepo wachache ukilinganisha na sasa.

Watu wanasema Marando alichangia anguko kubwa la NCCR baada ya varangati kule Tanga na Mrema kutupwa nje kupitia dirishani. Ila mimi naamini NCCR ilikufa kwa sababu ya kugombea Ruzuku. Ruzuku kwenye Chama ni sumu kubwa na inawagombanisha watu.

Nakumbuka wakati huo NCCR kulikuwa na watu kama Anthony Komu (yupo CDM kwa sasa) na Mabere Marando na hawa walikuwa na nafasi yao kubwa tu katika kuanguka kwa NCCR Mageuzi.

Mkuu CHADEMA pia kuna fukuto kuhusu Ruzuku: Wangwe (mwenyezi mungu amrehemu) aliipigia kelele kwamba iende kuimarisha Chama mikoani badala ya kubaki makao makuu na kulipana madeni ya helcopita; bahati mbaya hatunaye. Kuna mambo yanenda chinichini kwamba ruzuku inaliwa na wakubwa kwa njia ya posho. Wakubwa wanalipwa posho kubwa wakati wakitekeleza majukumu ya chama lakini wa chini wanatakiwa wajitolee!!

Watu wameichoka CCM lakini CHADEMA wasipoangalia masuala ya posho na ruzuku yatawafarakanisha.
 

George Kahangwa

Verified Member
Joined
Oct 18, 2007
Messages
542
Points
195

George Kahangwa

Verified Member
Joined Oct 18, 2007
542 195
Labda ukisoma kitabu cha Ndimala Tegambwage, cha Mtafaruku na Hatima ya Mageuzi Tanzania utafahamu kwa undani zaidi. Pamoja na hayo yote, nikuhakikishie NCCR-Mageuzi itaendelea kuwepo.
 

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,581
Points
0

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,581 0
Labda ukisoma kitabu cha Ndimala Tegambwage, cha Mtafaruku na Hatima ya Mageuzi Tanzania utafahamu kwa undani zaidi. Pamoja na hayo yote, nikuhakikishie NCCR-Mageuzi itaendelea kuwepo.

George weka hicho kitabu hapa kama unacho!
 

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,581
Points
0

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,581 0
Wazee kwa wale waliokuwa wafuatiliaji wa siasa zetu kipindi cha between 95 to 2000 naomba mnisaidie kwa hili! Ni sababu zipi zilisababisha kuanguka kwa lile chama ambalo lilikuwa tishio hadi kwa mkuu Nyerere? Is it unafiki?ulafi wa madaraka?uroho wa fedha?ukabila?ukanda?uzushi?......?pls wazee naomba mnisaidia all the details and stories behind anguko la nccr ya enzi hizo? CAN HISTORY REPEAT ITSELF TO CHADEMA? TOFAUTI KUBWA NI NINI KATI YA CHADEMA YA SASA NA THAT NCCR???

NCCR imesambaratika lini wewe au unaharisha maneno! NCCR ipo labda CCJ ndio imesambaratika.
 

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,581
Points
0

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,581 0
Mkuu mwaka 1995 Watanzania walikuwa na hamasa kubwa sana ila tu tatizo ilikuwa ni kwamba walikuwa wakimpenda mtu na si sera. Watanzania walimpenda Mrema. Nakumbuka siku alipojiunga na NCCR mageuzi mtaa wa Aggrey siku hiyo kadi za NCCR ziliuzwa kama karanga.

Vyombo vya habari hasa magazeti yalikuwepo mengi tu: Tazama, Motomoto, Majira, Cheche, n.k. Kuhusu suala la elimu ni kweli walikuwepo wachache ukilinganisha na sasa.

Watu wanasema Marando alichangia anguko kubwa la NCCR baada ya varangati kule Tanga na Mrema kutupwa nje kupitia dirishani. Ila mimi naamini NCCR ilikufa kwa sababu ya kugombea Ruzuku. Ruzuku kwenye Chama ni sumu kubwa na inawagombanisha watu.

Nakumbuka wakati huo NCCR kulikuwa na watu kama Anthony Komu (yupo CDM kwa sasa) na Mabere Marando na hawa walikuwa na nafasi yao kubwa tu katika kuanguka kwa NCCR Mageuzi.

Mkuu CHADEMA pia kuna fukuto kuhusu Ruzuku: Wangwe (mwenyezi mungu amrehemu) aliipigia kelele kwamba iende kuimarisha Chama mikoani badala ya kubaki makao makuu na kulipana madeni ya helcopita; bahati mbaya hatunaye. Kuna mambo yanenda chinichini kwamba ruzuku inaliwa na wakubwa kwa njia ya posho. Wakubwa wanalipwa posho kubwa wakati wakitekeleza majukumu ya chama lakini wa chini wanatakiwa wajitolee!!

Watu wameichoka CCM lakini CHADEMA wasipoangalia masuala ya posho na ruzuku yatawafarakanisha.

Wangwe Bangi zilikuwa zinamsumbua na alidanganywa na UWT kupitia wastaafu wa Jeshi kutoka Tarime kuikengeuka CDM. Baada wao kuona wamemshirikisha mambo mengi ambayo yote hayakuzaa matunda walikuwa hawana jinsi maana siri zao bado walitaka ziendelee kuwa siri.
 

Pancras Suday

Verified Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,772
Points
2,000

Pancras Suday

Verified Member
Joined Jun 24, 2011
7,772 2,000
Umetumwa lakini tutakusaidia usiwe na wasi<br />
<br />
Kwanza hapakuwepo na matatizo makubwa sana ya kuwafanya watu waichukie ccm kama ilivyo sasa,pesa ilikuwa na thamani na ufisadi haukuwa mkubwa kama sahivi<br />
<br />
Pili elimu ilikuwa bado ndogo kwa wananchi hvyo walikuwa hawana uwezo mkubwa wa kuchambua mambo tofauti na sasa wasomi ni wengi karibu kila familia kuna mtu kapita ama anasoma sec n,k<br />
<br />
Tatu kuwepo kwa uhuru wa vyombo vya habari kumewafanya wananchi kuelewa mambo mengi waliyokuwa hawayajuhi yaliyokuwa yakiwafanya kuwa maskini k.v. rushwa,dili feki,ufisadi,kuuzwa kwa nchi yao n.k<br />
<br />
Nategemea wenzangu wataelezea na mapungufu mengi ya nccr na kufa kwake
<br />
<br />
Asante mkuu kwa maelezo yako
 

Pancras Suday

Verified Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,772
Points
2,000

Pancras Suday

Verified Member
Joined Jun 24, 2011
7,772 2,000
<font size="3"><br />
NCCR imesambaratika lini wewe au unaharisha maneno! NCCR ipo labda CCJ ndio imesambaratika.</font>
<br />
<br />
Mkuu mi naona neno kusambaratika limekuwa gumu kuelewa, jamaa ametumia kusambaratika akimaanisha kukosa nguvu kama awali na sio kufa kama chama cha ccj
 

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
5,029
Points
1,500

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
5,029 1,500
Labda ukisoma kitabu cha Ndimala Tegambwage, cha Mtafaruku na Hatima ya Mageuzi Tanzania utafahamu kwa undani zaidi. Pamoja na hayo yote, nikuhakikishie NCCR-Mageuzi itaendelea kuwepo.
Ukweli ni kwamba NCCR ilianzishwa na maofisa wa usalama ili ku-contain opposition, na kuchafua image yote ya upinzani. Baadaye ikajulikana kuwa wananchi wenye nia ya mageuzi wanaburuzwa na wahuni wanaojidai wanamageuzi. kwa sasa inaonekana kuwa baada ya kumaliza kazi yao NCCR wameanza kuingia CHADEMA, the fact is NCCR imekufa, kilichopo ni kuwa ipo kwenye makaratasi na kuthibitisha uwepo hewa wake kwa wabunge wawili watatu iliyo nao.
 

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
7,502
Points
2,000

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
7,502 2,000
Mkuu mwaka 1995 Watanzania walikuwa na hamasa kubwa sana ila tu tatizo ilikuwa ni kwamba walikuwa wakimpenda mtu na si sera. Watanzania walimpenda Mrema. Nakumbuka siku alipojiunga na NCCR mageuzi mtaa wa Aggrey siku hiyo kadi za NCCR ziliuzwa kama karanga.

Nakumbuka wakati huo NCCR kulikuwa na watu kama Anthony Komu (yupo CDM kwa sasa) na Mabere Marando na hawa walikuwa na nafasi yao kubwa tu katika kuanguka kwa NCCR Mageuzi.

Mkuu CHADEMA pia kuna fukuto kuhusu Ruzuku: Wangwe (mwenyezi mungu amrehemu) aliipigia kelele kwamba iende kuimarisha Chama mikoani badala ya kubaki makao makuu na kulipana madeni ya helcopita; bahati mbaya hatunaye. Kuna mambo yanenda chinichini kwamba ruzuku inaliwa na wakubwa kwa njia ya posho. Wakubwa wanalipwa posho kubwa wakati wakitekeleza majukumu ya chama lakini wa chini wanatakiwa wajitolee!!

Watu wameichoka CCM lakini CHADEMA wasipoangalia masuala ya posho na ruzuku yatawafarakanisha.
Kuna kosa kubwa sana la kimkakati ambalo vyama vyetu vimekuwa vikilifanya kila siku. Utakuta ma-opportunist kama huyu Komu kila wanapokwenda wanapewa nafasi za haja, hivi hakuna wanachama waaminifu wakuweza kushika nafasi hizo kuliko hawa wapima upepo? Hata hivyo kilichoiua NCCR ni ile tabia ya Mrema kuamini kwamba yeye ndiye alikuwa kila kitu. Hata hiyo ruzuku alitaka yote iwe mikononi mwake kwa kuamini kuwa ilipatikana kwa ubavu wake. Kumbuka kauli yake wakati akienda TLP kuwa alikuwa na mtaji (wanachama wa kuhama nao). Leo hii yuko wapi na mtaji wake huo? Hili laweza kuwa funzo kwa makamanda wetu wa leo.
 

Forum statistics

Threads 1,356,247
Members 518,868
Posts 33,128,495
Top