Kikwete na Pinda mnawachangana wananchi!

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,756
Likes
7,643
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,756 7,643 280
Nadhani kuna mtu anatakiwa kusema; hawa viongozi sasa hivi wanawanchanga wananchi. Wanapita mikoani wakifanya shughuli za serikali huku wakiwaasa wananchi kuwa waangalifu na watu wanaopiga kampeni kabla ya muda wake. Wanatoa maonyo kuwa "muda wa kampeni bado"!

Lakini wao wenyewe wanapigiwa kampeni na hawaoni tatizo na wakati mwingine wao wenyewe wanawapigia kampeni watu wengine. Angalia Kikwete alipoenda Tanga sijui kule na Makamba akampigia kampeni waziwazi na yeye hakusema kitu na hivi majuzi Pinda akiwa Igunda, Irambo nk ambako naye amewapigia kampeni wabunge wa sasa kuwa wachaguliwe tena; amefanya hivyo pasipo kuuma maneno!

Sasa nina ombi: Kama hawataki kumaanisha wasichosema basi wasikiseme; kama watu wengine ni makosa kuanza kupiga kampeni mapema ndani ya CCM wao ni kina nani hata waanze kuwapigia wengine kampeni? Kwanini wanaonesha upendeleo wa wazi kwa wanachama wengine wa CCM wakati jukwaa halijafunguliwa kwa wote!

Nasema mnawachanganya wananchi au nyinyi wenyewe mmechanganyikiwa!
 
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2008
Messages
1,322
Likes
19
Points
135
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2008
1,322 19 135
Mwanakijiji,

Hivi kuna hata siku moja waliamaanisha walichokisema? Hawajiandai hata kuzungumza.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,356
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,356 280
Siasa za bongo ndivyo zilivyo, utawasikia leo wanasema fuata maneno yangu na si vitendo vyangu.
Kesho wanakuja tena wanakuambia fuata vitendo vyangu na si maneno yangu.
Hakika viongoza wetu hawa wanatuchanganya.
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
184
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 184 160
Hivi kuna hata siku moja waliamaanisha walichokisema? Hawajiandai hata kuzungumza.
JK, ni bingwa wa kuongea yale asiyo yasimamia, ni mwepesi kuhaidi yale asiyoweza kutekeleza, ni ishara ya kiongozi legelege, hutaraji uwajibikaji toka kwake.
Pinda, huyu kalelewa ndani ya system, ni sehemu ya viongozi wanaojidai kuwa waadilifu, anaweza asiwe mdokozi ila uongozi ni SIFURI...kweli hajawahi kuwakuna waTZ kiutawala wala kiuongozi, anahadhi ya kuwa mkuu wa wilaya, Uwaziri Mkuu ni cheo kikubwa na maji mazito kwake,
kwa ujumla wo hatuna viongozi wajuu wanaoweza kusimamia yale wanayoyasema.ni wasanii tu.
 
Nyuki

Nyuki

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
370
Likes
0
Points
0
Nyuki

Nyuki

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
370 0 0
Nadhani kuna mtu anatakiwa kusema; hawa viongozi sasa hivi wanawanchanga wananchi. Wanapita mikoani wakifanya shughuli za serikali huku wakiwaasa wananchi kuwa waangalifu na watu wanaopiga kampeni kabla ya muda wake. Wanatoa maonyo kuwa "muda wa kampeni bado"!

Lakini wao wenyewe wanapigiwa kampeni na hawaoni tatizo na wakati mwingine wao wenyewe wanawapigia kampeni watu wengine. Angalia Kikwete alipoenda Tanga sijui kule na Makamba akampigia kampeni waziwazi na yeye hakusema kitu na hivi majuzi Pinda akiwa Igunda, Irambo nk ambako naye amewapigia kampeni wabunge wa sasa kuwa wachaguliwe tena; amefanya hivyo pasipo kuuma maneno!

Sasa nina ombi: Kama hawataki kumaanisha wasichosema basi wasikiseme; kama watu wengine ni makosa kuanza kupiga kampeni mapema ndani ya CCM wao ni kina nani hata waanze kuwapigia wengine kampeni? Kwanini wanaonesha upendeleo wa wazi kwa wanachama wengine wa CCM wakati jukwaa halijafunguliwa kwa wote!

Nasema mnawachanganya wananchi au nyinyi wenyewe mmechanganyikiwa!

Thats why we call it siasa
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
671
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 671 280
Hawa kweli wanatuchanganya si kidogo kama huyu Pinda..ooh mabarabara Tabora yatajengwa ..mchague viongozi safi viongozi safi ni kina nani ,kama Cabinet lote la CCM limegubikwa na uozo mtupu??
kwani awamu hii ndo watayajenga hayo mabarabara ,maji ama wanatupumbaza wananchi ili tuwape kura zetu waendelee kutukandamiza
Very sad... cha kushangaza raia tuko very happy tunashangalia tu
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,756
Likes
7,643
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,756 7,643 280
Hivi kuna mbunge yeyote wa CCM ambaye JK au Pinda anaweza kusema hadharani asichaguliwe? Kama wote wanaungwa mkono na Rais na Waziri Mkuu wake kuna haja gani ya wagombea wengine kujitokeza kutoka ndani ya CCM si wataokoa fedha nyingi kama watawapitisha hawahawa?
 
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2006
Messages
2,278
Likes
365
Points
180
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2006
2,278 365 180
By definition, Mwanasiasa ni mtu anayeweza kuzungumza bila kusema kitu. Hawa wa kwetu wanashindwa hilo. Kwa hiyo, wanakuwa ni wanasiasa waliomaliza muda wao wa ubora (use by date). They have expired.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,756
Likes
7,643
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,756 7,643 280
Lakini watawatendea wananchi wema endapo aidha wataacha kuzungumza kuliko kuzungumza kitu ambacho wanajua kabisa si cha kweli. Unaweza vipi kusema wengine wasikampeni wakati muda haujafika wakati wewe mwenyewe unapigiwa kampeni na wewe mwenyewe unampigia mwingine kampeni.. au hizi siyo kampeni bali ni 'kujitambulisha'..?
 
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2009
Messages
1,141
Likes
12
Points
0
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2009
1,141 12 0
MM umesema mengi lakini mstari wa mwisho ndio ukweli wenyewe. Kwa kawaida rafiki ya adui yako naye ni adui yako, sasa kwa Pinda (PM) alichofanya Igunga na Urambo ni kwa kuchanganyikiwa dhahiri kabisa.
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
25
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 25 0
Kwa kweli wanajichanganya kweli kweli.Yaani sijui wanamaanisha nini au inawezekana hawajui maana ya kampeni.
 
N

Nyauba

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
1,098
Likes
8
Points
135
N

Nyauba

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
1,098 8 135
Nadhani kuna mtu anatakiwa kusema; hawa viongozi sasa hivi wanawanchanga wananchi. Wanapita mikoani wakifanya shughuli za serikali huku wakiwaasa wananchi kuwa waangalifu na watu wanaopiga kampeni kabla ya muda wake. Wanatoa maonyo kuwa "muda wa kampeni bado"!

Lakini wao wenyewe wanapigiwa kampeni na hawaoni tatizo na wakati mwingine wao wenyewe wanawapigia kampeni watu wengine. Angalia Kikwete alipoenda Tanga sijui kule na Makamba akampigia kampeni waziwazi na yeye hakusema kitu na hivi majuzi Pinda akiwa Igunda, Irambo nk ambako naye amewapigia kampeni wabunge wa sasa kuwa wachaguliwe tena; amefanya hivyo pasipo kuuma maneno!

Sasa nina ombi: Kama hawataki kumaanisha wasichosema basi wasikiseme; kama watu wengine ni makosa kuanza kupiga kampeni mapema ndani ya CCM wao ni kina nani hata waanze kuwapigia wengine kampeni? Kwanini wanaonesha upendeleo wa wazi kwa wanachama wengine wa CCM wakati jukwaa halijafunguliwa kwa wote!

Nasema mnawachanganya wananchi au nyinyi wenyewe mmechanganyikiwa!
Tatizoo tunawaaminii MNOOOO....
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,248
Likes
180
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,248 180 160
Thats why we call it siasa
Siasa = Si Hasa therefore Uongo

[FONT=&quot]When asked to name the chief qualification a [/FONT]
[FONT=&quot]politician should have. "It's the ability to [/FONT]
[FONT=&quot]foretell what will happen tomorrow, next month, [/FONT]
[FONT=&quot]and next year --- and to explain afterward why it [/FONT]
[FONT=&quot]didn't happen." [/FONT]
[FONT=&quot]
- Sir Winston Churchill[/FONT]
[FONT=&quot][/FONT]


He didn't say that. He was reading what was given to him in a speech. ~Richard Darman, director of the Office of Management and Budget, explaining why President Bush wasn't following up on his campaign pledge that there would be no loss of wetlands




 
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,190
Likes
18
Points
135
Kubwajinga

Kubwajinga

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,190 18 135
Tatizo sio la akina Kikwete kwani wao wanatumia vema nguvu zao. Tatizo ni ubweteke wa wapinzani wanaothani wanaweza kuishinda CCM kwa kutenda kama CCM. Hivi wakiamua kupingana na hivi visheria vya kuwaminya JK atawafanya nini?
 
B

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
820
Likes
2
Points
0
B

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
820 2 0
Tatizo sio la akina Kikwete kwani wao wanatumia vema nguvu zao. Tatizo ni ubweteke wa wapinzani wanaothani wanaweza kuishinda CCM kwa kutenda kama CCM. Hivi wakiamua kupingana na hivi visheria vya kuwaminya JK atawafanya nini?
You've hit the point. Sijaona upinzani uliolala usingizi kama upinzani wa Tanzania. Hawajui kabisa ku-capitalize kwenye makosa yanayofanywa na CCM. Wao wamekaa tuu eti wanaachia magazeti na articles za Mwanakijiji ndivyo vifanye kazi ya kuikosoa CCM ama viongozi wake badala ya wao upinzani. Wanasubiri wakati wa uchaguzi ndio waanze kupingana na Chama Tawala majukwaani na wakati huo itakuwa too late.

Jamaa zetu wa CHADEMA kama wangelikuwa serious walipaswa wawe na magazeti yao ya propaganda kama mawili ama matatu yanayotoka kila siku asubuhi na jioni na moja weekly ku-counter attack kila move ya CCM. Wamekalia helikopta tu wakidhani ndiyo itakayowaletea ushindi!
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,707
Likes
28,993
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,707 28,993 280
Tatizo la hawa viongozi wetu ni kuwa HAWAJITAMBUI. Sasa unadhani mtu asiyejitambua yeye mwenyewe ataweza kutambua kile asemacho?
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
390
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 390 180
Mwanakijiji
Hii inji inatawaliwa kijeshi ndo maana hata taratibu walizojiwekea hawazifuati na hakuna wa kuwawajibisha. kilicho baki ni amri tu

Kama rais ni Kanali. Waziri mkuu TISS mawaziri kibao ni wanajeshi wastaafu, usisisahau katibu mkuu wa CCM ni mjeshi pia, Usiseme kuhusu wakuu wa mikoa na wilaya wengi wao ni wajeshi.
Uliona wapi mwanajeshi akaongoza raia kwa HAKI? ndo maana hawa watawala hawaijui lugha yetu na sisi hatujui lugha yao hivyo tunapigiana kelele mpaka kieleweke. Kila idara wamekaa wanajeshi na kama mjuavyo wao wanajua lugha ya amri tu hawana lugha ya tafadhali.

Lakini wa kulaumiwa ni kura yako na yangu gadem!
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,153
Likes
1,816
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,153 1,816 280
MM umesema mengi lakini mstari wa mwisho ndio ukweli wenyewe. Kwa kawaida rafiki ya adui yako naye ni adui yako, sasa kwa Pinda (PM) alichofanya Igunga na Urambo ni kwa kuchanganyikiwa dhahiri kabisa.
Hivi sasa Hivi Pinda au JK akienda Moshi mjini atasema mchagueni Ndesa? au akienda Karatu atasemaje? au ukiwa sio sisiem basi hufai kuchaguliwa kabisa kwa mujibu katiba yao.
 
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
1,324
Likes
201
Points
160
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
1,324 201 160
Kwao ni powa na hizo siyo kampeni ni mwendelezo wa yale tulozungumza katika semina yetu ngurdoto.hivyo tunawafikishia wanachi pia.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,153
Likes
1,816
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,153 1,816 280
You've hit the point. Sijaona upinzani uliolala usingizi kama upinzani wa Tanzania. Hawajui kabisa ku-capitalize kwenye makosa yanayofanywa na CCM. Wao wamekaa tuu eti wanaachia magazeti na articles za Mwanakijiji ndivyo vifanye kazi ya kuikosoa CCM ama viongozi wake badala ya wao upinzani. Wanasubiri wakati wa uchaguzi ndio waanze kupingana na Chama Tawala majukwaani na wakati huo itakuwa too late.

Jamaa zetu wa CHADEMA kama wangelikuwa serious walipaswa wawe na magazeti yao ya propaganda kama mawili ama matatu yanayotoka kila siku asubuhi na jioni na moja weekly ku-counter attack kila move ya CCM. Wamekalia helikopta tu wakidhani ndiyo itakayowaletea ushindi!
japo sikubaliani na ww moja kwa moja lakini nakubali kuwa jamaa wamelala kidogo. inawezekana kuna tatizo la funds, kumbuka kuwa pinda akienda Urambo anatumia government funds, lakini mdomo wake unaongea upupu wa sisiem. and this is wrong.
 

Forum statistics

Threads 1,214,254
Members 462,617
Posts 28,506,769