Kikosi cha pili S2 (mbinu za komando Zedi Wimba)

Kikosi cha pili S2 (mbinu za komando Zedi Wimba)

Kudo

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2017
Posts
1,821
Reaction score
6,122
RIWAYA ; KIKOSI CHA PILI.

Season 2.

Na; BAHATI MWAMBA.

SIMU;0758573660.

Soma hivi……..


GATUMBA BURUNDI.


Kiasi cha kilomita kumi na tano kutoka Bunjumbura na, kilomita tano kutoka mashariki ya Congo, kulikuwa na kundi la watu wanne wakijongea kwenye makazi ya watu yaliokuwa kati ya mpaka wa Burundi na Congo. Watu wale walikuwa wamevalia kijeshi, walivaa kofia ngumu zilizokuwa na kurunzi kwa mbele, walivaa buti ngumu na mikononi walishika silaha mpya na za kisasa kutoka Canada.

Viunoni mwao walikuwa na mikanda ilioshika vyema suruali zao, huku kukiwa na kibeti cha kuhifadhia kisu na kisu chake. Vifuani mwao kulining’inia mabomu ya kurusha kwa mkono. Mikono yao ilivikwa glavu maalumu zilizokuwa zimekatwa vidoleni.

Bunduki zao zilikuwa na viwambo vya kuzuia sauti.

Hadi wanaingia katikati ya kijiji kile kilichoko mkoani Bujumbura , wilaya ya Gatumba. Walikuwa wametembea umbali wa kilomita moja na nusu na walitokea kwenye msitu wa Kamori ,ulioko nchini Congo, kilomita moja tu, kufika Gatumba Bujumbura.

Makazi ya watu, yalitawaliwa na ukimya wa kutisha, huku sauti zikiwa ni za wadudu wapendao usiku, mara chache walisikia sauti za mbu karibu na masikio yao lakini hazikuwa na madhara kwa kuwa walikuwa wamejipaka mafuta maalumu kwa wadudu wa aina ile.


Watu wale ambao walivaa kijeshi, walikuwa wanatumia ramani, na ramani ilikuwa imewafikisha hadi karibu na nyumba moja, iliokuwa inaukubwa kuliko nyumba zingine pale kijijini.

Taarifa waliokuwa nayo juu ya nyumba ile, iliwafanya wasimame kwa muda ili kujipa maelekezo ni nini cha kufanya ili wawe ndani ya muda na bila kuleta kelele ama madhara kwa watu waliokuwa wamepumzika vyumbani mwao.

“Ndani tutaingia wawili, nje bakini wawili!” Mmoja aliongea na ndie alikuwa kiongozi wa kikundi kile cha watu wanne, ambapo kijeshi huitwa fire.

Baada ya makubaliano yao waligawanyika; ambapo wawili waliizunguka ile nyumba na wawili walianza kusogea karibu na mlango wa ile nyumba. Wakati wanaukaribia mlango, kiongozi alinyosha mkono wake wa kushoto na kuupunga juu mara mbili, hali ile ilisababisha aliekuwa nyuma kusimama na kutulia kimya huku kichwa chake kikizunguka kwa kasi kubwa kila pande.

“ Kuna watu nane katika nyumba hii, watu hao wanasilaha kila mmoja na kuna milango mitatu ndani ya nyumba hii, hivyo kasi yetu ndio itakayotuwezesha kuufikia mlango tulioukusudia.” Kiongozi alimwambia mwenzake aliekuwa nae.

“Hakika kamanda” alijibu yule bwana, akiwa bado kasimama kimya na macho yake makali, yakiona vingi katikati ya giza zito lililokuwa limeikumbatia anga ya Gatumba.

Kwa mbali walisikia sauti za watu wakicheka na kupiga miluzi, sauti zilitoka kwenye ile nyumba waliotarajia kuingia muda mfupi uliofuata.

Haraka kiongozi akanyoosha tena mkono wake na kupunga vidole vyake viwili kuelekea mbele. Ilikuwa ni ishara ya kusonga mbele, huku aliekuwa nyuma yake, akitangulia mbele na yeye akigeuka nyuma ili kumlinda wa mbele yake.
Licha ya kujongea kwa kasi na kulindana kila walipopiga hatua nne, lakini vishindo vyao havikuwastua watu wa nyumba za jirani, wala wale waliokuwa wanacheka.

Nyumba ile ina dirisha upande wa mbele, hivyo walipofika usawa wa dirisha, kiongozi alipunga mkono wake hewani mara moja, haraka jamaa aliekuwa nyuma yake, alinyata na kwenda mlangoni na kujibanza akingoja hatua iliofuata.
Kiongozi wa Kikosi hiki, alikuwa anasikiliza sauti za watu waliokuwa wanacheka, aligundua wanacheza karata na walikuwa zaidi ya wanne. Aliitizama saa yake, ilimuonesha zimesalia dakika tano kabla muda waliopanga kuanza tukio lilowaweka pale.

Taratibu alianza kugusa dirisha kwa mtindo wa kutelezesha vidole, kutoka upande wa kushoto wa dirisha, kwenda upande wa kulia. Alirudia tukio lile mara mbili na kutulia. Masikio yake hayakusikia zile kelele za vicheko, ni dhahiri waliokuwa ndani walisikia alichokifanya na walingoja afanye tena. Lakini yeye hakutaka kurudia, bali aliwaacha watafakari wanavyoweza kuhusu walichosikia.

Aliachana na dirisha, haraka alienda mlangoni ambapo alikuwawepo mtu mwingine, alipofika aligonga mlango mara moja na kisha alimtizama jamaa aliekuwa pembeni yake na kumpa ishara fulani kwa kupandisha kichwa juu chini, kisha aliondoka na kuelekea dirishani tena.

Alipofika dirishani, alirudia kufanya kile alichokuwa amekifanya hapo mwanzo na kutulia, huku akiweka sawa silaha yake, mana alijua matokeo ya alichokifanya.

Alivuta hisia na kuisikia mijengeo ya watu watatu wakisogea pale dirishani na mmoja akielekea ulipo mlango.
Alingoja hadi dirisha lilipofunguliwa, nae haraka aliwasha kurunzi iliokuwa kwenye kofia yake na kitendo kile hakikutegemewa na aliefungua dirisha, hivyo aliinama ili kuupisha mwanga ule, lakini hakujua kufanya vile ilikuwa ni kucheza na maisha ya wenzake, ambao walikuwa nyuma yake, ambao walijikuta wakirushwa juu na kutupwa chini kwa nguvu, walikuwa wamekutana na risasi za bunduki ya mkanada.

Yule aliefungua dirisha na kuinama,alinyuka ili atizame wenzake aliowasikia wakilia kwa uchungu, lakini hakufanikiwa kuwaona, kisu cha shingo kilitamatisha uhai wake.

Baada ya shambulizi lile, komando yule aliruka hatua moja kubwa na kuelekea mlangoni palipokuwa na komando mwingine. Alikuta nae kamaliza kazi ya watu wawili waliokuwa wameenda kuufungua mlango.

“Clear?” Aliuliza komando kiongozi.

“Yeah” alijibu komando aliekuwa mlangoni.

“Wamebaki watatu hapa ndani, hivyo tuna dakika sita pekee.” Aliongea komando kiongozi.

“Copi tha…” alijibu komando aliekuwa mlangoni, kisha walipeana ishara na kuanza kunyata kuingia ndani ya nyumba ile, ambayo ilijengwa ikiwa na vyumba vitatu vilivyoelekeana.

Ndani ya nyumba ile, kulikuwa na taa zinawaka hivyo kuleta mwangaza na kuwawezesha makomando wale kuona vyema

*****

WALE MLIOPENDA KUONA NAANDIKA KITABU (HARD COPY), HABARI NI NJEMA..

KITABU CHA JASUSI, KOMANDO(based on a true story), sasa kipo hatua za mwisho kukamilika.

Ukipenda kukiweka maktaba kwako, bei ni Tsh 10000'/=. Mikoani utatumiwa..

Lakini kwa wakazi wa Dodoma na Dar, nitawaletea mlipo..
Japo hali yangu kiafya haijawa sawa sana, baada ya kutoka chumba cha upasuaji wiki mbili nyuma... Naamini nitakuwa sawa, japo kupiga mazoez na kukufikia ulipo.
Hivyo wasiliana nami kwa kuweka oda yako mapema...

Hakikisha unapoweka oda, unauhakika wa kulipia.

Wasiliana nami kwa namba 0758573660.

Whatsapp tu, tumia 0658564341.
 
RIWAYA; KIKOSI CHA PILI.

SEASON 2

NA; BAHATI MWAMBA.

SIMU; 0758573660.


SEHEMU YA PILI


kofia yake na kitendo kile hakikutegemewa na aliefungua dirisha, hivyo aliinama ili kuupisha mwanga ule, lakini hakujua kufanya vile ilikuwa ni kucheza na maisha ya wenzake, ambao walikuwa nyuma yake, ambao walijikuta wakirushwa juu na kutupwa chini kwa nguvu, walikuwa wamekutana na risasi za bunduki ya mkanada.

Yule aliefungua dirisha na kuinama,alinyuka ili atizame wenzake aliowasikia wakilia kwa uchungu, lakini hakufanikiwa kuwaona, kisu cha shingo kilitamatisha uhai wake.

Baada ya shambulizi lile, komando yule aliruka hatua moja kubwa na kuelekea mlangoni palipokuwa na komando mwingine. Alikuta nae kamaliza kazi ya watu wawili waliokuwa wameenda kuufungua mlango.

“Clear?” Aliuliza komando kiongozi.

“Yeah” alijibu komando aliekuwa mlangoni.

“Wamebaki watatu hapa ndani, hivyo tuna dakika sita pekee.” Aliongea komando kiongozi.

“Copi tha…” alijibu komando aliekuwa mlangoni, kisha walipeana ishara na kuanza kunyata kuingia ndani ya nyumba ile, ambayo ilijengwa ikiwa na vyumba vitatu vilivyoelekeana.

Ndani ya nyumba ile, kulikuwa na taa zinawaka hivyo kuleta mwangaza na kuwawezesha makomando wale kuona vyema milango ya vyumba, lakini hawakuwaona wale walinzi wengine ambao waliamini watakuwepo pale ndani.

Komando kiongozi aligonga mlango mmoja kwa nguvu, kisha alikaa pembeni na kujiweka tayari kwa lolote, huku komando mwingine akiweka ulinzi na kuhakikisha hakutokei lolote la kuhatarisha misheni yao.

Kwenye chumba kimoja, walitoka walinzi wawili kwa kasi, ni dhahiri walistukia aina ya ugongaji, pengine haukuwa umezoeleka katika nyumba ile.

Walitoka ndani kwa kasi, kama wameona simba nyuma yao. Haraka yao, haikuwa na msaada zaidi waliishia kulalia risasi na kuhema kwa pumzi za mwisho duniani.

Komando kiongozi, alikagua chumba kile na kwenye kona moja, aliona mtu akiwa amelala sakafuni na amejikunyata kwa baridi kali na mbu wa usiku.

Komando kiongozi, alimfuata mtu yule kwa tahadhari kubwa na alipomfikia, alimtikisa mara moja na kuita..

“Sakasaka” kisha alitulia.
Mtu yule aligeuza shingo yake taratibu na kumtizama na kwa tabu alijibu… “Dunda..”.
Hiyo ilikuwa ni ishara ya kutambuana wakati wa matatizo, ni majina maalumu kwa wakati maalumu tu.
Hivyo komando kiongozi, alielewa yupo na mtu sahihi, hivyo aliharakisha kumnyanyua na kuanza kutoka nae ndani ya chumba kile.

“Kuna mtu mmoja yupo humu, msindikize huyu nje” Komando kiongozi alimkabidhi yule mtu kwa komando mwingine, ambae alimpokea na kuanza kupiga hatua kuelekea nje ya nyumba ile.

Kuna chumba kimoja hakikuwa kimekaguliwa na makomando wale, hivyo kwa tahadhari kubwa,komando kiongozi alisogea na kuusukuma kwa kasi ule mlango, na kuingia ndani kwa kasi lakini kasi yake haikumsaidia, kwani alijikuta akipewa teke zito, ambalo lilimbwaga chini kama kiroba cha embe.

Aliposimama alijikuta akikabiliana na watu wawili tofauti na matarajio yake na, watu hawa walikuwa wamevaa sare fulani tofauti na wale walinzi wengine aliokabiliana nao huko ndani ya vyumba vingine.

Alijipanga na kuona namna walivyojiandaa kumkabili, komando kiongozi alihitaji kufanya jambo ili awe ndani ya muda wa operesheni, hivyo aliitegemea zaidi kasi yake kuliko uwezo wake ambao ungeweza kumcheleesha alilokusudia.

Kisu chake kilikuwa kwenye kibeti(ala) chake, alitarajia kuwasoma watu wale kwa kucheza na akili zao.
Alijitikisa kidogo kama anataka kuidaka bunduki yake, lakini hakufanya hivyo, badala yake mkono ukawahi kudaka mpini wa kisu na kukichomoa kwa kasi, kisha aliinama kidogo ili kukwepa pigo la jamaa mmoja aliekuwa amemfuata kwa kasi, na hapo hapo alirusha kisu chake kwa mtu mwingine aliekuwa amejipanga kushambulia. Kisu kilimbeba na kumtupa chini na damu ikiruka kama bomba la maji lilokatika.

Komando kiongozi, alibaki na akitazamana na jamaa aliesalia, ambae alionesha uoga kwa kile kilichomkuta mwenzake.

Komando kiongozi, hakutaka kumchelewesha, alimtisha kidogo, kisha akaachia ngumi nzito ilioenda kutua kwenye shingo ya yule jamaa, aliekuwa amehadaika na kuinama chini baada ya kutishwa kidogo.

Yule jamaa hakuamka, lakini licha ya kutoonesha dalili za kuamka, komando kiongozi, alitoa bastola yake iliokuwa na kiwambo cha sauti na kumtandika risasi ya kichwa, kisha alimfuata yule mwingine na kuchukua kisu chake na kukifuta damu, kisha alikitumbukiza kwenye ala yake.

Komando alitaka kuondoka ndani ya chumba kile ambacho kilikuwa na mwonekano wa ofisi isio rasmi, lakini alisita baada ya macho yake kuwatizama tena wale watu wawili waliokuwa wamelala chini bila uhai.

Mavazi yao yalikuwa sio mageni kwake, alitaka kujiridhisha na alichokiwaza, aliianama kwa mmoja wa watu wale na kumpekuwa mifukoni mwake, alikutana na kitambulisho cha mtu yule, ambae alikuwa na jina la Bigirimana na alifanya kazi kwenye kitengo cha ujasusi cha nchini Burundi kwa kifupi kilichokuwa na ufupisho wa (SNR).

Komando kiongozi aliguna, kisha alikirejesha kitambulisho kile huku swali moja likipita kichwani mwake “hawa majasusi wanafanya nini katika nyumba hii!” Hakupata jibu. Macho yake, yaliendelea kukitalii chumba kile, ambacho aliishia kuona kilikuwa na meza ya mbao na viti viwili; juu ya meza kukiwa na karatasi kadhaa na kalamu. Komando kiongozi aliendea meza ile na kuzichukua karatasi zile na kwa kutumia mwanga wa taa iliokuwa mule, alianza kuzikagua.

Karatasi ya kwanza, ilikuwa na lugha ya kifaransa, huku mwishoni kukiwa na sahihi ya mtu alijiita ‘MSWAHILI”

Komando alichukua karatasi nyingine tena, kisha alianza kuisoma na hapo aliingiwa na kihoro; karatasi ile, ilikuwa na ramani ya mikoa mitatu ya nchini Tanzania, kulikuwa na mkoa wa Morogoro, Dar es laam na mkoa wa Kigoma. Katika mikoa hiyo, kulikuwa na alama fulani katika baadhi ya maeneo, maeneo yale komando kiongozi aliyafahamu vyema, yalikuwa ni maeneo ya kimkakati ya jeshi la wananchi na hakuna aliefahamu kuhusu maeneo hayo, zaidi ya viongozi wakubwa wa kijeshi.

Je ndio sababu iliofanya wamteke mtu waliekuja kumuokoa? ama ramani ile waliipata wapi na kwa nini maeneo yale yawekewe alama?

Komando kiongozi aliona kuna kitu hakipo sawa, licha ya kuja kumuokoa mtu, lakini alihisi kuna kitu hakipo sawa na ni lazima ifanyike juhudi binafsi kujua kitu kile.

Komando alijihoji, ‘je! arudi kutoa taarifa ngazi za juu ama afanye nini!” hakupata jibu, hapo ndipo alipotamani awafufue wale jamaa wamjibu maswali yake, lakini hakuwa na uwezo huo tena, yeye alijaliwa uwezo wa kuwatoa uhai ila si kuurudisha.
Komando aling’ata midomo yake kwa nguvu, huku akichukua ramani ile na kuiweka mfukoni mwake,kisha alianza kusoma karatasi nyingine na karatasi ile ndio iliomzindua.

Aliisoma kwa umakini mkubwa,ni karatasi ambayo ilieleza vizuri kazi za maeneo yale yaliotiwa alama kwenye ramani,pia ilitaja majina kadhaa ya viongozi wa juu wa nchi ya Tanzania na baadhi ya majina, yaliwekewa alama nyekundu.
Komando hakuwa na muda wa kutafakari majina yale na alama zile, lakini mwishoni kabisa mwa karatasi ile, kulikuwa na maneno matatu, maneno yale yalimfanya apitishe maamuzi magumu kichwani mwake na pia yalimfanya arejee kutizama upya, mwandiko wa mtu alieandika maelezo yale.

Alihakikisha anaujua mwandiko ule, ambao haukuwa mgeni kabisa kwake, mwandiko ambao aliuzoea sana miaka ya nyuma pamoja na yale maneno matatu alioyakuta mwishoni mwa mwa karatasi ile.

Yalisomeka….

“AMUA..AMUA..AMUA”. Lilikuwa neno moja lilojirudia mara tatu na ukilitizama ni neno lenye mana ya kukusihi ufanye maamuzi,lakini kwa komando yule, lilikuwa ni jina la mtu lilojificha katika maneno yale, jina ambalo aliamini mmiliki wake ndie alieandika karatasi ile na pengine hata ramani ile.

Lakini kama lingekuwa limeandikwa kwa herufi ndogo, angejua mtu yule yupo salama, lakini kwa herufi kubwa, ilimaanisha mtu yule, yuko kwenye wakati mgumu na alihitaji msaada wa haraka sana.

Sasa yuko wapi?, hilo komando hakujua, lakini mtu yule alikuwa ni muhimu sana na hakuna aliejua yupo hai, mana alipotea miaka sita huko nyuma akiwa nchini Congo,lakini maandishi yake yamekutwa Burundi.

****

WALE MLIOPENDA KUONA NAANDIKA KITABU (HARD COPY), HABARI NI NJEMA..

KITABU CHA JASUSI, KOMANDO(based on a true story), sasa kipo hatua za mwisho kukamilika.

Ukipenda kukiweka maktaba kwako, bei ni Tsh 10000'/=. Mikoani utatumiwa..

Lakini kwa wakazi wa Dodoma na Dar, nitawaletea mlipo..
Japo hali yangu kiafya haijawa sawa sana, baada ya kutoka chumba cha upasuaji wiki mbili nyuma... Naamini nitakuwa sawa, japo kupiga mazoez na kukufikia ulipo.
Hivyo wasiliana nami kwa kuweka oda yako mapema...

Hakikisha unapoweka oda, unauhakika wa kulipia.

Wasiliana nami kwa namba 0758573660.

Whatsapp tu, tumia 0658564341.
 
RIWAYA; KIKOSI CHA PILI

NA; BAHATI MWAMBA

SIMU; 0758573660


“AMUA..AMUA..AMUA”. Lilikuwa neno moja lilojirudia mara tatu na ukilitizama ni neno lenye mana ya kukusihi ufanye maamuzi,lakini kwa komando yule, lilikuwa ni jina la mtu lilojificha katika maneno yale, jina ambalo aliamini mmiliki wake ndie alieandika karatasi ile na pengine hata ramani ile.

Lakini kama lingekuwa limeandikwa kwa herufi ndogo, angejua mtu yule yupo salama, lakini kwa herufi kubwa, ilimaanisha mtu yule, yuko kwenye wakati mgumu na alihitaji msaada wa haraka sana.

Sasa yuko wapi?, hilo komando hakujua, lakini mtu yule alikuwa ni muhimu sana na hakuna aliejua yupo hai, mana alipotea miaka sita huko nyuma akiwa nchini Congo,lakini maandishi yake yamekutwa Burundi.

Hakika komando alijikuta anashawishika kufanya jambo gumu zaidi.

Kingine alichogundua, karatasi zote kwa nyuma zilikuwa zina jina na sahihi ya MSWAHILI.

“Ni nani huyo mswahili,komando hakujua. Lakini kitu kimoja alichoamini, Mswahili hakuwa mtu anaehusiana na Tanzania,bali ni mtu kutoka Bujumbura.

Kwa nini!

Kwa sababu,mswahili ni kabila liloko Bunjumbura, na lilikuwepo karne nyingi sana na ni moja ya makabila yaliokuwa msatari wa mbele kupigania uhuru wa warundi chini ya Mfalme Louis Rwagasore.

Hiyo ilikuwa sababu kubwa ya komando kuamini hivyo, lakini pia hakujua kiundani zaidi kuhusu huyo mswahili na uhusika wake katika karatasi zile zenye jina la mtu katika neno AMUA, lilojirudia mara tatu.

Akiwa bado anajaribu kukitalii chumba kile, mara masikio yake yalinasa sauti ya ishara na ilikuwa ni sauti maalumu iliomtaarifu muda umeisha na walihitaji kuondoka na waliompa ishara hiyo ni wenzake waliokuwa nje wakimngoja.

Alitoka haraka huku akivuka miili ya walinzi aliowaua mwanzo na tayari alishajua walitoka kundi la waasi la FNL (FORCES FOR NATIONAL LEBARATION”.

Ina maana waasi wale, walikuwa wanafanya kazi ya idara ya ujasusi ya Burundi na ndio mana alikuta majasusi wale pale ndani.

***

Komando alipotokea mlangoni, aliona taa ikizimwa na kuwaka sehemu fulani, mbali kidogo na nyumba ile.

Nae aliwafuata na alipowafikia, ilibidi awashirikishe uamuzi wake, uamuzi ambao ulileta mtafaruku baina yake na wenzake,lakini mwisho alikuwa ni mwenye maamuzi na ndie aliekuwa kiongozi wa makomando wale wanne waliokuwa wameunda kikosi cha Fire kwa lugha ya kijeshi.

Lakini maamuzi yake yale, yalikuwa ni maamuzi yalioibua swala lingine tena baada ya wenzake kuondoka na kifurushi walichokuwa wamefuata pale Gatumba, kiasi cha kilomita kumi na tano kutoka Bujumbura na kiasi cha kilomita tano kutoka mashariki ya Congo.


***

Baada ya kuachana na wenzake, komando kiongozi aliamua kuingia kwenye nyumba moja jirani na ile nyumba ambayo walienda kumuomuokoa mtu na kisha kuwaua walinzi wote waliokuwa pale. Alikaa kimya kwenye nyumba ile ambayo haikuwa na mlango na haikuonekana kukaliwa na mtu yeyote. Komando kiongozi alishusha pumzi nyingi kwa mkupuo huku akianza kuwaza upya kuhusu zile karatasi aliziziona dakika chache zilizoopita.

Wakati akiwaza hayo, wazo moja likapita kichwani kwake, ni vipi kama mtu yule aliandika miaka ya nyuma wakati anapotea, au itakuwaje baada ya kuandika aliuwawa!?. Alipoyawaza hayo, alijikuta akianza kuwa na mashaka na uamuzi wake wa kubaki Gatumba ndani ya nchi Burundi. Bado aliona kama hakuwa sahihi kuwaza kubaki,ukizingatia hana mavazi ya kubadilisha ili kuondoa taharuki kwa watu watakaomuona, lakini pia hakuona kama ni sahihi yeye kubaki na silaha zake, lakini alijutia uamuzi wake, pale alipokumbuka yeye ni kiongozi wa kundi lile la makomando watatu na yeye akiwa anakamilisha namba nne.

Alishusha pumzi tena na kutizama saa yake, nayo ilimwambia zilikuwa zimepita dakika arobaini, tangu wafike pale kijijini na zilikuwa zimepita dakika ishirini tangu wenzake waondoke na kwenda upande wa mpaka kati ya Burundi na Congo, kwa ajili ya kupanda helkopita na kuondoka kuelekea nchini Tanzania, wakiwa na mtu walietumwa kumwokoa.

Komando kiongozi alipitisha shauri na kutaka kuondoka pale ndani ili atafute mavazi na kuingia rasmi kwenye kazi aliotaka kuifanya; japo alijua ni kinyume na amri ya wakubwa wake, lakini aliamini anafanya kazi ya nchi na si watu wachache wenye amri juu yake. Alianza kupiga hatua zake kwa utaratibu sana, hakutaka kutoa sauti yoyote ya kuwastua watu kwenye maeneo yale, hakutaka kuwa kivutio kabla hajakamilisha lengo lake.

Wakati anaukaribia mlango, masikio yake yalinasa sauti ya muungurumo wa gari, gari ambalo lilionekana kuendeshwa kwa kasi kubwa sana. Sauti ilizidi kukaribia na pia mwanga wa taa ulianza kuonekana. Komando kiongozi alirudi na ndani na kujibanza pembezoni kidogo mwa mlango, ambapo angeweza kuona yote, yaliokuwa yanaendelea kule nje kwa kutumia hisia zake na mwanga mdogo kutoka kwenye nyumba za majirani.

Akiwa kimya kabisa, hatimae aliliona lile gari likisimama na walishuka watu sita wenye silaha, watu wale walikuwa na haraka nyingi, kiasi hawakungoja gari isimame vizuri wapate kushuka. Watu wale waliingia ndani, huku wengine wakibaki nje na kulinda lile gari na wenzao walioingia ndani.

Walioingia ndani, hawakukawia sana, walitoka wakiwa na haraka kubwa kuliko walioingia nayo. Walijadili kwa dakika moja nzima, kisha mmoja aliingia kwenye gari na alipotoka, alikuwa ameshika simu ya upepo na kumpa mwenzake,ambae, komando kiongozi alihisi ni kiongozi wa kundi lile ambalo hakulijua na hakutaka kuamini ni kutoka idara ya ujasusi ya SNR, au waasi wa kundi la FNL, ambao walikuwa wamekubali kuweka silaha chini na kujiunga na jeshi la Burundi. Lakini aliamini baadhi hawakujiunga na ndio wanaoshirikiana na idara ya siri ya serikali,kufanya wanayoyafanya. Lakini komando kiongozi, alojihoji tena..kama ni idara ya ujasusi ya nchi, ina masilahi gani na zile karatasi, ama ina masilahi gani na zile sehemu zilizoelekezwa kwenye karatasi ya ramani ya nchi ya Tanzania?. Jasusi komando hakutaka kuamini ya kuwa serikali ya Burundi inaweza kuijasusi serikali ya Tanzania kwa kuyachagua maeneo nyeti kama yale yaliorodheshwa kwenye karatasi ile. Alipojaribu kuwaza kwa kina, hakuona sehemu ambayo ingeweza kuifanya Burundi iijasusi Tanzania kwa kuyalenga maeneo muhimu kama yale. Komando aliona ni rahisi serikali ya Burundi kujasusi masuala ya uchumi, ila sio kijeshi na kama kweli serikali inajasusi masuala ya kijeshi, ni wazi kulikuwa na fukuto kubwa linaendelea na alijiapiza kulishugulikia akiwa hapo Burundi.
Akiwa anawaza hayo, macho yake nayo yalikuwa yanaangaza yale yaliokuwa yanaendelea baina ya watu wale na masikio yake yalinasa sauti ya kiongozi wa wale jamaa, akiongea na mtu wa upande mwingine. Walikuwa wanatumia lugha ya tutsi, lugha ambayo hata yeye aliielewa vizuri kiasi.

Mtu yule alikuwa anatoa taarifa kuhusu yale yaliotokea pale na mateka ameondolewa.

Komando aliwasikia vyema, hata wakati wanajadiliana namna ya kuwasiliana na wenzao kwa lengo la kuwatafuta wavamizi, yeye alisikia vyema kabisa na hapo alitizama saa yake na kuona wenzake watakuwa wamebakiza mita chache kabla ya kulifikia eneo ambalo waliacha helkopita yao.

Komando alipiga hesabu na kuona, kama watu wale wataenda kuwafuatilia, ni wazi wangeweza kuwapata. Kwa sababu wao wanayajua vyema maeneo ya msitu ule mnene unaowatenganisha na nchi ya Congo. Aliona anatakiwa kufanya kitu usiku ule na ni lazima wenzake waende salama.

Alinyata taratibu na kutoka ndani ya nyumba ile, kisha alikimbia kwa kutumia ncha ya vidole vyake na kuishia nyuma ya nyumba moja kuukuu. Alipotulia, alijihisi hayuko peke yake, kulikuwa na kitu jirani kabisa na alipokuwa.

Mtu!! Hapana!

Nini sasa!
 
RIWAYA; KIKOSI CHA PILI

NA; BAHATI MWAMBA

SIMU; 0758573660


“AMUA..AMUA..AMUA”. Lilikuwa neno moja lilojirudia mara tatu na ukilitizama ni neno lenye mana ya kukusihi ufanye maamuzi,lakini kwa komando yule, lilikuwa ni jina la mtu lilojificha katika maneno yale, jina ambalo aliamini mmiliki wake ndie alieandika karatasi ile na pengine hata ramani ile.

Lakini kama lingekuwa limeandikwa kwa herufi ndogo, angejua mtu yule yupo salama, lakini kwa herufi kubwa, ilimaanisha mtu yule, yuko kwenye wakati mgumu na alihitaji msaada wa haraka sana.

Sasa yuko wapi?, hilo komando hakujua, lakini mtu yule alikuwa ni muhimu sana na hakuna aliejua yupo hai, mana alipotea miaka sita huko nyuma akiwa nchini Congo,lakini maandishi yake yamekutwa Burundi.

Hakika komando alijikuta anashawishika kufanya jambo gumu zaidi.

Kingine alichogundua, karatasi zote kwa nyuma zilikuwa zina jina na sahihi ya MSWAHILI.

“Ni nani huyo mswahili,komando hakujua. Lakini kitu kimoja alichoamini, Mswahili hakuwa mtu anaehusiana na Tanzania,bali ni mtu kutoka Bujumbura.

Kwa nini!

Kwa sababu,mswahili ni kabila liloko Bunjumbura, na lilikuwepo karne nyingi sana na ni moja ya makabila yaliokuwa msatari wa mbele kupigania uhuru wa warundi chini ya Mfalme Louis Rwagasore.

Hiyo ilikuwa sababu kubwa ya komando kuamini hivyo, lakini pia hakujua kiundani zaidi kuhusu huyo mswahili na uhusika wake katika karatasi zile zenye jina la mtu katika neno AMUA, lilojirudia mara tatu.

Akiwa bado anajaribu kukitalii chumba kile, mara masikio yake yalinasa sauti ya ishara na ilikuwa ni sauti maalumu iliomtaarifu muda umeisha na walihitaji kuondoka na waliompa ishara hiyo ni wenzake waliokuwa nje wakimngoja.

Alitoka haraka huku akivuka miili ya walinzi aliowaua mwanzo na tayari alishajua walitoka kundi la waasi la FNL (FORCES FOR NATIONAL LEBARATION”.

Ina maana waasi wale, walikuwa wanafanya kazi ya idara ya ujasusi ya Burundi na ndio mana alikuta majasusi wale pale ndani.

***

Komando alipotokea mlangoni, aliona taa ikizimwa na kuwaka sehemu fulani, mbali kidogo na nyumba ile.

Nae aliwafuata na alipowafikia, ilibidi awashirikishe uamuzi wake, uamuzi ambao ulileta mtafaruku baina yake na wenzake,lakini mwisho alikuwa ni mwenye maamuzi na ndie aliekuwa kiongozi wa makomando wale wanne waliokuwa wameunda kikosi cha Fire kwa lugha ya kijeshi.

Lakini maamuzi yake yale, yalikuwa ni maamuzi yalioibua swala lingine tena baada ya wenzake kuondoka na kifurushi walichokuwa wamefuata pale Gatumba, kiasi cha kilomita kumi na tano kutoka Bujumbura na kiasi cha kilomita tano kutoka mashariki ya Congo.


***

Baada ya kuachana na wenzake, komando kiongozi aliamua kuingia kwenye nyumba moja jirani na ile nyumba ambayo walienda kumuomuokoa mtu na kisha kuwaua walinzi wote waliokuwa pale. Alikaa kimya kwenye nyumba ile ambayo haikuwa na mlango na haikuonekana kukaliwa na mtu yeyote. Komando kiongozi alishusha pumzi nyingi kwa mkupuo huku akianza kuwaza upya kuhusu zile karatasi aliziziona dakika chache zilizoopita.

Wakati akiwaza hayo, wazo moja likapita kichwani kwake, ni vipi kama mtu yule aliandika miaka ya nyuma wakati anapotea, au itakuwaje baada ya kuandika aliuwawa!?. Alipoyawaza hayo, alijikuta akianza kuwa na mashaka na uamuzi wake wa kubaki Gatumba ndani ya nchi Burundi. Bado aliona kama hakuwa sahihi kuwaza kubaki,ukizingatia hana mavazi ya kubadilisha ili kuondoa taharuki kwa watu watakaomuona, lakini pia hakuona kama ni sahihi yeye kubaki na silaha zake, lakini alijutia uamuzi wake, pale alipokumbuka yeye ni kiongozi wa kundi lile la makomando watatu na yeye akiwa anakamilisha namba nne.

Alishusha pumzi tena na kutizama saa yake, nayo ilimwambia zilikuwa zimepita dakika arobaini, tangu wafike pale kijijini na zilikuwa zimepita dakika ishirini tangu wenzake waondoke na kwenda upande wa mpaka kati ya Burundi na Congo, kwa ajili ya kupanda helkopita na kuondoka kuelekea nchini Tanzania, wakiwa na mtu walietumwa kumwokoa.

Komando kiongozi alipitisha shauri na kutaka kuondoka pale ndani ili atafute mavazi na kuingia rasmi kwenye kazi aliotaka kuifanya; japo alijua ni kinyume na amri ya wakubwa wake, lakini aliamini anafanya kazi ya nchi na si watu wachache wenye amri juu yake. Alianza kupiga hatua zake kwa utaratibu sana, hakutaka kutoa sauti yoyote ya kuwastua watu kwenye maeneo yale, hakutaka kuwa kivutio kabla hajakamilisha lengo lake.

Wakati anaukaribia mlango, masikio yake yalinasa sauti ya muungurumo wa gari, gari ambalo lilionekana kuendeshwa kwa kasi kubwa sana. Sauti ilizidi kukaribia na pia mwanga wa taa ulianza kuonekana. Komando kiongozi alirudi na ndani na kujibanza pembezoni kidogo mwa mlango, ambapo angeweza kuona yote, yaliokuwa yanaendelea kule nje kwa kutumia hisia zake na mwanga mdogo kutoka kwenye nyumba za majirani.

Akiwa kimya kabisa, hatimae aliliona lile gari likisimama na walishuka watu sita wenye silaha, watu wale walikuwa na haraka nyingi, kiasi hawakungoja gari isimame vizuri wapate kushuka. Watu wale waliingia ndani, huku wengine wakibaki nje na kulinda lile gari na wenzao walioingia ndani.

Walioingia ndani, hawakukawia sana, walitoka wakiwa na haraka kubwa kuliko walioingia nayo. Walijadili kwa dakika moja nzima, kisha mmoja aliingia kwenye gari na alipotoka, alikuwa ameshika simu ya upepo na kumpa mwenzake,ambae, komando kiongozi alihisi ni kiongozi wa kundi lile ambalo hakulijua na hakutaka kuamini ni kutoka idara ya ujasusi ya SNR, au waasi wa kundi la FNL, ambao walikuwa wamekubali kuweka silaha chini na kujiunga na jeshi la Burundi. Lakini aliamini baadhi hawakujiunga na ndio wanaoshirikiana na idara ya siri ya serikali,kufanya wanayoyafanya. Lakini komando kiongozi, alojihoji tena..kama ni idara ya ujasusi ya nchi, ina masilahi gani na zile karatasi, ama ina masilahi gani na zile sehemu zilizoelekezwa kwenye karatasi ya ramani ya nchi ya Tanzania?. Jasusi komando hakutaka kuamini ya kuwa serikali ya Burundi inaweza kuijasusi serikali ya Tanzania kwa kuyachagua maeneo nyeti kama yale yaliorodheshwa kwenye karatasi ile. Alipojaribu kuwaza kwa kina, hakuona sehemu ambayo ingeweza kuifanya Burundi iijasusi Tanzania kwa kuyalenga maeneo muhimu kama yale. Komando aliona ni rahisi serikali ya Burundi kujasusi masuala ya uchumi, ila sio kijeshi na kama kweli serikali inajasusi masuala ya kijeshi, ni wazi kulikuwa na fukuto kubwa linaendelea na alijiapiza kulishugulikia akiwa hapo Burundi.
Akiwa anawaza hayo, macho yake nayo yalikuwa yanaangaza yale yaliokuwa yanaendelea baina ya watu wale na masikio yake yalinasa sauti ya kiongozi wa wale jamaa, akiongea na mtu wa upande mwingine. Walikuwa wanatumia lugha ya tutsi, lugha ambayo hata yeye aliielewa vizuri kiasi.

Mtu yule alikuwa anatoa taarifa kuhusu yale yaliotokea pale na mateka ameondolewa.

Komando aliwasikia vyema, hata wakati wanajadiliana namna ya kuwasiliana na wenzao kwa lengo la kuwatafuta wavamizi, yeye alisikia vyema kabisa na hapo alitizama saa yake na kuona wenzake watakuwa wamebakiza mita chache kabla ya kulifikia eneo ambalo waliacha helkopita yao.

Komando alipiga hesabu na kuona, kama watu wale wataenda kuwafuatilia, ni wazi wangeweza kuwapata. Kwa sababu wao wanayajua vyema maeneo ya msitu ule mnene unaowatenganisha na nchi ya Congo. Aliona anatakiwa kufanya kitu usiku ule na ni lazima wenzake waende salama.

Alinyata taratibu na kutoka ndani ya nyumba ile, kisha alikimbia kwa kutumia ncha ya vidole vyake na kuishia nyuma ya nyumba moja kuukuu. Alipotulia, alijihisi hayuko peke yake, kulikuwa na kitu jirani kabisa na alipokuwa.

Mtu!! Hapana!

Nini sasa!

Es klingt sehr interessant.
 
RIWAYA;KIKOSI CHA PILI

NA; BAHATI MWAMBA

SIMU; 0758573660.

SEHEMU YA NNE

Akiwa anawaza hayo, macho yake nayo yalikuwa yanaangaza yale yaliokuwa yanaendelea baina ya watu wale na masikio yake yalinasa sauti ya kiongozi wa wale jamaa, akiongea na mtu wa upande mwingine. Walikuwa wanatumia lugha ya tutsi, lugha ambayo hata yeye aliielewa vizuri kiasi.

Mtu yule alikuwa anatoa taarifa kuhusu yale yaliotokea pale na mateka ameondolewa.

Komando aliwasikia vyema, hata wakati wanajadiliana namna ya kuwasiliana na wenzao kwa lengo la kuwatafuta wavamizi, yeye alisikia vyema kabisa na hapo alitizama saa yake na kuona wenzake watakuwa wamebakiza mita chache kabla ya kulifikia eneo ambalo waliacha helkopita yao.

Komando alipiga hesabu na kuona, kama watu wale wataenda kuwafuatilia, ni wazi wangeweza kuwapata. Kwa sababu wao wanayajua vyema maeneo ya msitu ule mnene unaowatenganisha na nchi ya Congo. Aliona anatakiwa kufanya kitu usiku ule na ni lazima wenzake waende salama.

Alinyata taratibu na kutoka ndani ya nyumba ile, kisha alikimbia kwa kutumia ncha ya vidole vyake na kuishia nyuma ya nyumba moja kuukuu. Alipotulia, alijihisi hayuko peke yake, kulikuwa na kitu jirani kabisa na alipokuwa.

Mtu!! Hapana!

Nini sasa!

Aliendelea kujiuliza bila kupata majibu, lakini bado hisia zake zilimwambia hakuwa peke yake na kulikuwa na kitu kisicho cha kawaida hatua chache kutoka alipokuwa. Komando alikuwa amepoteza umakini kiasi alishindwa kutizama chini na kuishia kutizama usawa wa macho yake kwa lengo la kuona kama ni mtu aliekuwa karibu yake na kama ni mtu ni yupi na anamadhara gani kwake.

Akiwa bado kwenye ombwe la hisia, masikio yake yalinasa nyayo za mtu akinyata kuelekea eneo alilokuwa, mtu yule akinyata kwa kufuata muelekeo wa upepo, ambao ulikuwa unapuliza kutokea kusini kwenda kaskazini.

Mtu yule alifuata sauti ya upepo na upepo ulipotulia, nae alitulia .

Komando kiongozi alizitambua hila za mtu yule, nae alipousikia upepo, aliamua kuutumia kutoka eneo lile, upepo ulipovuma, alinyata na kuelekea upande wa magaribi, kwa lengo la kuukata upepo na kuzisikia vyema hatua za adui yake.

Ajabu tena!

Licha ya kuukata upepo, lakini bado hisia zake zilimwambia kuna kitu kinanyata nae, na kina simama hatua kumi karibu yake, nae aliamua kukitega kitu kile, ambacho aliamini ni kiumbe chenye uhai na kilifuata nyendo zake kwa mpangilio maalumu.

Alipiga kiatu chake chini kwa nguvu ,kisha aliruka na kuangukia upande mwingine kwa mdondoko safi, ambao haukuacha sauti yoyote nyuma yake, kisha alilala chini kimya, huku macho yake yakicheza kila upande na kujaribu kuona kile alichohisi kiko karibu yake.

Naam, aliona.

Macho yake hayakumdanganya, kulikuwa na mbwa mkubwa sawa na ndama wa ng’ombe mwenye miezi kadhaa. Mbwa yule alikuwa anahangaika kujua uelekeo lilipowindo lake. Komando kiongozi, aliendelea kutulia pale chini huku akili yake ikicheza kwa kasi, kwa sababu, aliamini kama mbwa yule yuko nae sambamba, basi, wenye mbwa hawako mbali nae. Lakini pia, alishangaa uwezo na utulivu wa mbwa yule, hakuwa na papara kabisa, alitulia kimya na alijua kuwinda adui kwa umakini mkubwa sana, dhahiri alifunzwa akafunzika.
Komando kiongozi alijua mbwa yule aliachiliwa na watu wale pindi walipofika pale na, mbwa yule mkubwa, alimuona wakati anatoka kwenye ile nyumba aliokuwa amejificha na bila shaka wanamfuata mbwa wao.

Lakini wakati akiwaza hayo, kuna wazo jipya lilimpitia kuhusu mbwa yule, ukimya.

Ukimya wa mbwa yule na giza lile, ni dhahiri wasingeweza kumuona au kumfuata, endapo angelikwenda mbali. Ukimya ulimaanisha kuna mtu anafuatilia kwa karibu sana, na ikiwezekana mbwa yule anaplanting micro chip, ambayo inawawezesha kujua uelekeo wa mbwa wao. Komando kiongozi, aliona njia bora ni kumhadaa mbwa yule, kisha amwadhibu bila kelele.
Alitoa kisu chake mfukoni kwa umakini mkubwa, hakutaka kumstua mbwa yule aliekuwa ametulia akitega mjongeo wa adui yake ili ajua uelekeo wake.

Lakini kitu kimoja ambacho komando hakujua au alisahau kwa wakati huo, ni kuwa; mbwa anauwezo mkubwa wa kuhisi sauti na kunusu harufu kuliko binadamu. Ukichangaya na mafunzo aliopewa, ilikuwa ni rahisi sana kwa mbwa yule, kusikia sauti ya kisu wakati kinatoka kwenye ala yake.

Mbwa yule mwenye mafunzo makubwa, aligeuka haraka upande ule ambao, alihisi kuna sauti aliisikia.

Naam, macho yake yaliotawala kiza na kuona kiumbe yeyote, yaliona mwili wa wa mtu ukitikisika chini, mbwa hakuwa na chaguo lingine, hakutaka kufanya kosa kama mwanzo, alijiachia mzima mzima kwa lengo la kumshambulia mtu yule aliekuwa amelala chini.

Komando kiongozi, alimuona vyema mbwa yule, hata wakati anageuka, yeye tayari alishajua kinachofuata, hivyo, haraka alibiringita kwenda kulia kwake, huku kisu kikiwa tayari mkononi mwake kwa lengo la kujihami inapobidi. Kuhama kwake kulisaidia,kwani jibwa lile, lilishambulia hewa na kitendo kile kililipandisha jaziba zaidi na lilianza kuunguruma kwa hasira.

Kitendo cha lile jibwa kuunguruma, kiliibua hisia za hatari kwa komando kiongozi, aliona sasa wale watu watafika pale na kumkuta, kiasi ambacho aliamini hatokuwa salama tena. Haraka alisimama na kuweka sawa kisu chake, lile jibwa liliruka tena kwa lengo la kumwangusha chini adui yake, lakini komando aliona vyema shambulizi lile, haraka alipiga goti moja chini na kisha aliinama kidogo na wakati huohuo, mkono wake wa kulia, ulipepea hewani kwa mtindo wa kukata hewa kuelekea upande wa kushoto,pigo lile lilikuwa limelenga kudhuru kifua cha jibwa.

Alifanikiwa!!

Kisu kilichana kifuani kwa jibwa lile, chini kidogo ya miguu ya mbele. Jibwa lilipiga kelele kwa maumivu. Lakini bado liligeuka na kutaka kushambulia tena, mara hii komando alilichapa konde zito kwa mkono wake wa kushoto, chini kidogo ya taya.
Jibwa lilipiga kelele za maumivu, tena kelele za mbwa koko. Komando hakutaka kuchelewesha, alirusha kisu kwa usitadi mkubwa na kilienda kutua shingoni mwa mbwa yule mkubwa, alianguka chini na kutulia kimya.

Komando kiongozi, alisimama kwa nia ya kuchukua kisu chake na kutimka, lakini hakufanikiwa. Teke zito lilitua mgongoni mwake na kumtupa chini kama mzoga wa tai. Alipotaka kusimama, alijikuta akishindwa, alikuwa amepigwa teke la mbavu na kumwachia maumivu makali mwilini mwake.
Komando alienda chini tena, lakini wakati huu kwa malengo maalumu, alitaka kuona anapambana na mtu wa aina gani na wapo wangapi.

Macho yake yaliona mtu mmoja akiwa amesimama, mtu yule hakuwa mrefu wala mfupi, alikuwa kimo cha kati. Mtu yule alikuwa ameshika kisu mkono wake wa kushoto na alikuwa anajiandaa kumshambulia tena komando, lakini hakufanikiwa. Komando alisimama vyema na kujipanga, huku akimkwepa mtu yule alieonakana kupiga kwa mahesabu na ilimaanisha anaujua mchezo wa ngumi vilivyo.

Komando alijiweka sawa, kisha akafanya shambulizi la kuhadaa, ambapo alijifanya kutaka kurusha konde kwa mkono wa kushoto, lakini alirusha teke la kulia kwa wepesi mkubwa na mtu yule, alihadaika na kujikuta akipokea teke zito la mbavu za kushoto. Aliguna kwa maumivu.
 
RIWAYA; KIKOSI CHA PILI

NA; BAHATI MWAMBA


SIMU; 0758573660


SEHEMU YA TANO



Macho yake yaliona mtu mmoja akiwa amesimama, mtu yule hakuwa mrefu wala mfupi, alikuwa kimo cha kati. Mtu yule alikuwa ameshika kisu mkono wake wa kushoto na alikuwa anajiandaa kumshambulia tena komando, lakini hakufanikiwa. Komando alisimama vyema na kujipanga, huku akimkwepa mtu yule alieonakana kupiga kwa mahesabu na ilimaanisha anaujua mchezo wa ngumi vilivyo.

Komando alijiweka sawa, kisha akafanya shambulizi la kuhadaa, ambapo alijifanya kutaka kurusha konde kwa mkono wa kushoto, lakini alirusha teke la kulia kwa wepesi mkubwa na mtu yule, alihadaika na kujikuta akipokea teke zito la mbavu za kushoto. Aliguna kwa maumivu.
Komando alijiweka sawa tena, lakini alijikuta akikabiliana na mapigo ya haraka haraka, mapigo ambayo alipata kazi kubwa kuyakwepa; ngumi mbili zilimwingia, huku nyingi akizikwepa kwa taabu. Kiza na kasi ya yule mtu, vilimpa shida.

Komando aliruka nyuma hatua moja, alitaka kujiweka mbali kidogo na yule mtu .

Alifanikiwa!

Alijipanga tena na mara hii, hakutaka kuendelea kukawia pale, kwa kuwa alijua muda wowote wengine wanaweza kuongezeka na wakamshinda, lakini kubwa, hakutaka wenzake washindwe kuondoka, endapo vikosi vingetumwa zaidi msituni kwa lengo la kuzuia na kuwakamata.
Alijipanga, kisha alizuka gafla na kumkumba yule jamaa hadi chini, alirusha ngumi mbili na kumvunja taya, kisha akasimama haraka na kutoa bastola yake yenye kiwambo cha kuzuia sauti, ambapo aliachia risasi moja na kumpasua kichwa yule jamaa.

Haraka komando kiongozi alianza kuondoka eneo lile, vishindo vya watu wakikimbia vilimfikia nae alianza kukimbia na kuelekea upande wa msitu mnene, msitu ambao ulitenganisha nchi ya Congo na Burundi.

Alikimbia kwa kasi kubwa, alipita katikati ya makazi ya watu, alikunja kona hii na kutokea nyingine, akiwa na lengo la kuwapoteza uelekeo watu alioamini wanamfuata.

Masikio yake yalianza kuzisikia sauti za mbwa wakibweka, nae aliamua kuelekea upande ambao ungemtenganisha na upande ambao walielekea makomando wemzake wakiwa na mtu walieenda kumuokoa.

Akiwa anaingia kwenye kichochoro fulani, alihisi kuna nyayo za mtu nyuma yake. Haraka aligeuka na kurusha ngumi.

Kweli ilimpata mtu kifuani, mtu yule alianguka chini na kugugumia maumivu. Komando alijipanga kwa makabiliano, mtu yule nae alisimama kwa mpambano mwingine tena.

Mtu yule aliweka silaha yake chini, kisha akajipanga na komando kiongozi alijipanga.
Waliweka mchapo.

Mtu yule alirusha mateke mawili ya haraka haraka, yote yalikwepwa vyema na komando.
Mtu yule hakujua ni kiasi gani komando kiongozi alikuwa na haraka, laiti angelijua, basi, angeliahirisha mchapo.

Komando kiongozi, aliudaka mguu wa jamaa, kisha alimvutia kwake kwa kasi na mtandika ngumi katikati ya kifua, kabla hajamwachia alimlima mtama safi kwenye mguu uliokuwa umesalia chini baada ya kuushika mmoja.

Jamaa alienda chini kama mlevi komba.

Komando alitoa kisu na kuinua.

“Stop Zedi Wimba” alisema yule jamaa, huku akijitahidi kuinuka.

Komando alitoa macho mithili ya mdokozi aliefumwa jikoni, alishangaa jina lake kutajwa nchini Burundi, tena, wakati ambao hakuutarajia, wakati wa kiza na hekaheka kubwa, wakati ambao, aliemuita akiwa amevaa mavazi tofauti na yake.

Hakika ilishangaza!!

“Ni vyema ukaondoka haraka,ujio wenu unafahamika tayari.” Alisema yule jamaa.

“Wewe ni nani na umenifahamu vipi na kwa nini unisaidia?” maswali mfululizo yalimtoka Komando Zedi Wimba.
“Sio la muhimu kwa sasa..” Alisema yule jamaa huku akiokota bastola yake na kuondoka.

Komando Zedi Wimba, alibaki ameganda kama sanamu ya Kambarage,alishindwa kuelewa tukio lile kwa lugha rahisi.

Ilikuwa ni ajabu kubwa…

Nenda…. Ujio wenu unafahamika..!

Zedi alishusha pumzi, hakutegemea kutajwa jina lake katika mazingira yale.

Aliondoka pale huku maswali lukuki yakimpita, alijiuliza.. Kwa nini mtu yule amsaidie na mtu yule ni nani na kwa nini ampe taarifa? Lakini pia, ujio wao pale Gatumba umefamika vipi.

Hapo tena Zedi akajiwazia kwa umakini kidogo huku akipunguza kasi ya miguu yake.

Kwa nini!

Kwa sababu, aliona kabisa ameuwa wale walinzi wote pale ndani, hiyo ilimaanisha hakuna wa kutoa taarifa, sasa kwa nini wale jamaa walifika haraka sana na ni kama walikuwa wanajua kuna tukio pale, yawezekana kabisa walifahamika tayari wapo Burundi….

“ooh shiit!!” Zedi alihamaki. Sauti za vishindo zilikuwa karibu na alipokuwa.

“Wajinga wanatumia mbwa kunifuata!” Alijisemea huku akiinama na kuanza kukimbia, alifanya hivyo ili,isiwe rahisi kwa watu kumshambulia kwa risasi kwa kuwa haitakuwa rahisi kulenga,pia aliamini kukimbia nusu umeinama kuna vitu viwili unafaidika navyo kwa wakati mmoja; ukimimbia umeinama, inakupa kasi ya kukimbia na pia inapoteza lengo la mtu anaehitaji kukushambulia, ambapo, itambidi achague ushambulia miguu mana kiwili wili hakionekani vizuri. Na inahitaji mtu mwenye shabaha kubwa kuilenga miguu kwenye kiza kizito namna ile.

Zedi Wimba alizidi kuvikata vichochoro, lakini vishindo na sauti za mbwa nazo hazikuwa mbali na yeye, hivyo alihitajika kufanya jitihada kubwa zaidi ili kuendelea kuwa mbali na adui zake.

Jitihada zake zilimfikisha kwenye mpaka wa Burundi na Congo. Alipokewa na msitu mnene wa miti na nyasi ndefu. Zedi Wimba hakushangaa kwa nini eneo lote la mpaka, halikuwa na beria yoyote wala kuwa na geti lolote lenye maofisa wa nchi mbili zinazopakana. Alijua ile ni njia ya waasi na magendo, ndio mana hata wao walipita eneo hilo kwa kuwa walijua, hawataweza kukutana na kizuizi cha aina yoyote.

Zedi Wimba aliingia kwenye pori kubwa la kamori na rasimi alikuwa ameingia nchini Congo. Licha ya kuingia Congo, bado alizidi kuzisikia sauti za mbwa nyuma yake na hiyo ilimfanya aamini bado anafuatwa na wale watu ambao hakuwa amejua mlengo wao. Hakujua ni waasi ama ni kile kikundi cha maofisa wa idara ya ujasusi ya Burundi. Alizidi kuingia katikati ya pori lile zito, pori ambalo lilisheheni wanyama na wadudu wakali,pia kulikuwa na miti mirefu, nyasi na vichaka vya miiba, kiasi alikuwa akijikwaa na kuangukia kwenye vichaka vile vifupi.

Aliendelea kuhangaika katikati ya pori lile, hadi alipokutana na njia nyembamba ilioonesha kuna watu hutumia kuipita. Hakutaka kujiuliza, aliifuata njia ile huku mwili wake ukipumua kwa maumivu ya kushambuliwa na miiba na kujikwaa kwenye visiki vilivyokuwa kwenye nyasi ndefu na kavu. Zedi hakuwa na shida ya kujua umbali atakaotembea usiku ule, lakini alijiapiza kutokwenda mbali na na mpaka wa nchi zile mbili, alihitaji kujua alipo mtu mwenye ule ujumbe wa AMUA. Pia alitaka kujua kwa nini mtu aliemwambia ujio wao pale Gatumba ulikuwa unafahamika na, ulifahamika kwa kina nani na kwa nini kila ujumbe aliokuta ndani ya ile nyumba, ulikuwa na sahihi ya mtu aliejiita Mswahili, Mswahili ni nani na anahusika vipi katika mkasa ule ambao aliamua kuuvalia njuga bila kupanga.

Zedi alienda kujiegesha kwenye mti mmoja pembeni ya ile njia aliokuwa anaipita. Aliangaza pande zote na kuhakikisha ni salama, hata zile sauti zilizokuwa zinamfuata kwa nyuma, hakuzisikia tena. Aliweka sawa silaha yake kwa kuiamgushia upande wa kushoto wa bega lake, kisha alitoa kofia yake ngumu na kutoa kurunzi iliokuwa imefungwa juu yake. Alitumia kurunzi ile kujitizama majeraha yake. Aliona namna alivyoraruwa na miiba, pia alikuwa na majeraha machache yaliotokana na kujikwaa mara kadhaa kwenye visiki na miti mifupi. Zedi Wimba aliweka chini kurunzi yake, kisha aliufungua mkanda kiuononi mwake na kuchomoa bakoni yake. Alipokwisha kutenganisha mchipi na kichwa chake, alikitikisa kichwa kile mara mbili, kisha alibonyeza pembeni yake na bakoni ikajifungua na katika uwazi uliopatikana, Zedi alijikungutia unga uliokuwa umehifadhiwa pale. Alipokwisha kuumwaga wote kwenye kiganja cha mkono wake wa kushoto, aliweka chini bakoni ya mkanda na kuanza kuutumia unga ule kujiganga majeraha yake. Alipomaliza, alirudishia mkanda wake kisha alivaa vyema na kuanza kusonga mbele na aliamini njia ile nyembamba inaweza mkutanisha na watu ama kijiji kilichondani ya msitu ule wa kutisha.

Akiwa ametembea kilomita kadhaa, Zedi alikutana na njia mbili zinazoungana kwenye njia aliokuwa anatokea yeye. Njia moja, ilionekana kuwa nyembamba zaidi na ilikuwa kushoto kwake, huku njia nyingine ikionekana kuwa pana kiasi na ilitosha kupitisha gari la aina yoyote. Zedi alishindwa afuate njia ipi, na alishindwa kuelewa kwa nini njia zitofautiane kwa kuanzia pale tu na si sehemu nyingine. Zedi aliweka chini kiganja cha mkono wake na njia ile pana, ilikuwa ya moto na ilimaanisha kuna gari ilipita hapo muda mfupi uliopita. Bado Zedi alishindwa kuelewa ile gari ilikuwa inatokea wapi na ilienda wapi.

Aliwaza!
 
Akiwa ametembea kilomita kadhaa, Zedi alikutana na njia mbili zinazoungana kwenye njia aliokuwa anatokea yeye. Njia moja, ilionekana kuwa nyembamba zaidi na ilikuwa kushoto kwake, huku njia nyingine ikionekana kuwa pana kiasi na ilitosha kupitisha gari la aina yoyote. Zedi alishindwa afuate njia ipi, na alishindwa kuelewa kwa nini njia zitofautiane kwa kuanzia pale tu na si sehemu nyingine. Zedi aliweka chini kiganja cha mkono wake na njia ile pana, ilikuwa ya moto na ilimaanisha kuna gari ilipita hapo muda mfupi uliopita. Bado Zedi alishindwa kuelewa ile gari ilikuwa inatokea wapi na ilienda wapi.

Aliwaza!

Kama akifuata njia pana, bila shaka ataangukia kwenye mikono isio salama au la, basi, ataishia kwenye kijiji kitakachukua mbele kidogo ya pori lile na, kama atafuata njia nyembamba inamaanisha atakuwa hatua nyingi zaidi kukifikia kijiji na pengine asikute kijiji katika maeneo hayo.

Kipi bora!

Zedi alihitaji kutokea kwenye kijiji ili apate mavazi, japo hakujua atayapata wapi, lakini aliamini atayapata mavazi hata kwa kuiba.

Akiwa bado kwenye tafakuri ya njia zile, mara alisikia vishindo vya miguu ya watu ikielekea upande ule aliokuwapo. Haraka aliruka na kuingia kwenye nyasi ndefu na kisha alitambaa na kujiweka mbali na njia zile. Alipohakikisha yupo umbali sahihi, aliamua kusimama kando ya kichaka na kutizama kule alikotokea. Vile vishindo viliishia pale alipokuwa amesimama na kutizama njia zile, bila shaka watu wale nao walisimama maeneo yale yale aliokuwa amesimama yeye.

Ulipita ukimya wa dakika kadhaa,ndipo tena, alisikia muungurumo wa gari ukitokea upande ule ambao kulikuwa na barabara pana. Muungurumo ule, uliambatana na mwanga wa taa za gari. Kwa kutumia mwanga ule, Zedi alipata kuona kikundi cha watu zaidi ya sita kikiwa kimesimama upande ule aliokuwa amesimama mwanzo, watu wale walikuwa na silaha za kivita aina ya AK47. Aliona pia namna watu wale walivyokuwa wamesimama ni dhahiri walingojea ujio wa gari ile iliokuwa inamazilia kusimama hatua chache kutoka kilipokuwa kikundi kile.

Gari ile iliposimama, haokuzimwa injini yake. Iliendelea kuunguruma na taa ziliwaka. Kutokea kwenye gari, walishuka watu wanne ambao nao, walikuwa na silaha za kivita aina ya Uzi. Watu wale walienda kusimama mbele ya gari na silaha zao, kisha mlango wa mbele wa pembeni ya dereva, nao ulifunguliwa.
Alishuka mtu mmoja mfupi aliekuwa amevalia kombati ya jeshi la watu wa jamhuri ya Congo. Mtu yule baada ya kushuka, alisimama.
Zilipita sekunde kadhaa, kisha mtu mmoja kutoka kwenye kile kikundi cha watu sita, alipiga hatua na kuwapita watu wale wanne waliokuwa mbele ya gari na kisha alienda kusalimiana na mtu yule mfupi.

Yote hayo Zedi aliyaona kwa msaada wa taa za gari.

Watu wale walizungumza kwa zaidi ya dakika mbili, kisha waliagana kwa kupeana mkono na karatasi fulani nyeupe na kisha walipanda kwenye gari na watu wale sita, nao wakirejea walikotokea.

Zedi alishindwa kuelewa mahusiano ya watu wale, lakini kikubwa hakujua kwa nini watu wale walikutana katika mazingira kama yale na bila shaka ndio mana njia zile zimekutana pale, ikiwa na maana, makundi yale hukutana pale kupanga mipango yao na ni makundi kutoka nchini Congo na Burundi.

Akiwa bado anatafakari,alipatana kusikia vishindo vya watu vikitokea upande ule wa makutano ya njia zile, alitupia macho yake huko na kuona kundi la watu likitokea njia ile ya kushoto, njia nyembamba. Watu wale nao walikuwa na silaha mikononi mwao na walikuwa wanakimbia na nusu kutembea ni kama walikimbia mchakamchaka. Zedi aligundua watu wale walikuwa na uhusiano na wale waliofika na gari na bila shaka wale ni nyoka.

Ikiwa na maana, wao hutangulalia eneo analotarajia kufika kiongozi wao, kisha hujificha kwa msaada zaidi endapo kiongozi wao, angelifanyiwa hujuma za aina yoyote ile.

“Hawa ni kina nani”
Zedi alijiuliza bila majibu.
Mara akahisi kuna kitu kinapita karibu na miguu yake, aliinama ili kuona ni mjongeo wa kitu gani usiku ule, aliinama kwa sababu aliamini sio nyoka.
Kwa nini!!
 
Mkuu
RIWAYA ; KIKOSI CHA PILI.

Season 2.

Na; BAHATI MWAMBA.

SIMU;0758573660.

Soma hivi……..


GATUMBA BURUNDI.


Kiasi cha kilomita kumi na tano kutoka Bunjumbura na, kilomita tano kutoka mashariki ya Congo, kulikuwa na kundi la watu wanne wakijongea kwenye makazi ya watu yaliokuwa kati ya mpaka wa Burundi na Congo. Watu wale walikuwa wamevalia kijeshi, walivaa kofia ngumu zilizokuwa na kurunzi kwa mbele, walivaa buti ngumu na mikononi walishika silaha mpya na za kisasa kutoka Canada.

Viunoni mwao walikuwa na mikanda ilioshika vyema suruali zao, huku kukiwa na kibeti cha kuhifadhia kisu na kisu chake. Vifuani mwao kulining’inia mabomu ya kurusha kwa mkono. Mikono yao ilivikwa glavu maalumu zilizokuwa zimekatwa vidoleni.

Bunduki zao zilikuwa na viwambo vya kuzuia sauti.

Hadi wanaingia katikati ya kijiji kile kilichoko mkoani Bujumbura , wilaya ya Gatumba. Walikuwa wametembea umbali wa kilomita moja na nusu na walitokea kwenye msitu wa Kamori ,ulioko nchini Congo, kilomita moja tu, kufika Gatumba Bujumbura.

Makazi ya watu, yalitawaliwa na ukimya wa kutisha, huku sauti zikiwa ni za wadudu wapendao usiku, mara chache walisikia sauti za mbu karibu na masikio yao lakini hazikuwa na madhara kwa kuwa walikuwa wamejipaka mafuta maalumu kwa wadudu wa aina ile.


Watu wale ambao walivaa kijeshi, walikuwa wanatumia ramani, na ramani ilikuwa imewafikisha hadi karibu na nyumba moja, iliokuwa inaukubwa kuliko nyumba zingine pale kijijini.

Taarifa waliokuwa nayo juu ya nyumba ile, iliwafanya wasimame kwa muda ili kujipa maelekezo ni nini cha kufanya ili wawe ndani ya muda na bila kuleta kelele ama madhara kwa watu waliokuwa wamepumzika vyumbani mwao.

“Ndani tutaingia wawili, nje bakini wawili!” Mmoja aliongea na ndie alikuwa kiongozi wa kikundi kile cha watu wanne, ambapo kijeshi huitwa fire.

Baada ya makubaliano yao waligawanyika; ambapo wawili waliizunguka ile nyumba na wawili walianza kusogea karibu na mlango wa ile nyumba. Wakati wanaukaribia mlango, kiongozi alinyosha mkono wake wa kushoto na kuupunga juu mara mbili, hali ile ilisababisha aliekuwa nyuma kusimama na kutulia kimya huku kichwa chake kikizunguka kwa kasi kubwa kila pande.

“ Kuna watu nane katika nyumba hii, watu hao wanasilaha kila mmoja na kuna milango mitatu ndani ya nyumba hii, hivyo kasi yetu ndio itakayotuwezesha kuufikia mlango tulioukusudia.” Kiongozi alimwambia mwenzake aliekuwa nae.

“Hakika kamanda” alijibu yule bwana, akiwa bado kasimama kimya na macho yake makali, yakiona vingi katikati ya giza zito lililokuwa limeikumbatia anga ya Gatumba.

Kwa mbali walisikia sauti za watu wakicheka na kupiga miluzi, sauti zilitoka kwenye ile nyumba waliotarajia kuingia muda mfupi uliofuata.

Haraka kiongozi akanyoosha tena mkono wake na kupunga vidole vyake viwili kuelekea mbele. Ilikuwa ni ishara ya kusonga mbele, huku aliekuwa nyuma yake, akitangulia mbele na yeye akigeuka nyuma ili kumlinda wa mbele yake.
Licha ya kujongea kwa kasi na kulindana kila walipopiga hatua nne, lakini vishindo vyao havikuwastua watu wa nyumba za jirani, wala wale waliokuwa wanacheka.

Nyumba ile ina dirisha upande wa mbele, hivyo walipofika usawa wa dirisha, kiongozi alipunga mkono wake hewani mara moja, haraka jamaa aliekuwa nyuma yake, alinyata na kwenda mlangoni na kujibanza akingoja hatua iliofuata.
Kiongozi wa Kikosi hiki, alikuwa anasikiliza sauti za watu waliokuwa wanacheka, aligundua wanacheza karata na walikuwa zaidi ya wanne. Aliitizama saa yake, ilimuonesha zimesalia dakika tano kabla muda waliopanga kuanza tukio lilowaweka pale.

Taratibu alianza kugusa dirisha kwa mtindo wa kutelezesha vidole, kutoka upande wa kushoto wa dirisha, kwenda upande wa kulia. Alirudia tukio lile mara mbili na kutulia. Masikio yake hayakusikia zile kelele za vicheko, ni dhahiri waliokuwa ndani walisikia alichokifanya na walingoja afanye tena. Lakini yeye hakutaka kurudia, bali aliwaacha watafakari wanavyoweza kuhusu walichosikia.

Aliachana na dirisha, haraka alienda mlangoni ambapo alikuwawepo mtu mwingine, alipofika aligonga mlango mara moja na kisha alimtizama jamaa aliekuwa pembeni yake na kumpa ishara fulani kwa kupandisha kichwa juu chini, kisha aliondoka na kuelekea dirishani tena.

Alipofika dirishani, alirudia kufanya kile alichokuwa amekifanya hapo mwanzo na kutulia, huku akiweka sawa silaha yake, mana alijua matokeo ya alichokifanya.

Alivuta hisia na kuisikia mijengeo ya watu watatu wakisogea pale dirishani na mmoja akielekea ulipo mlango.
Alingoja hadi dirisha lilipofunguliwa, nae haraka aliwasha kurunzi iliokuwa kwenye kofia yake na kitendo kile hakikutegemewa na aliefungua dirisha, hivyo aliinama ili kuupisha mwanga ule, lakini hakujua kufanya vile ilikuwa ni kucheza na maisha ya wenzake, ambao walikuwa nyuma yake, ambao walijikuta wakirushwa juu na kutupwa chini kwa nguvu, walikuwa wamekutana na risasi za bunduki ya mkanada.

Yule aliefungua dirisha na kuinama,alinyuka ili atizame wenzake aliowasikia wakilia kwa uchungu, lakini hakufanikiwa kuwaona, kisu cha shingo kilitamatisha uhai wake.

Baada ya shambulizi lile, komando yule aliruka hatua moja kubwa na kuelekea mlangoni palipokuwa na komando mwingine. Alikuta nae kamaliza kazi ya watu wawili waliokuwa wameenda kuufungua mlango.

“Clear?” Aliuliza komando kiongozi.

“Yeah” alijibu komando aliekuwa mlangoni.

“Wamebaki watatu hapa ndani, hivyo tuna dakika sita pekee.” Aliongea komando kiongozi.

“Copi tha…” alijibu komando aliekuwa mlangoni, kisha walipeana ishara na kuanza kunyata kuingia ndani ya nyumba ile, ambayo ilijengwa ikiwa na vyumba vitatu vilivyoelekeana.

Ndani ya nyumba ile, kulikuwa na taa zinawaka hivyo kuleta mwangaza na kuwawezesha makomando wale kuona vyema

*****

WALE MLIOPENDA KUONA NAANDIKA KITABU (HARD COPY), HABARI NI NJEMA..

KITABU CHA JASUSI, KOMANDO(based on a true story), sasa kipo hatua za mwisho kukamilika.

Ukipenda kukiweka maktaba kwako, bei ni Tsh 10000'/=. Mikoani utatumiwa..

Lakini kwa wakazi wa Dodoma na Dar, nitawaletea mlipo..
Japo hali yangu kiafya haijawa sawa sana, baada ya kutoka chumba cha upasuaji wiki mbili nyuma... Naamini nitakuwa sawa, japo kupiga mazoez na kukufikia ulipo.
Hivyo wasiliana nami kwa kuweka oda yako mapema...

Hakikisha unapoweka oda, unauhakika wa kulipia.

Wasiliana nami kwa namba 0758573660.

Whatsapp tu, tumia 0658564341.
uweka naomba nitag
 
walikuwa na silaha mikononi mwao na walikuwa wanakimbia na nusu kutembea ni kama walikimbia mchakamchaka. Zedi aligundua watu wale walikuwa na uhusiano na wale waliofika na gari na bila shaka wale ni nyoka.

Ikiwa na maana, wao hutangulalia eneo analotarajia kufika kiongozi wao, kisha hujificha kwa msaada zaidi endapo kiongozi wao, angelifanyiwa hujuma za aina yoyote ile.

“Hawa ni kina nani”
Zedi alijiuliza bila majibu.
Mara akahisi kuna kitu kinapita karibu na miguu yake, aliinama ili kuona ni mjongeo wa kitu gani usiku ule, aliinama kwa sababu aliamini sio nyoka.
Kwa nini!!

Kwa sababu, nyoka hupenda majani mafupi na yaliochanganya na ubichi, yani yawepo makavu na mabichi, kwa kuwa huamini anaweza kupata chakula kiurahisi kwa aina ya viumbe vinavyotegemea aina ile ya mimea na ni aghalabu sana kuona nyoka akiishi kwenye nyasi ndefu na kavu kama zile zilizokuwa kwenye pori lile la Kamori.

Kuinama kwa Zedi, kulienda sambamba na kuokoa uhai wake. Kwani wakati anainama ni wakati huohuo, aliosikia risasi ikipalaza pembeni kidogo ya mti mmoja uliokuwa kando yake. Zedi hakuona kama eneo hilo ni salama, aliruka na kuangukia sehemu nyingine huku akikutana na adha ya kuraruriwa na miiba.
“Mdunguaji…!!” Zedi alishangaa.
Zedi alijua ni mdunguaji, kwa sababu, risasi haikutoa sauti na kwa mwendo wake, iliashiria mdunguaji alikuwa maeneo yale na ni miongoni mwa walinzi wa kujificha wa mtu yule aliekuja pale dakika chache zilizopita.

Zedi alitambaa chini kama nyoka, hakujali ukavu wa majani yaliokuwa yakimchana kwenye mikono yake, wala hakujali vumbi lililotuama kwenye majani, alijali uhai wake kwanza.

Zedi alitambaa umbali wa mita Mia, kisha alisimama na kuanza kukimbia kuelekea upande uleule alioamini gari lilikuwa limeelekea. Hakujua ni kwa nini, lakini alizidi kuchochea miguu yake huku kisu kikiwa mkononi kwa dharura itakayojitokeza.
***

Mbio zake zilimfikisha kwenye kiuwanja fulani kisicho na urefu wala ukubwa wa kutisha. Kiuwanja kile kilikuwa katikati ya pori na kilionekana kuwa maalumu kwa jambo fulani na kilikuwa kinathaminiwa kwa kutunzwa na kufyekwa nyasi zake, kiasi kuwa kama eneo la mapumziko ama mazoezi.

Zedi Wimba alitulia pembeni kidogo ya kiuwanja kile, alijaribu kuona utulivu wa pale na kama kulikuwa na mtu au kiumbe yeyote kwenye eneo lile.

Zedi alipokewa na ukimya wa kutisha na hiyo iliashiria, kulikuwa hakuna kiumbe hai kwenye mazingira yale.
Zedi alikata shauri kutofuata njia ya uwanja, alihofia wadunguaji ambao hupenda kukaa sehemu tulivu na zenye usiri mkubwa ili kufanikisha adhima yao.

Wakati anageuka ili abadili uelekeo, ubongo wa kumbukumbu, ulimkumbusha jambo. Ni kama macho yake yaliona kitu kwenye kiza mwishoni kidogo mwa uwanja ule mfupi.

Aligeuka tena, kisha alilala chini ili lenzi za macho yake, zipate kuona vyema kutokea usawa wa aridhi.

Yes, aliona kitu!!

Kwa kile alichokiona, alitamani kwenda kuhakikisha, japo alisita mara kadhaa, lakini hisia zilizidi kumshawishi akishuhudie kitu kile kwa ukaribu zaidi.

Aliamua kuchagua mwitikio wa hisia zake, alibadili maamuzi na kuamua kuukatisha uwanja ule ili ashuhudie kile alichokiona.

Zedi hakutaka kuukata uwanja ule kwa kukimbia ama kutembea, aliona kufanya vile ni kujikarubishia kifo bila kupenda.
Alitaka kulitumia giza kwa faida yake.

Alilala chini kisha alianza kutambaa kwa kasi kubwa mithili ya nyoka aliokoswa na mwewe. Alitambaa na kupumzika kila baada ya hatua tano za kutambaa chini,kisu chake mkononi, silaha yake mkononi, huku bastola ikiwa kando ya kiuno chake.
Zedi alifika sehemu aliotaka na kukutana na kile walichokiona.

Zedi alichoka akili na mwili.

Alitaka ahakikishe anachoona mbele yake, aliamua kuzunguka kila pande kwa umakini mkubwa.
Hatimae alijihakikishia na kujiaminisha kabisa, hakuwa ndotoni, kile alichokiona ndicho kilikuwa.

Ilikuwa ni helkopita nyepesi ya kijeshi, aina ya As-350 Fennec ilionunuliwa nchini Romania.
Ilikuwa ni helkopita ile ile waliokuja nayo kwenye operesheni ile ya usiku.

Ilimshangaza Zedi, lakini ndivyo ilivyokuwa. Ilikuwa ni helkopita ile ile, namba zile zile na ukubwa ule ule.
Imefikaje pale, hakujua abadani.

Zedi alitaka kuhakiki eneo alilopo, alitoa kisu chake chenye dira mwisho wa mpini wake. Dira ilisoma mashariki mwa mji wa Gatumba, huku helkopita ile, ikitakiwa kuwa magharibi mwa mji wa Gatumba kwa ajili ya kuwaondoa makomando watatu wakiwa na mtu wao. Ambapo alijua yeye pia alitakiwa kuwapo ili kukamilisha idadi ya mkomando wanne.

Ilimshangaza pakubwa, hakujua kimefanyika nini na kikubwa alihofu juu ya usalama wa makomando wenzake.

Kichwa kilimuuma!.

Zedi aliamua kufungua milango ya mbele ya helkopita, na hapo alikutana tena na tukio la kustaajabisha.

Aliupokea mwili wa Luteni Wandwi Masima. Aliekuwa rubani wa helkpita ile.
Zedi aliudaka mwili wake, wakati ulipondoka kutoka kwenye helkopita upande ule anaokaa rubani.

Rubani Wandwi alikuwa na matundu mawili ya risasi nyuma ya shingo yake na hiyo ilimaanisha, alipigwa risasi kutokea nyuma na bila shaka wakati aliemteka alipoona hana msaada tena kwake.

“kinaendelea nini hapa?, ina maana tumesalitiwa tena?” Zedi alijiuliza maswali mfululizo bila kujipatia majibu wala kuhisi kulipata jibu.

Akili yake iliendelea kuwaza hatima ya makomando wenzake, ambao aliamini kabisa watakuwa wamekumbwa na tatizo kubwa zaidi.

Lakini aliwaza jambo moja.

“kama walifanikiwa kuiteka helkopita, ni dhahiri wasingeshindwa kuwamaliza makomando wale wakati mmoja” Jambo hilo lilimpa ahueni kidogo, alihisi inaweza kuwa wapo sehemu au wametekwa au la, basi nao wapo kwenye mkimbio kujinusuru.
Zedi hakutaka kuendelea kukaa pale,alihitaji kuendelea na safari yake katikakati ya usiku mkubwa ndani ya pori la kamori, na safari hii alidhamiria kurudi tena Gatumba nchini Burundi.

Wakati ananyayua miguu yake, masikio yake yalisikia mlio wa chuma nyuma yake.

Hakuwa mgeni na aina ile ya mlio, alijua hiyo ni bunduki inakokiwa na kwa aina ya mlio, basi itakuwa ni Uzi12. Silaha ya kichina yenye uwezo sawa ile bunduki ya kirusi aina ya AK47.

Zedi Wimba alisimama na kuweka mikono juu,bila kuambiwa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom