Kijiji cha Mjimpya kuna wachawi hasa, lakini wasafi wamepitiliza

Kijiji cha Mjimpya kuna wachawi hasa, lakini wasafi wamepitiliza

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
376,136
Reaction score
871,458
1440528062230.jpg

Katika pitapita zangu leo nikakumbana na hiyo picha hapo juu ambayo ilinikumbusha kijiji cha Mjimpya, Muheza Tanga.

Nilipita hapo kwa mara ya kwanza mwaka 1994 ni kijiji kipo katikati ya mji wa Muheza na Kicheba mkoani Tanga.

Ni kijiji kisafi mno ambacho naamini kinaweza kuchukua no moja kitaifa na kimataifa kwa swala zima la usafi japo nyumba nyingi ni za makuti na misonge miti na matope.

Unapopita hapo kijiji urefu wa kilometer moja kasoro huwezi kutema hata mate jinsi barabara inavyowaka kwa usafi pamoja na kuwa kuna miembe minazi na michungwa pembezoni mwa barabara miti ambayo inadondosha majani mara kwa mara.

Mitaa michache ya kijiji hiki nayo ni misafi kupindukia nyumba ziko kwenye mistari iliyonyooka mashamba yamepaliliwa hasa mazao makubwa yakiwa ni mahindi maharagwe migoho huku kukiwa na miti ya michungwa miembe dodo na minazi.

Shida moja ya kijiji cha Mjimpya ni kwamba kila kitu kilikuwa na hirizi kuanzia binadamu mimea mazao wanyama mpaka miti.

Kwa macho yangu nilishuhudia paka,mbuzi, tetea, bata mimea ya maharagwe,mahindi na miti ya matunda mbalimbali vikiwa na hirizi vimevalishwa.

Kijiji cha Mjimpya ndio kilikuwa na kiwango kidogo kabisa cha uhalifu na migogoro ya ardhi.

Hapa ndipo palinipa hamu na mshawasha wa kujifunza hii sayansi ambayo kumbe ikitumika vizuri inaweza kuleta matokeo chanya.
 
Je Mkuu au hata mwana_jamiiforms wa Kicheba/Muheza huwezi tupia picha hapa tukaona mipango-vijiji ilivyopangika/usafi na miti ya matunda ikitundikwa hirizi? , maana umetupia kuku akiwa amevishwa hirizi au picha ''negative/memory card itaungua?
 
Je Mkuu au hata mwana_jamiiforms wa Kicheba/Muheza huwezi tupia picha hapa tukaona mipango-vijiji ilivyopangika/usafi na miti ya matunda ikitundikwa hirizi? , maana umetupia kuku akiwa amevishwa hirizi au picha ''negative/memory card itaungua?

Mwaka 1994 hakukuwa na hizi tech hapa nchini na hata Kama zilikuwepo ilikuwa ni kwa mamlaka ya nchi pekee....hii picha sio ya mjimwema nimeipata tu kwenye pitapita zangu lakini inafanana kabisa na nilichokiona miaka ile Kicheba One anaweza kupita huku akatia neno
 
Last edited by a moderator:
Sa hivi wachawi wapo kila mtaa sijajua tu masaki! Ila kicheba watu wanajali machungwa na mihogo uchawi sio kama zamani.
 
Ambiere umeua.. Ila sahiv hayo mambo hamna.... Nlienda muheza karibuni Kuna story moja nilipewa kwamba Kuna kipindi watu walikuwa wanaliwa tigo na majini wakilala chini ya mwembe fulani.

Niliishia kucheka tu maana huwa siaminigi sana hayo mauza uza
 
Ambiere umeua.. Ila sahiv hayo mambo hamna.... Nlienda muheza karibuni Kuna story moja nilipewa kwamba Kuna kipindi watu walikuwa wanaliwa tigo na majini wakilala chini ya mwembe fulani.

Niliishia kucheka tu maana huwa siaminigi sana hayo mauza uza

Mwembe basha hata njia ya kwenda kibaranga ukishuka mkanyageni ulikuwepo.. Mkanyageni ni kijiji kinachofuata ukitoka Lusanga kwa marehemu Sharo milionea
 
1440534411225.jpg

Vitu Kama hivi ilikuwa kawaida sana kuviona mitaa ya Muheza na nilikuja kuambiwa kuwa watu walikuwa hawaokoti chochote kijijini mjiimwema
 
Mwembe basha hata njia ya kwenda kibaranga ukishuka mkanyageni ulikuwepo.. Mkanyageni ni kijiji kinachofuata ukitoka Lusanga kwa marehemu Sharo milionea
Yaah mwembe basha... Sasa umeshakatwa Ila nilipewa habari kulikua na mauza uza sana. Wanasema ulikuwa ukipita usiku lazima ukutane na ama jini au mchawi maana huo mwembe ndo ulikuwa makutano yao
 
Sory mkuu mshana Jr naanza kwa kusema sory msaada wako tafadhari kama inawekana "swali" Je unaweza kubashiri matokeo ya uraisi wa mwaka huu 2015 nani ataibuka kidedea hasa kwa hawa wagombea wawili 1)ccm 2) ukawa
 
Sory mkuu mshana Jr naanza kwa kusema sory msaada wako tafadhari kama inawekana "swali" Je unaweza kubashiri matokeo ya uraisi wa mwaka huu 2015 nani ataibuka kidedea hasa kwa hawa wagombea wawili 1)ccm 2) ukawa

Hapana hayo ni mambo ya wabashiri na wasoma nyota uwezo ambao sina kwakuwa hiyo ni fani tofauti kabisa ngajone
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Mshana Jr. mbona unaniumbua sheikh? Umeingia mpaka jikoni kwangu.

Maana yake mimi ukoo wangu karibuni wote ndio umezagaa huko Muheza, Mkanyageni, Lusanga(nimeoa hapo), Kivindo, Mlingano, Kibaranga, Kicheba. Ila Mjimwema sijafika.

Unataka kusema hao ndugu zangu wa hapo Mjimwema wana misukule ambao wanaosafisha kijiji? - LOL

Asante kwa kunikumbusha nyumbani.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Mshana Jr. mbona unaniumbua sheikh? Umeingia mpaka jikoni kwangu.

Maana yake mimi ukoo wangu karibuni wote ndio umezagaa huko Muheza, Mkanyageni, Lusanga(nimeoa hapo), Kivindo, Mlingano, Kibaranga, Kicheba. Ila Mjimwema sijafika.

Unataka kusema hao ndugu zangu wa hapo Mjimwema wana misukule ambao wanaosafisha kijiji? - LOL

Asante kwa kunikumbusha nyumbani.

Mjimwemwa ni ukipitia njia ya pale Teule hospital, kukatiza kambi ya mkonge ya Muheza estate ni kijiji cha mwisho kwa wakati huo kabla hujaingia kicheba ila siku hizi kuna haikatizi huko
Mmefika magoroto? Kama ukizungumzia uchawi na ushirikina wa Tanga bila kutaja magoroto utakuwa bado hujatenda haki
 
Last edited by a moderator:
Ambiere umeua.. Ila sahiv hayo mambo hamna.... Nlienda muheza karibuni Kuna story moja nilipewa kwamba Kuna kipindi watu walikuwa wanaliwa tigo na majini wakilala chini ya mwembe fulani.

Niliishia kucheka tu maana huwa siaminigi sana hayo mauza uza


Njia sahihi ya kuaminisha imani yako ilikuwa ukalale hapo kwenye huo muembe. ....ha ha ha. ..ungekuja kutuhadithia au ungekaa kimya milele
 
Mshahara Jr. ...lkn haya mambo hata Dar yalikuwepo. ..zamani kulikuwa na malundo ya makundi ya mbuzi yakizurura na kujichunga yenyewe mjini. ..na watu walikuwa wakiyaogopa kwa imani hizo hizo ..lkn baada ya ujio wa watani zako wa kaskazini mbuzi wale wengi walitafunika kwenye ma-bar wakisindikiza kibo gold baridi. ...ha ha ha. ..shimboni wachaga
 
Mjimwemwa ni ukipitia njia ya pale Teule hospital, kukatiza kambi ya mkonge ya Muheza estate ni kijiji cha mwisho kwa wakati huo kabla hujaingia kicheba ila siku hizi kuna haikatizi huko
Mmefika magoroto? Kama ukizungumzia uchawi na ushirikina wa Tanga bila kutaja magoroto utakuwa bado hujatenda haki

Sasa nimepata dira. Magoroto napajua fika - lakini sijapata hirizi za huko. Next time nikiwa mitaa hiyo itabidi nifike Mjimwema.

Asante.
 
Back
Top Bottom