Kijana auawa akituhumiwa ushirikina

Kijana auawa akituhumiwa ushirikina

jigili

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Posts
351
Reaction score
347
Habari ya kusikitisha kutoka Rungwe Mbeya inahusu kijana kuawa kwa hisia za ushirikina,
ukiangalia sababu ya hisia hizi inasitikisha sana.


IMG_3846.JPG

MAREHEMU AKIPAKIWA KWENYE GARI TAYARI KUMPELEKA CHUMBA CHA KUHIFADHIA MAITI TUKUYU UKISUBIRIWA UCHUNGUZI

​
MATUKIO ya kujichukulia sheria mikononi bado yanazidi kuyakumba baadhi ya maeneo mkoani Mbeya ambapo katika tukio hili kijana Gabriel Mwasyebule miaka 39 ameuawa na wananchi wenye hasira kali wakimtuhumu kwa imani za kishirikina.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Mbeya, Ahmed Msangi, amethibitisha kutokea kwa kifo hicho na kumtaja marehemu aliyetambulika kwa jina la Gabriel Mwandemwa (Mwasyebule) mkazi wa kijiji cha Ikamambande (Lwangwa) Wilaya ya Rungwe aliuawa na watu wasiofahamika kwa kukatwa na vitu vyenye ncha kali sehemu za kichwani na kifuani.

Alisema tukio hilo lilitokea siku ya jumapili majira ya saa tano asubuhi huko katika Kijiji cha Ikamambande, kata ya Lwangwa, Tarafa ya Busokelo, Wilaya ya Rungwe, mkoaniMbeya

Alisema taarifa za awali zinadaiwa kuwa, uongozi wa kimila kijijini hapo uliitisha kikao cha dharura ukihusisha viongozi wa vitongoji na vijiji jirani na ndipo waliamua kumtafuta na kumlazimisha marehemu kuhudhuria katika kikao hicho na kisha kuanza kumpiga na kupelekea kifo chake.

GABI.jpg

Marehemu enzi za uhai wake

Alisema marehemu alikuwa akituhumiwa kuwa ni mshirikina kijijini hapo kwa kuwa anawaroga watoto na kuwa anajipatia mazao mengi ya mavuno ya viazi na kujipatia pesa zilizowezesha ujenzi wa nyumba yake aliyoweka marumaru na Gipsam pia kumiliki pikipiki moja huku akitarajia baada ya mavuno mazuri ya mwaka huu kununua gari la kutembelea.
 
Mbona kama jamaa ni mjasilia mali tu na amepata mali kihalali....fikra nyingine ni potofu sana au wivu wa maendeleo
 
Inasitikisha ukiangalia unaona mshikaji anaonekana alikuwa na mipango iliyotulia!
 
Ukweli anaujua marehemu, lakini hata kama alikuwa mchawi kweli hakupasa kutendewa hivi, ni unyama uliopitiliza. Apumzike kwa amani ya Bwana.
 
Nashindwa hata kusema. Ujinga ni adui mkubwa kuliko umaskini, maradhi, ufisadi, rushwa na ugaidi tanzania. Watanzania wakitibu tatizo la halmashauri vicwani, watadhibiti maadui hawa wengine niliowataja hapo juu kwa njia sahihi na hivyo kuleta maendeleo ya kweli. Vinginevyo, kwa ujinga huu, tutaendelea kukumbatia umaskini, maradhi, na ufisadi hadi siku ya kiama.

Mbona Mbeya karibu 90% ya wenyeji ni washirikina?
 
Katika mikoa Top Three kwa Uchawi na ushirikina, maybe katika Afrika mashariki, ni Mbeya na wilaya zake zote, and most probably.. Rungwe- Tukuyu....Sasa imani za kishirikina zimemea kiasi kwamba hata wale vijana walio wa kweli na hard workers, wanatuhumiwa kupata mafanikio kwa njia hizo, kumbe sivyo. ni wachapa kazi balaa.
Dhana hiyo imezikumba mpaka nyumba za ibada, mahakama, makanisa, masokoni ndio balaa mkoa mzima. nadhani hata kwenye michezo, maana nilishuhudia mechi moja pale Sokoine Mbeya (ligi kuu ya vodacom) baina ya timu moja ya mkoa huo, ilipokutana na timu ya mkoa wa Dar es salaam. Cha kushangaza sana, timu ya huko pamoja na viongozi wake walikataa kabisa kuingia uwanjani kwa kupitia Milangoni!!
badala yake waliparamia ukuta kwa kutumia ngazi za mbao za wajenzi wa mahali pale.
TIMU PINZANI ILBAKI KUSHANGAA TU. K
 
Hivi haya makanisa mengi yaliyopo mkoa huo kwa nini yasiwe msaada kwao?
 
IMG_NYU3875.JPG
nyumba ya marehemu gabriel mwasyebule anayotuhumiwa kuijenga kwa uchawi
​
IMG_3867.JPG
moja ya shamba la viazi vinavyo subiriwa kuvunwa mwezi huu, shamba la marehemu gabriel mwasyebule, mashamba amabayo pia ni moja ya sababu ambazo wananchi wa lwangwa wanamtuhumu marehemu kuwa alikuwa anawalimisha watu kiuchawi na kuiba mazao ya mashamba mengine kiuchawi ili shamba lake liwe na mazao mengi na mazuri
​
IMG_B3937.JPG
hii ndio stoo ya kuwekea mazao mbalimbali ambayo marehemu alikuwa anatumia kutunzia mazao yake katika misimu mbalimbali kama mahindi , nyanya na viazi
​
IMG_20140908_160525.jpg
ndugu na jamaa wakishiriki maziko ya gabriel mwasyebule kijijini kwao ndembo lwangwa​
 
Aisee Wauaji ndo wametoa sababu hizi; Anawaroga watoto,Anapata mavuno mengi,Amejenga na kumiliki pikipiki...Serious??
 
Mikoa yenye kuamini ushirikina na wananchi wake wengi wana ulokole sana Sijui ni hofu ya maisha,kutafuta amani.
 
Tanzania bado wengi tupo gizani.Wivu wa kimaendeleo ndio ugharimu uhai wa mtu!
 
View attachment 184245
nyumba ya marehemu gabriel mwasyebule anayotuhumiwa kuijenga kwa uchawi
​
View attachment 184242
moja ya shamba la viazi vinavyo subiriwa kuvunwa mwezi huu, shamba la marehemu gabriel mwasyebule, mashamba amabayo pia ni moja ya sababu ambazo wananchi wa lwangwa wanamtuhumu marehemu kuwa alikuwa anawalimisha watu kiuchawi na kuiba mazao ya mashamba mengine kiuchawi ili shamba lake liwe na mazao mengi na mazuri
​
View attachment 184246
hii ndio stoo ya kuwekea mazao mbalimbali ambayo marehemu alikuwa anatumia kutunzia mazao yake katika misimu mbalimbali kama mahindi , nyanya na viazi
​
View attachment 184243
ndugu na jamaa wakishiriki maziko ya gabriel mwasyebule kijijini kwao ndembo lwangwa​

Na hapo hapo kwenye msiba walishiriki kumuua wamejazana.ama kweli..
 
Hivi haya makanisa mengi yaliyopo mkoa huo kwa nini yasiwe msaada kwao?

Wachungaji na wazee wa kanisa Mbeya huwa watuhumiwa wakuu wa uchawi! Na usijaribu kubishana na waumini kuhusu hilo. Sijui nini kiwasaidie. Elimu imeshindwa na ibada zimezingirwa na ushirikina na unafiki kibao. Wanahitaji maombi ya nguvu ya wenye usafi wa kweli wa roho basi!
 
Nashindwa hata kusema. Ujinga ni adui mkubwa kuliko umaskini, maradhi, ufisadi, rushwa na ugaidi tanzania. Watanzania wakitibu tatizo la halmashauri vicwani, watadhibiti maadui hawa wengine niliowataja hapo juu kwa njia sahihi na hivyo kuleta maendeleo ya kweli. Vinginevyo, kwa ujinga huu, tutaendelea kukumbatia umaskini, maradhi, na ufisadi hadi siku ya kiama.

Mbona Mbeya karibu 90% ya wenyeji ni washirikina?
Na wanavyopenda kuabudu na kuhubiri makanisani ni balaa, hata waimbaji wengi wa gospel hapa Tanzania niwa asili ya mbeya
 
Back
Top Bottom