Kigoma imeiacha singida kwa umbali sana.

Kigoma imeiacha singida kwa umbali sana.

Prakatatumba abaabaabaa

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2022
Posts
2,311
Reaction score
7,795
Nimekuwa sehemu zote mbili katika shughuli zangu binafsi kigoma kwa maendeleo iko chini lakini singida naona imejifia kabisa, hii mikoa inazidiwa kwa mbali na Town council nyingi kimaendeleo na utafutaji wa fursa.

Hivi watu wanaoishi singida wanapataje maisha? Kwa nilivyoona pale ukienda hata na million 30 uwekeze kwenye biashara lazima ipotee tu labda ukauze vitunguu pale misuna.

Hizi ni factors ambazo zinasababisha nione kigoma iko mbali sana na singida.
1. muingiliano na watu kutoka nchi za jirani Congo, Burundi, Zambia hii imechangia kuchangamsha mji though kwenye biashara ni ngumu kwa sababu ya mzunguko wake ni mdogo lakini singida ndio sioni chochote

2. Uwepo wa ziwa kubwa tanganyika, mito mingi na ardhi yenye rutuba.
KIGOMA kuna ziwa Tanganyika ipo na mto malagarasi watu wake wanalima mashamba makubwa sana, ziwa Tanganyika imeleta muingiliano mkubwa sana wa watu maeneo hayo shughuli za uchumi ni nyingi mno, kilimo kinafanyika kwa ukubwa, meli ya mv liemba inaanza kufanya kazi ziwani,

3.watu wa kigoma ni wachapakazi sana, kwa nilivyoona hata hapa kariako haha ndio wanaongoza kutembeza vyombo na kujitafutia kipato lakini sijawahi kuona mnyiramba akitembeza vyombo sijawahi.

Hapo singida ukiachana na alizet na vitunguu tena vya msimu tu kipi ambacho mnajivunia nacho? Maana nimezunguka mji mzimaa umepoaaa unazidiwa na mji mdogo kama katoro, runzewe, masumbwe, magu, sengerema by far licha ya kuwa manispaa kongwe nchini
 
Nimekuwa sehemu zote mbili katika shughuli zangu binafsi kigoma kwa maendeleo iko chini lakini singida naona imejifia kabisa, hii mikoa inazidiwa kwa mbali na Town council nyingi kimaendeleo na utafutaji wa fursa.

Hivi watu wanaoishi singida wanapataje maisha? Kwa nilivyoona pale ukienda hata na million 30 uwekeze kwenye biashara lazima ipotee tu labda ukauze vitunguu pale misuna.

Hizi ni factors ambazo zinasababisha nione kigoma iko mbali sana na singida.
1. muingiliano na watu kutoka nchi za jirani Congo, Burundi, Zambia hii imechangia kuchangamsha mji though kwenye biashara ni ngumu kwa sababu ya mzunguko wake ni mdogo lakini singida ndio sioni chochote

2. Uwepo wa ziwa kubwa tanganyika, mito mingi na ardhi yenye rutuba.
KIGOMA kuna ziwa Tanganyika ipo na mto malagarasi watu wake wanalima mashamba makubwa sana, ziwa Tanganyika imeleta muingiliano mkubwa sana wa watu maeneo hayo shughuli za uchumi ni nyingi mno, kilimo kinafanyika kwa ukubwa, meli ya mv liemba inaanza kufanya kazi ziwani,

3.watu wa kigoma ni wachapakazi sana, kwa nilivyoona hata hapa kariako haha ndio wanaongoza kutembeza vyombo na kujitafutia kipato lakini sijawahi kuona mnyiramba akitembeza vyombo sijawahi.

Hapo singida ukiachana na alizet na vitunguu tena vya msimu tu kipi ambacho mnajivunia nacho? Maana nimezunguka mji mzimaa umepoaaa unazidiwa na mji mdogo kama katoro, runzewe, masumbwe, magu, sengerema by far licha ya kuwa manispaa kongwe nchini
Tatzo kubwa lililoiweka kigoma nyuma ya miji/mikoa mingine ni ukosefu wa barabara tangu uhuru hadi 2024,yaani wakati mikoa mingine lami unganishi zimeshaanza kubomoka kigoma ndio inaunganishwa na mikoa mingine.
Lakn kwa kukamilika kwa barabara hizo mji unajua kwa Kasi na mkoa Kwa ujumla .Aliyetoka kigoma kabla 2024 akirudi Leo atashangaa mabadiliko.
Pili ,kwa kigoma mjini ukuaji unaweza usiwe Kasi sana kwa sababu sio center ya biashara ya mkoa hasa ukizingatia Mji wa kasulu unaipa challenge manispaa kibiashara kwa sababu ya kuwa katikati na uwepo wa ardhi nzuri ya kilimo ambayo umeifanya wilaya kuwa na watu wengi kuliko wilaya ya kigoma
 
Nimekuwa sehemu zote mbili katika shughuli zangu binafsi kigoma kwa maendeleo iko chini lakini singida naona imejifia kabisa, hii mikoa inazidiwa kwa mbali na Town council nyingi kimaendeleo na utafutaji wa fursa.

Hivi watu wanaoishi singida wanapataje maisha? Kwa nilivyoona pale ukienda hata na million 30 uwekeze kwenye biashara lazima ipotee tu labda ukauze vitunguu pale misuna.

Hizi ni factors ambazo zinasababisha nione kigoma iko mbali sana na singida.
1. muingiliano na watu kutoka nchi za jirani Congo, Burundi, Zambia hii imechangia kuchangamsha mji though kwenye biashara ni ngumu kwa sababu ya mzunguko wake ni mdogo lakini singida ndio sioni chochote

2. Uwepo wa ziwa kubwa tanganyika, mito mingi na ardhi yenye rutuba.
KIGOMA kuna ziwa Tanganyika ipo na mto malagarasi watu wake wanalima mashamba makubwa sana, ziwa Tanganyika imeleta muingiliano mkubwa sana wa watu maeneo hayo shughuli za uchumi ni nyingi mno, kilimo kinafanyika kwa ukubwa, meli ya mv liemba inaanza kufanya kazi ziwani,

3.watu wa kigoma ni wachapakazi sana, kwa nilivyoona hata hapa kariako haha ndio wanaongoza kutembeza vyombo na kujitafutia kipato lakini sijawahi kuona mnyiramba akitembeza vyombo sijawahi.

Hapo singida ukiachana na alizet na vitunguu tena vya msimu tu kipi ambacho mnajivunia nacho? Maana nimezunguka mji mzimaa umepoaaa unazidiwa na mji mdogo kama katoro, runzewe, masumbwe, magu, sengerema by far licha ya kuwa manispaa kongwe nchini
Usilinganishe kigoma na takataka

USSR
 
Back
Top Bottom